อยากอยุ่ครอบครัวนี้จัง...(สมาชิกใหม่)...รายงานตัวเจ้าค่ะ

SiGn · 40155

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ตัว 1,2ทำดีๆ รถเทพชัดๆเลยละ :D :D

รถ corsa 1200 เดิม ล้อ 13 ยางแตน มีแก๊ส วิ่ง เชียงใหม่/ปาย 1.30 ชั่วโมงครับ ค่าแก็ส 360 บาท

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=435878

คันนี้ตอนตั้งราคาเกือบแสน บอกไม่รีบถ้าต่อมากไม่ต้องโทรมา ตอนนี้ลดลงมาหมื่นหนึ่งแต่บอกว่าด่วน น่าโทรไปต่อนะครับ

Offline Omega VIP

ตัว 1,2ทำดีๆ รถเทพชัดๆเลยละ :D :D

รถ corsa 1200 เดิม ล้อ 13 ยางแตน มีแก๊ส วิ่ง เชียงใหม่/ปาย 1.30 ชั่วโมงครับ ค่าแก็ส 360 บาท

สมแล้วที่ต้นขับ เพราะ กอล์ฟ วิ่ง 2 hr 10 นาที

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

สมแล้วที่ต้นขับ เพราะ กอล์ฟ วิ่ง 2 hr 10 นาที

ทางมันโล่ง จังหวะมันได้อะฮะ... ล้อ 13 มันโยนเข้าโค้ง ความเร็วต่ำๆง่ายอ่ะ ความเร็วกลางๆ โยนไป แทบตกเขา... ถามเจ้าบอมบ์ จิ... มันเห็นในกระจกหลังอยู่...  :omg: :สำนึก: :'(

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline SiGn

• นักรบพเนจร
  • **
  • น้องนู๋หัดขับ
เปลี่ยน เป็น กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า หลายพันครับ...

กระจกข้างไฟฟ้า ทั้งระบบ ก็อีกหลายพัน... เอา ตัว 1.4 ดีกว่าครับ +-x/ แล้ว....

รุ่น 1.2 เป็นพื้นฐานตัวแข่งครับ  นน.เบาที่สุดครับ ทุกอย่าง ใช้มือครับ ไม่มีนาฬิกาด้วย... ไม่มี วัดรอบด้วยครับ...  ;)

??? มีเรื่องอยากจะถามค่ะ...สงสัยมากเลยค่ะ  :มั้ง:

1. รุ่น1.2นี้ไม่มีอะไรมั้งอะค่ะ แล้วระบบความปลอดภัยจะหมือน1.4รึป่าวค่ะ
2. ที่พี่ต้นบอกว่า "นน.เบาที่สุดครับ" เบากว่า1.4มากรึป่าวค่ะ......ตัวถังรถจะแข็งแรงเหมือนของ1.4รึป่าวค่ะ
3. ช่วงล่างเป็นยังไงค่ะ จะแตกต่างกะ1.4มากรึป่าวค่ะ.....เคยอ่านเจอของพี่ต้นตอนทำโชคอัพที่ไปอัดน้ำมันมาใหม่รุ้สึกว่าพี่ต้นเคยบอกว่าไม่มีเหล็กกันโครง(หรือไม่ช่ายหว่า 8))แต่พี่ต้นได้เหล็กกันโครงของGSiมาใส่ แล้วถ้าหามาใส่จะแพงรึป่าวค่ะ

4. เครื่องไม่แรง....จะประหยัด รึป่าวค่ะ ระบบความคุมเชื้อเพลิง 1.2 เป็น GM Multec-ZE TBI-i ต่างจาก 1.4 เป็น GM Multec-S MFI-s ยังไงอะค่ะ
5. "กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า ตัวกระจกซื้อมาเปลี่ยนใหม่ คู่ละ 1500 แต่ตรงสวิทช์ มันต้องมาพร้อมกับมือจับประตูด้านใน (ฝั่งคนขับ)"
   พี่นุ่นค่ะจะซื้อแต่สวิทซ์ที่มาพร้อมกับมือจับอย่างเดียว(ไม่เอากระจกอะค่ะ :)จะใส่กะจกแต่ง ;D) จะมีขายรึป่าวอะค่ะ ราคาเท่าไหร่
6. พี่ต้นบอกว่าไม่มีวัดรอบด้วย แล้วถ้าไปหาเกจ์วัดรอบมาใส่ได้รึป่าวอะค่ะ
7. พี่หนานมา บอกว่าไม่มีเซลทรัลล๊อก ถ้าติดเพิ่มราคาเท่าไหร่ค่ะ(มาพร้อมกับสวิทซ์)
8. และเป็นเกียร์ธรรมดา(ครัชมันนิ่มสุดๆเท่าที่เคยขับรถเกียร์ธรรมดามาในชีวิต)<<<นิ่มแบบนี้ดีหรือไม่ดีอะค่ะแล้วทำไรกะครัชได้รึป่าวอะค่ะ
9. ไล่ฝ้าหน้าต่างหลังมีรึป่าวค่ะ...ถ้าไม่มีทำเพิ่มได้รึป่าวค่ะ...หน้าต่างข้างด้วยนะค่ะ  ราคาเท่าไหร่ค่ะ
10. พี่ๆคิดว่าราคาน่าจะลงได้เท่ากับพี่บอมบ์บอกรึป่าวค่ะประมาน50K-60K

ปล1.พี่ๆคิดว่ารุ่น1.2คุ้มมั้ยค่ะถ้าได้ในราคาที่ข้อ10.
ปล2.พี่ๆคิดว่าถ้าทำทั้งหมดนั้นจะคุ้มรึป่าวค่ะหรือว่าจะรอรุ่น1.4ดีอะค่ะ
ปล3.ข้อ5,7,9ไม่ค่อยจะซีเรียดเท่าไหร่ค่ะแค่อยากทราบราคาแล้วคิดว่าจะทำได้รึป่าวค่ะ(เพิ่มความรู้ ;D)

*ใจจริงก็อยากได้รถที่มันมีครบๆนะค่ะแต่ปัจจัยหลักๆที่อยากได้รถมากกว่าคือ เครื่องยนต์ไม่ค่อยกินมาก ช่วงล่างแน่น "แอร์เย็น" ;) ตัวถังไม่เคยชน สีดูไม่โทรมมาก แล้วก็ระบบความปลอดภัย(ถ้ามี)
**ส่วนที่อยากได้โน้นนี้นั้นถ้าพี่ๆบอกว่าทำได้มันก็เป็นเรื่องของอนาคตค่ะ 8) 8)
***ปัญหามันไม่ได้อยุ่ที่ออฟชั่นค่ะถ้าทำเพิ่มได้ แต่ปัญหามันอยุ่ที่ค่าตัวของรถค่ะ :แงๆ: :สำนึก: :-X

ฝากพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะค่ะ.......ขอบคุนมากค่ะ :ตาปิ้ง:.....ถ้าคำถามไหนดูโง่ๆไปขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ :)

ถ้า1.2มีตามปัจจัยหลักที่อยากได้รถ....พี่ๆกรุณาพานู๋ไปดูรถทีนะค่ะ :ตาปิ้ง:....ตามเบอร์นี้เลย "089-113-2682"....ถ้าพี่ๆสุดหล่อ...สุดสวยว่างวันไหนติดต่อมาเลยนะค่ะพรุ่งนี้เลยก็ได้ค่ะนู๋ว่างทุกวัน ;D

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ผมใช้อยู่ครับ ซิตี้ 1.2 ข้อดีที่ใช้อยู่นะครับ ประหยัดน้ำมันมากๆครับแต่ว่าเร่งไม่ค่อยขึ้น ราคาถูก(อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ซื้อมา 85000 ซ่อม ครัทช์ เบรค สายพาน ของเหลว ยาง จานจ่าย เพิ่มอีก 20000 ทำไปเรื่อยๆครับ ดูแลรักษาง่ายเพราะ ไม่มีระบบไฟฟ้าเรย มือหมุนอย่างเดียว วัดรอบไม่มีครับ เคยลองถามที่อู่พี่สิน แกบอกว่าเอาของ 1.4 มาใส่ยกเรยครับ ราคา 2500 รวมค่าแรงแล้ว แต่ผมว่าอยากใส่แต่เกจวัดรอบอย่างเดียว แบบซิ่งๆหน่อย พันกว่าบาทแต่ว่าไม่รู้ว่ามันจะดีรึป่าว ส่วนเรื่องครัทช์ขอบอกว่านิ่มมากๆเพราะเปลี่ยนมายกชุดเรยครับ พวกกระจกไฟฟ้าต้องเปลี่ยนยกประตูครับ เคยถามร้านที่ใส่กระจกไฟฟ้าแล้วเค๊าบอกว่าแปลงยาก ซึ่งจิงๆแล้วผมว่าไม่ค่อยจำเป็นนะครับ ซื้อมาทำพวกเครื่องก่อนดีกว่านะครับ เพราะว่าสำคัญกว่า ส่วนไล่ฝ้าหลังของผมมีนะครับ แล้วเซ็นทรัลล๊อก มีร้านที่รามติดอยู่พร้อมรีโมท 1600 บาท ผมว่าจะไปติดอยู่หาเพื่อนไปติดอีกสักคนสองคนจะได้ลดลงอีกครับร้านนี้ถูกสุดแล้วครับ อยากลองขับมาแถวๆรามได้ครับ ตอนแรกผมว่าจะไปติดแก็สแต่พอวิ่งๆไปแล้่วมันประหยัดครับเลยไม่จำเป็น ร่ายมาซะยาวเรย แฮ่ๆ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,4519.0.html นี้ครับลิงค์ทริปผมกะ คอซ่า 1.2 ลองดูนะครับ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
อย่างที่ผมบอกครับ ถ้าได้มา 50-60k เล่น 1.2 ได้ ถ้าเกินกว่านั้นมองข้ามไปเลย เพราะถ้าเอาของที่ขาดๆไปมาลง (กระจกไฟฟ้า,วัดรอบ,กระจกข้างไฟฟ้า,นาฬิกา TID ตรงกลางคอนโซล และเหล็กกันโครง) หลักหมื่นครับ โดยเฉพาะตัว TID รู้สึกว่า 1.2 จะไม่มีชุดสายไฟด้วย ต้องเดินใหม่

1.2 กับ 1.4 ไม่ได้กินน้ำมันต่างกันเลยนะ ถามเจ้าต้นได้ วิ่งทางไกล 1.2 กินกว่าด้วยซ้ำ

คันฟ้า 1.4 ล้อ 13 ผมขับเชียงใหม่ลงมากรุงเทพ 18 โล/ลิตรครับ วิ่งความเร็ว 100 ตลอดทาง

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
1-4 ถ้าใช้ล้อเดิม หรือแม็กขอบ 13 ก็จะขับได้อย่างสบายใจที่สุด
จะเอาประหยัดกว่านี้ ก็ซื้อชุดแก๊สมา 7900 แล้วเอาให้พี่ๆมาช่วยติด (แถวสัตหีบ)
ทีนี้ก็จะจ่ายค่าแก๊สแค่เดือนละ 3-4 ร้อยเอง
5. อันนี้พิมพ์ผิดจ้าคุณน้อง ทั่วๆไปขายข้างละ 1500 แต่พี่พิมพ์เป็นคู่ละ 1500...แหะๆ ผิด
..ถ้านู๋จะเอาแค่ มือจับมีสวิตช์ ก็หาซื้อแค่ด้านคนขับก็พอ จ้า
6. วัดรอบซื้อมาติดใหม่ก็ได้ ของยุ่นกะของยุโรปก็ต่อเหมือนๆกัน ถูกสุด 400 แพงสุดหลายพัน
แต่ถ้าจะให้เข้ากันกับยี่ห้อเรา ต้องซื้อของ VDO (เป็นยี่ห้อไมล์หน้าปัดที่เราใช้อยู่จ้า) ราคาเริ่มต้นที่ 1500
7. central lock แบบไหน จะเอาแบบไม่กดรีโมท ก็ทำง่ายๆ แบบรีโมทก็ง่ายๆ งบไม่เกิน 2500 จ้า
8. คลัทช์นิ่มดีแล้ว ไม่เมื่อยขา
9. ไล่ฝ้าหน้า ของพี่ยังไม่มีเลย.. ขนาดตัวท็อปนะ ส่วนไล่ฝ้าหลัง ไปสอบถามร้านติดฟิล์มได้เลย เต็มที่ก็พันปลายๆ
บอกเขาเอาของยาริส หรือแจ๊ส หรือทีด้าก็ได้..
..
อ้อเรื่องกระจกประตูไฟฟ้า ถ้าจะทำแบบประหยัด ก็ไม่ยาก
มีปัญหาบอกมา...

ช่วยได้ประมาณนี้แระจ้า

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
1-4 ถ้าใช้ล้อเดิม หรือแม็กขอบ 13 ก็จะขับได้อย่างสบายใจที่สุด
จะเอาประหยัดกว่านี้ ก็ซื้อชุดแก๊สมา 7900 แล้วเอาให้พี่ๆมาช่วยติด (แถวสัตหีบ)
ทีนี้ก็จะจ่ายค่าแก๊สแค่เดือนละ 3-4 ร้อยเอง
5. อันนี้พิมพ์ผิดจ้าคุณน้อง ทั่วๆไปขายข้างละ 1500 แต่พี่พิมพ์เป็นคู่ละ 1500...แหะๆ ผิด
..ถ้านู๋จะเอาแค่ มือจับมีสวิตช์ ก็หาซื้อแค่ด้านคนขับก็พอ จ้า
6. วัดรอบซื้อมาติดใหม่ก็ได้ ของยุ่นกะของยุโรปก็ต่อเหมือนๆกัน ถูกสุด 400 แพงสุดหลายพัน
แต่ถ้าจะให้เข้ากันกับยี่ห้อเรา ต้องซื้อของ VDO (เป็นยี่ห้อไมล์หน้าปัดที่เราใช้อยู่จ้า) ราคาเริ่มต้นที่ 1500
7. central lock แบบไหน จะเอาแบบไม่กดรีโมท ก็ทำง่ายๆ แบบรีโมทก็ง่ายๆ งบไม่เกิน 2500 จ้า
8. คลัทช์นิ่มดีแล้ว ไม่เมื่อยขา
9. ไล่ฝ้าหน้า ของพี่ยังไม่มีเลย.. ขนาดตัวท็อปนะ ส่วนไล่ฝ้าหลัง ไปสอบถามร้านติดฟิล์มได้เลย เต็มที่ก็พันปลายๆ
บอกเขาเอาของยาริส หรือแจ๊ส หรือทีด้าก็ได้..
..
อ้อเรื่องกระจกประตูไฟฟ้า ถ้าจะทำแบบประหยัด ก็ไม่ยาก
มีปัญหาบอกมา...

ช่วยได้ประมาณนี้แระจ้า

ขอบคุนทุกความคิดเห็นนะค่ะ...ปัญหาคือคนไปดูให้และก็คนที่ต่อเก่งๆอะค่ะ....  ;)

รุ่น1.2ถ้านั่งประมาน4-5คนรถจะวิ่งไหวมั้ยค่ะ....จะอึดเลยหรือว่ายังไงอะค่ะ :)

รุ่น1.2ถ้านั่งประมาน4-5คนรถจะวิ่งไหวมั้ยค่ะ....จะอึดเลยหรือว่ายังไงอะค่ะ :)

ถ้าตัวเล็กคงไม่เท่าไรอ่ะ ในการวิ่งทางราบ แต่ถ้าตัวใหญ่อย่างผมละก็ นั่งกัน 3 คน กอล์ฟ โค๊ช พี่จุ๊ฟ ไม่ต้องขึ้นเขาอ่ะ

แต่เคยนั่งรถพี่บัติจากเชียงใหม่ไปปาย ตอน 2 ทุ่ม นั่งกัน 2 คนนะ พี่บัติขับ  ปิดแอร์ตลอด  วิ่งขึ้นไปปายได้นะ  แต่ใช้เกียร์ต่ำบ่อยหน่อย

ป.ล. วันนั้นพี่บัติใช้เวลาจากบ้านต้น วัด 7 ยอด ถึง อ.ปาย 2 Hr 1 min ครับ

• **
อย่างที่ผมบอกครับ ถ้าได้มา 50-60k เล่น 1.2 ได้ ถ้าเกินกว่านั้นมองข้ามไปเลย เพราะถ้าเอาของที่ขาดๆไปมาลง (กระจกไฟฟ้า,วัดรอบ,กระจกข้างไฟฟ้า,นาฬิกา TID ตรงกลางคอนโซล และเหล็กกันโครง) หลักหมื่นครับ โดยเฉพาะตัว TID รู้สึกว่า 1.2 จะไม่มีชุดสายไฟด้วย ต้องเดินใหม่

ก็อยากได้ราคานี้อยุ่เหมือนกันค่ะ.... ;D ที่อยากได้ก็เหล็กกันโครงของช่วงล่างแค่นั้นค่ะ ส่วนอื่นยังไม่ค่อยจำเป็นค่ะ

1.2 กับ 1.4 ไม่ได้กินน้ำมันต่างกันเลยนะ ถามเจ้าต้นได้ วิ่งทางไกล 1.2 กินกว่าด้วยซ้ำ

ถ้ามันกินมากกว่าจริงคงคิดว่าจะติดแก็สอะค่ะ

คันฟ้า 1.4 ล้อ 13 ผมขับเชียงใหม่ลงมากรุงเทพ 18 โล/ลิตรครับ วิ่งความเร็ว 100 ตลอดทาง

รถพี่บอมบ์ประหยัดดีนะค่ะ...ถ้าอยากทำให้1.2แรงขึ้นพอที่จะให้ล้อขอบ14",15"ได้มั้ยค่ะ

อยากได้แล้วอะค่ะพรุ่งนี้มีพี่คนไหนว่างมั้งมั้ยค่ะ....ไปดูรถ+ต่อราคาให้ได้50k-60kให้หน่อยค่ะ.... ;D

1. ความปลอดภัยเหมือนกันครับ

2. มันเอาออฟชั่นออกไงฮะ หายไปเกือบๆ 100 โลแน่ะ

3. ช่วงล่างเหมือนกัน แต่ไม่มีเหล้กกันโคลงหน้า ขับแบบแม่บ้าน พ่อบ้าน ไม่มีผลครับ แต่ถ้าขับแบบ ต้นนะ... ใส่ดีกว่า

4. เครื่อง กินพอๆกับ 1.4 ฮะ ประหยัดกว่านิดเดียว วิ่งทางไกลที่ผมว่ากินกว่า 1.4 ผมขับ 140 ตลอดทางนะ มันรอบสูงกว่า 1.4 เลยกินฮะ

5. ตามพี่นุ่นฮะ

6. ไม่มีวัดรอบ ซื้อใส่ใหม่ 1500 (เดินค้นๆตามเชียงกงแล้วใส่เอง) 2500 (พร้อมใส่ที่พี่สินครับ)

7. เซ็นทรัลล๊อค ซื้อใหม่ ต้องใส่ไกยิง ข้างละ 3-500 2  แล้ว ชุดรีโมท เอาของ ABT ดีๆๆหน่อย ก็ 3000 จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนเพื่อนๆไปช่วยงัดรถครับ เรียกช่างมาเปิดก็ 500 แล้วฮะ

8. เปลี่ยนครัชใหม่จะนุ่มมากครับ

9. ไล่ฝ้ามันมีนะครับ ผมก็เปิดประจำ... ดึงปุ่มแอร์ตรงกลางอ่ะครับ ถ้าไม่ทำงานแปลว่ามันมีอะไรขาด...

10. ก็ซื้อได้ครับ แต่ว่าจะให้ดี ซื้อ 1.4 เหอะ

เครือง 1.2 ใส่ล้อ ได้แค่ 13 นะครับ วิ่งได้ 140 ใส่ 14 วิ่งได้ 120 (แซงรถทัวร์ยังไม่ได้เลย)

ส่วนเหล็กกันโครง.... ไม่ต้องสนใจครับ ถ้าขับจ่ายกับข้าว แต่ถ้า ขับรถ แบบปรกติ ที่ 100 ในขณะที่ชาวบ้านขับกันตอนนั้นได้แค่ 60 สมควรซีเรียสครับ... แต่ถ้า ทำไม่ได้....ขับได้แค่ 60 ตามๆเขา ก็เฉยๆซะฮะ

lap Time

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เหล็กกันโครง ก็ตามที่ต้นว่า.. ไม่ได้ขับเร็ว ไม่ได้เข้าโค้งหนัก ก็ไม่เป็นรัยหรอก

บรรทุกเต็มคันไหวมั้ย?
Golf 1 ของพี่แต่ก่อนเครื่อง 1100 วิ่งทางเรียบลุยกระจาย อัด 4-5 คนนี่ธรรมดาครับ
แต่ถ้าขึ้นเนินหรือสะพานสูงๆ แบบสะพานแขวน ร9 ก็ต้องเร่งเครื่องช่วย เอาเกียร์ 1-2 เป็นหลัก ก็เอาอยู่

ส่วนล้อ พี่แนะนำล้อ 13 เหมือนเดิม หาแม็กสวยๆมาใส่ ชุดนึงก็ 3-4 พัน มีขายเยอะแยะ
หรือไม่ก็ขยับหน้าล้อแบบที่พี่กะลังจะทำ ก็สวยแล้วจ้า ตีโค้งก็หนึบดีกว่าเดิมด้วย (เพราะฐานล้อขยายห่างกว่าเดิมอ่ะนะ)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline aor

เล็งอยู่น่านแล้วคุณทราย คนอื่นเขาคว้าไปหมด
ไม่มีใครว่างไป ก็จูงมือแฟนไปซิ รถดี ๆ ต้องรีบวิ่งเข้าหา ช้า ๆ ก็อดตามเคย (แต่มันก็มีเข้ามาเรื่อย ๆ นะ หรือจะรอให้ราคาลงไปกว่านี้ก็ได้ 555)

ลองโทรไปต่อก่อนเลยครับ ถ้าได้ซัก 55-60 โทรมาหาผม เดี๋ยวผมไปช่วยดูก็ได้

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :น้ำร้อน: ผมว่านะตอนนี้ รีบๆไปลองรถที่ชอบก่อนดีกว่า คือไปลองขับเองก่อน ชอบคันไหน ค่อยไปดูไปต่อนะ ต่อก่อนดูไม่ค่อยดีครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

68 ผมว่าแรงไปอ่ะ คือถ้าลองแล้วชอบ แต่ต่อไม่ลง ผมว่าก็น่ามองผ่านอ่ะ

รถจี๊ดตอนซื้อมาก็ราคาราวๆนี้แหละ 1.4

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เปล่าต่อได้แต่ไปลองขับก่อนดีกว่า ไม่ต้องรีบ ค่อยๆ ถ้า ลองแล้วชอบ ดูแล้วใส่ไม่ออกทะเล ก็ต่อ วันไปซื้อ เอกสาร ตังกำไปด้วยนะ เหอะๆ
คนไทย ซื้อแล้วไม่ต่อ มันไม่สบายใจ เหอะๆ แต่ดูดีๆก็แล้วกัน เหอะๆ
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=437541 คันนีคุ้นๆไหม เหอะๆ
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=437302

อันนี้ฮ่าๆ กรู งง
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=437933
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=378878
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=435330
« Last Edit: 23 Jun 2010, 01:47 by jeabjamiro »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

68 ผมว่าแรงไปอ่ะ คือถ้าลองแล้วชอบ แต่ต่อไม่ลง ผมว่าก็น่ามองผ่านอ่ะ
รถจี๊ดตอนซื้อมาก็ราคาราวๆนี้แหละ 1.4
อันนี้บอกยากอ่ะ.. บางคนโชคดี ซื้อ Swing มาแค่ 5 หมื่นเองก็มีเยอะจ้า
แต่คันนี้ถ้าดูแล้ว ชอบอยากได้จริงๆ ก็แล้วแต่น้องเขาอ่ะนะ
หรือจะใจเย็นรอสักพักก็ได้ เพราะยังงัย มันก็มีมาเรื่อยๆ แต่ราคายืนพื้นคือ 9หมื่น-1แสน

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=437541 คันนีคุ้นๆไหม เหอะๆ

จองแล้ว

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=437302

แพรวา  087-059-7953

มัมีหลุดมาเรื่อยๆนะครับราคาถูกๆ แต่ว่าดูโดยรวมด้วยนะว่าซ่อมแล้วเป็นกี่บาท.... :o

เพราะว่าเราซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาขายต่อ

มันหลุดมา ปีละ 2-3 คันฮะ ไอ้ประเภทราคาต่ำกว่ามาตราฐานเนี้ย...  :)

lap Time

ตกลงเป็นไงมั่งครับ เงียบไปเลย  :มั้ง:

• **
อันนี้บอกยากอ่ะ.. บางคนโชคดี ซื้อ Swing มาแค่ 5 หมื่นเองก็มีเยอะจ้า
แต่คันนี้ถ้าดูแล้ว ชอบอยากได้จริงๆ ก็แล้วแต่น้องเขาอ่ะนะ
หรือจะใจเย็นรอสักพักก็ได้ เพราะยังงัย มันก็มีมาเรื่อยๆ แต่ราคายืนพื้นคือ 9หมื่น-1แสน

แพรวา  087-059-7953

สนใจคันนี้ค่ะเดี๋ยวโทรไปวันนี้ค่ะ :)จะนัดเค้าไปดูวันเสานี้ค่ะ :)พี่ๆคนไหนว่างไปด้วยกันมั้ยค่ะ ;)......คิดว่าพรุ่งนี้คงจะไปดูตัว1.2ด้วยอะค่ะเด๋วให้เพื่อนไปดูให้ ;D(ขอย้ำว่าแค่ไปดู+ลองขับดูก่อน)แล้วเค้าลดได้สุดๆเท่าไหร่.... :ปลิว:

มันหลุดมา ปีละ 2-3 คันฮะ ไอ้ประเภทราคาต่ำกว่ามาตราฐานเนี้ย...  :)

นี้ครึ่งปีแล้วอะค่ะตอนนี้รถราคาถูกหลุดมากี่คันแล้วค่ะ.... :มั้ง:.... 8) 8)......ตอนนี้พี่ต้นอยุ่ที่ กทม รึป่าวค่ะ :ตาปิ้ง: เผื่อเรียกใช้บริกา :-*

ตกลงเป็นไงมั่งครับ เงียบไปเลย  :มั้ง:

ขอโทษทีนะค่ะช่วงนี้ยุ่งๆกะลูกแมวอะค่ะ :)....ไม่ได้เงียบไปไหนค่ะกะลังหาเงินเพิ่มอยุ่ :เครียด:ได้มาประมาน80000แล้วค่ะ :สำนึก:แต่อยากได้คันสีแดงนี้มากเลยอะค่ะ....พี่บอมบ์ช่วยไปดูด้วยกันหน่อยได้รึป่าวค่ะ...จะนัดเค้าวันเสาร์นี้อะค่ะ(ให้พี่ๆไปต่อให้ ;D)
ส่วนรุ่น1.2คิดว่าพรุ่งนี้จะไปดูกะเพื่อนอะค่ะ....แล้วจะไปลองดูว่าเค้าจะลดได้เท่าไหร่.....แล้วจะมาบอกนะค่ะ :) :)

ผมอยู่ เชียงใหม่ครับ

แต่ว่าลงไป กทมบ่อยมากๆๆๆๆ  :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

lap Time

ผมอยู่ เชียงใหม่ครับ

แต่ว่าลงไป กทมบ่อยมากๆๆๆๆ  :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

บ้านคู่ขาต้นอยู่กทม. ครับ  ;D ;D ;D มีหลายที่ด้วย บางใหญ่ เมืองทอง เกษตร เทพารักษ์ พุทธมณฑล

ผมแนะนำว่าไม่ต้องไปดู 1.2 ให้เสียเว ไปดูคันแดงเลย กำตังไปด้วย เอกสาร ด้วย พานายบอมส์ไปด้วย ถ้าดี ก็เอาไปลองขับ แล้วขับไปให้ช่างดูเลย และก็ประเมินราคาซ่อม จบๆ เหอะๆ

• **
ผมแนะนำว่าไม่ต้องไปดู 1.2 ให้เสียเว ไปดูคันแดงเลย กำตังไปด้วย เอกสาร ด้วย พานายบอมส์ไปด้วย ถ้าดี ก็เอาไปลองขับ แล้วขับไปให้ช่างดูเลย และก็ประเมินราคาซ่อม จบๆ เหอะๆ

โทรไปไม่รับอะค่ะ..... :แงๆ:..........เดี๋ยวจะลองโทรดูเลื่อยๆ >:(.........เอาจนเจ้าของเบื่อไปเลย 8) 8) 8)

วันเสาร์ว่างนะ มีอะไรก็โทรมาครับ ถ้าโทรไม่ติด ก็โทรมาเรื่อยๆ เครื่องนี้ผมเปิด BB Service ไว้ ถ้าโทรมาตอนมันกำลังรับส่ง Data มันจะตัดเข้าฝากข้อความครับ

ปล. ทุกท่านที่โทรหาผมแล้วมันตัดเข้าฝากข้อความ รบกวนกรุณา "ฝากข้อความ" ไว้ด้วยครับ บางทีเบอร์แปลกๆโทรมาแล้วไม่ติด ผมก็ไม่ได้โทรกลับ เพราะไม่รู้จัก 555+

Offline gucoach

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
วันเสาร์ว่างนะ มีอะไรก็โทรมาครับ ถ้าโทรไม่ติด ก็โทรมาเรื่อยๆ เครื่องนี้ผมเปิด BB Service ไว้ ถ้าโทรมาตอนมันกำลังรับส่ง Data มันจะตัดเข้าฝากข้อความครับ

ปล. ทุกท่านที่โทรหาผมแล้วมันตัดเข้าฝากข้อความ รบกวนกรุณา "ฝากข้อความ" ไว้ด้วยครับ บางทีเบอร์แปลกๆโทรมาแล้วไม่ติด ผมก็ไม่ได้โทรกลับ เพราะไม่รู้จัก 555+

BB service คืออะไรอะ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

• **

โทรติดแล้วค่ะ..... 8)....นัดแล้วค่ะวันเสาร์นี้ไปดูค่ะพี่บอมบ์ว่างช่ายมะค่ะ.... ;D....งั้นนัดพี่บอมบ์เลยนะค่ะ...วันเสาร์นี้ :)...ประมานวันศุกร์นี้จะโทรหาพี่อีกทีนะค่ะ..... ;)....ดูรถแล้ว,ลองขับแล้ว,เข้าอู่เช็คสภาพว่าต้องเปลี่ยนไรบ้างแล้วคุ้มมั้ย,ต่อราคาให้ด้วยนะค่ะ 8)....ไม่รู้เรื่องรถจริงๆ... :สำนึก:...สถานที่นัดเจอดูรถที่ โลตัส บางใหญ่ หรือ รัตนาธิเบศ 2 ที่นี้ล่ะค่ะ :หึหึ: แล้วยังไงพรุ่งนี้จะconfirm ในกระทู้นี้อีกทีค่ะ...ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ :)

จัดคันนี้ค่ะ.... 8) 8)
« Last Edit: 24 Jun 2010, 11:16 by SiGn »

BB service คืออะไรอะ

เปิดใช้โปรของ BB อ่ะ ใช้ Internet  Unlimit เพราะ Android ถ้าไม่ต่อเน็ท มันเป็นโทรศัพท์ที่กากมาก

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง