ร้านทำเบาะกับขายรถ

bat · 3248

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
วันก่อนได้ไปทำเบาะหลังมา (ของสามประตู เอาเบาะหลังออกแล้วตีโล่งทำเป็นเบาะนอนเลย ;D)ซึ่งทดรองผลงานดู ถือว่าคุณภาพ=ราคาพอจะแนะนำได้  หากสนใจติดต่อดูได้ครับ สอบถามเส้นทางกันได้เลยครับ ร้านอยู่เส้น กาญจนาพิเษก
โดยระหว่างทางใช้เส้นกาญจนาพิเษก วิ่งจากบางใหญ่เลยอินเด็ก มาสองกิโล ก็เจอะ  คลอซ่า ห้าประตูจอดขายอยู่ข้างทาง ใครสนใจเชิญติดต่อได้ตามป้ายได้เลยครับ ผมยังไม่เห็นสภาพภายในและไม่ทราบราคานะครับ ผ่านๆเลยถ่ายรูปมา   :) :)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
คันนี้เคยถามครับ  โทรถามบอกราคามา แสนสามห้า  พอเราบอกว่าเราเป็นพ่อค้ารถขอราคาสุดให้หน่อย..เขาก็ให้ที่แสนถ้วนๆ  แบบยังไม่ได้ดูรถนะครับ
คันนี้สภาพภายนอกไม่ค่อยสวยครับ..ภายในไม่เห็นไม่ได้จอดรถดู เพียงแค่จดเบอร์โทรแล้วโทร

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อยู่ข้าง BT การยางเลยนะนั่น..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ฟุธบาท ฝั่งนี้โล่งเป็นแนวยาวเลยพี่ท่าน...เหมาะแก่การรับส่องพระ
น้า Bat ไปเจอเพราะไปหาทำเลส่องพระนี่แหละคร๊าบบบบ...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เอารูปเบาะมาให้ดูมั่งดิพี่ อยากเห็น  ;)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
 พี่บัติ ถ่ายเบาะหลังมาให้ชมหน่อย เผื่อสวยจะได้ไปทำมั่ง  ;D

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline bat

• bat
ได้ๆ รอก่อนนะ ที่จอดรถไกล เดียวจะถ่ายมาให้ดู ส่วนพี่โอเชี่ยน พี่จะถ่อมาเลยเหรอ ตังค์ค่าน้ำมันน่ะ ทำที่โน่นเถอะ ;D

Offline aor

พี่บัติทำเบาะไว้นอนกับใครในรถหรือครับ

ได้ๆ รอก่อนนะ ที่จอดรถไกล เดียวจะถ่ายมาให้ดู ส่วนพี่โอเชี่ยน พี่จะถ่อมาเลยเหรอ ตังค์ค่าน้ำมันน่ะ ทำที่โน่นเถอะ ;D

คงไม่ไปทำถึงนั่นหรอกพี่ ถ้าไม่มีธุระจริงๆ  ;D  ดูพอเป็นแนวทางไว้  ;D ;D

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่บัติทำเบาะไว้นอนกับใครในรถหรือครับ
น่าจะเป็นเบาะ 2 ชั้นอ่ะมั้งท่าน..

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
อยากเห็นเบาะจังครับ พี่บัติ  :ตาปิ้ง:

Offline ntping

รอชมด้วยคน ...  :ตาปิ้ง:

แฟนๆเรียกร้องแล้ว รีบหน่อยสิท่าน...หรือต้องรอให้สาวๆ เข้ามาขอร้องงงงงงงงงง.....

แฟนๆเรียกร้องแล้ว รีบหน่อยสิท่าน...หรือต้องรอให้สาวๆ เข้ามาขอร้องงงงงงงงงง.....

สงสัยคงต้องเป็นงั้น  8) 8)

Offline bat

• bat
มาละ เรื่องมันยาวมาก ขอเล่าสั้นๆ นะ
เนื่องจากหลายวันมานี้ ผมไปทำงานไม่ได้เพราะอย่างที่ทราบๆกันคือเกิดเหตุการไม่สงบ โดยก่อนหน้านั้น ผมขอลาหยุดไป 10 วัน(สภาพจิตใจไม่ค่อยดี  ;D)
แต่ที่ทำงานไม่อนุมัติ และให้นอนที่โรงแรม( ซึ่งผมเองก็แอบกลับบ้านประจำ  ;D) แต่เมื่อวันศุกร์ก็แอบกลับอีก และไม่สามารถกลับเข้าไปทำงานอีกไม่ได้อย่างที่ทราบๆอยู่  :สำนึก:   ก็เลยไปเที่ยวออกต่างจังหวัด วิ่งไปทั้งหมด 1500 โล โดยประมาณ และไม่ได้ออนเน็ต ตามปรกติ โดยออนผ่านมือถือ ตลอด เลยไม่สะดวกที่จะโพสให้ดู ขอโทษที่ล่าช้าด้วยครับ เดี๋ยววันนี้จะจัดให้ดูครับ
ส่วนเรื่องงาน ตอนนี้กำลังจะโดนสอบอยู่ ข้อหาฝืนคำสั่ง  ;D ;D (ที่ช้าเพราะเขียนรายงานแก้ตัวอยู่ ;D ;D)

อ่ะมาดูกัน

รูปแป็นแรกเป็นเบาะที่ไปหุ้มมา ตามเจตนาผม เพื่อเอาไว้ขนของ (ขนของจริงๆ ;D) ไหนๆทำแล้วก็เลยหุ้มไปเลยข้างในเป็นวัสดุเดียวกะเบาะน่ะละ ไม่รุ้ว่าจะเรียกว่าอะไร
คุณภาพผมถือว่าผ่านนะ เพราะราคาแค่ 1500 บาท เอาไม้ตัดไปให้เค้าหุ้มแค่นั้น เป็นงานเดินด้วยคู่

Offline bat

• bat
ส่วนรูปนี้เผอิญว่า วิ่งต่างจังหวัดมาหลายวัน วิทยุมันเสียเลย เอาของเก่าที่มีอยู่ ไปให้ที่ร้านเปลี่ยน แล้วคุยกันถูกคอ เค้าเลยฝากให้โปรโมทเรื่องโปรโมชั่น ติดฟิลม ที่ร้านเค้าเห็นว่าราคาไม่แพงและ การติดตั้งเนียนดี เลยเอามาให้ดู :D :D :D

อ้อๆๆใครไปร้านนี้แล้วอย่าลืมไปกินกาแฟฝั่งตรงข้ามนะ สาวสวย นิสัยดี ขี้เล่น เป็นกันเอง  ;D ;D ;D ;D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
โทรติดต่อพี่ไม่ได้ครับมีเรื่องด่วน... โทรกลับผมด้วย  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline bassoat

น้าบัติครับ ไปติดฟิลม์มาราคาเท่าไรครับ  เบอร์+ยี่ห้อไหนครับ ^^ ผมจะไปติดมั่งครับ

Offline bat

• bat
ส่วนอันนี้ ฝากขาย (เผื่อโดนไล่ออก :เครียด:)  2,000 บาท(ถ้าแพงไปต่อได้นะ เพราะผมไม่รู้ราคาจริงๆ :) )   ไม่แยกขายนะครับเพราะมันรกบ้าน  8) 8) เอาไปทั้งชุดเลย
มีถังแก๊ส 58 ลิตร กะหม้อต้ม ทั้งสองรายยการ ไม่ได้เสียนะครับ แต่ผมเปลี่ยนเอง เพราะก่อนหน้านี้ รถดับบ่อย เข้าใจว่าจะเป็นที่หม้อต้ม แต่ปรากฎว่าเป็นที่ คอย มีปัญหา
ส่วนถังแก๊ส ทะลึ่งอยากมีที่หลังรถเลยเปลี่ยนซะ  :สำนึก: :สำนึก:

และอันสุดท้าย เป็นปั๊ม พาวเวอร์ ที่ช่างบอกว่ามันรั่ว (คุ้นๆว่ามีคนหาอยู่) ที่เก็บไว้เพราะคาดว่ามันแก้ไขได้   ผมให้ฟรี  มาเอาไปที และมีโช๊ค อยู่หลายคู่เหมือนกัน ยังไงใครต้องการก็แวะมาเอาไปละกัน

Offline bat

• bat
ส่วนอันสุดท้าย ที่หลายคนตามหากันเยอะมาก ตามคำเรียกร้อง จัดมาให้เฉพาะของ corsa ครับ

ราคาชุด 200 บาท  ทั้งหมดจะมี 3 อัน หน้า 2 หลัง 1 (อันหลังจะเล็กกว่า) เป็นของ GM แท้เบิกห้าง ที่ อ.เข้ เข้าไปเอาได้ทั้งอู่เก่า อู่ใหม่ (ควรโทรไปก่อน ไม่งั้นแกชอบลืม :-X)

Offline bat

• bat
น้าบัติครับ ไปติดฟิลม์มาราคาเท่าไรครับ  เบอร์+ยี่ห้อไหนครับ ^^ ผมจะไปติดมั่งครับ

ของผมติด 60% ประรอท ทั้งหมด ในราคา 2800 บาท ซันโปร (ใครเคยได้ยินมั่งมะ ;D) ถ้าสนใจติดลองไปคุยดูที่ร้าน เค้าจัดโปรดูดิ รับประกัน 5 ปีเหมือนกัน

Offline bat

• bat
ตอนนี้รู้สึกว่าหน้ารถมันลอยๆ ไงม่ะรุ อยากจะหสปริงหน้าโหลดมาใช้ซักคู่นึง มีใครสนใจปล่อยมั่งมะ :ไถ: :ไถ: :ไถ:

Offline Omega VIP

ตอนนี้รู้สึกว่าหน้ารถมันลอยๆ ไงม่ะรุ อยากจะหสปริงหน้าโหลดมาใช้ซักคู่นึง มีใครสนใจปล่อยมั่งมะ :ไถ: :ไถ: :ไถ:

4 ตัวเลยพี่ สั่งคุณพี คุณแนน จะได้ซิ่งมันส์ๆหน่อย  หน้าฝนไปปายกัน

Offline bat

• bat
4 ตัวเลยพี่ สั่งคุณพี คุณแนน จะได้ซิ่งมันส์ๆหน่อย  หน้าฝนไปปายกัน
:o :o
ก็ว่าจะอยู่นะ  แต่ไม่มีตังค์อ่ะ ;D ;D เลยหา แค่สปริงโหลดก่อนเผื่อใครเบื่อแล้วมั่ง ;D 

Offline Omega VIP

:o :o
ก็ว่าจะอยู่นะ  แต่ไม่มีตังค์อ่ะ ;D ;D เลยหา แค่สปริงโหลดก่อนเผื่อใครเบื่อแล้วมั่ง ;D 

ฏ้สปริงโหลดไงอ่ะ 4 ตัว ของ H&R  :( :( :(

Offline bat

• bat
เออเน๊อะ .. ;D เช็คราคาก่อน :สำนึก:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เดี๋ยวนี้มันถูกลงมากครับพี่ 5000 น่าจะ + นิดหน่อย ใหม่ๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง