อุปกรณ์แปลงCorsaลงเครื่องฝาแดง

Korza · 3547

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เห็นฝรั่งทำขายอะครับ เผื่อมีประโยชน์บ้าง จะมีปัญญาทางทรัพย์มาแปลงไหมเนี่ย.....

ตัวเสริมห้องเครื่อง 22 ปอนด์ไม่รวมค่าส่ง

ชุดยางยึดหน้าเครื่อง 130 ปอนด์ ไม่รวมค่าส่ง

1x Engine Mount  ยึดเครื่อง
1x Chassis Mount ยึดห้องเครื่อง
1x Rubber Mount ยางแท่นเครื่อง
1x Gearbox Spacer เกียร์
2x Anti-Roll Bar Lowering Blocks ยึดโลบาร์ล่าง

ท่อแปลงต่างๆ 140 ปอนด์ไม่รวมค่าส่ง

PowerCap 99 ปอนด์

ชุดนี้มีเพลาขับด้วย แต่ 279 ปอนด์

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
PowerCap 99 ปอนด์

ออ ตัวเนี้ยครับ เวรค์ เห็นว่า แรงบิด มาเร็วกว่าเดิมเยอะเลย...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
กะโหลกเหล็กๆๆๆ 2.8

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline pariyat

• นักรบพเนจร
  • **
 :omg:
โห!! ราคาแต่งละอันแตะไม่ได้เลย
ผมว่าเดินเลสเอาดีกว่า ราคาซื่อท่อเลสได้หลายเส้นเลย
คอไอดีก็กลึ่งCNCเอา ดีไม่ดีได้เฮดเดอร์ด้วย

ว่าแต่ พี่ๆรู้ไมครับว่าวาล์วน้ำเครื่องฝาแดงมันอยู่ตรงไหนอะ ข้างหน้ารึข้างหลังเครื่อง
พอดีผมมีปัญหาเรื่องความร้อนอะครับ จะเอาตัววาล์วออก มันอยู่ตรงไหนอะ - -"
 :please:

กะโหลกเหล็กๆๆๆ 2.8

ตัวนี้ไหมครับ ที่มาใส่แทนกล่อง SFi

• **
ข้างบนขายไมครับพี่ อยากได้ๆๆๆๆ ครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
โห!! ราคาแต่งละอันแตะไม่ได้เลย
ผมว่าเดินเลสเอาดีกว่า ราคาซื่อท่อเลสได้หลายเส้นเลย
คอไอดีก็กลึ่งCNCเอา ดีไม่ดีได้เฮดเดอร์ด้วย

ว่าแต่ พี่ๆรู้ไมครับว่าวาล์วน้ำเครื่องฝาแดงมันอยู่ตรงไหนอะ ข้างหน้ารึข้างหลังเครื่อง
พอดีผมมีปัญหาเรื่องความร้อนอะครับ จะเอาตัววาล์วออก มันอยู่ตรงไหนอะ - -"

ไม่ควรจะเอาออกครับ เบิกศูนย์มันไม่ถึงพันนี่ครับ

วาล์วน้ำอยู่ด้านหน้าครับ ตรงที่ยางมันต่อเข้ากับเครื่อง

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
อย่าเอาออกเลยครับ ถ้าระบบสมบูรณ์ ไม่ต้องไม่ฮีทครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

• **

ไม่ควรจะเอาออกครับ เบิกศูนย์มันไม่ถึงพันนี่ครับ

วาล์วน้ำอยู่ด้านหน้าครับ ตรงที่ยางมันต่อเข้ากับเครื่อง

จังหวัดผมมันไม่มีศูนย์opelครับ555+
แก้ไม่หายสักที อย่าว่าแต่วาล์วเลยครับ ถังพักผมก็เอามันออกไปแล้ว
ขอบคุณครับ :D

Offline Omega VIP

+1 ครับ การเอาวาล์วออก มันแก้ที่ปลายเหตุ และ โอกาศเครื่องพัง เพราะ ฝาโกร่งสูงครับ

แต่ถ้าต้องการแค่เชคว่า วาล์วตายรึไม่ ถอดแล้วลองวิ่งได้ครับ ในระยะเวลาสกัอาทิตย์ เพราะ ช่วงนี้อากาศยังร้อนอยู่ การไม่มีวาล์วน้ำ เวลาน้ำร้อนมา ไม่มีเวลาพักตัวให้เย็นครับ

ลองหาเทียบแบบเปิดเร็ว และ หาหัวโตเปิด เร็ว โดยที่ให้ 2 ตัวนี้ทำงานที่อุณหภูมิใกล้เคียงกัน จะมีประสิทธิภาพคัรบ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จังหวัดผมมันไม่มีศูนย์opelครับ555+
แก้ไม่หายสักที อย่าว่าแต่วาล์วเลยครับ ถังพักผมก็เอามันออกไปแล้ว

สั่งอู่สิน หรือไม่ก็สั่งจากร้านในวรจักรได้เลย
ดูในหน้า FAQ เด้อ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ของตัวกะโหลกเหล็ก ถ้าทำแต่ตัวไม่ทำกล่อง ก็ไม่ค่อยเห็นผลนะครับ มันมี 2.5 กับ 2.8 และก็ต้องทำเป็บสเต็ปๆนะครับ
สว่นเรื่อง ความร้อนนะครับ น้องช่วยเอาภาพห้องเครื่อง มาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ถ้าทำแบบที่น้องทำไปอีก ผมว่า เครื่องจะพังแบบไม่จำเป็นนะครับเหอะๆ
ที่เหลือคนอื่นบอกหมดแล้วฮิๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมจะตอบยังไงดี....

โทรมาคุยดีกว่า....

ปัญหามันอาจจะไม่ได้เกิดจากวาวล์น้ำึครับ

อาการที่พอขับแล้วความร้อนขึ้น อาจจะเกิดจากกำลังอััดรั่วออกนอกห้องเผาไหม้... ตัวอย่างพึ่งเห็นไปเมื่อ ต้นเดือนครับ กำลังรอคิวเอาเครื่องลงใหม่อยู่ครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

ว่างๆขับรถไปอุดรมั๊ยครับ ผมว่าพี่ลักษณ์ช่วยได้ครับ :)

089-7015533

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง