อยากอยุ่ครอบครัวนี้จัง...(สมาชิกใหม่)...รายงานตัวเจ้าค่ะ

SiGn · 40161

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
ทำใจเย็นๆไว้

ของที่เป็นของเรา
ก้อเป็นของเราวันยังค่ำ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ถ้าไม่ใช่ของเรา

ถอยมาแล้ว ก็มีเหตุให้พลัดพรากอยู่ดี

เขาเป็นของคนอื่น
เขียนเอาไว้ในใจ :)

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ยินดีตอนรับครับ.......

ยังไงก็ต้องปรึกษาผู้รู้มากๆน๊ะครับ   :) :) :)
อ้าว............พี่วินมาได้ไงเนี๊ยะ!!!!

หายไปนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ท่านประธาน วันที่ 26 มิ.ย. นี้ลงกทม. จะหิ้วล้อไปให้ นัดรับลองที่ V2 เอ๊ย Music นะครับ 

พี่โอ คราวนี้คงไม่พลาดแล้วนะครับ   อยากเคลียร์ทุกอย่างให้เสร็จสิ้นครับ

เจี๊ยบมาเอาคูปองด้วยครับ  เดี๋ยวมันหมดอายุ  กระผมก็ต้องไป Test Car อีกรอบ เพื่อวัดให้ได้แรงม้าเนีย

Offline SiGn

• นักรบพเนจร
  • **
  • น้องนู๋หัดขับ

ก้อเป็นของเราวันยังค่ำ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ถอยมาแล้ว ก็มีเหตุให้พลัดพรากอยู่ดี

อย่างที่เพ่บอกเลย...

เขาเป็นของคนอื่น   :'( :'(

โดนคนที่ดูตะกี้สอยแล้ว    :omg: :omg: :แงๆ: :แงๆ: :dead: :dead: :dead:

Offline Khing_kaw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ชื่อ หนึ่ง (แม่พี่ขิง&น้องข้าว) Corsa 3 Door

อย่างที่เพ่บอกเลย...

เขาเป็นของคนอื่น   :'( :'(

โดนคนที่ดูตะกี้สอยแล้ว    :omg: :omg: :แงๆ: :แงๆ: :dead: :dead: :dead:

เอาน่า  เดี๋ยวก็ต้องมีมาอีก
รถก็เหมือนแฟนแหละ ถ้าไม่ใช่พรมลิขิต
ก็ไม่มีโอกาสได้เจอกันหรอกจ้า :-[ :-[ :ปลิว: :ปลิว:

เสื้อผ้าเด็ก แหล่ม ๆ แนวยุโรป ญี่ปุ่น สนใจ แวะดูก่อน
www.khing-kawshop.pantown.com/
งานอดิเรกจ้า หาเงินมาแต่งรถ

Offline Omega VIP

อย่างที่หลายๆคนบอกครับ  ไม่ใช่แค่เราเลือกรถ  แต่รถก็เลือกเราด้วยครับ   :) :) :)

Offline bat

• bat
ไม่เป็นไร น้าเบริดอยู่ทั้งคน มีเอามาให้เลือกเรื่อยๆ ใจเย็นๆ รถก็เหมือนเนื้อคู่ อย่างที่เจ๊กิ่งบอกละ  ;D ;D

Offline 2000ips

• ขอพลังจงสถิตกับท่าน
อย่างที่หลายๆคนบอกครับ  ไม่ใช่แค่เราเลือกรถ  แต่รถก็เลือกเราด้วยครับ   :) :) :)

คอนเฟิร์มครับ

รถก็เลือกเราด้วย

เจอเนื้อคู่กันแล้วไม่แคล้วกันครับ

อาทิเช่น เข้าโค้ง 100 ก็ไม่หลุด
ไม่ใช่คู่กัน
เช้ามา สตาร์ท 100 ก็ไม่ติด 8) 8) 8)

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ตอนนี้กระผมอยู่เชียงใหม่ครับ

จะเหยียบย่างเข้ากทม.ราวๆ สามทุ่มวันที่ี 17 ครับ

จะให้ช่วยดูรถ โทรมาำได้ครับ ถ้าว่างยินดีไปช่วยดูเท่าที่ความรู้อันน้อยนิดจะช่วยได้

บอมบ์ 087-508-0008

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เจอคันไหนที่ถูกใจก็แจ้งมาเลยครับ เด๋วก็มี พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกช่วยดูให้แระครับ

เอ้า ครัยตาดี ช่วยดูน้องเขาหน่อยเร็ววววววววววว ลุงๆป้าๆ คุณย่า คุณปู่ตาไม่ดีแล้วแระ รอซ่อมอยู่...555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
เห็นรถพี่ๆแล้วกิเลสขึ้น ;).....เมื่อไหร่รถคู่ใจจะมาเนี่ย >:(....ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆเราต้องใจเย็นๆ :เครียด: 8) 8)

Offline umgsi

• **
 :)เข้ามาต้อนรับน้องใหม่ด้วยคน  ขอให้เจอรถที่ถูกใจไว ๆนะครับ  เอาใจช่วยลุ้นด้วยคน  :ปลิว:

ถึงกทม.แล้วครับ มีอะไรโทรมาได้

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ถึงกทม.แล้วครับ มีอะไรโทรมาได้

ยืมตังร้อยนึงโทไปได้มะอ่ะ  ห้าๆๆๆ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ยืมตังร้อยนึงโทไปได้มะอ่ะ  ห้าๆๆๆ

ช่างกล้า...  ;D ;D ;D ;D

โทรได้ครับ แต่ว่าจะไม่ได้ หรือไม่ให้ยืม... นั้นอีกเรื่องนึงนะ  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ 8) 8) 8)

• **

ช่างกล้า...  ;D ;D ;D ;D

โทรได้ครับ แต่ว่าจะไม่ได้ หรือไม่ให้ยืม... นั้นอีกเรื่องนึงนะ  ;D ;D ;D

งั้นนู๋มิขอไรมากมาย  ขอลองขับบ้างได้มิค่ะ 8) 8)

ล้อเล่นนะค่ะ  แค่ให้พี่ๆช่วยดูรถให้ก้อพอแล้วค่ะ   :) :)

ช่วงนี้อาจมิค่อยได้มาตอบนะค่ะ :เครียด:

เพราะติดภาระกิจเลี้ยงลูกแมวอยุ่ค่ะ(ยังไม่ลืมตาเลย)พอดีว่าไปเจอที่บ้านหลังนึงเมื่อ3-4วันก่อนแม่มันมาคลอดแล้วทิ้งเอาไว้แล้วไม่มาเลี้ยงเลยมีอยุ่3ตัวแต่ว่าตายไปแล้ว1ตัว :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

ตอนนี้ก็เลยเลี้ยง2ตัวที่เหลือแต่เลี้ยงนานไม่ได้ :-Xเพราะว่าที่บ้านเลี้ยงหมาอยุ่อะค่ะ.....ถ้าคัยสนใจหรือเมตตาสงสารลูกแมว2ตัวนี้ติดต่อมาได้นะค่ะ

"เบอร์ทราย : 0891132682" ให้ฟรีค่ะ.....ช่วยหน่อยนะค่ะ :ตาปิ้ง:....สงสารมันจริงๆ....พันธุ์ธรรมดามั้งค่ะ

ปล.หรือจะติดต่อเรื่องรถก็ได้นะค่ะตามเบอร์นี้เลย.......ขอบคุณมากค่ะ :ตาปิ้ง:

ผมอยู่คอนโด เรื่องเลี้ยงสัตว์ "อด" 100%

ถ้าเรื่องรถมาลองนั่งได้ครับ ว่าแต่ หาได้ยังอ่ะครับ  :มั้ง:

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=436802

คันนี้ City 68,000 เครื่อง 1,200 เหมือนรถเต้น แต่ไม่ยอมอาบน้ำ.....อิอิ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=436802

คันนี้ City 68,000 เครื่อง 1,200 เหมือนรถเต้น แต่ไม่ยอมอาบน้ำ.....อิอิ

ไม่เลวเท่าไร..ดีกว่าซื้อ Fino อีก..

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline aor

น่าสนใจครับคันนี้ คุณทรายน่าจะไปดู ถ้าขับเกียร์ธรรมดาได้ รุ่นและสีเดียวกับของพี่บัติเลย (แต่ของพี่บัติ 5 ประตู)
สีเดิม ๆ ล้างให้สะอาดก็แจ่มแล้ว เครื่องดูเน่า ๆ แต่ล้างห้องเครื่องซะหน่อยก็แจ่มอีกเหมือนกัน และน่าจะทนโคตร ๆ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

เอาน่า  เดี๋ยวก็ต้องมีมาอีก
รถก็เหมือนแฟนแหละ ถ้าไม่ใช่พรมลิขิต
ก็ไม่มีโอกาสได้เจอกันหรอกจ้า :-[ :-[ :ปลิว: :ปลิว:

ไม่เป็นไร น้าเบริดอยู่ทั้งคน มีเอามาให้เลือกเรื่อยๆ ใจเย็นๆ รถก็เหมือนเนื้อคู่ อย่างที่เจ๊กิ่งบอกละ  ;D ;D

น้าบัตินี่เชยเหมือนผมเลยอ่ะ  เค้าชื่อป้าหนึ่ง ซะกะหน่อย ไม่ใช่ชื่อป้ากิ่ง ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

น่าสนใจครับคันนี้ คุณทรายน่าจะไปดู ถ้าขับเกียร์ธรรมดาได้ รุ่นและสีเดียวกับของพี่บัติเลย (แต่ของพี่บัติ 5 ประตู)
สีเดิม ๆ ล้างให้สะอาดก็แจ่มแล้ว เครื่องดูเน่า ๆ แต่ล้างห้องเครื่องซะหน่อยก็แจ่มอีกเหมือนกัน และน่าจะทนโคตร ๆ
น้ำยาล้างมี เลี้ยงแค่ S&P + McDonal ก็แจ่มแล้ว 55

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
น้ำยาล้างมี เลี้ยงแค่ S&P + McDonal ก็แจ่มแล้ว 55

ถ้ามี KFC ด้วยแถมขัดสีให้ด้วย.........ผู้ดีเห็นแก่หน้า....ต่อเอาเองครับ หมายถึงผมเองนะครับ อิอิ

• **
อยากได้อยุ่เหมือนกันค่ะ ;D ก็ดีเหมือนกันนะค่ะเป็น "Manual" หมดเลย....ไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับระบบไฟฟ้าเท่าไหร่ 8) แล้วพี่ๆคนไหนว่างไปดูด้วยกันมัยค่ะ.... :ตาปิ้ง:

ปล.1.อยากทราบว่าถ้าอยากได้กระจกไฟฟ้าจะทำได้รึป่าวค่ะ.....แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ :มั้ง:
    2.ติดแก๊สราคากี่บาทค่ะ :หนาว:
    3.แล้วอยากทราบว่า city นี้ต่างจาก swing ยังไงอะค่ะรู้แค่ว่ามัน Low option ที่สุดค่ะ :dead:
    4.แล้วสามารถทำระบบไฟฟ้าอะไรได้มั้งอีกมั้ยค่ะนอกจากกระจกไฟฟ้า...(ถ้าทำได้) :สำนึก:
    5.ราคานี้พี่ๆคิดว่าน่าจะลดได้อีกมั้ยค่ะ :อุ่น:
    6.ถ้าลองขับให้ด้วยจะดีมากเลยอะค่ะจะได้รู้ว่าช่วงล่างดีหรือไม่ดี....เครื่องเป็นยังไง....จะได้เอาไปปรับปรุง  ;)

**มีอะไรเพิ่มเติมจากนี้อีกช่วยตอบทีนะค่ะ. :ตาปิ้ง:..ไม่ทราบเรื่องรถเลยจริงๆ :-X

:)ขอบคุณมากๆค่ะ :).......ไม่อยากเป็นผู้หญิงแข็งแรงอะค่ะ 8) 8)

ติดต่อเบอนี้ได้เลยนะค่ะ....0891132682.....อยากได้แล้วอะ..... :น้ำร้อน:

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เหอะๆๆๆ...

ไปเล่นตัว 1.4 เหอะ
ถึงมันโลว์อ๊อฟชั่น มันก้อแค่ พาวเยอร์
ไม่มีเซลทรัลล๊อก และเป็นเกียร์ธรรมดา(ครัชมันนิ่มสุดๆเท่าที่เคยขับรถเกียร์ธรรมดามาในชีวิต)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
 ;) ;)....แม๋ม...แม๋ม...

กระทู้นี้ไม่มาตอนรับไม่ได้ละ

ยินดีตอนรับเข้าสู่.....บ้านหลังน้อย.....ๆของคนรัก opel คับ :) :)

กรุไม่รู้คับกรุอึน

ผมแนะนำว่าเล่นตัว Swing 1.4 ดีกว่าครับ ขาดแค่เพาเวอร์กับกระจกมองข้างปรับไฟฟ้า ยกเว้นตัว City ได้มาซัก 50-60k ก็น่าสนใจ

ติดแก๊ส Fix Mix ถังแคปซูลเตรียมไว้ 15k ถ้าเป็นถัีงโดนัทก็ราวๆสองหมื่นหน่อยๆ น่าจะอยู่

City กับ Swing ต่างกันตรงไหน >> http://www.opel.in.th/index.php/topic,49.0.html

อยากแปลงแมนวลเป็นไฟฟ้า ทุกอย่างทำได้หมดแระ
1. กระจกหมุน เป็นแบบกด ตัวมอเตอร์ไม่เท่าไร แต่ตรงมือจับอ่ะดิ ราคาจะแพงกว่ามอร์เตอร์รึป่าว?
2. กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า ตัวกระจกซื้อมาเปลี่ยนใหม่ คู่ละ 1500 แต่ตรงสวิทช์ มันต้องมาพร้อมกับมือจับประตูด้านใน (ฝั่งคนขับ)

แก้ๆๆ บอกราคาผิด มันเป็นข้างละ 1500 จ้า แต่ถ้าที่ซี้ๆ ข้างละพัน...(โทดที ไม่ได้ดูก่อนโพสต์จ้า)

คิดง่ายๆ แปลงง่ายๆ ซื้อมาจับฝั่งคนขับที่เป็นระบบไฟฟ้าข้างเดียว ก็จบครับ
ด้านซ้ายไม่ต้องไปสนใจมัน..อิอิ

ต่อไปเปรียบเทียบลองขับ
มันก็จะแตกต่างกับคันที่มีพาวเวอร์ แค่นั้นแระ
แต่ถ้าใช้ล้อขอบ 13 อย่างเดียว ก้พอเบามือ เบาตังค์กว่า เพียงแค่หาแม็กสวยๆ (เต็มที่ก็ 3-4 พัน) มาใส่แทนก็เหลือๆ แล้ว..
« Last Edit: 22 Jun 2010, 12:26 by PeeSard »

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เปลี่ยน เป็น กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า หลายพันครับ...

กระจกข้างไฟฟ้า ทั้งระบบ ก็อีกหลายพัน... เอา ตัว 1.4 ดีกว่าครับ +-x/ แล้ว....

รุ่น 1.2 เป็นพื้นฐานตัวแข่งครับ  นน.เบาที่สุดครับ ทุกอย่าง ใช้มือครับ ไม่มีนาฬิกาด้วย... ไม่มี วัดรอบด้วยครับ...  ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline bat

• bat
ตัว 1,2ทำดีๆ รถเทพชัดๆเลยละ :D :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง