ผู้ชายนะคะ!

naxalez · 1012

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
on: 04 Jul 2010, 11:21
แหะ แหะ.. ชื่อเพลงน่ะคับ

พอดีพี่มือกีตาร์ที่เคยทำวงด้วยกันตอนนี้เค้ามีผลงานออกมาแล้วฝากโปรโมตน่ะครับ
อยู่ค่ายเดียวกับพวกอพาร์ตเมนต์คุณป้าครับ
ทำกันเอง โปรโมตเอง ขายเอง (เจ๊งเอง)

ยังไงก็ฝากไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะครับ
I'm not a pig : ผู้ชายนะคะ
http://www.you2play.com/player/media_type,song/id,8269/

แต่ก่อน พี่คนนี้เล่นแนว blues อยู่กับผมในผับฝรั่งย่านสุขุมวิทคับผม
ความเป็น Blues กับ Rock n' Roll มันฝังเข้าเส้นครับ
เพลงนี้มีจังหวะแบบ  rock n' roll มาผสมกับดนตรีแนวๆอินดี้
ร่วมสมัยทั้ง melody และ lyric งับ
หากฟังแล้วถูกใจ โหลดเป็นเพลงรอสายได้เลยที่
กด *494275 โทรออก แล้วกด 01 ได้เลยครับ สนับสนุนนักดนตรีมีอุดมการณ์ ผลงานใหม่ๆกันคับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #1 on: 04 Jul 2010, 12:31
 :D เหอะๆ ดีๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
Reply #2 on: 04 Jul 2010, 20:43
คอเดียวกันครับ :D :D :D

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #3 on: 05 Jul 2010, 12:07
โอ้ คอเดียวกันเหรอครับพี่เอ
แต่ก่อนมันแทบจะเป็นชีวิตของผมเลยแหละฮะ
กลับจากโรงเรียน 4โมงครึ่งวิ่งหาข้าวเย็นให้พ่อ
5โมงครึ่งต่อรถเมล์ ต่อมอไซ ลงเรือ ต่อรถพ่อแม่มือกีตาร์ ถึงห้องซ้อมเกือบๆทุ่ม
ซ้อมยัน 3-4 ทุ่ม กลับถึงบ้าน 5 ทุ่ม
อยู่กับดนตรีแนวๆนี้ตลอด 2 ชั่วโมง อาทิตละ 3-5 วัน

ส่วนพี่อู๋เจ้าของเพลงที่เอามาลงเนี่ย
แต่ก่อนแกขี่มอไซมาจากตัวเมืองแปดริ้ว มานอนค้างบ้านผม(สุขุมวิท 101/1)
เพื่อที่จะ ขี่มอไซ ลงเรือ และขี่ต่ออีก 10 กว่าโลเพื่อไปซ้อม
สุดท้าย ผมก็ต้องเลิกเป็นนักดนตรีเพราะพ่อต้องมาก่อน
ส่วนพี่อู๋ ออกจากวงเพราะทนความกดดันจากที่บ้านและการเดินทางไม่ไหว
ตอนนี้ไปเปิดโรงเรียนสอนดนตรีแล้วก็ทำเทปแล้ว ได้ทำตามความฝัน ได้งานที่ัตัวเองรัก
ส่วนวงนั้นก็อยู่ในค่าย Love is เพลงเสร็จแ้ล้ว รอเวลาออกอย่างเดียว
ส่วนตัวผม ยังไม่รู้เลยว่าจะเดินต่อไปทางไหนครับ 5 5 5

Offline zouldiax

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #4 on: 06 Jul 2010, 02:09
แนวดนตรี แบบนี้เล่นตามร้านอาหาร รับรองไม่ตกงานแน่ครับ  :D

แต่ถ้าอยากจะออกอัลบั้มจริงๆจังๆ ต้องมีเอกลักษณ์ของตัวเองมากกว่านี้อ่ะงับ
 :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง