สวัสดีครับ บ้านนี้มีใครใช้ OPEL Classic กันบ้างครับ

Thug Dogg · 22638

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
เพิ่งมาสังเกตว่าขายไปแล้วงั้นลองดูคันนี้พี่

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=392349

Offline Thug Dogg

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
พอจะเจอ kadett c มั้งไหมครับ(อีพูพุ จิมมนี่นะครับ) เหอะๆ ผมชอบๆอยู่คาดว่า ซักวันคงหามา เหอะๆ....

มีพี่ไปเจอ Kadett B ปี1967ครับ อยู่รามอินทรา กม.9 ข้างศูนย์ Toyota ครับ ถ้าผ่านลองแวะไปดูนะครับ

**ถ้าอีซูซุ จิมมินี่ น่าจะเป็น คาเด็ท ซีปี1976ครับ
 :หึหึ:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เอ.....อั้นนี้คาเด็ท ซีครับ
อันนี้ที่ผมฝันถึงเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ถ้าบี คันสีน้เงิน ไม่ไหวครับ เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

• *
เอ.....อั้นนี้คาเด็ท ซีครับ
อันนี้ที่ผมฝันถึงเหอะๆ

ครับ ไว้ถ้าผมเจอรถจะแจ้งให้ทราบนะครับ แต่จะบอกว่าอะไหล่โอเปิลเก่าเหลืออยู่เยอะนะครับ ราคาก็ไม่แพงเหมือนรถคลาสสิคยี่ห้ออื่นๆครับ อย่างเช่นชุดลูกสูบ Rekord ปี1953-63 4ลูกพร้อมแหวน 1200บาทครับ  ไฟเลี้ยวหน้า Rekord P2 ปี1962-63 คู่ละ600บาทครับ ประมาณนี้ ก็เลยอยากให้มีคนมาเล่นกันเยอะๆครับ
 :bye:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
GEMINI ก็สวยแบบแปลกๆ เคยเจอ ASKA รุ่นประมาณปี 82-83 สวยเรียบร้อยดีครับ
ถ้ามีตัวแวน ก็คงสอยไปแล้ว เพราะเจอตัวเก๋งมาราคาแค่ หลักหมื่นต้นๆ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline aor

ถ้าเป็น Kadett B ก็ต้องตัว Rally (อย่างรูปข้างบน) แต่ที่มีในบ้านเราคงไม่ใช่รุ่นนี้ (ตัว Rally)
ส่วน Gemini หรือ Kadett C ก็ต้องตัว Coupe อย่างที่เจี๊ยบชอบ
ส่วนผมขอผ่าน เพราะใจไม่ถึง กลัวได้มาจะไม่มีปัญญาดูแล

• *
ถ้าเป็น Kadett B ก็ต้องตัว Rally (อย่างรูปข้างบน) แต่ที่มีในบ้านเราคงไม่ใช่รุ่นนี้ (ตัว Rally)
ส่วน Gemini หรือ Kadett C ก็ต้องตัว Coupe อย่างที่เจี๊ยบชอบ
ส่วนผมขอผ่าน เพราะใจไม่ถึง กลัวได้มาจะไม่มีปัญญาดูแล

Kadett B ในรูปเห็นขายในไทยสกู๊ตครับ ตัวนี้ใช่ตัว Coupe หรือ Rally หรือเปล่าครับ เห็นขายออกไปไม่แพง น่าตามครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=370868&pagenumber=

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ท้ายออกแนวมะกันมาาก

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline aor

เห็นคันเขียวข้างบนแล้วอึ้งไปเลยครับ แน่แท้แล้วมันคือ Kadett B Coupe จะ Rally แท้จริง (เครื่อง 1900) หรือเปล่าไม่รุครับ
แต่มันโมเดลเดียวกันชัด ๆ ครับ ในรูป ล้อแม็คน่าจะเป็นของ Ronal ซะด้วย
สุดยอดครับ ไม่คิดว่าจะได้เห็นในไทย ผมก็มี 2 คัน แต่เป็นโมเดล 1:18 ของ Revell อิอิ

เนี่ยของผม สีเหลือง หัวเกียร์มันบังอยู่ซะได้ เลยเห็นไม่ชัด

• *
เห็นคันเขียวข้างบนแล้วอึ้งไปเลยครับ แน่แท้แล้วมันคือ Kadett B Coupe จะ Rally แท้จริง (เครื่อง 1900) หรือเปล่าไม่รุครับ
แต่มันโมเดลเดียวกันชัด ๆ ครับ ในรูป ล้อแม็คน่าจะเป็นของ Ronal ซะด้วย
สุดยอดครับ ไม่คิดว่าจะได้เห็นในไทย ผมก็มี 2 คัน แต่เป็นโมเดล 1:18 ของ Revell อิอิ

เนี่ยของผม สีเหลือง หัวเกียร์มันบังอยู่ซะได้ เลยเห็นไม่ชัด

ผมว่ารถอะไรที่หายากๆนี่ในประเทศของเรามีเกือบหมดครับ ผมใช้เวลาประมาณ8ปีหา Rekord P2 ครับ คือระหว่าง8ปีก็พอเจออยู่2-3คัน แต่ก็มาเจอคันนี้ที่ดูเหมือนจะครบๆราคาพอไหว (ตอนที่ซื้อรถขาดของพอสมควรครับ ยังดีที่มี eBay) พอซื้อมาแล้วไปเจอที่ครบกว่า อีก2คัน งงไปเลย 555
 :)

^
เวลาสร้างประสบกามครับพี่..ซื้อมาทำเสร็จ แหม้ไอ้คันที่ครบๆก็มาโผล่..55
เหมือนกับผมที่จับ Fronte ตอนแรก เจอ 3D ก็ถูกใจ จำไว้เด๋วต้องหาเอามาเก็บให้ได้
หาตั้งนาน.. ไม่มีใครขาย ก้เอาวะ 5D ก็เอานะ น่ารักเหมือนกัน
พอหาอะไหล่มาเสริม เจอคนที่เล่นจริงๆ เขาบอกมีเยอะ..เฮอะๆ เอาไว้มีที่จอดก่อน เด๋วสอยมาเลย..

• *
^
เวลาสร้างประสบกามครับพี่..ซื้อมาทำเสร็จ แหม้ไอ้คันที่ครบๆก็มาโผล่..55
เหมือนกับผมที่จับ Fronte ตอนแรก เจอ 3D ก็ถูกใจ จำไว้เด๋วต้องหาเอามาเก็บให้ได้
หาตั้งนาน.. ไม่มีใครขาย ก้เอาวะ 5D ก็เอานะ น่ารักเหมือนกัน
พอหาอะไหล่มาเสริม เจอคนที่เล่นจริงๆ เขาบอกมีเยอะ..เฮอะๆ เอาไว้มีที่จอดก่อน เด๋วสอยมาเลย..

เป็นโรคเดียวกันเลยครับ ตอนนี้ผมมีโครงการจะไปเอา Rekord A กับ Rekord P2 กระบะอยู่ครับ ยังไม่รู้ว่าจะจีบคันไหนได้ก่อนครับ แล้วก็ไม่รู้ว่าถ้าได้รถมาจะเจอคันที่ดีกว่านี้หรือไม่ ถ้าได้มาจะเอามาอัพในกระทู้นี้นะครับ

**ใช่คุณ1600cc.ใน BKCC ป่าวครับ ไม่ต้องเรียกพี่ก็ได้ครับ อิอิ

1600 ผมเอง ใช่ครับ..
เห็นตัวกระบะ แล้วชอบจังเลยท่าน.. :-*
ผมก็มีโปรเจ็ค จะทำกระบะเช่นกัน รอเงินเหลือซักหน่อย
ตอนนี้ เจอแหล่งพร็อพแล้ว รอแต่ไปจับมาเล่นให้หนำใจ
อยากทำ Golf MK1 ให้เป็น Caddy หรือไม่ก็ ทำ Corsa เป็น Combo ....

• *
สวัสดีครับ หายไปนานมาก กลับมาUpหน่อยครับ
เป็นที่แน่นอนแล้วว่า กระบะจีบไม่สำเร็จ เปลี่ยนมาล่า Rekord A ปี 64-65 ครับ ใครเคยเห็นชี้เป้าให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ   :bye:

อ่ะ.. แย็บมา เด๋วถ้าเจอก็จะแจ้งไปนะครับ..

Offline man-toy

• *
 สวัสดี คับ  พี่ๆ Opel in th พอดีผมหากระทู้เกียวกับ รถ opel kadett a ไม่เจอเลยมาเจอกระทู้นี้ อยากจะรบกวนถาม เรื่องอะไหล่ของ ople kadett a ยังพอมีไหมคับ พวกคิ้ว ฝาครอบล้อ ลายเซน โลโก้ กระจกปะมานนั้นคับ พอดีผมไปเจอรถจอดอยู่ ชอบมาก แต่ไม่รู้ว่าจะยังมีอะไหล่ลึป่าว ถ้ายังพอมีอยู่ผมจะขอพ่อไปซื้อมาดูแลต่อ ขอบคุณพี่ ถ้ายังพอมีอะไหล่ ผมคง ได้เข้ามาเป็น สมาชิกเว็บนี้ยาวเลยย                   

:'( :'( :'(

ลองเช็คพี่ยาดูครับ ร้านสุริยายนตร์นะครับ
ถ้าไม่มีก็อีเบ โลด ครับ

Offline daewdeman

• *

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง