เวลาเลี้ยวเยอะๆ ได้ยินเสียง เอี๊ยด

kontummada · 4539

Offline kontummada

• นักรบพเนจร
  • **
เวลาเลี้ยวเยอะๆ  แบบ หักศอก ได้ยินเสียงดัง เอี๊ยด   
และเวลาเบรก ได้ยินเสียงดังเหมือนกัน   อยากทราบว่า เป็นเพราะอะไรคะ  ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่   ขอบคุณค่ะ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ดังเฉพาะเลี้ยว ก็น่าจะเป็นลูกหมาก หรือไม่ก็ลูกปืน
ค่าเสียหายประมาณ 1 - 2 พันกว่าบาท (รวมทั้ง 2 ข้าง)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
รอคำตอบ ด้วยคน

อาการ คล้ายๆ ครับ ของผม แต่ ของผม ถ้าชับปกติจะไม่ได้ยิน จะได้ ตอนสตาร์ทรถ เช้าๆ เวลาเบรค เวลา เลี่ยว จะมีเสียง

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยางเสื่อมป่าวครับ...  :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยางเสื่อมป่าวครับ...  :เครียด:
ถ้าคุณนาย นน.เยอะ ก็โดนพี่เล่นก่อนแล้วแระ 555+

งั้นเอาตามที่ต้นว่า คุณนายเปลี่ยนยางใหม่เลย เงินเก็บไว้เยอะไม่ดีหรอก 55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เชคพวกสายพานหน้าเครื่องด้วยนะครับ

บางทีมันนานเก่าแข็งและหย่อน ก้อเลยเริ่มส่งเสียง

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline kontummada

• **
ถ้าคุณนาย นน.เยอะ ก็โดนพี่เล่นก่อนแล้วแระ 555+

งั้นเอาตามที่ต้นว่า คุณนายเปลี่ยนยางใหม่เลย เงินเก็บไว้เยอะไม่ดีหรอก 55

ยางก็เพิ่งเปลี่ยนมานะคะ  มันจะดังแถวๆโช๊คอ่ะค่ะ   สงสัยต้องเข้าอู่อีกแล้ว   ขอบคุณทุก คห ค่ะ

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
เป็นเหมือนกันครับจอดทิ้งไว้นาน เช่นตอนเช้ามาสตาร์ทรถแล้วต้องกลับรถเวลาหมุนพวงมาลัยสุดๆเพื่อกลับรถ มันตัง อี๊ดดดดด
ผมเคยไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อมาใหม่เสียงก็หายไป แต่พอนานๆเข้า ก็มีเสียงดังบางครั้ง

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
เชคพวกสายพานหน้าเครื่องด้วยนะครับ

บางทีมันนานเก่าแข็งและหย่อน ก้อเลยเริ่มส่งเสียง

ตามนี้เลยครับ......เกี่ยวกับปั้มเพล....ครับ เวลาเลี้ยวสุดครับ :)

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline โกฮัง

• **
  • No.: 120
  • รุ่นรถ: CORSA  5 D   M/T
  • สีรถ : เขียวเก่า
  • เครื่องยนต์: C14NZ      เหลือ  45 แรง
อาการที่ว่านี้เป็นกันทุกคันครับ...แต่ยังหาสาเหตุไม่เจอ..ส่วนใหญ่ก็คิดว่าเป็นช่วงล่าง...ตัวการจริงๆมันคือ..หนวดกุ้งฝั่งคนขับไปกระแทกกับมูลเล่ย์แอร์ครับ..
ยิ่งตอนถอยหลังแล้วหักซ้ายสุดๆ..จะดังเหมือนอะไรมาสีกับล้อ.แล้วชุ้ดแรงเครื่องด้วยเวลามูลเล่ย์สีกับหนวดกุ้ง..สาเหตุเกิดจากแท่นเครื่องมันสุ้ด...แล้วเครื่องก็ต่ำลง..
ทำให้เวลารถกระแทกแรงจะดังมากๆ...ผมหาสาเหตุนี้มา 2 อาทิตย์ครับ...ในที่ก็เจอตัวการแล้ว...ก็แก้ไขแล้วขับสบายแล้ว...
จะกระแทก...เข้าโค้งก็สบาย...

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
อาการที่ว่านี้เป็นกันทุกคันครับ...แต่ยังหาสาเหตุไม่เจอ..ส่วนใหญ่ก็คิดว่าเป็นช่วงล่าง...ตัวการจริงๆมันคือ..หนวดกุ้งฝั่งคนขับไปกระแทกกับมูลเล่ย์แอร์ครับ..
ยิ่งตอนถอยหลังแล้วหักซ้ายสุดๆ..จะดังเหมือนอะไรมาสีกับล้อ.แล้วชุ้ดแรงเครื่องด้วยเวลามูลเล่ย์สีกับหนวดกุ้ง..สาเหตุเกิดจากแท่นเครื่องมันสุ้ด...แล้วเครื่องก็ต่ำลง..
ทำให้เวลารถกระแทกแรงจะดังมากๆ...ผมหาสาเหตุนี้มา 2 อาทิตย์ครับ...ในที่ก็เจอตัวการแล้ว...ก็แก้ไขแล้วขับสบายแล้ว...
จะกระแทก...เข้าโค้งก็สบาย...

พี่แก้ไขอย่างไรมาหรอคับ ของผมก็ดัง

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

• **
  • เครื่องยนต์: C14NZ      เหลือ  45 แรง
หายางบูทเก่ามารองใต้แท่นเครื่องฝั่งที่คอมแอร์อยู่...เพื่อให้เครื่องสูงขึ้นเหมือนเดิม..สูงขึนได้ประมาณ  1 ซม.น่าจะได้ครับ...
....ถ้ามีงบหน่อยก็เปลี่ยนแท่นเครื่องใหม่เลยครับ....แน่นอนกว่า....ตามนั้นคร๊าบ..
:)

แสดง ว่า อาการนี้เป็น กันเยอะ หะหะหะ

นึกว่า รถผมคันเดียวว

แล้วอาการ ดัง วื้ออออ จากหน้าห้องเครื่อง เวลา ขับ ละครับ ใครเคยเจอมั้ง อาการ นี้  จะดังที่ความเร็ว 60 ขึ้นไป ครับ  ดังกว่าเสียงเครื่องยนต์ด้วยซ้ำไป  อาการหน้าจะคล้าย กับ
http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=5458  เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า ทั้ง 2 ข้าง อาการหายเลย ครับ ไม่ทราบท่านสมาชิก คิด ยังไง ครับ

กะว่าจะไปเปลี่ยน เหมือนกัน แต่ กลัวว่าแก้ ไม่ถูกจุด อ่ะครับ

ขอบคุณ ครับ

ซอพี (ยล.)
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
หายางบูทเก่ามารองใต้แท่นเครื่องฝั่งที่คอมแอร์อยู่...เพื่อให้เครื่องสูงขึ้นเหมือนเดิม..สูงขึนได้ประมาณ  1 ซม.น่าจะได้ครับ...
....ถ้ามีงบหน่อยก็เปลี่ยนแท่นเครื่องใหม่เลยครับ....แน่นอนกว่า....ตามนั้นคร๊าบ..
:)

ยางแท่นเครื่อง หรอครับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

• **
อาการดัง  วี้อๆ...ในห้องโดยสารส่วนใหญ่จะเป็นที่ลูกปืนล้อหลังครับ....ตามนั้น

อาการดัง  วี้อๆ...ในห้องโดยสารส่วนใหญ่จะเป็นที่ลูกปืนล้อหลังครับ....ตามนั้น

ตกลง ล้อหน้า หรือ ล้อหลังดี คับ  หรือว่าเปลี่ยน ทั้งหน้าและหลังเลย

ขอบคุณ ครับ

ซอพี (ยล.)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง