Corsa ของผมกำลังจะเปลี่ยนไป๊

aor · 12723

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ตัวเดิมเลย Swing 1.4 แต่กำลังถูกจับแต่งตัว หน้าตาที่จะออกมาก็ประมาณนี้

(จาก Catalogue ของ Lexmaul)
ตอนนี้รออาบน้ำขัดสีฉวีวรรณก่อนให้ยลโฉมนะ

ของแต่งที่อยู่ระหว่างการเตรียมการ
- ชุดกันชนหน้า-หลังจะเป็นของตัว Vita (Corsa ในญี่ปุ่น)
- โคมหน้าเป็น 4 ตา (เป็นแก้ว ไม่ใช่พลาสติก) และไฟเลี้ยวติดกันชนหน้าเป็นของ Hella
- ล้อแม็คขอบ 16 ของโมโม (จาก Astra จะเอาใส่ Corsa) ไม่รู้จะติดซุ้มหรือไม่
- ฝาแต่งถังน้ำมันของ Lexmaul
ภายนอกคงประมาณนี้ สีก็เดิม ๆ แต่จะเอาไปขัดซ่อมสีใหม่
- ส่วนภายใน เปลี่ยนใส่พวงสามก้านของ Raid
- ผบ.ทบ.อยากหุ้มเบาะหนัง แผงประตู
- เครื่องเสียงตามกำลังทรัพย์
- เครื่องยนต์ก็เดิมสุด ๆ 1.4 8 วาล์ว แต่อยากใส่ ABS เพิ่ม

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไฟเลี้ยว ผมมีของนะฮะ... จะเอาไปก๊อป ไหม ครับ แต่ตัว ทับทิมคงต้องเทียบเอาฮะ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline aor

ขอบคุณมากครับต้น ไฟเลี้ยวที่กันชนผมมีแล้วทั้งกรอบและตัวโคมทับทิมเป็นของ Hella

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ขอบคุณมากครับต้น ไฟเลี้ยวที่กันชนผมมีแล้วทั้งกรอบและตัวโคมทับทิมเป็นของ Hella

สั่ง มาแพงไหมอ่ะครับพี่... :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline aor

ไม่ได้สั่งจากนอกครับ แต่ตะครุบเอาแถว ๆ นี้ ราคาก็เอาเรื่องแต่ถูกกว่าของใหม่จากนอกแน่นอน ได้กันชน-ที่เป็นเหล็ก และคานหน้าของตัว Vita มาด้วย

Offline aor

Offline aor

Offline aor

Offline aor

พวงของ Raid พร้อมคอ (made in Italy) ส่วนพลาสติกสีขาวเป็น OTOP ฝรั่ง คิ้วโคมหน้า Astra

Offline Omega VIP

จะรอชมน้องซ่าสุดสวยนะครับ พี่อ๋อ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ทำเร็ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ..รอดูอยู่ และ
ถ้าเสดแล้ว อย่าลืมเอาไปอวดที่ห้องโชว์รูมด้วยนะท่าน เด๋วผมจะตามไป.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline VINCENT

• หนึ่งในใต้หล้า
  • 248
ปูเสื่อ... :อุ่น: :อุ่น: :อุ่น:

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
อยากเห็นคันเต็มๆจังคับ น่าจะสวยน่าดู :น้ำร้อน:

089-7015533

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
รอชมด้วยคนครับพี่  :D

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จิงๆแล้วถ้าพี่อ้อทำรถเสดแล้ว และถ้าว่างนะ เอามาจับโชว์กับรถนายทอม ก่คงแจ่มกันคนละแบบนะ
สีส้มแดง กับสีน้ำเงิน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline aor

ปูเสื่อรอคงต้องหลับหลายตื่นเลยล่ะกว่าจะได้เห็น เพราะกำลังคิดว่าจะเอาไปซ่อมสีก่อน ไม่ก็พ่นใหม่เลย ถึงจะทำสีกันชนหน้า-หลัง พร้อมไฟหน้าใหม่ ไม่ เม.ย.ก็ พ.ค.ครับ ขอบคุณครับที่หลายท่านติดตามชม

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
รอชมอีกคนครับ เผื่อจะขโมยเป็นแนวทาง อิอิ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline aor

รายงานความคืบหน้าหน่อยนึง กล่าวคือ กันชนท้ายไปเปลี่ยนมาแล้ว เป็นของตัว Vita (Corsa ที่ญี่ปุ่น) แบบที่มีฝาปิดเหล็กลากรถ) แต่ยังไม่ได้ทำสีเลย คาดว่าหลังสงกรานต์ค่อยเอาไปทำสีกันชนหน้า-หลัง ซ่อมสีรอบคัน แล้วค่อยติดไฟหน้า 4 ดวง เปลี่ยนพวงมาลัย ติดคอนโซลกลางพร้อมกล่องใส่ของ (ระหว่างที่นั่งตอนหน้า) เปลี่ยนยางขอบประตู หุ้มเบาะใหม่ ฯลฯ โอย สารพัด

กำลังสงสัยอยู่ว่า แม็คขอบ 16 จะลงคอร์ซ่าได้หรือไม่ (ใส่ยางขนาด 205/45 R16) โดยที่ไม่ต้องแปลงอะไร เห็นน้องต้นบอกว่า อาจติดน็อตที่ยึดซุ้มล้อ (ที่เป็นพลาสติกสีดำ) แต่ถ้าเรายกรถให้สูงขึ้น โดยการใช้ SD (Spring Distance-ทำให้รถสูงขึ้นประมาณ 1.5 ซม.) ขอบ 16 จะลงคอร์ซ่าได้ไหม

Offline aor

Offline fluke2831

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รอดูด้วยครับ

:สำนึก:

พี่อ้อ ครับ ยกสูงแล้ว... น่าเกลียด นะฮะ ด้านในซุ้มล้อมันสามารถตีออกได้อีกนิดหน่อยครับผม :หึหึ:

lap Time

Offline aor

ขอบคุณครับน้องต้น เพิ่งใส่ของเล่นชิ้นใหม่เข้าไป ผบ.ทบ.ว่าเหมือนรถสปอร์ตเลย ขนาดนั้น ดูเอา

Offline aor

ตะกี้ พี่ขาวเอาแป้นเหยียบ Steinmetz Otop มาส่งให้ถึงที่ทำงานเลย ขอบคุณมากครับ เป็นแป้น 2 ชิ้น สำหรับเกียร์ออโต้ ได้ของมาแต่งคอร์ซ่าเพิ่มอีกแล้น

แต่มีข้อสังเกตว่า ยางสีดำที่ประกบเข้ากับแป้น มันนิ่ม/อ่อนไปหน่อย อาจทนเท้าได้ไม่นาน ของแท้มันเป็นยางที่แข็งมากครับพี่ เท้าเปล่าเหยียบยังเจ็บเลย

Offline slongch

• นักรบพเนจร
  • **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan
ขอบคุณครับน้องต้น เพิ่งใส่ของเล่นชิ้นใหม่เข้าไป ผบ.ทบ.ว่าเหมือนรถสปอร์ตเลย ขนาดนั้น ดูเอา

อยากเห็นตอนติดตั้งเสร็จครับ

neutral images

Offline aor

แค่วางลงไประหว่างเบาะที่นั่งตอนหน้า คร่อมคันเบรคมือ แต่ถ้าให้ดีต้องหาตัวยึดกับพื้นหรือเบาะด้วย ถึงจะวางแขนได้อย่างสบายใจ ส่วนรูปเอาไว้ก่อนนะครับ รอติดพวงมาลัยกับแป้นเหยียบก่อนครับ

Offline sodanam

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
จองที่นั่ง ปู เสื่อ รอชม ด้วยคนค่ะ  :)

If you always do what interests you, then at least one person is pleased.

Offline aor

อุ๊ย มีคนสวยมารอชม อย่างนี้ต้องรีบซะแล้ว

หน้าตาดูดีมากครับ แบ่งข้างหลังเป็นที่วางแก้วได้ด้วย...  :D

เอามาก๊อปๆๆๆ 5555555555 ;) ;) ;)

lap Time

Offline bat

• bat
ไปหามาจากไหนเนี่ย อยากได้อยากได้... :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline slongch

• นักรบพเนจร
  • **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan
ไปหามาจากไหนเนี่ย อยากได้อยากได้... :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

http://www.armrest-autoaccessories.com/pb/wp_7cba9f62/wp_7cba9f62.html

ที่นี่ก็มี แต่ ซื้อไม่ไหว

neutral images

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง