อยากอยุ่ครอบครัวนี้จัง...(สมาชิกใหม่)...รายงานตัวเจ้าค่ะ

SiGn · 40147

Offline SiGn

• นักรบพเนจร
  • **
  • น้องนู๋หัดขับ
งานเข้าค่ะ :shock:พี่บอมบ์เจ้าของรถวันเสานี้ไม่ว่างแล้วค่ะ เค้าขอให้เราไปดูรถพรุ่งนี้เลยอะค่ะ :'(...พรุ่งนี้พี่บอมบ์ว่างรึป่าวค่ะ...รายละเอียดคราวๆที่ทราบมาคือคันนี้เพิ่มทำสีมาใหม่ทั้งคันประมาน2เดือนแล้วอะค่ะ....รอพี่บอมบ์มาโพส.... :ตาปิ้ง:

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
- คุณทรายขับเกียร์ธรรมดาหรือครับ คันแดงนี้น่าจะต่อราคาลงไปได้อีก (เพราะปัจจุบันความต้องการรถเกียร์ธรรมดาน้อยลง)
- เกียร์ธรรมดา ไม่มีพวงมาลัยเพาเวอร์ กระจกมองข้างก็ปรับมือ แต่แน่นอนว่า เกียร์ธรรมดาโคตรจะทนทาน
- เขาว่ามือแรก (จริงหรือเปล่า) ก็ขอให้เขาเอาสมุดจดทะเบียนรถไปให้ดูพร้อมกันเลย ยิ่งถ้าเป็นมือแรก หากเขามีการบำรุงรักษารถมาดี น่าจะมีประวัติใบเสร็จต่าง ๆ โชว์ให้ดูด้วยนะครับ
- ดูตัวถังดี ๆ นะครับ ทำสีมาใหม่มันดูยาก ต้องดูตามตะเข็บตัวถัง โดยเฉพาะในห้องเครื่อง ตะเข็บท้ายรถบริเวณใกล้กับที่เก็บยางอะหลั่ย จุดที่มันยังเป็นสีเดิม ๆ นะครับ ว่าเคยชนหนักมาหรือไม่
- โชคดีครับ

• **
- คุณทรายขับเกียร์ธรรมดาหรือครับ คันแดงนี้น่าจะต่อราคาลงไปได้อีก (เพราะปัจจุบันความต้องการรถเกียร์ธรรมดาน้อยลง)
- เกียร์ธรรมดา ไม่มีพวงมาลัยเพาเวอร์ กระจกมองข้างก็ปรับมือ แต่แน่นอนว่า เกียร์ธรรมดาโคตรจะทนทาน
- เขาว่ามือแรก (จริงหรือเปล่า) ก็ขอให้เขาเอาสมุดจดทะเบียนรถไปให้ดูพร้อมกันเลย ยิ่งถ้าเป็นมือแรก หากเขามีการบำรุงรักษารถมาดี น่าจะมีประวัติใบเสร็จต่าง ๆ โชว์ให้ดูด้วยนะครับ
- ดูตัวถังดี ๆ นะครับ ทำสีมาใหม่มันดูยาก ต้องดูตามตะเข็บตัวถัง โดยเฉพาะในห้องเครื่อง ตะเข็บท้ายรถบริเวณใกล้กับที่เก็บยางอะหลั่ย จุดที่มันยังเป็นสีเดิม ๆ นะครับ ว่าเคยชนหนักมาหรือไม่
- โชคดีครับ

ช่ายค่ะอยากได้เกียร์ธรรมาดาค่ะเพราะเหมือนกับที่พี่อ้อบอกมาอะค่ะ...ว่าโครตทน 8) 8)...แล้วอีกอย่างเลือกรถที่มันดูแลรักษาง่ายๆอะค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ :)....ส่วนอื่นๆที่พี่อ้อจะนำไปใช้ค่ะ :D....

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
วันศุกร์น่าจะว่าง(มั้ง)ครับ ยังไงโทรมาก่อนล่ะกัน

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

• **
แล้วยังไงจะโทไปหานะค่ะ

« Last Edit: 25 Jun 2010, 16:07 by SiGn »

• **
โย่วๆๆๆ 8) 8) 8)

และแล้วทรายก้อได้เค้ามาครอบครองแล้ว  ;D  ;D ;D

นั้นก้อคือ  Corsa 1.4  สีแดงนั้นเอง   :ปลิว:

ต้องขอขอบคุณพี่ๆที่น่ารักทุกท่านที่ช่วยแนะนำรถให้นะค่ะ   :)

และขอขอบคุณพี่บอมบ์เป็นอย่างยิ่ง (ถ้าไม่ได้พี่คงแย่แน่ๆ ;D) ที่ช่วยไปดูรถให้ :D

พี่บอมบ์ค่ะจะไปเปลี่ยนถ่ายของเหลวต่างๆวันจันทร์นี้นะค่ะ....แล้วยังไงจะติดต่อไปนะค่ะ.....ขอบคุณค่ะ :-*

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ยินดีด้วยนะคะ  ได้รถแล้ว   เย้...!!!

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขอแสดงความยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline aor

ยินดีด้วยครับ ตกลงได้มาในราคากี่บาทครับ
เดี๋ยวอาทิตย์หน้า ผมไปถอยสีเหลืองมาบ้างดีกว่า
รีบเอาไปเปลี่ยนถ่ายของเหลว สายพานราวลิ้นลูกรอก เช็คระบบเกียร์นิดหน่อย(คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว) ช่วงล่างด้วยครับ ก่อนจะเริ่มใช้ในชีวิตประจำวันนะครับ ตัวสายพานราวลิ้นลูกรอก สำคัญมากนะครับ เกิดขาดไป อาจต้องควักกระเป๋าซ่อมหลาย ๆ พัน (อาจถึงหลักหมื่นได้)

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ว้าว... :-* มีสมาชิกสีแดงมาอีกคันแว้ว :-[

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Omega VIP

ยินดีด้วยครับ   :) :) :) แล้วไปมีตติ้งกันนะครับ 

ป.ล. ต่อไปไม่รู้จะได้ไปร่วมมีตติ้งกับเพื่อนๆสมาชิกรึเปล่า  งานยุ่งมากๆ  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
ยินดีด้วยนะครับ คอร์ซ่าแดง น่าจะมาจอดคู่กะคอร์ซ่าฟ้าจิงๆ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ยินดีด้วยนะครับ คอร์ซ่าแดง น่าจะมาจอดคู่กะคอร์ซ่าฟ้าจิงๆ

เอ๊ะ!!! ยังไงพี่  ;D  ;D  ;D  ;D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline Omega VIP

เอ๊ะ!!! ยังไงพี่  ;D  ;D  ;D  ;D

คอซ่าสีฟ้ามันหลายคันนะ  น้องโค๊ช กับ น้องเอส มันของคนไหนกันอ่ะ  8) 8) 8) 8)

หึหึหึ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology

คอซ่าสีฟ้ามันหลายคันนะ  น้องโค๊ช กับ น้องเอส มันของคนไหนกันอ่ะ  8) 8) 8) 8)

ผมมะเกี่ยวนะงานนนี้   ฮ่าๆๆ  ของผม สีฟ้า สามดอร์ ฝากระโปรงดำด้าน กันชนหน้าสีเขียว เครื่องเทอร์โบ

เสปก บ้านๆจร้า

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

• **
ขอบคุณพี่ยัยแมวอ้วน...ลุงหมอ...พี่สัมฤทธิ์...พี่กอล์ฟ...พี่โค้ชค่ะ   :-[ :-[ :-[

และแล้วนู๋ก้อได้เข้ามาอยู่ในครองครัวนี้อย่างเต็มตัวซะที  เอิ้กๆๆ   ;D ;D

ยินดีด้วยครับ ตกลงได้มาในราคากี่บาทครับ
เดี๋ยวอาทิตย์หน้า ผมไปถอยสีเหลืองมาบ้างดีกว่า
รีบเอาไปเปลี่ยนถ่ายของเหลว สายพานราวลิ้นลูกรอก เช็คระบบเกียร์นิดหน่อย(คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว) ช่วงล่างด้วยครับ ก่อนจะเริ่มใช้ในชีวิตประจำวันนะครับ ตัวสายพานราวลิ้นลูกรอก สำคัญมากนะครับ เกิดขาดไป อาจต้องควักกระเป๋าซ่อมหลาย ๆ พัน (อาจถึงหลักหมื่นได้)

รัีบทราบเจ้าค่ะ เด๋ววันจันทร์นี้คงจัดการอย่างที่พี่แนะนำเลย  เพราะจิไปอู่พี่สินเขาด้วยอ่ะค่ะ    :หนาว:
คันนี้ต่อเขาเหลือ 80K  พี่ว่าราคานี้โอเคไหม  :มั้ง:

ยินดีด้วยครับ   :) :) :) แล้วไปมีตติ้งกันนะครับ 

ป.ล. ต่อไปไม่รู้จะได้ไปร่วมมีตติ้งกับเพื่อนๆสมาชิกรึเปล่า  งานยุ่งมากๆ  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

อยากไปมีตติ้ง  อยากไปมีตติ้ง    :please: :please:

(แต่ตัวเองยังขับรถไม่แข็งเลย  :dead: :dead:

ผมมะเกี่ยวนะงานนนี้   ฮ่าๆๆ  ของผม สีฟ้า สามดอร์ ฝากระโปรงดำด้าน กันชนหน้าสีเขียว เครื่องเทอร์โบ

เสปก บ้านๆจร้า

:-[ :-[ :-[ :-[

Offline bat

• bat
ยินดีด้วยครับ ขับบ่อยเดี๋ยวก็คล่อง แล้วไปมิตติ้งกัน :) :)

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ยินดีด้วยครับ ขับบ่อยเดี๋ยวก็คล่อง แล้วไปมิตติ้งกัน :) :)

ยินดีกับเจ้าของใหม่ของคอซ่านะจ๊ะ เริ่มตั้งแต่พรุ่งนั้เลยก็ดีนะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

มิตติ้งแถวๆบางบัวทองกันเลยเนอะ น้าบัติเป็นเจ้าภาพ 555  ;) ;) ;)

เอ๊ะหรือว่าน้าหมอ หรือน้าโทนี่ดีหว่า  :-* :-* :-*

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
มา มา มา ครับเย็นๆ แดดร่ม ลมโชย....มาบางบัวทองฉลองรถใหม่ให้น้องทราย(คุณแม่ขอร้องงง) กันครับ..

มากันให้จริงๆนะ โทรมาตามตัวได้เลยจร้า...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
ขอบคุณค่ะพี่บัต+พี่วัขร

มา มา มา ครับเย็นๆ แดดร่ม ลมโชย....มาบางบัวทองฉลองรถใหม่ให้น้องทราย(คุณแม่ขอร้องงง) กันครับ..

มากันให้จริงๆนะ โทรมาตามตัวได้เลยจร้า...

:-X :-X :-X :-X :-X:ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

น้องทรายคุณแม่ขอร้องเขาเสียไปแล้วน๊า   :shock: :shock: :shock: :'( :'( :'(

พูดถึงลมเย็นๆๆ  วันนี้ชวนพี่บอบ์มไปดูรถตอนเที่ยงๆแดดร้อนๆ  พากันดำเลย   :ไม่: :ไม่: :ไม่:

เหอะๆ พรุ่งนี้หัดขับรถได้ความยังไงมารายงานด้วยครับคุณน้อง

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ลืมบอกไปครับพี่ ดีใจด้วยครับ

คอซ่าแดงคันใหม่สดใสปิ้ง     ขับซิ่งไปวันๆน่าสุขสม

หากวันใดรถพังเศร้าระทม     อย่าสับสนซ่อมไปสบายตัว  

สุดท้ายนี้ขอให้คุณพี่ รถไม่เสียบ่อย ไม่ซ่อมบ่อย ขับขี่โดยปลอดภัย นะครับ    
 :D  :D  :D  :D  :D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ยินดีด้วยค่ะน้องทราย บอมบ์แนะนำอู่ใกล้บ้านให้ยัง พี่ไม่ได้ติดตามรายละเอียดรถ แต่ส่วนใหญ่ก้อต้องบำรุงรักษา เปลี่ยนนู่นนี่ๆๆ นั่นอะจ้ะ

ขับรถไม่แข็งไม่ใช่เรื่องใหญ่ (ซักเท่าไหร่) ว่าแต่จำทางได้อ้ะป่าววนู๋ อิ อิ ค่อยๆ หัดไปนะคะ พี่ๆ หลายคนเลยยินดีช่วยเหลือค่า (โดยเฉพาะพี่บัติ อิ อิ)

มีตติ้งคราวหน้าแบบเป็นทางการไม่รู้เมื่อไหร่อะ แต่มีตย่อยๆ มีแน่นอน ก็ไม่รู้เมื่อไหร่อีกเหมือนกัน 55555 แล้วเจอกันจ้า

อ้อ...พี่ยัยแมวอ้วน ชื่อ พี่ไผ่ นะจ้ะ

Offline 2000ips

• ขอพลังจงสถิตกับท่าน
ยินดีด้วยครับที่ได้รถถูกใจ

เคล็ดลับ

หาแหวนเงินเล็กๆ มาใส่ไว้ที่ช่องเก็บของนะครับ

ประมาณว่า เราคู่กันนะ ไม่งอแงนะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

และ....

ไม่ทำให้ฉันต้องกินข้าวลิงกลางทางนะ :)

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline bat

• bat
 >:( อ่านะ มันจะต้องมีแวะมาทางนี้ซักนิดนึ่งอ่ะน่า :ตาย: :ตาย:
จริงๆพี่ไม่ได้เป็นคนแบบนั้นจริงๆนะ ใครก็ได้มายืนยันให้หน่อย :แงๆ: :แงๆ: :please: :please: :ไม่: :ไม่:

>:( อ่านะ มันจะต้องมีแวะมาทางนี้ซักนิดนึ่งอ่ะน่า :ตาย: :ตาย:
จริงๆพี่ไม่ได้เป็นคนแบบนั้นจริงๆนะ ใครก็ได้มายืนยันให้หน่อย :แงๆ: :แงๆ: :please: :please: :ไม่: :ไม่:

พี่เมมเบอร์น้องเค้าไว้แล้วใช่ม่ะ จะได้โทรไปช่วยเหลือน้องเค้าได้

เหอะๆๆ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet

ไม่ได้แวะนะคะพี่ ตั้งใจไปหาเลยค่ะ อิ อิ

ยินดีด้วยครับที่ได้รถถูกใจ

เคล็ดลับ

หาแหวนเงินเล็กๆ มาใส่ไว้ที่ช่องเก็บของนะครับ

ประมาณว่า เราคู่กันนะ ไม่งอแงนะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

และ....

ไม่ทำให้ฉันต้องกินข้าวลิงกลางทางนะ :)

ความรู้ใหม่เลยค่ะ นู๋เปลีี่ยนเปนตุ้มหูแทนได้มั้ยคะ เพราะยังไงก้อต้องมี 2 ข้าง อิ อิ

Offline Dsky

ยินดีที่ได้รถแล้วนะคะ ขอให้รถสุขภาพดี ไม่งอแง แล้วก็ได้ไปทริปด้วยกันบ่อย ๆ นะคะ  :)

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ยินดีด้วยคับผม 80000 สภาพสวยๆ ไม่แพงเลยคับ
ขับดีกว่ารถอื่นเยอะคับ

ของผมยังต้องรอไปอีกสักพักเลยคับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง