สอบถามเรื่อง front หน่อยครับ

Kaset · 17211

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
พอดีอยากได้ใหม่อะครับ อันเก่าเป็น worldtech ซึ่งมันผีเข้าผีออก อ่านได้มั้ง ไม่ได้มั้ง ยังไงช่วยดูให้หน่อยครับว่าตัวไหนดี อยากได้ราคาประมาณซัก 2500 แพงกว่านี้คงงบหมดแน่ๆ
พอดีมี o2 mini ไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไร ผมเพิ่ง up rom มาเป็น wmb 6.5 อยากจะลองต่อเข้า aux-in ดู ถ้าซื้อ front ใหม่ ไม่รู้ว่าเสียงมันจะแจ่มรึป่าว  :มั้ง: :มั้ง:

ขอความกรุณาแนะนำหน่อยครับ
 :) :)
DEH-1250MPG Year 2010 Series
 Power by
เครื่องเล่นวิทยุซีดี
รองรับการเล่น MP3/WMA/WAV
พร้อมช่องต่อ AUX-in ด้านหน้า

คุณสมบัติเฉพาะ
• รองรับการเล่น CD/MP3/WMA/WAV
• ช่องต่อสัญญาณภายนอก Aux in ด้านหน้าเครื่อง
• แสดงข้อมูลแผ่นบนหน้าจอ 8 ตัวอักษร
• ภาคขยายสูงสุด 50 W x 4ch
• BMX & Comp (Bitmetric Equalizer)
• EEQ 5 Preset 3 Band EQ
• ช่องต่อสัญญาณพรีเอาท์ 1 ชุด (ชุดลำโพงคู่หลัง)
• ปุ่ม Rotary Volume พร้อมรีโมตคอนโทรล

ราคาจาก VivaOnline : 2,500 บาท
------------------------------------------------------------------
KD-R315 สีบรอนซ์เทา
Power by

CD Receiver with Front AUX

คุณสมบัติเฉพาะ
• ภาครับวิทยุ ระบบ HS IVi เน้นความไวสูง และถ่ายทอดความเป็นดนตรี ที่ดี
• ภาคเครื่องเล่น รองรับการเล่น CD CD MP3,WMA
• วงจร DAC 24 บิท
• ช่องต่อ AUX Input ด้านหน้าเครื่อง
• รีโมทคอทโทรลไร้สายขนาดกะทัดรัด
• วงจรปรับแต่งเสียง พาราเมติก อีควอไลเซอร์ 3 ย่านความถี่
• ช่องต่อ Line Output 1 คู่ สามารถสวิทช์เป็น Sub Woofer Output ได้
• ภาคขยาย ไฮ-เพาเวอร์ มอสเฟท กำลังขับ 50 วัตต์ x 4
ราคาจาก VivaOnline : 2,500 บาท
------------------------------------------------------------
CDX-GT290S
Power by

เครื่องเสียงรถยนต์รองรับ CD/MP3/WMA/Tuner

ข้อมูลทั่วไป
• ช่องใส่เครื่องเล่น CD/MP3/WMA/Tuner พร้อมด้วย Aux-In
• ช่องต่อ Aux-in ด้านหน้า
• 52W x 4
• Pre-Out: Rear/Sub Switchable

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline Blackhole

พี่ว่าหารุ่นที่เสียบ usb ได้ จะดีกว่ามั่งครับ เคยลองต่อ ipod shuffle ผ่านช่อง aux เสียงเบามาก แล้วถ้าเราเร่งเสียงเยอะก็มีเสียงรบกวนอีกอ่ะ แนะนำเวปนี้นะราคาถูกดี http://www.klongthom2.com/

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
พี่ว่าหารุ่นที่เสียบ usb ได้ จะดีกว่ามั่งครับ เคยลองต่อ ipod shuffle ผ่านช่อง aux เสียงเบามาก แล้วถ้าเราเร่งเสียงเยอะก็มีเสียงรบกวนอีกอ่ะ แนะนำเวปนี้นะราคาถูกดี http://www.klongthom2.com/

เค้ามาติดต่อซื้อสปริงแล้วช่ายมั้ยครับพี่

Offline Omega VIP

แนะนำของ panasonic เคยซื้อแบบมี Aux in 1800 บ. ครับ

แต่ตอนนี้ในโอเมะใช้ JVC มี USB ครับ  ดีกว่าเยอะอ่ะ  มี USB 8 GB ก็เพียงพอแล้วล่ะครับ  ฟังเพลงไม่ครบแล้ว

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

เห็นด้วย..
ที่ผมกำลังดูอยู่หลังจากใช้ Sony CDX แล้วไม่รุ่ง ก็มี Worldtech +USB +SD เพราะผมไม่สนเล่นแผ่น
อีกตัวที่ว่าจะเอาดูดีหน่อย ก็ Zulex +USB +SD
และอีกตัวที่ดูไม่กระจอก ก็ JVC +USB แต่จริงๆแล้ว ผมไม่ชอบพก USB แต่เด๋วนี้ USB ดีซายน์สวยๆมีเยอะแล้วก็เลย ยอม..!
แต่ถ้าคิดว่าจะเอาเสียงดีๆเลย ก็มี Clarion อันนี้ไม่ต้องมี Amp หรือ Pre ก็แยกเสียงได้เพราะจริงๆ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เค้ามาติดต่อซื้อสปริงแล้วช่ายมั้ยครับพี่
เรียบร้อยแล้วครับ  :)

เรียบร้อยแล้วครับ  :)

Ok ครับขอบคุณครับผม

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมแนะนำ Kenwood ครับ ในราคาที่เท่าๆกัน แจ่มกว่า Pioneer Sony ทุกตัวครับ (ทั้งเสียงและ Function)

ของผม KDC-U6046L แสดงชื่อเพลงไทยได้ด้วย

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
ผมแนะนำ Kenwood ครับ ในราคาที่เท่าๆกัน แจ่มกว่า Pioneer Sony ทุกตัวครับ (ทั้งเสียงและ Function)

ของผม KDC-U6046L แสดงชื่อเพลงไทยได้ด้วย

เท่าไร + ที่ไหนครับ

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

ขอบคุณมากเลยฮะ  :)  ลืม kenwood ไปเลย  :'(

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ

Offline Omega VIP

kenwood เคยใช้สมัยเป็น CD แรกๆอ่ะ  ไม่ค่อยประทับใจ แต่ Clarion อันนี้ยอมรับเลยครับ  ขนาดรุ่นถูกสุดเสียงมันยังดีกว่าทุกยี่ห้อที่กว่ามา

Offline bat

• bat
ราคา2500บาท เดินคลองถมหาไพโอเนีย รุ่นxbas น่าจะพอหาได้ แล้วหาลำโพง6*9 อีกคู่ รับรองไม่ผิดหวังสำหรับชุดนี้
ส่วนที่ท่านอื่นแนะนำ คงน่าเกินงบ
แต่ส่วนตัวชอบแคร์เรียนที่สุด ไปได้ที่ร้านประจำแถวคลองถมมาในราคา1500เท่านั้น ต้องเดินดีๆมีแน่นอน :D :D

Clarion ที่เชียงใหม่มีที่ไหนขายบ้างฮะ ใครทราบแหล่งบ้างอะครับ ผมชักเริ่มสนใจขึ้นมาละ  ;D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Clarion ของใหม่ หมื่น+ ทั้งนั้นครับ
ที่พี่บัติได้มา 1500 ถือว่า โชคนำพาวาสนานำส่งครับ

มาดูตัวนี้ ก็น่าสนใจดี

Single cd Priority DVD-T222 SD ราคา 4,200 บาท

เครื่องเล่นดีวีดี รีซีเวอร์แบบ 1 แผ่น ขนาด 1 DIN
หน้าจอ Flip Down ระบบสัมผัส MULTI COLOR SIMILAR DOT MATRIX LCD
รองรับการใช้งานกับ DVD/VCD/CD/MP3/DIVX/JPEG
ช่องต่อ AUX IN ด้านหน้า สามารถพ่วงเครื่องเล่น MULTIMEDIA PORTABLE ได้
พร้อมด้วยช่องต่อ USB และ SD Card
ภาคขยาย 62 วัตต์ x 4
ปรับควบคุมเสียงเบสส์, ทรีเบิล, บาลานศ์, เฟเดอร์
มีฟังค์ชัน DSP SOUND EFFECT ( Classic, Pop, Rock, Flat )
ระบบป้องกันการอ่านแผ่นสะดุดเนื่องจากการสั่นสะเทือน ( ESP )
สามารถตั้งความจำสถานีวิทยุได้ 30 สถานี ( 18 FM/12 AM )
ขั้วต่ออินพุท/เอาท์พุทสำหรับต่อการใช้งานกับ AUDIO/VIDEO
รีโมทคอนโทรลไร้สาย.

ได้มาครบๆ เลย ทั้ง DVD USB SD DSP(ทีแรกนึกว่าตัวแยกเสียง 3มิติ ของ Pioneer เนาะ 55+)
ผมชอบหน้าปัดเรียบๆครับ แต่ไม่เรียบแบบ McIntosh Denon หรือ Nakamishi นะครับ..

หน้าปัดแบบนี้ก็สวย

Pioneer_DEH_600BT

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เครื่องเสียง ต้องฟังเสียงนะครับ

ลองไปฟังเองเลยดีกว่า ที่ผมแนะนำ Kenwood เพราะตอนซื้อไปฟังมาทั้งร้านแล้ว ในงบเท่ากัน Kenwood ตอบโจทย์ผมได้มากกว่า

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

อันบนราคามันแพงไปอะครับ แต่ฟังก์ชั่นมัสุกตรีนจริงๆ ครบทุกอย่าง  :shock:

ผมไปเจอในเวบมา Front clarion CD USA ถอดจาก chevrolet ป้ายแดง 2500 บาท
ใส่ไม่ได้แน่เลย มันใหญ่ไป  :-X

Offline pakavat

Kenwood อีกเสียงครับ ถ้าเทียบราคาระดับนี้ แล้วใช้ๆ ฟรอนขับลำโพง Kenwood ดีที่สุดครับ
ยกเว้นจายกระดับเปน พวก Clarion Alpine ครับ บ้านผมมีทุกยี้ห้อลองมาหมดแล้ว
อีกที่ก็หาลำโพงดีๆมาอีกสักคู่ครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แนะนำธานินท์ครับ :D :D :D ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญ :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: แต่ไม่มี port usb มั๊ง ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

แนะนำธานินท์ครับ :D :D :D ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญ :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: แต่ไม่มี port usb มั๊ง ;D ;D ;D
รุ่นนี้ป่ะครับ

หรือรุ่นนี้ดี

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ส่วนตัวนะชอบ clarion อ่ะ เสียงมันใสดี  :)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
รุ่นนี้ป่ะครับ

หรือรุ่นนี้ดี

ได้ทั้งสองรุ่นเลยอ่ะ :D :D :D แบบว่ารักพี่เสียดายน้องอ่ะครับ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แบงค์ครับ... เรื่ิองเครื่องเสียง คุยกัน คนละภาษา ตอบกันเป็นปีก็ไม่จบนะ...

หูใครหูมันเท่านั้นครับ ต้อง เอา ฟอนท์ มา เสียบเทียบกับลำโพงรุ่นที่เราใช้เพื่อ ดูคาเรคเตอร์เสียงด้วยว่าชอบหรือไม่นะ

ยิ่งเชียงใหม่ ราคามัน แพงเวอร์ ถ้าแบบต้นที่เคยเดินคลองถม เดินอมร เดินบ้านหม้อ มาก่อน ราคามันต่างกัน พอดูเลยครับ

เครื่องเสียง แต่ละตัว มีจุดเด่นต่างกันออกไป  เอาราคามาเป็นตัวกำหนด ไม่ค่อยได้เพราะว่า ต้องดูว่า มันฟังแล้วเข้าหูเราหรือไม่...

สมมุติว่า ชอบ เคนวูด แต่ละรุ่น มันก็ ราคาต่างกัน คาเรคเตอร์ก็ต่างกัน ถ้าไม่มีที่ให้ลอง... ก็มืดครับ ไม่รู้ว่าจะได้ที่ชอบหรือไม่้

ตัวต้นเองนะ จะแนะนำว่า AUX อ่ะ อย่าไปใช้่มันเลย คลืนกวนมันเยอะ เลือกที่มี USB เป็นพื้นฐานดีกว่า จากที่ได้ลองมา mp3cd มันก็ ป่วยๆ อ่านๆไปก็อาจจะมีการ กระโดดให้เสียฟิว เพราะว่า มันมีโอกาสแผ่นเป็นรอย

ต้นไม่ได้หูทองหูทิพนะ แต่ว่า จากที่เคยลองฟังมา ยี่ห้อที่ มันทำในไทย ผลิตในจีน เสียงมันแปล่งๆ ทุกตัวเลย ไม่รู้ทำไม ฟังแล้วแปลกๆ ใช้ๆไปสักพักใหญ่ๆ ก็รวน ถ้าจะเลือกใช้งานเลือก ตัวยี่ห้อที่มันเป็นที่รู้จักดีกว่านะ ความสเถียนมันต่างกันมาก...

รถ corsa ต้นใช้ kenwood เพราะว่ามันมี usb และราคาถูกที่สุด เท่านั้นเลย ฟังเสียงแล้วโอเคก็จบ ใช้มาตั้งนาน ยังไม่รวน

omega ใช้ บาวคุ้ง (สะกด eng ไม่เป็นฮะ) ที่ระเห็นมาจาก corsa เพราะว่า มันเข้ากับชุดลำโพง ทั้งระบบยี่ห้อเดียวกัน ของรถคันนี้ (แต่ว่าเอาไปใส่กับ ตัวเครื่องเล่น ตรงรุ่นแท้ๆ เสียงดีกว่าหลายเท่านัก) ตอนนี้ mp 3 รวนๆ ครับ อมรบอกว่าเป็น จุดอ่อนของรุ่นนี้อยู่้แล้ว

แต่ในใจชอบ แคเรียนครับ รอมีเงินก่อน แล้วปัญหาคือว่ามันจะให้ดีต้อง ใช้ทั้งระบบของมัน(เครื่องเสียงสายทางฝั่งยุโรป มักจะชอบให้ใช้ทั้งระบบ เพื่อความสมบูรณ์ที่สุด ซึ่ง มันก็เป็นแบบนั้นจริงๆเจอมากับตัวแล้วฮะ)

เลือกดีๆนะ ของซื้อมาไม่ถูกใจ จะต้องทรมานกับมันไป อีก 3-4 ปีกว่ามันจะพัง...  :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline slongch

• นักรบพเนจร
  • **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan
corsa มีช่องติดลำโพงหลัง ใช้ขนาดกี่นิ้ว
ติดตั้งลำบากอะป่าวและมันมีสายฯรออยู่เลยไหมครับ ???

neutral images

corsa มีช่องติดลำโพงหลัง ใช้ขนาดกี่นิ้ว
ติดตั้งลำบากอะป่าวและมันมีสายฯรออยู่เลยไหมครับ ???

ข้างหลังมันกะติ๊วหลิวมากเลยพี่ กะด้วยตาน่าจะราวๆ 4" ครับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ใส่ 2.5-3 นิ้วครับ ไปกหาตามเชียงกงพอได้

ลำบากไหม อยุ่ที่ คนครับ แบบผม ก็ไม่ทำเองฮะ ส่งร้านดีกว่า ไม่กี่ 100 ครับ

ไม่มีสายรอครับ  จะให้ดี มีทวิสเตอร์อีกตัวแล้วเดินผ่าน ครอสโอเวอร์ ด้วย...

จุดประสงค์ของมันไม่ได้ต้องการ มวลของเสียงนะครับ มันแค่เติมเต็ม สเตท์ของเสียงที่มัน มาไม่ครบจากลำโพงคู่หน้าครับ  :)

:) :) :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ขอบคุณฮะพี่ต้น ผมว่าที่เชียงใหม่ขาย front แพงเอาการอยู่ ซื้อตรงจากเวบถูกกว่ากันเกือบพันเลย ลำโพงคู่หน้าผมเป็น JBL 3 ทางครับ ด้านหลังก็ SONY แบบกรวย ถ้า kenwood ที่ร้าน แล้วไม่ซื้อ มันจะว่ามั้ยเนี่ย  ;D แต่จะไปหาเดินซื้อเอง

ผมชอบแนวเพลงมันส์ๆ จังหวะตึ๊บๆ ไม่ก็เพลงฟังสบายๆ ชิวๆ ไม่รู้ว่า front ตัวไหนจะตอบโจทย์ได้ดีเนี่ยยย  :สำนึก:  :สำนึก:

Offline chanat

• Tel 0896762564
เรื่องเครื่องเสียง นี่ตอบยากจัง ครับ ต้องมาฟัง ผมเอง เป็นนักดนตรี ฟังอะไรๆมาหลากหลาย มันนานาจิตตังครับ ต้องลองฟัง จัดสรรไปตามงบที่ท่านมีอยู่ ถ้าเน้น รายละเอียดเสียง ที่ดี ผมแนะนำ ALPINE CLArion ไร พวกนี้ ครับ ลองไปฟังแล้วเทียบๆกับอย่างอื่นดูครับ แต่ระบบเสียงที่ดีไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ ฟร้อนอย่างเดียวครับ ต้องรู้ก่อนว่าเราต้องการอะไรแค่ไหน ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ถ้าเอาแบบนั้นนะ ใช้ ไพโอเนีย หรือเคนวูด คุ้มเงินกว่า มี usb ด้วย เน้น ตู้มๆ กับฟังสบายๆนะ

ไม่ก็ไอ้นี่ก็ได้นะ มาครบเลย...

ถามก่อน เราจะใส่ซัพเพิ่มในอนาคตหรือเปล่า เพราะว่า ตัวนี้ มัน 50x4 + Line Output 1 ชุด  (ต่อซัพมั้ง)

น่าจะพอใช้นะ เอางี้ดีกว่า แบงค์ดูจากเวบไหนฮะ เดี่ยวต้นจะ เข้าไปช่วยเลือกให้  :) เน้น ถูกและดีนะ

lap Time

ถ้าเอาแบบนั้นนะ ใช้ ไพโอเนีย หรือเคนวูด คุ้มเงินกว่า มี usb ด้วย เน้น ตู้มๆ กับฟังสบายๆนะ

ไม่ก็ไอ้นี่ก็ได้นะ มาครบเลย...

ถามก่อน เราจะใส่ซัพเพิ่มในอนาคตหรือเปล่า เพราะว่า ตัวนี้ มัน 50x4 + Line Output 1 ชุด  (ต่อซัพมั้ง)

น่าจะพอใช้นะ เอางี้ดีกว่า แบงค์ดูจากเวบไหนฮะ เดี่ยวต้นจะ เข้าไปช่วยเลือกให้  :) เน้น ถูกและดีนะ
ที่ผมดูก็ http://www.vivaonline.biz แต่มันไม่มีของ kenwood นะซิครับ  :( มีแต่ของ pioneer jvc sony
ในอนาคตผมอาจจะใส่ตู้ sub ฮะ พอดีเห็นที่อมร ราคาประมาณ 1200 ลูกเล็ก ตอนนี้ก็เดินหา power ถูกๆ มือสองอยู่  ไม่ได้เอาหรูหราอะไรมากมาย ซัก 500 - 900  ;D พอให้มันขับได้ก็ ok ละฮะ ส่วน pre amp นี่ไม่รู้จำเป็นรึป่าว  :มั้ง:

ผมมี mono อยู่สองตัวเก็บไว้มันต่อไฟบ้านกับไฟรถยนต์ได้ ไม่รู้มันจะเอามาใช้กับ sub ได้รึป่าว  :มั้ง:

Front เลือกยี่ห้อดีๆทนๆแล้วก็รองรับอุปกรณ์ใหม่ๆให้ตามสมัยหน่อยแล้วเปรียบเที่ยบในราคาเดียวกัน

หลายๆยี่ห้อว่าอันไหนคุ้มก็เอาอันนั้นแหละครับขอแค่อย่าไปเอายี่ห้อแปลกๆที่ไม่คุ้นมาใช้ก็พอ

ผมก็ใช้ Front ของ Pioneer อยู่อ่าน CD ได้อย่างเดียวใส่มา 8 ปีได้ละยังใช้การได้ดีปรกติ

แต่ที่ฟลุ๊คสุดคือสามเดือนก่อนได้ พาวเวอร์ มาสองตัวกับ ปลี แล้วก็ซับ 12 นิ้ว 2 ดอกตีตู้มาแล้วใส่ท้ายรถพอดีเลย

สนนราคาที่ 2500 บาทพร้อมติดตั้งครับ.....ดังจนเมาเลยครับ

เรื่องเครื่องเสียงนี่แล้วแต่คนชอบครับผมเป็นนักดนตรีไม่ใช่นักฟังเพลงเลยไม่ค่อยเลือกเครื่องเสียงครับ

อะไรก็ได้ที่ แหลม กลาง เบส มาครบก็ถือว่าฟังได้แล้วครับ

เพราะต่อให้เครื่องเสียงราคาเป็นล้านก็ตอบสนองการฟังได้ไม่สมบูรณ์เหมือนฟังจากคอนเสิร์ตสดครับ

เครื่องเสียงต่อให้ดีแค่ไหนถ้าเราเปลี่ยนที่นังฟังมิติของเสียงก็เปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง