Corsa ของผมกำลังจะเปลี่ยนไป๊

aor · 12715

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เฮ้ย....

พึ่งเห็น... เอาคน ซ้ายผมดำดีกว่าครับ....เอามาวางแขน... :-*

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline constan

• นักรบพเนจร
  • **
ขอบคุณครับน้องต้น เพิ่งใส่ของเล่นชิ้นใหม่เข้าไป ผบ.ทบ.ว่าเหมือนรถสปอร์ตเลย ขนาดนั้น ดูเอา

อยากได้อะครับ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ :ตาปิ้ง:

Offline aor

ผมหิ้วมาจากนอก จำได้ว่าไม่ถึงพันบาท คุณภาพพอใช้ ทำจากไต้หวัน ถ้าของเนี๊ยบ ๆ ราคากว่า 100 ยูโร แน่ะ

Offline aor

อันนี้สำหรับ Astra น่าใช้ดี

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
อันนี้สำหรับ Astra น่าใช้ดี

อยากได้่มั่งจัง    :-*  :-*  :-*  :-*  :-*

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline aor

เพื่อนจาก Opellove เพิ่งโทรมาบอกว่าแร็คหลังคาจาก (Thule) ที่สั่งไว้สำหรับเจ้าซ่า เดินทางถึงไทยแล้วครับ

Offline aor

ประกอบแร็ค และติดตั้งแล้ว ของเขาดีจริง (รูปดอรูกันต่อไป)
ส่วนนี่ จ๋วยดี

Offline corsaGT

• **
  • No.: อยากได้ๆ
รถเขาจะสวยๆ กันหมดแล้ว  รถเรายังเน่าอยู่เวย

ToyoTa Crown Ms133
082-6840969

Offline aor

เป็นกำลังใจให้ท่าน corsaGT นะครับ
ผมว่า คอร์ซ่าก็สวยอยู่แล้วโดยไม่ต้องแต่งอะไรเลย เพียงแต่หมั่นทำความสะอาด ดูแลให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งาน
ก็ยังดีกว่าบางคัน เคยเห็นแต่งนั่นนี่ แต่ทั้งภายใน-นอก สกปรกซะ
ส่วนคันของผมก็แค่อยากเอาไปเทียบ กับซิตี้คาร์ป้ายแดงก็แค่นั้น เมื่อวานเอาเข้าอู่เพื่อซ่อมสีรอบคันแล้ว ทำสีกันชนหน้า-หลัง โคมหน้า (สี่ตา) ภายในกลางเดือนนี้คงได้แปลงร่างเป็นก๊อตจิล่าน้อยแล้วหล่ะ

Offline aor

วันนี้พาไปแกะกล่องแร็ค Thule ตรงรุ่น Corsa B เชิญชมได้

Offline aor

นี่ไง

กว่าจะติดได้ มืดพอดี

Offline aor

ตามด้วยกล่องเก็บของ/วางแขน

Offline aor

ในภาพข้างบน แค่วางไว้ระหว่างเบาะตอนหน้าเฉย ๆ แต่ตอนนี้ได้ให้จอมยุทธแถวลาดพร้าว 71 จัดการดัดขายึดขากับตัวถังไว้เรียบร้อยแล้ว มั่นคงดีมาก ดูหรูไฮโซไม่แพ้พวกป้ายแดง
โปรเจคถัดมา น่าจะเป็นการติดตั้งกันชนหน้าพร้อมไฟกลม และเปลี่ยนพวงมาลัย

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ในภาพข้างบน แค่วางไว้ระหว่างเบาะตอนหน้าเฉย ๆ แต่ตอนนี้ได้ให้จอมยุทธแถวลาดพร้าว 71 จัดการดัดขายึดขากับตัวถังไว้เรียบร้อยแล้ว มั่นคงดีมาก ดูหรูไฮโซไม่แพ้พวกป้ายแดง
โปรเจคถัดมา น่าจะเป็นการติดตั้งกันชนหน้าพร้อมไฟกลม และเปลี่ยนพวงมาลัย
คันเนี๊ย ป้ายลำปางเหมือนกัน เราเห็น เมื่อตอนวันเสาร์นี้เองที่ sindrauto ไม่รู้ไปทำอะไร จะถามเรื่อง rack นี้เเล้วเชียว
 ขออภัยที่ไม่ได้ทักครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
ยังงี้ถ้าผมติด   คงDRIFTไม่ได้อีกแล้ว    อิอิอิอิ

082-6840969

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยังงี้ถ้าผมติด   คงDRIFTไม่ได้อีกแล้ว    อิอิอิอิ

ปากดีนักนะเรา....อิอิ ใช้เกียร์ ธรรมดา แล้ว ซ่าหย่ายเลย... 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
เครื่องนี้ไม่ค่อยกล้า  กลัวหลงทาง

082-6840969

Offline aor

มาแล้น อิ อิ

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
มาแล้น อิ อิ

ขอหน้าเต็มๆได้ไหมครับ
และรบกวนชี้ทางสว่างให้ค้นพบไฟคู่นี้ด้วยนะครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline aor

จริง ๆ แล้วช่วงนี้เซ็งมาก ไม่อยากจะโพสต์รูปสักเท่าไหร่ หลังจากแต่งหล่อให้เจ้าซ่าร์แล้ว ก็ว่าจะพักจากการเข้าอู่สัก 2-3 เดือน แต่ก็นะ เมื่อวานวิ่งบนทางด่วนเลนขวาสุด เครื่องดับเฉยเลย ต้องประคองเข้าซ้ายข้างทาง ถ้าเข้าอู่เพราะอยากแต่งหล่อ (หาเรื่องเสียตังส์เอง) ก็ว่าไปอย่าง แต่เนี่ย แม่...ง (ขออภัยที่ไม่สุภาพ) เฉลี่ยเดือนละ 1-2 ครั้ง เข้าอู่เพราะปัญหาเครื่องยนต์ ไม่รู้ว่า ไอ้/อีเ้จ้าของเดิมมันตะบันใช้อย่างเดียวเลย ต้องเอามาเยียวยาเปลี่ยนทุกอย่างทุกชิ้นส่วนที่สงสัยว่ามีปัญหา ถ้าโอเปิ้ลยังทำตลาดในไทย ได้ถอยป้ายแดงไปนานแล้ว เนี่ยก็เกือบ ๆ จะครบปีแล้ว ขยันเข้าอู่จริง เซ็งครับพี่น้อง เอ้าไปดูรูปแก้เซ็งกันดีกว่า

Offline aor

กันชนหน้า-หลังเป็นของตัว Vita (ญี่ปุ่น) โคมหน้าได้มาพร้อมกับชนหน้าจากเว็ปแถว ๆ นี้หล่ะ ขึ้นอยู่กับจังหวะและโอกาส และความใจถึงของท่านนะ (ผมว่าขึ้นอยู่กับความบ้าของแต่ละคนมากกว่า ที่จะควักกระเป๋าแต่งรถให้เป็นไปตามสไตล์ตัวเอง)
เนี่ยถ้าเซ็งมากกว่านี้ จับเปลี่ยนเครื่องเป็นฝาดำ C20LET (Turbo) ซะเลยดีไหม

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ดีครับเหอะๆ
http://www.migweb.co.uk/forums/projects-restorations/365688-tigra-c20xe-turbo-megasquirt-wip-lots-pics.html ใกล้กะคอซ่าจริงๆเหมือนเลยมากกว่า
http://www.migweb.co.uk/forums/projects-restorations/392878-corsa-b-opc-burg-z18xe-throttle-bodies-%3D-200bhp.html อันนี้ไม่ต้องโอก็ 200 bhp*
http://www.migweb.co.uk/forums/projects-restorations/377708-corsa-c-z20let-start-finish.html ว่ากันด้วย Z ครับ
http://www.migweb.co.uk/forums/items-sale/333852-trade-c20let-c20xe-rebuild-parts-more.html สำหรับคอ LET ครับ
http://www.migweb.co.uk/forums/projects-restorations/385485-corsa-gsi-turbo-4x4.html เหอะๆ

ใจนะมีพี่ แต่ตังไม่ค่อยจะถึงเหอะๆ  :-X

พี่อ้อครับถ้าเราสั่งของแล้วฝากเพื่อนพี่ส่งมันจะโดนภาษีไหมครับ......

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
สวยๆๆๆ แอบเก็บข้อมูลไปก่อน อิอิ

ปากดีนักนะเรา....อิอิ ใช้เกียร์ ธรรมดา แล้ว ซ่าหย่ายเลย... 8) 8) 8)

อย่างอู๋ มันต้องเอาเบรคมือมาพ่วงกะเบรคเท้า.. แต่ไว้ขับคนเดวนะเอ็ง
เพราะเบาะแต่งมีแค่ข้างเดว 55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline aor

แชร์ข้อมูลกันนิดนึง ปรากฏว่าเจ้าหลอดไฟหน้า ตัวในที่ชิดกระจังหน้า มันขาดไปหนึ่งดวง อู่ที่ติดตั้งบอกไม่เคยเห็นหลอดแบบนี้เลย แต่มีอีกคันที่อู่เขาจัดการแปลงไปใส่หลอดที่หาได้ (เข้าใจว่า เจ้าคันนั้นคือ คอร์ซ่าก๊อตจิล่าสีแดง 3 ประตู) อู่ถอดหลอดที่เสียให้มาเพื่อไปตามหาหลอดใหม่ เช็คเน็ตหลายรอบหาหน้าตาที่เหมือนกันไม่มีเลย ดูไปดูมา เอ๊ะ มันแยกออกเป็น 2 ชิ้นนี้ (โง่จริงเรา) คือตัวฐาน กับตัวหลอด ซึ่งตัวหลอดก็คือประเภท H2 ยี่ห้อที่ตัวเองรู้จักคือ Hella ในที่สุดก็พบตัวแทนจำหน่ายคือ บ.TRW สุขุมวิท 26 (ลอง search หาเบอร์เองนะถ้าสนใจจริง) เขาเป็นตัวแทนโช๊ค Monroe ด้วยนะ ได้หลอด H2 มาที่ราคา 350 บาท เป็น 12V 55W กำลังให้อู่ติดหลอดไฟข้างที่ขาดไปอยู่ แล้วจะแจ้งผลตามมา คาดว่าน่าจะโอ ดีใจครับที่ไม่ต้องแปลงอะไร

Offline aor

ไปรับรถมาเรียบร้อยแล้ว สมใจครับไม่ต้องดัดแปลงแต่อย่างใด ขอบคุณอู่สินออโต้มากครับ

Offline umgsi

• **
 ;) ;)สวยครับ อีกไม่นานคงมีคอซ่าฟ้าสวย ๆ มาให้ชมอีกคัน มานั่งรอดูด้วยคนครับ :)

Offline bobo6666

• **
  • ----->>Opel [ บ้านนอก ]
 :-* สวย

-----------------------เออจำไว้รถตู มันซ้อมบ่อยอย่ามานั่งและกัน----------------------------------------------------

www.metalthai.com

Offline aor

...
« Last Edit: 29 Apr 2010, 15:27 by aor »

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง