จากนี้..ไปไหน..??

thiratoon · 8098

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #30 on: 24 Jul 2010, 21:02
ยินดีครับ แต่ต้องมาโคราชนะจะเป็นเจ้ามือเอง
ให้เวลาเก็บตังค์ หลัง 20 สิงหา...ได้เจอแน่ครับ

....หมู่เฮาเตรียมพร้อม...ลุงออซ ลุงชัย ลุงวัชร ลุงพี่นุ่น ลุง Bat ....น้องๆพี่ทั้งหลาย...อ.หน่ากะ น้าหนวดฯ จะปิดโคราชเลี้ยงส่ง stitch

จริงดิ  8) 8) 8)
จริงสิลุง...เพื่อนผม เขาคำไหนคำนั้น..ว่าแต่เราจะไปกันได้จริงหรือเปล่านี่สิ... :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #31 on: 24 Jul 2010, 21:13
ยินดีครับ แต่ต้องมาโคราชนะจะเป็นเจ้ามือเอง
ให้เวลาเก็บตังค์ หลัง 20 สิงหา...ได้เจอแน่ครับ

....หมู่เฮาเตรียมพร้อม...ลุงออซ ลุงชัย ลุงวัชร ลุงพี่นุ่น ลุง Bat ....น้องๆพี่ทั้งหลาย...อ.หน่ากะ น้าหนวดฯ จะปิดโคราชเลี้ยงส่ง stitch

จริงสิลุง...เพื่อนผม เขาคำไหนคำนั้น..ว่าแต่เราจะไปกันได้จริงหรือเปล่านี่สิ... :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

อาจได้แวะไปดูเของด้วยไง

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
Reply #32 on: 24 Jul 2010, 21:27
คงไม่มีโครงการซื้อรถใหม่ภายใน 10 ปีนี้อ่ะครับ  คงใช้ Opel ไปเรื่อย  เพราะ คันต่อไปที่จะซื้อคงเป็น Mazda MX-5 ( NB )

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #33 on: 24 Jul 2010, 21:34
ผมไม่มีโครงการซื้ออีกเลยใช้ jeep กับ opel ปี 96 ทั้งคู่ไปเลื่อยๆ มีแต่ปรับปรุงพัฒนาให้มันสมบูรณ์ ตลอดเวลา

เราใช้รถเก่า เมื่อเราเริ่มไม่มั่นใจมัน เราจะไม่มีความสุขเลยที่จะใช้มัน ดังนั้นดูแลให้สมบูรณ์ ให้มาก่อนความสวยงาม รูปโฉมภายนอก แล้วใช้มันเดินทางไกลๆ เรื่อยๆ ไม่กี่ทริปก็จะมั่นใจมันไปเองครับ

Reply #34 on: 25 Jul 2010, 00:00
ผมไม่มีโครงการซื้ออีกเลยใช้ jeep กับ opel ปี 96 ทั้งคู่ไปเลื่อยๆ มีแต่ปรับปรุงพัฒนาให้มันสมบูรณ์ ตลอดเวลา

เราใช้รถเก่า เมื่อเราเริ่มไม่มั่นใจมัน เราจะไม่มีความสุขเลยที่จะใช้มัน ดังนั้นดูแลให้สมบูรณ์ ให้มาก่อนความสวยงาม รูปโฉมภายนอก แล้วใช้มันเดินทางไกลๆ เรื่อยๆ ไม่กี่ทริปก็จะมั่นใจมันไปเองครับ
ก็ภาวนา...ให้ Opel corsa 3dr มีเหลืออยู่ในตลาดไว้ให้ใช้บ้างนะ  อย่าได้กว้านซื้อให้หมดตลาดเร๊ย :please: ขอร้องเถอะ..เดี๋ยวคนอื่นจะไม่มีใช้ เอิ้กๆๆ  
8) 8) 8) 8)........... 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #35 on: 25 Jul 2010, 00:09

อาจได้แวะไปดูเของด้วยไง
จุ๊ จุ๊ จุ๊.... :-*

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #36 on: 25 Jul 2010, 07:25
เออ...เพื่อนพ้องน้องพี่ อย่าเข้าใจกระผมผิดไปนะครับ  แม้ผมจะประกาศขายรถไปแล้ว...จิตวิญญาณของผมยังคงมีทุกคนเป็นเพื่อน เป็นมิตรที่ดีครับ

Stitch แม้จะเป็นเพียงรถคันหนึ่งในบรรดา 14 คันที่ผมเคยมีมา....แต่เป็นมันเพียงคันเดียวที่ที่ผมสุดประทับใจกับสมรรถนะ ผูกพันธ์กับสิ่งที่ผมตั้งใจพัฒนามากับมือด้วยหัวใจ....
ผมฟูมฟักพัฒนามันมา 2 ปีกว่า..ค่อยเป็นค่อยไป..จนเป็นหนึ่งเดียวที่ไม่มีใครเหมือน และเป็นแรกจูงใจให้ใครอีกหลายคนได้
ผมมีความสุขกับสิ่งที่ผมทำมาและ สุขอย่างยิ่งกับมิตรไมตรีที่อบอุ่น จากพี่ๆน้องๆใน opel.in แห่งนี้....มีสุขและประทับใจทุกคนเสมอ  และยังเต็มเปี่ยมตลอดไป

ต้องขอตอบปฏิเสธ  สำหรับใครก็ตามที่คิดว่าผมไม่มั่นใจแบรนด์ OPEL   เพราะหากผมไม่มั่นใจใน OPEL ผมจะมาทนกับมันทำได้ตั้ง 2ปีกว่า และจะยาวไปเรื่อยๆๆๆ
..และขอปฏิเสธงานเลี้ยงส่งผม..เพราะผมจะไม่หนีไปไหนแม้จะเปลี่ยนรถใหม่ก็ตาม....เว้นแต่..มีใครๆๆมาตั้งกระทู้ขับไล่ผม(ซึ่งผมก็จะยังไม่ไป อิอิ)

ทิดหนวดทวดมหาหมอ กะ อาจารย์ ผศ.ดร.หน่า..มาเป็นเจ้าภาพเลี้ยงส่งเจ้า Stitch ซะดีดี

ผมภูมิใจเสมอ กับรถคันสีแดง จมูกโด่ง เปิดsunroof ได้ ไว้อวดสาวๆ(ธุรกิจบัณฑิต) ได้ทุกๆเย็น...หันควับ หันควับ...แอบชี้ตามหลัง...อุ้ย กระหยิ่มซะไม่มี

น้า(เมีย)สาม กะ เสี่ยกุ้ง...ครับ   พี่รู้สึกอย่างที่กุ้งว่ามาตั้งแต่วันที่รับเงินมัดจำแล้ว...ใจหายครับ  แต่ทุกอย่างมันต้องเดินไปตามที่เราตัดสินใจและวางแผนไว้ครับ

จากนี้....แม้ผมจะไปใช้รถคันอื่น แต่มันก็ยังเป็น OPEL ในใจเสมอสำหรับผม...แม้จะผลิตโดย Auto Alliance ก็ตาม

ต่อไป...ผมมีแผนจะหา 3dr มาพัฒนา เพื่อเตรียมให้มันเป็น Classic car ในไม่ช้านี้...เตรียมรอชม..ครับ

เอ้า...หมู่เฮาเตรียมตัวจ้า....... :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

สงกาสัยจาเลี้ยงส่งเจ้าซักกะติ๊ดม่ะได้หรอกมั๊งครับน้าวัชัเพราะว่าเค้ายังอยู่อ่ะนะเพียงแค่เปลี่ยนคนเชยชมเท่านั้นเอง  แต่อาจจะต้องเลี้ยงส่งเจ้าของรถเดิมหรือเปล่านี่สิน่าคิด 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline zince

Reply #37 on: 25 Jul 2010, 17:16
ส่วนของผมคงอยู่ด้วยกันเป็นคู่ชีวิตหละครับ
ชอบเวลาขับไปไหนมาไหนมีคนมอง ขับกวน...ใครก็ไม่ต้องกลัวว่าเขาจะจำไม่ได้
... มีรถก็ต้องซ่อม ต้องทำ ถ้าไม่ซ่อมไม่ทำมีรถก็ไม่สนุกดิครับ เนอะๆๆ 
(แต่ตอนนี้อยากได้ maserati เก่าๆ มาครอบครองอีกซักคัน)  ;D

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #38 on: 27 Jul 2010, 10:04

คอนเฟริ์มบ่.. คนโคราชรอจัดพบปะกันอยู่ตั้งนานแย้วววววว..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #39 on: 27 Jul 2010, 16:17

คอนเฟริ์มบ่.. คนโคราชรอจัดพบปะกันอยู่ตั้งนานแย้วววววว..
ไป ไป ไป  พี่ท่านนุ่น ....ช่วยเป็นโต้โผหน่อยแน....น้าหนวด กะ ลุงออซ..ลุงวัชร   น้าสาม กรุณาเตรียมรถไว้ให้ดี

ส่วนของผม....มันเลื่อนเปิดอีกแล้ววววว.......ไป NEoละกัน

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
Reply #40 on: 27 Jul 2010, 19:06
สำหรับผม....ตราบใดรถตลาด..เหล็กไม่แข็งเท่ารถยุโรป ผมก็ไม่สน  :red:

ถ้าโอเปิลหมดไปจากโลกนี้ ผมก็จะหันไปหา โฟลค์หรือออดี้ โดยไม่ลังเล  :ปลิว:

ผมขอแลกความจุกจิกนิดๆหน่อยๆ กับความปลอดภัยในชีวิตต่อไป  เพราะผมกลัวตาย   :วิญญาณ:

ที่สำคัญ นั่งนับเงินที่เสียไปทั้งหมดกับ โอเปิล ยังไม่ได้ ครึ่งของ วีออส เลย แล้วผมจะไปสนทำไม  8) 8) 8)

สำหรับพี่โทนี่   ผมคิดว่า อย่างพี่คงจะทนไม่ได้นานหร๊อก....
เดี๋ยวก็ได้น้องเปิลกลับมาขับเหมือนเดิม

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline M.I.O.P.

• นักรบพเนจร
  • **
  • ARM
Reply #41 on: 27 Jul 2010, 21:52
ส่วนผมใช้รถ Opel Corsa แทนเท้าไม่ใช้รถแทนหน้า คงใช้มันไปอีกนาน ถ้าซื้อป้ายแดงก็ต้องเป็นหนี้อีก ไม่เอาดีกว่า ใช้รถเก่าแต่กระเป๋าอวบอั๋นดีกว่า 555

พอเพียง พอดี พอประมาณ มีความสุขได้

Reply #42 on: 27 Jul 2010, 22:00
สำหรับผม....ตราบใดรถตลาด..เหล็กไม่แข็งเท่ารถยุโรป ผมก็ไม่สน  

ถ้าโอเปิลหมดไปจากโลกนี้ ผมก็จะหันไปหา โฟลค์หรือออดี้ โดยไม่ลังเล  

ผมขอแลกความจุกจิกนิดๆหน่อยๆ กับความปลอดภัยในชีวิตต่อไป  เพราะผมกลัวตาย  

ที่สำคัญ นั่งนับเงินที่เสียไปทั้งหมดกับ โอเปิล ยังไม่ได้ ครึ่งของ วีออส เลย แล้วผมจะไปสนทำไม  

สำหรับพี่โทนี่   ผมคิดว่า อย่างพี่คงจะทนไม่ได้นานหร๊อก....
เดี๋ยวก็ได้น้องเปิลกลับมาขับเหมือนเดิม

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)
อารามิส..คิดจะเดาใจกันรึ..หุหุหุ   ........ไม่นานแน่ ไม่นานจริงๆ.......ตอนนี้คันใหม่เขาเลื่อนเปิดตัว...ว่างๆช่วงนี้ทำไรดีหว่า...

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #43 on: 27 Jul 2010, 22:27
เหอะๆ ถ้าเห็น โกดังตามอู่ต่างๆ และ เชียงกง ที่ต่างๆแล้ว อีกราวๆ 50 ปี----- อะไหล่น่าจะหมด ถึงตอนนั้น
ก็คงวางเครื่อง โอเปิล รุ่นใหม่ๆกันไปนะครับ ยังไง โลกมันก็หมุนทุกวันของมันก็ผลิตมาเลื่อยๆ จีเอ็ม ต่อให้เจ๊ง อย่างมากก็ขาย ก็คงมีคนที่ หู ตา ดี ซื้อไป
จริงๆแล้วอยากจะบอกว่าถ้าใครบ้าน รวยๆ ได้โปรดนำเข้ามาทีเถอะครับอยากได้คอซ่า ดี สีเหลือง เหอะๆ
แต่คงต้องดูราคานิดนึงนะครับ ผมว่าถ้านักบริหารจัดการที่ดี ใส่ใจ ผู้บริโภค แล้ว สามารถ นำ ยี่ห้อ วอคฮอ มาทำตลาดบ้านเราได้สบายๆ เลือกรุ่นรถ ดีๆ เหมาะก็ ประเทศไทย
ทำการปรับปรุงระบบ ระบายความร้อน และ จัดสรรค์ออฟชั่นให้เหมาะสม ผมว่าราคา สู้ได้นะ เพราะไอ้กระป๋องที่วิ่งกันอยู่ทุกวันนี้เขาก็ทำกัน รถโฮเด้นมากมายก็ ทำที่บ้านเราส่งไปขายเขา ฉะนั้น ก็แค่เปลี่ยน ตรา มาขายบ้านเราก็จบ เหอะๆ พูดง่าย จริงๆกรู เหอะๆผมไปลาวมา ผมว่าระบบจัดการบ้าน ดี แต่คนยังการศึกษาน้อย โดยภาพรวมนะ
จริงไม่ต่างจากบ้านเรา หนำซ้ำดีกว่าด้วย เหอะๆ คนปกครองง่ายนะ
รถถ้าซ่อมดีๆ เอาของใหม่ๆใส่เข้าไปยังไงมันก็ใหม่ครับ เหอะๆ แต่เงินมันหายากครับ จะไปไหนก็ขี่โอเปิลไป ก็แปลกตาดีครับ เหอะๆ
สรุปสัตว์โลกย่อมเป็นตามกรรมครับ ทำแบบไหน ก็ได้แบบนั้น อาเมน................
 8)

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
Reply #44 on: 27 Jul 2010, 22:33
ไปเจอมาาา   เฟี๊ยต ของ พี่โทนี่ มา เป็น ขบวน เล้ยย  ;D ;D 8) :วิญญาณ:

Reply #45 on: 27 Jul 2010, 22:44
 :หึหึ: เลยได้รู้ ว่า เฟี๊ยต บ้า ของ น้าหมอ หน้าตา มาน เป็น อย่างงี้ นี่เอง  :วิญญาณ: 8)

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #46 on: 27 Jul 2010, 22:53
พี่เจี๊ยบไปเที่ยวลาวมาเหรอฮะ
อยากไปเที่ยวค้างคืนมั่งอ่ะ
ไม่ได้ค้างคืนต่างบ้านมากี่ปีแล้วเนี่ยยยย มีแต่เรื่องให้ห่วง

เบอร์โทรพี่เบอร์ไรนะฮะ ช่วย pm มาให้หน่อยได้มั๊ยครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #47 on: 27 Jul 2010, 22:57
อี้.... ตัว 4 ประตูไม่เท่เลย.... :red: :red: :red: :red:

มันต้องแบบนี้จิ....

นี่จะเป็นเหตุผลเดียวที่ผมเคยคิดจะซื้อมันฮะ...

แต่ว่า... สงสัย corsa กินขาดแฮะ... อิอิ  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #48 on: 27 Jul 2010, 22:59
ไปเจอมาาา   เฟี๊ยต ของ พี่โทนี่ มา เป็น ขบวน เล้ยย  ;D ;D 8) :วิญญาณ:
ที่สาวปรู เห็นมานั้นมัน Fiesta sedan อะครับ...เห็นแล้ว ลมขึ้น..ปรี้ด ปรี้ด ๆๆ

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #49 on: 27 Jul 2010, 23:02

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Reply #50 on: 27 Jul 2010, 23:02

แต่ว่า... สงสัย corsa กินขาดแฮะ... อิอิ  ;D ;D ;D
corsa ราคาประหยัด กินขาดเร๊ย... 8) 8) 8)

ได้มารอบนี้ อ้ายจะแป๋ง corsa monster เร๊ย.....

Offline จอโอ

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • เหี่ยวฟ้า
Reply #51 on: 27 Jul 2010, 23:03
ไปเจอมาาา   เฟี๊ยต ของ พี่โทนี่ มา เป็น ขบวน เล้ยย  ;D ;D 8) :วิญญาณ:
ขับกัน 140 km. ยังสลัด corsa 3d No.103 ไม่ขาดเลยครับ  ( เจงๆแล้ว ผมเกียร์ 5 อัดเต็ม แต่สงสัย เค้าเพิ่งเกียร์ 4 ต้นๆ  )

Reply #52 on: 27 Jul 2010, 23:10
ตัวสามดอร์สุดเลิศเลย..แต่ไม่มีขายเมืองไทยเฮ้อ..

Reply #53 on: 27 Jul 2010, 23:12
ไปเจอมาาา   เฟี๊ยต ของ พี่โทนี่ มา เป็น ขบวน เล้ยย  ;D ;D 8) :วิญญาณ:
ขับกัน 140 km. ยังสลัด corsa 3d No.103 ไม่ขาดเลยครับ  ( เจงๆแล้ว ผมเกียร์ 5 อัดเต็ม แต่สงสัย เค้าเพิ่งเกียร์ 4 ต้นๆ  )

ประมาณว่า อยากเนียนไปกะพวกเขา อ่ะค่า เขามา กันเป็น ขบวน ก้อชอบไป แหย่ไป แทรกขบวน เขา เขาไม่เปิดกระจกมาด่าก้อดี เเว้ววว  :สำนึก: 8) 8)

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #54 on: 28 Jul 2010, 01:49
Fiasta เขาเครื่องสดใหม่ แต่ยังงัยๆ ก็ไม่กิน x14 หรอก..
เมื่อวันเสาร์ แกล้งซัดหนุกๆกับฮอนด้า ซีวิค บนด่วนวงแหวนอุตสาหกรรม
เจอพี่ซัด 180 ยาว เขาใจไม่ถึงเลยอ่ะ ก็เลยลองชะลอที่ 160 พึีแกถึงตามมาแล้วก็ปล่อยให้แซงให้สบายใจ
เพราะว่า ผมจะลงจากด่วนแล้ว เอาไว้เปลี่ยนสายพานกะยางก่อน จะมองไม่เห็นตูดเลย

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Reply #55 on: 28 Jul 2010, 11:39
Fiasta เขาเครื่องสดใหม่ แต่ยังงัยๆ ก็ไม่กิน x14 หรอก..
เมื่อวันเสาร์ แกล้งซัดหนุกๆกับฮอนด้า ซีวิค บนด่วนวงแหวนอุตสาหกรรม
เจอพี่ซัด 180 ยาว เขาใจไม่ถึงเลยอ่ะ ก็เลยลองชะลอที่ 160 พึีแกถึงตามมาแล้วก็ปล่อยให้แซงให้สบายใจ
เพราะว่า ผมจะลงจากด่วนแล้ว เอาไว้เปลี่ยนสายพานกะยางก่อน จะมองไม่เห็นตูดเลย
:o โหห พี่นุ่น ซัด 180 เลยรึ หนู แค่ 140 ก้อ ใจ หาย วาบๆๆๆ นั่ง จับเบาะ ตัวเกร็ง ทื่อเเล้ววว  ...  8)

Reply #56 on: 28 Jul 2010, 11:53
^
ก็ถึงบอกว่า รถเรา สมรรถนะมัน ยังเหลือๆงัยจ้ะ นู๋ปู
C14Nz เปลี่ยนเป็น X14Xe หรือจะเอาดีหน่อยก็ Z14Xe (ของ Corsa C) ทุ่มงบไป 8หมื่น รวมช่วงล่างเรียบร้อยแล้ว
สมรรถนะเหลือๆ จ้า ถูกกว่าเก็บตังค์ไปดาวน์รถใหม่ และไม่ต้องไปผ่อนให้เมื่อยตับ...
นู๋ซ่าของเรา ดีไซน์ก็กินขาดอยู่แล้ว หาแต่ล้อสวยๆมาเปลี่ยน 1-2 ปีครั้งก็ใหม่ตลอดแล้ว..

ว่าแล้ว ก็หาไทกร้าต่อ.. :)

Reply #57 on: 28 Jul 2010, 12:23

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง