ต้องการคอมแอร์ corsa

modx2916 · 10718

Offline modx2916

• นักรบพเนจร
  • **
ใครมีคอมแอร์ corsa ขายบ้างครับ ของเก่ามันกลับเยอรมันไปแล้ว

ใครต้องการขาย โทร.0813738349 อ้วน

modx2916

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ของใหม่ sanden507 ประมาณ 6พันได้ครับ  :มั้ง:

แต่ผมชอบของ kiki มากกว่า แต่ต้องแปลงขาหน่อยครับ มือสองประมาณ 2500  :please:

อ้อ ถ้าของเดิมคอมน็อค อย่าลืมล้างระบบก่อนด้วยครับ  :shock:

มิฉะนั้น คอมตัวใหม่จะกลับบ้านเก่าตามไปอีกในไม่ช้า  :dead:

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

• **
SANDEN 507 ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลงเลยหรือครับ

modx2916

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ของเขามีมือสองตัวหนึ่ง น้ามดเอ็กซ์ สนป่าว  เพิ่งได้มายังไม่ได้ไปดูอะไรมันเลยครับ ขอกลับไปดูก่อนน๊า
ปล่อยไปตามสภาพนะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
คอซ่าบ้านเรา ระบบแอร์ติดตั้งในเมืองไทยแหละครับ

คอมแอร์ก็เป็น sanden 507 แบบ 8 หู นั่นแหละครับ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

• **
หาซื้อได้ที่ไหน ครับของใหม่นะ ทำไมร้านแอร์ทั่วไปบอกไม่มีของใหม่ ต้องไปหาที่เชียงกง
ไปหาที่เชียงกงแล้วก็ไม่มีอีก

modx2916

• **
อ้อ ลืมบอกไป ผมใช้เครื่อง x14xe มันใช้คอมแอร์ตัวเดียวกันกับเครื่อง cn หรือเปล่าก็ไม่รู้
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

modx2916

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แจ้งเป็นข้อมูลแ้ล้วกันนะครับ

รถ corsa เครื่อง c14 nz 8v ที่นำเข้ามาในบ้านเราจะนำเข้ามาแต่ตัวรถ แต่ว่าระบบแอร์ ติดตั้งในประเทศครับ... ฉะนั้น...

คอม แอร์ จึงเป็น sanden 507 ครับ ระบบแอร์ ก็จะเป็นแบบเดียวกันกับ รถกระบะ ในช่วงนั้นครับ ไม่ได้แตกต่างอะไรมากนัก

เช่นเดียวกันกับ astra 8v ครับ เป็น คอม sanden 508 แต่ผมไม่แน่ใจว่าตัว  16v จะเป็น เช่นเดียวกันหรือไม่นะครับ...

แต่รถที่วางเครื่องใหม่ จะใช้คอมแอร์ของตัวนอก ซึ่ง เป็นคอมแอร์ แฮริสัน จุดยึดจะเหมือนกับ sanden 508 ครับ รวมถึง โอเมก้า และเวคบี (รถผมก็เช่นกันฮะ)

มาถึงเรื่องการดัดแปลง กันบ้าง

ถ้าเครื่อง cc ต่ำว่า 1600 cc การที่ใช้คอม 508 อาจจะฉุดเครื่องมากเกินไป จึงแนะนำให้ใช้ ตัว 507 แทนและ เสริมแหวนรองนิดหน่อยครับ...

และถ้าจะให้ดียิ่งขึ้น ใช้ คอม kiki จะดีกว่า เนื่องจากว่า เป็นคอมที่มี ลูกสูบทั้ง ด้านหน้า-หลัง ต่างจาก sanden ที่มีด้านเดียวครับ จึงทำให้ kiki เย็นเร็วกว่า แต่ว่า กินแรงเครื่องต่างกันไม่มากครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ตอนนี้ผมใช้ sanden 507 ของจีนครับ (ของเก๊นั้นแหละ) ราคา 3000 บาทใหม่แกะกล่อง ใช้ได้สี่เดือนแล้ว ยังเย็นใช้ได้ครับ (ลูกน้าโทนี่ลองมาใช้บริการแล้วหลับพับไปเลย) ไว้เป็นแนว จะใด้นานเท่าไหร่ไม่รู้ครับ :-X 8)

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
คอมซันเด้นท์ ที่เพิ่งจับมาเมื่อต้นปี ต้องตัดติ่งข้างล่างออกด้วยนะ
มันติดกันโคลงอ่ะ ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #10 on: 09 Jun 2010, 21:30
ของเขามีมือสองตัวหนึ่ง น้ามดเอ็กซ์ สนป่าว  เพิ่งได้มายังไม่ได้ไปดูอะไรมันเลยครับ ขอกลับไปดูก่อนน๊า
ปล่อยไปตามสภาพนะ

ไงจะหาพวกเหรอ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #11 on: 09 Jun 2010, 21:32
sanden ของใหม่ ยังไงก็ผลิตที่จีนครับ...

แต่ว่ามันไม่ใช่จีนกาหลั่วๆ แบบเมื่อก่อนครับ...( อะไรๆก็ผลิตจีนหมดอ่าครับ แต่ว่ามันจะมีการแบ่งเกรดตามราคาครับ :) )

มี ผู้นำเข้า รายนึงเอามาแล้ว เพิ่มราคาด้วยการรับประกันครับ แต่ว่าผลิตที่เดียวกัน ใช้งานได้ดีเช่นเดียวกันครับ ราคาต่างกัน หลายพันอยู่ครับ (แต่ส่วนมากที่ขายๆกันใส่ๆกันก็แบบไม่มีประกันฮะ)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #12 on: 10 Jun 2010, 09:16
ของผมเปลี่ยนมาเป็น sanden จีนเหมือนกันครับ 508 ประมาณ 3000 กว่าบาท

มันจะมีอีกเกรดคือ sanden สิงคโปร์ ราคาจะสูงกว่าประมาณ 2 พันครับ
ราคาที่โคราชนะครับ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #13 on: 10 Jun 2010, 12:27
จารย์ มันจะมีบอกข้างกล่องรึป่าว ว่า Made in China หรือ Made in Singapore ?
เพราะของผม ที่เพิ่งเปลี่ยน มันก็แกะกล่อง 3500 อ่ะ ตัว 507 แต่ร้านแอร์บางเจ้าเขาบอกแอร์บิ้วท์..
แต่ซื้อมายกกล่องอย่างสวยเลยนะนั่น.. ร้านแอร์นั่น ผมก็เลยเลิกศรัทธาเลย 55+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• **
Reply #14 on: 10 Jun 2010, 12:42
ทำไมมันถูกจัง 3,000.- ถึง 3,500.- แบบนี้เปลี่ยนใหม่ดีกว่าเอาคอม มือ 2 หรือคอมบิ้วอีก

แต่มันจะทนรึเปล่าเท่านั้นแหละ

ผู้รู้ช่วยแนะนำทีว่าจะเอาคอมมือ 2 ที่อู่สิน (3,500.-บาท) หรือ คอมจีนดี

ตอนนี้ช่างรอคอมอยู่

modx2916

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #15 on: 10 Jun 2010, 13:01
ดูดีๆนะครับ คอมบิ้ว ด๋วนี้ใหม่แกะกล่องเหมือนกัน เจอมาแล้ว.....ช่างไทยเก่งครับ
จำได้ว่าใหม่ๆเลยวรจักร 7,500 อะครับ ร้านอะไหล่Opel

Reply #16 on: 10 Jun 2010, 13:46
ของผมเปลี่ยนมาเป็น sanden จีนเหมือนกันครับ 508 ประมาณ 3000 กว่าบาท

มันจะมีอีกเกรดคือ sanden สิงคโปร์ ราคาจะสูงกว่าประมาณ 2 พันครับ
ราคาที่โคราชนะครับ

สิงค์โปร์เนี้ยครับ ที่ผมบอกว่ามันมีรับประกันฮะ แต่ว่าผลิตจีนครับ  :)

คอมใหม่ คือคอมเบิกใหม่ครับ ราคาจะสูงนิดนึง

คอมบิ้ว คือคอมมือ 2 ที่เอามาเปลี่ยน อะไหล่ภายในใหม่ครับ ราคา ถูกกว่า คอมเบิกใหม่ (ถ้าขายปลีกราคาจะต่างกันมากเพื่อให้เห็นความต่างของ คอมบิวท์ กับคอมเบิกใหม่ ครับ แต่ถ้าซื้อ ถูกแหล่งราคาต่างกันนิดเดียวในบางรุ่นนะัครับ)

คอมมือ 2 คือคอมที่ถอดออกจากรถครับ อาจจะเป็นคอมเชียงกง อะไรแบบนั้นครับ ส่วนมาก... เอาไว้ใช้ย้อมแมวเวลาขายรถมือ 2 ครับ โอกาส เสีย 20/70 (พัง 70 นะครับ) ราคาซื้อขายกันตามเชียงกง ถ้า ซื้อแบบพ่อค้าหลัก 100 ครับ

แล้วแต่จะเลือกใช้ครับ ผมเองได้ราคาคอมใหม่ไม่แพงเลยใช้แต่คอมใหม่ฮะ ชัวร์กว่า บิวท์ มัน มีโอกาส พังอยู่บ้างครับ แล้วแต่ดวง ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะมีเครมได้ กี่วันไม่รู้(แล้วแต่ร้าน) แต่ว่า ค่าใช้จ่ายที่ไม่ใช้ ตัว คอม เช่นน้ำยา ค่าแวค นู่นี่นั้น เราจ่ายเองฮะ เสียอีก ประมาณ 1000 กว่าๆครับ  :เครียด:

lap Time

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #17 on: 10 Jun 2010, 23:54
แล้วแหล่งซื้อถูกๆอยู่ไหนอ่ะพี่ต้น

Reply #18 on: 11 Jun 2010, 00:32
ฝากๆกันซื้ออ่ะครับ  :)

lap Time

Offline bat

• bat
Reply #19 on: 11 Jun 2010, 01:07
รายละเอียดตามที่เพื่อนสมาชิกได้แจ้งมาข้างต้น ผมไม่ค่อยได้ใส่ใจ โชคดีอยู่นิดว่าผมได้มีโอกาสไปเปลี่ยนคอมบิ้ว ใส่ในคลอซ่า ในราคา2500 รวมค่าแรง +ดายเออ  สามปีแล้ว ยังใช้งานปรกติ
ส่วนคันสามประตู ช่างบอกใช้ให้พังไปก่อนค่อยมาทำทีเดียว :-X :-X 8) 8)

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #20 on: 11 Jun 2010, 11:44
จารย์ มันจะมีบอกข้างกล่องรึป่าว ว่า Made in China หรือ Made in Singapore ?
เพราะของผม ที่เพิ่งเปลี่ยน มันก็แกะกล่อง 3500 อ่ะ ตัว 507 แต่ร้านแอร์บางเจ้าเขาบอกแอร์บิ้วท์..
แต่ซื้อมายกกล่องอย่างสวยเลยนะนั่น.. ร้านแอร์นั่น ผมก็เลยเลิกศรัทธาเลย 55+
Made in China เขียนข้างกล่องตรงๆ เลยครับ ผมซื้อมาเห็นตามนั้นราคาประมาณ 3500 บาทของใหม่ 100%
Made in Singapore เขียนข้างกล่องว่า Made in Japan แต่ลุงช่างแอร์ที่โคราชบอกทำในสิงคโปร์ อันนี้ตามช่างบอกครับ
จุฟ คงจะรู้ดีกว่าผมครับ

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
Reply #21 on: 15 Jun 2010, 22:41
มีของแฮริสันครับเป็นคอมติดเครื่องx14xe ตัวนอก  ขาย2500แถมซิลหน้าคอมอีกตัวของใหม่ครับ เพราะคอมพวกนี้ชอบรั่วตัวนี้  ส่วนคอนโทรนวาวไม่คอยเสียครับ แต่ถ้าจะเอาอีก500  ยังงัยลองโทรคุยกันก่อนใด้ครับ  เพราะคอมมันถอดยากครับ  083-1493414

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
Reply #22 on: 16 Jun 2010, 00:40
อ๊ะ...ไม่ได้เข้ามาดูขอโต้ดครับ....(ต้นมาตอบแทนละ...)

เอางี้นะครับ...เรื่องคอมเนี่ย...จะบอกว่า...

คอมจีนข้างกล่องไม่เขียนSD5นะครับ...
จะเขียนว่าS5แทนแล้วที่เพลทจะเขียนด้วยภาษาจีนเรยต่างจากคอมตระกูลซันเด้นท์โดยสิ้นเชิง....

คอมยี่ปุ่งพวกเขียนข้างกล่องว่าMade In Japan....
มันคือคอมหิ้วราคาถูก...แต่ส่วนใหญ่ผลิตในจีนหมด...เมื่อก่อนเคยมีเมดอินไทยแลนด์เราไปซื้อLicenเค้ามาผลิด...
ในนามบริษัทไทยฮีตที่ผลิตตู้ใส่ในรถคอซ่าเรานั่นแหละครับ...แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าเค้าทำต่อรึปล่าว...ได้ข่าวแว่วๆว่าเลิกแล้ว...
สู้คอมเจแปนไม่ไหว...

คอมสิงคโป...เขียนข้างกล่องว่า...Made In Singapo(สะกดผิดป่าวน้า)...
มันคือคอมเกรดเดียวๆกะไอ้คอมเจแปนแหละ....แต่ผ่านบริษัทนำเข้า...เสียภาษีถูกต้อง....และที่สำมะคัญ...
มีรับประกัน1ปีเต็ม...ในราคาสูงขึ้นอีกประมาณ2000โดยประมาณ....

พี่น้องสมาชิกก้อเลือกเอาเองนะครับว่าจะชอบแบบไหน....ผมให้ข้อมูลละ....อิอิอิอิ

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Reply #23 on: 16 Jun 2010, 10:04
เด๋ว ค้นหากล่องมันก่อน.. สงสัยได้ของแท้ๆ เช่นกัน
เมดอินไชน่าแท้ๆ อิอิ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง