*** ด่วน! Opel Corsa 5D เครื่อง ECOTEC 1.4 ใช้แบต 55 หรือ 65 Amp ดีครับ ***

krisada511 · 4178

Offline krisada511

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • Corsa ECOTEC 1.4 16V 5Door
ถึงเวลาเปลี่ยนเพราะคนที่ใช้รถลืมดูน้ำกลั่นแห้งลองเติมหมดไป 1.7 ขวด เกือบจะ 2 ขวด ก็ชาร์จไฟทิ้งไว้ 1 วัน ติดเครื่องสวิงเร่งเครื่องรอบสูงเองชาร์จไฟ ระยะเวลา 1.5 ปี
เคยอ่านว่า แบตใหญ่ไปก็ไม่เหมาะสม  ในเวปเขียนว่าใช้ 55 AMP บ้าง บางที่ 66 AMP   ( มีขายซะที่ไหนในไทย ) บ้าง สับสนมากครับ  / ของเดิม 3 K ขนาด65AMP รุ่น DIN65  ขอเรียนสอบถามและขอข้อแนะนำด้วยครับ ด่วนมากจริงๆ :จุก:

ปล.ไม่มีเครื่องชุดใหญ่แค่วิทยุแอมป์ในตัวเท่านั้น

Don't compare your life to others. You have no idea what their journey is all about.

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมก็ใช้ตัวนี้แห่ละครับใช้ไปเห่อะ  ไดชาร์ท70A แบต 65A ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ ก่อนใส่แบตใหม่ให้ชาร์ทให้เต็มก่อนใส่เข้าไปนะครับจะได้อยู่ทนๆหน่อย :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:(เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับจากการใช้งานจริงที่พบเจอด้วยตนเอง เดี๋ยวรอผู้ชำนานการมาตอบละกันนะครับ) :) :) :)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ผมใช้ 70 AMP ผม

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ใช้ 65amp แบ็ตอยู่ท้ายรถ ก็ไม่มีรัยเป็นห่วง..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline วอนนอนคุก

• นักรบพเนจร
  • **
ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าติดเครื่องเสียงเพิ่มเปล่าถ้าติด 75แอมป์ ถ้าไม่มีเพิ่ม 65แอม์น่าจะพอ
ต้อมขอแนะนำใช้GSชนิดแบบกึ่งดูแลรักษา สังเกตง่ายๆมันจะมีตาแมว และฝาจุกเติมนำกลั่น
ตอนนี้ต้อมใช้มาจะ2ปีแล้ว เข้าปีที่3ก็จะเปลี่ยนเลยเพราะอายุการใช้งานจะอยู่ประมาณ1-2ปีม่ายรอให้เสียก่อนหรอกเดี๋ยวงานเข้า
หากรถไม่ได้ใช้ควรติดเครื่องยนต์อย่างน้อยๆอาทิตย์ละ3ครังนาน5-10นาทีครับ

Offline bat

• bat

Offline earth4wd

• **
ไดชาร์ทก็สำมะคัญคับ แอมป์เยอะดีครับ แบตแอมป์มาก ก็ควรจะเพิ่มแอมป์ไดชาร์ทด้วยครับ  :D

Offline Khing_kaw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ชื่อ หนึ่ง (แม่พี่ขิง&น้องข้าว) Corsa 3 Door
ขอถามแจมด้วยคน
ตอนนี้รถก็ start ไม่ติดค่ะ แบ็ตก็พึ่งเปลี่ยนเดือนที่แล้ว แต่ ไม่ได้ขับประมาณ 1 อาทิตย์ ไม่ติดซะงั้น
รถไม่ค่อยได้ขับค่ะ อาทิตย์นึงจะขับแค่ วันเสาร์อาทิตย์ ต้องทำไงค่ะ 75 apm ค่ะ เครื่องเสียงเต็มหลังรถค่ะ

คงไม่ได้เป็นที่แบ็ตหรอกนะคะ
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ 

เสื้อผ้าเด็ก แหล่ม ๆ แนวยุโรป ญี่ปุ่น สนใจ แวะดูก่อน
www.khing-kawshop.pantown.com/
งานอดิเรกจ้า หาเงินมาแต่งรถ

Offline earth4wd

• **
เช็คระบบไฟคับ มีรั่วแน่ :หึหึ:

Offline Khing_kaw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ชื่อ หนึ่ง (แม่พี่ขิง&น้องข้าว) Corsa 3 Door
เช็คระบบไฟคับ มีรั่วแน่ :หึหึ:

จะลองดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

เสื้อผ้าเด็ก แหล่ม ๆ แนวยุโรป ญี่ปุ่น สนใจ แวะดูก่อน
www.khing-kawshop.pantown.com/
งานอดิเรกจ้า หาเงินมาแต่งรถ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง