ดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ

ตัวเล็ก · 3058

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ก่อนอื่นขอบคุณสมาชิกทุกท่านสำหรับคำแนะนำค่ะ
วันจันทร์ได้เอาตัวเล็กไปไว้อู่สินแล้วค่ะ
วันอังคาร(ตะกี้) ทางอู่แจ้งว่าเกียร์เจ๊ง  :dead: เลยคิดว่าฮอลดีกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนก้อไม่รู้ว่าจะใช้ได้อีกนานเท่าไหร่
เหมือนซื้อหวย (ซึ่งถูก(กิน)ประจำ)  :ตาย:
อีกอย่างราคาฮอล 25,000 เปลี่ยน 20,000

ถูกต้องแล้วครับ เพราะเปลี่ยนเป็นของมือสอง ข้างในเป็นไงไม่รู้ ..... เมื่อก่อนคุณลูกตาลเคยไปฮอลที่อื่นมาก็ห้าหมื่นอะครับ  :D

Offline aor

ก่อนอื่นขอบคุณสมาชิกทุกท่านสำหรับคำแนะนำค่ะ
วันจันทร์ได้เอาตัวเล็กไปไว้อู่สินแล้วค่ะ
วันอังคาร(ตะกี้) ทางอู่แจ้งว่าเกียร์เจ๊ง  :dead: เลยคิดว่าฮอลดีกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนก้อไม่รู้ว่าจะใช้ได้อีกนานเท่าไหร่
เหมือนซื้อหวย (ซึ่งถูก(กิน)ประจำ)  :ตาย:
อีกอย่างราคาฮอล 25,000 เปลี่ยน 20,000

ต้องต่อเก่งแน่เลย อิอิ หรือพี่สินใจอ่อนหว่า..... :มั้ง:

"เปลี่ยน 20,000" เนี่ย คุณเขาหมายถึงเปลี่ยนเกียร์มือสอง โดยเทรินของเดิมไว้มังครับพี่ ไม่ได้ลดจาก 25K เหลือ 20K
ปีก่อนหน้านี้ ผมเปลี่ยนเกียร์ออโต้มือสอง (เทรินของเก่า) ที่สินออโต้เขาคิด 18K

Offline aor

วันอังคาร(ตะกี้) ทางอู่แจ้งว่าเกียร์เจ๊ง  :dead: เลยคิดว่าฮอลดีกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนก้อไม่รู้ว่าจะใช้ได้อีกนานเท่าไหร่
เหมือนซื้อหวย (ซึ่งถูก(กิน)ประจำ)  :ตาย:

ผมก็ใช้คอร์ซ่า 5 ประตู ออโต้เหมือนกัน เพิ่งไป O/H เครื่องที่สินออโต้ ส่วนเกียร์ออโต้ก็เอามือสองที่สินออโต้เช่นกัน ตอนนั้นยังไม่ค่อยรู้เรื่อง (ว่า O/H มันดีกว่า) ถ้าตอนนี้เกียร์จะเสียอีก ก็จะเลือก O/H แน่นอนครับ คุณตัดสินใจถูกแล้วครับ (ทั้งวิธีการและอู่ที่เชื่อถือได้)

อย่ารู้คับไปฮอนเครื่องมาเท่าไหรคับกะว่าจะไปทามบ้างอ่า

ตอนนี้คิดๆๆอยู่

เนี่ยครับ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5668.0.html

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง