Land Of Smile "_"

jook_corsa · 2588

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
on: 20 May 2010, 14:26
มีประโยชน์อะไรที่จะได้คำว่า "ชนะ" หรือ "แพ้" มาบนซากปรักหัรกพังของบ้านเมือง

พวกเค้าทำไปเพื่ออะไรเศร้าใจจังเลย  :แงๆ:

« Last Edit: 20 May 2010, 20:07 by jook_corsa »

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #1 on: 20 May 2010, 15:22
แม่มเหี้ยครับ สนับสนุนให้ยิงพวกนี้ทิ้งซะ แล้วเอาศพไปแขวนประจาน  :red: :ตาย:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #2 on: 20 May 2010, 15:24
ผมพึ่งรู้นะว่า CW ไหม้ทั้งตึก....

ตอนนี้ จะเดือดร้อนพวกผมแล้วครับ... ไม่มีกาแฟขาย โรงคั่วอยู่ที่ ตรง ใกล้ๆ อนุสวรีชัยฮะ  :omg: :omg: :omg:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #3 on: 20 May 2010, 15:30
แม่มเหี้ยครับ สนับสนุนให้ยิงพวกนี้ทิ้งซะ แล้วเอาศพไปแขวนประจาน  :red: :ตาย:

+1 จับตายโลดครับ ยังไงโทษมันก็ประหารชีวิตอยู่แล้ว

089-7015533

Offline bat

• bat
Reply #4 on: 20 May 2010, 15:43
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
ที่มอดไหม้นี้ก็เกิดจากโทสะ โมหะ ทั้งหลายทั้งปวง
ยามนี้ ไม่เหมาะที่จะใช้อารมณ์ มาซ้ำเติมประเทศอีก
อภัย แล้วมาช่วยกันทำบ้านเมืองให้น่าอยู่กันดีกว่า
อันนี้มาจากใจจริงเลยนะ :-X :-X :-[ :-[

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #5 on: 20 May 2010, 15:51
 :please:

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #6 on: 20 May 2010, 16:28
ที่มอดไหม้นี้ก็เกิดจากโทสะ โมหะ ทั้งหลายทั้งปวง
ยามนี้ ไม่เหมาะที่จะใช้อารมณ์ มาซ้ำเติมประเทศอีก
อภัย แล้วมาช่วยกันทำบ้านเมืองให้น่าอยู่กันดีกว่า
อันนี้มาจากใจจริงเลยนะ :-X :-X :-[ :-[

นานาจิตตังพี่

ใครอยากให้อภัยก็เรียนเชิญ

แต่ผมสนับสนุนการจับตายครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline zince

Reply #7 on: 20 May 2010, 16:41

นานาจิตตังพี่

ใครอยากให้อภัยก็เรียนเชิญ

แต่ผมสนับสนุนการจับตายครับ

สนับสนุนด้วย น่าจะยิงทิ้ง 7 ชั่วโครตเลยให้มันหมดพันธุ์ แลวสาดดดดดดดด

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
Reply #8 on: 20 May 2010, 17:02
ไอ้พวกเลวนี่ ทำได้คุ้มค่าจ้างมาก

ขอให้กรรมตามทันมันเร็วๆ :-\ :-\ :-\

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #9 on: 20 May 2010, 17:09
ผมมองอย่างนี้นะฮะ... ผมไม่ได้มองว่า เป็นเสื้ออะไร...

เพราะว่าเชื่อผมสิมันมีพวกที่พร้อมจะทำอะไรก็ได้ เพื่อความสะใจโดยรอเแค่เวลา หรือให้ใครมาบอกว่าทำได้เลย... โดยไม่ต้องจ้าง...

ตัวแจมมันเยอะครับ ตัวจริงก็เยอะ..

จะบอกว่าเห็นเค้าตีกันในงานวัดแล้วลงไปแจม โดนจับได้ ก็ติดคุกเหมือนกันครับเพราะว่าเราดูที่การกระทำ...

คนที่คิดดีแล้ว ย่อมรู้ครับว่าควรจะทำอะไร

บางที มันเหมือนกับ รถเมล์ฮะ

ต่างคนต่างไม่รู้จักกัน แต่ว่ามีส่วนร่วมคล้ายกัน คือรู้ว่า รถเมล์สายนี้มันผ่าน ทางที่เราต้องการไป ขอแค่มันไปยังจุดหมายเราได้ เราก็พอใจแล้ว...

อุดมการณ์ อุดมกรู ไม่รู้แหละ รู้แต่ว่า บอกลูกบอกหลานได้ว่า ฝีมือกรูเองมันเท่อย่าบอกใคร...(บอกไม่ถูกที่โดนกราทืบนั้นอีกเรื่องนะฮะ)

รอให้มันจบๆแล้วมาทำความสะอาดบ้านรอดีกว่า...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
Reply #11 on: 20 May 2010, 17:40
สิ่งที่สัตว์นรกพวกนี้ มันทำ เวรกรรมจะมา มีจริง วันที่มันตาย จะทุรนทุราย เหมือนที่มันทำลาย ชาติ ตอนนี้ ...
ปล. แม่มักสอนว่า อย่าเเช่งชักหักกระดูกใคร แต่กรณีเช่นนี้ ก้อ บอกได้ อย่างเดียว ว่า ไม่ใช่ นางฟ้า หรือ แม่พระ ที่จะ ต้องมานั่งบอกว่า ปล่อย วาง ให้อภัย .... มันเกินไป

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #12 on: 20 May 2010, 19:33
สังเกตุมั้ย ภาพแต่ละภาพมันจะคุ้นๆ ชินๆตามาก  เหมือนในหนัง ในภาพยนต์ที่พักหลังๆมานี้ ชอบทำหนังแนวๆ ล้างผลาญ เผา ถล่ม พังพินาศ...
ทำให้เรามองเหมือนว่าธรรมดา ๆ .....แต่หากเรามองให้ลึกซึ้ง  มองแล้วพิจารณาตามไปด้วย   ความเสียหายมันสุดจะประเมิน  น่าใจหายไม่น้อยเลยครับ

ประเทศไทย...กว่าจะมาถึงวันนี้ได้ ก็เคยถูกเผาวัด เผาวา เผาอาคาร เผาโรงเรียน ถูกเผาอะไรมาเยอะ........
..หากการเผาอะไรซักอย่าง เผาแล้วประเทศชาติเจริญขึ้น จิตใจคนไทยดีดีมาดังเดิม  ผมว่าทุกคนควร
เผา ...มิจฉาทิฎฐิ  เผากิเลส  เผาความเขลา เผาโทสะ เผาโมหะ ออกจากจิตใจนั้นก่อน
  ไม่ต้องไปทำลายสิ่งอื่นภายนอกดอกครับ..ทำลายจิตชั่วร้ายในตัวเราก่อนสิ่งอื่นรอบข้างก็จะดีขึ้นเอง....

สงสาร...ความตั้งใจอันดีงาม
สงสาร...ความพยายามที่มุ่งมั่น
ที่ยอมศิโรราบแก่..กิเลส มิจฉาทิฏฐิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline pattramean

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #13 on: 20 May 2010, 19:37
 :-Xแค่ปิดถนนอย่าเดียวประเทศก็บอบช้ำมากแล้ว

ยังจะมาเผาอีกถ้าลูกหลานตัวเองอยู่ข้างในจะรู้สึกอย่างไรนะ เฮ้อ....สิ้นคิดจริงๆ

Offline bat

• bat
Reply #14 on: 20 May 2010, 19:37
สังเกตุมั้ย ภาพแต่ละภาพมันจะคุ้นๆ ชินๆตามาก  เหมือนในหนัง ในภาพยนต์ที่พักหลังๆมานี้ ชอบทำหนังแนวๆ ล้างผลาญ เผา ถล่ม พังพินาศ...
ทำให้เรามองเหมือนว่าธรรมดา ๆ .....แต่หากเรามองให้ลึกซึ้ง  มองแล้วพิจารณาตามไปด้วย   ความเสียหายมันสุดจะประเมิน  น่าใจหายไม่น้อยเลยครับ

ประเทศไทย...กว่าจะมาถึงวันนี้ได้ ก็เคยถูกเผาวัด เผาวา เผาอาคาร เผาโรงเรียน ถูกเผาอะไรมาเยอะ........
..หากการเผาอะไรซักอย่าง เผาแล้วประเทศชาติเจริญขึ้น จิตใจคนไทยดีดีมาดังเดิม  ผมว่าทุกคนควร
เผา ...มิจฉาทิฎฐิ  เผากิเลส  เผาความเขลา เผาโทสะ เผาโมหะ ออกจากจิตใจนั้นก่อน
  ไม่ต้องไปทำลายสิ่งอื่นภายนอกดอกครับ..ทำลายจิตชั่วร้ายในตัวเราก่อนสิ่งอื่นรอบข้างก็จะดีขึ้นเอง....

สงสาร...ความตั้งใจอันดีงาม
สงสาร...ความพยายามที่มุ่งมั่น
ที่ยอมศิโรราบแก่..กิเลส มิจฉาทิฏฐิ

นั่นละ ความจริง และเราทำได้ นอกนั้นเราทำอะไรไม่ได้เลย

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #15 on: 20 May 2010, 19:48
 :please:

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #16 on: 20 May 2010, 19:50
ไม่รู้อ่ะครับพี่ๆ ว่าจะบอกยังไงดี เอานี่ไปดูละกัน

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline keng_112

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #17 on: 20 May 2010, 19:56
ไม่รู้อ่ะครับพี่ๆ ว่าจะบอกยังไงดี เอานี่ไปดูละกัน

สาธุครับ ถ้ายังจมปลักอยู่กับความเกลียดชัง ประเทศไทยจะถอยหลังไปเรื่อยๆครับ

ขอประเทศไทยกลับมาสงบสุขโดยเร็วครับ

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
Reply #18 on: 20 May 2010, 20:00
เศร้าใจสุดๆกับทุกๆเหตุการณ์ ไม่เคยคิดเลยว่า ความขัดแย้งทางการเมือง จะทำให้เกิดการจราจล ความสูญเสียได้ขนาดนี้  :แงๆ:

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #19 on: 20 May 2010, 20:50
เศร้า ใจ หดหู่....

พูดอะไรไม่ได้มากไปกว่านี้แล้ววว

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
Reply #20 on: 20 May 2010, 21:15
อยากให้อ่าน แล้วเปิดใจนะคะ มาช่วยกันเพื่อเริ่มสร้างสิ่งที่ดีขึ้นค่ะ
ที่ผ่านมาถือเป็นบทเรียน และยากจะทำใจ มาช่วยกันทำให้สังคมนี้ดีขึ้นแทนที่จะเพิกเฉย

อันนี้ถ่ายทอดมาจากสิ่งที่คิด โดยการฟังความของคนทั้งสองฝ่าย แล้ววิเคราะห์ด้วยสมองอันน้อยนิดของตัวเอง
ผู้ที่เรียกร้อง คือ รากหญ้า ซึ่งเจ็บปวดเพราะยากจน ความยากจนทำให้ขาดการศึกษา
ทำให้ขาดปัญญาจะมาไตร่ตรองถึงผลลัพธ์ และขาดคุณธรรมทำให้มีจิตสำนึกคิดถึงสังคม
ก้อเลือกเกิดได้ที่ไหนล่ะ มาซวยเกิดในท้องคนจน ขาดการศึกษา ทำให้ขาดโอกาส ขาดปัญญา
แต่บางคนได้เจอสิ่งแวดล้อมที่ดี สอนให้เป็นคนดีมีคุณธรรม ขยันทำมาหากิน อันนี้ก็จะหลุดพ้น

อยากให้ตระหนักถึงต้นเหตุ ซึ่งก็คือรากเหง้าการปกครองและโครงสร้างเศรษฐกิจของประเทศไทย
ไม่ว่าจะเป็นคอรัปชั่น อำนาจ ส่วย พรรคพวก เป็นเหมือนกันทุกรัฐบาล จนกลายเป็นเรื่องผิดถ้าไม่ทำ "คนดีไม่มีที่อยู่"
ความวุ่นวายเกิดขึ้นจากทั้งความโง่เขลาเบาปัญญา ความโลภ ความเห็นแก่ตัว !!
รัฐบาลชุดหน้า ขอให้แบ่งงบให้การศึกษาเยอะๆ คนจะได้มีปัญญาช่วยเหลือตนเอง
ถ้าทุกรัฐบาลแก้ปัญหาความยากจนได้ ประชาชนก็จะมีโอกาสและเงินไปสร้าง "ปัญญา"
ซึ่งหมายถึง "ความรู้+คุณธรรม" หรืออย่างน้อยมี "คุณธรรม" อย่างเดียวก็ยังดี

ที่ว่ามานี่ไม่เกี่ยวกับ "โจรโดยสันดาน" อันนั้นก็ต้องจัดการกันไป บัวยังมี 4 เหล่าเลย ต้องเลือกใช้วิธีจัดการ

ไม่ใช่นางเอกนะคะ แต่มองไม่เห็นการพัฒนาที่ยั่งยืนท่ามกลางความโกรธแค้นชิงชัง
ไม่งั้นมันก็จะเป็นอย่างนี้ต่อไปอีกเรื่อยๆ เราก็จะขมขื่น แล้วประเทศนี้ก็จะไม่น่าอยู่เหมือนเดิมแล้วแหละคะ
ไม่ต้องคิดเหมือนกันหรอกค่ะ แค่อย่ามีอคติ และโยนความโกรธแค้นใส่กันก็พอ แค่นี้ก็วิบัติจะแย่อยู่แล้ว
ไม่ต้องบอกว่า "แล้วทีมึงล่ะ" เริ่มที่ตัวเรา หน่วยที่เล็กที่สุดแล้วส่งต่อไปยังคนใกล้ตัวเราค่ะ

แล้วจะมาชวนไปเป็นอาสาสมัครเพื่อร่วมสร้างชาติกันใหม่นะคะ

Reply #21 on: 20 May 2010, 21:44
 ผมว่าการศึกษาก็ไม่ช่วยนะ แต่ไม่เข้าใจว่า ดูไม่ออกกันจริงๆเหรอ ว่าอันไหนดี อันไหนเลวนะ เฮอ..... :omg:

Offline chanat

• Tel 0896762564
Reply #22 on: 20 May 2010, 22:18
ประเทศ ที่ได้ชื่อว่าเจริญแล้ว นั้น เค้าส่งเสริมเรื่องการศึกษา และพัฒนาศักยภาพคนเป็นอย่างมากครับมากกว่าการสร้าววัตถุเงินตรา ผมเห็นด้วยกะจอย ครับ การศึกษาบ้านเราด้อย มากๆครับช่วงหลัง มานี่ ลอง คิดถอยหลังไปดูละกันครับ ผม เคยเรียนมาทั้ง เอกชนและโรงเรียนวัดโรงเรียนรัฐบาล โรงเรียนทหาร มหาวิทยาลัย รัฐ ทำให้รู้ซึ้งถึง ระบบการศึกษาที่แตกต่าง ชนชั้น การแบ่งแยก คนอยากเรียนไม่มีโอกาศ คนที่มีโอกาศกลับไม่อยากเรียน  ในเร็วๆนี้ ผมก้คงจะเข้าสู่ระบบ พัฒนาการศึกษาเล็กๆแห่งนึงในเมืองไทย ครับ มาอยู่ที่นี่ ได้ดูได้รู้ได้เห็น อะไรหลายอย่าง คนบางคนทำให้บ้านเรา กลายเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อน ในแค่ไม่กี่วัน ในสายตาชาวโลก เค้า ไม่ได้เสงสาร ประเทศเรานะครับ เค้าสมเพศ ในระบบ ระบอบ ที่พวกเราพยามเรียกว่าประชาธิปไตย ครับ จิงๆแล้วมันไม่ใช่ มันกลับกลายเป็นการ แก่งแย่งชิงอำนาจกัน ไม่ต่างจากเผด็จการ เศร้าใจ ครับ แล้วก้พวก ที่ เอาบัตรประชาชน ไปคืน แถวต่างจังหวัด นั่น ก้ ไม่มีสามัญสำนึก ครับ ไม่รู้บุญคุณผืนแผ่นดินที่เเหยียบอยู่ให้ข้าวให้น้ำให้ที่ทำมาหากิน  เนรคุณ คิดกะทั่งล้มเจ้าล้มนาย ที่ครั้งนึง เป็นบรรพบุรุษ ที่เอาเลือดเอาเนื้อ เอาชีวิต เข้าแลกเพื่อปกป้องบ้านเมือง ให้พ้น จากเงื้อมมือ ของ ชาวต่างชาติ ที่พยายามเข้ายึดครอง ให้พวกเราในวันนี้ ได้ มี ชาติมีวัฒนธรรม แต่อย่างว่า ด้วยความไม่รู้และถูกครอบ งำ จากอำนาจเงิน และความยากจน ขาดการศึกษา ทำให้เกิด แรงผลักดัน ในทางลบ ขาดซึ่งสติและ ปัญญา ในการไตร่ตรอง ถึงสิ่งดีชั่ว สีไหนก้ไทยด้วยกัน แบ่งแยกไปไย ไทยทั้ง นั้น เราแบ่งแยกกัน แล้วใครกันจะรักชาติเรา พวกเรา เป็นคนรุ่นใหม่ ต้องร่วมมือรวมพลังสร้างชาติพัฒนาเด้กรุ่นหลังๆปลูกฝังพวกเค้าให้มีสามัญสำนึกในการ รักชาติเสียสละทำประโยชน์เพื่อส่วนรวมบ้าง พัฒนาการศึกษาของเราในทุกด้านให้ก้าวไกลทัดเทียมนานาอารยะประเทศอย่าให้ฝรั่งต่างชาติเค้าดูถูกได้ว่า คนไทยไร้การศึกษาไม่มีอารยะธรรม ความเจริญ  สร้างชาติไม่ได้ สร้างได้ภายในวันเดียว แต่ ต้องทำต่อไป เพื่ออนาคตที่ดีกว่า ไม่อยากเห็นภาพเหตุการณ์แบบนี้อีกเลย  วันที่เมืองหลวงถูกเผาทำลาย โดยน้ำมือคนไทยด้วยกัน มันช่างเจ็บปวดยิ่งนัก
                                                                                  จากใจ
                                                                                   นัท 2917 apt103 wickerchamway Fall church VA 22042 USA

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Reply #23 on: 20 May 2010, 22:44
2917 apt103 wickerchamway Fall church VA 22042 USA
ว่าแต่ไปทำไรแถวนั้นนะ...จะถามหลายทีละ ทิ้งเพื่อนสาวไว้คนเดียว.... :เครียด: :-*

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #24 on: 20 May 2010, 22:55
มาเซอเวย์ตามล่าฝัน ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline Omega VIP

Reply #25 on: 20 May 2010, 23:07
การศึกษามันต้องคู๋ไปกับสามัญสำนึกด้วยอ่ะครับ  IQ + EQ

การเผาบ้าน เผาเมือง ดั่งเฉกเช่นพม่ารามัญทำไว้กับกรุงอโยธยา ศรีรามเทพนครนั้นไซร้ เป็นการกระทำของอริราชศัตรู

การกระทำเยี่ยงนี้ขอประนามครับ 

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #26 on: 20 May 2010, 23:25
คนโง่ย่อมเป็นตัวประกันของคนฉลาด
คนจัญไร เจออะไรมันก็จ้องจะทำลายอย่างเดียว

...ไอ้พวกจัญไร ถ้าพบเห็นในรูป ก็ปริ้นท์ ประกาศจับแม่งไปเลย..

เรื่องงบการศึกษา ถึงจะให้เรียนฟรีถึง ม3 มันก็ไม่ได้ช่วยอะไร
เพราะ..1 พ่อแม่ที่ยากจน เขาก็ผลิตลูกมาเพื่อให้ช่วยทำมาหากิน จบแค่ ป6 ก็ทำมาหากินกันได้แล้ว
เผลอๆ ก็ให้ลูกมาทำงานเป็นคนใช้ตามบ้าน ตามร้านค้าเยอะแยะ
2. มีแค่เรียนฟรี แต่ไม่มีทุนก็เท่านั้น.. อันนี้ มันก็ต้องมีทุน แล้วรัฐบาลจอมเขมือบทุกยุคทุกสมัย มันคิดรึป่าว..
3. ม3 ดันให้จบมีเยอะแยะ ..จบแบบเอาปุ๋ยคอกไปแลก จบแบบเอามะพร้าวไปแลก ยังมีอีกเยอะ...แถบอิสานนี่ตัวยืนเลย
ถ้าพี่ไม่ได้เรียน ป่านนี้ก็เป็นหัวโจกประจำจังหวัดไปแล้ว 555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #27 on: 20 May 2010, 23:46
มาเซอเวย์ตามล่าฝัน ครับ
มันอยู่ใกล้ๆ Pine Spring El' School หรือเปล่าครับ

Reply #28 on: 20 May 2010, 23:54
อยู่หน้าบ้านเลยครับ โรงเรียน เด็กๆ

Reply #29 on: 20 May 2010, 23:59
อยู่หน้าบ้านเลยครับ โรงเรียน เด็กๆ
อ่า...แสดงว่าอยู่ก้นซอย  แวะไป แวะไปเหล่สาวที่ห้องสมุดเทคนิค มั้งหรือป่าวเนี่ย... 8) 8)

น้าพี่เคยเป็นอาจารย์สอน High School /Fall chruch  ไม่รู้ไกลกันหรือเปล่าอ่ะครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง