จุดอันตราย ที่ควรตรวจสอบครับ

2000ips · 1890

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
หลังจากบรรจง ติดตั้งลำโพงใหม่ ปรับเทียบ ปรับแต่งจนหนำใจ

ก็ถึงเวลาว่าต้องชาร์จไฟสักหน่อย

สตาร์ทรถ

มีเสียงอะไรบางอย่าง โครมสนั่น เสียงเครื่องยนต์เปลี่ยนฉับพลัน

เลยดับเครื่องตรวจสภาพ

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

สิ่งที่เห็น

บอกตรงๆ แทบช็อค

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA

I Love Opel

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ท่อ มันคงถึงเวลามั้งครับ... :เครียด:

หรือไม่ก็.... ไปดดนอะไรมาก่อนหน้านี้ป่าวครับ...  :o

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ของผมตรวจล่าสุดก็ ใกล้เหมือนของพี่แล้วล่ะครับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

เหล็กมันผุครับ มันจึงขาดหล่นลงมาตอนสตาร์ท

เลยรอยเชื่อม ช่างคงไม่สังเกตุ หรือไม่ก็มักง่าย

ที่ผมช็อคคือ มันหล่นที่บ้าน จอดนิ่งๆ

ถ้าหล่น เมื่อวานซืน ตอนกลับจากกระบี่ เข้าภูเก็ต

กดซะ  180

ถ้ามันหล่นตอนนั้น คงไม่ได้มาบอกเล่าใครแน่ๆ :หนาว: :หนาว: :หนาว:

I Love Opel

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
อ่า...Welcome.... เเนวเชื่อมอยู่ใกล้ Hook เเขวนท่อมากเกินไปครับ
เวลาท่อมันแกว่ง  Hook จะเป็นตัวยั้งไม่ให้มันไป แนวเชื่อมก็จะถูกรบกวนจากแรงสบัด แกว่งๆไปมา
ตรงนี้คือจุดอ่อนครับ ทำให้เสื่อมสภาพไวครับ

ขอเสนอแนะให้ ติดตั้งจุดยึด Hook ให้ห่างจากแนวเชื่อมของท่อให้ไกลที่สุด  แต่ต้อง balance น้ำหนักท่อให้ D D ครับ..

ลองตรวจดู ยางรอง Hook ด้วยนะครับอาจเสื่อมไปหมดแล้วด้วยครับ
:เครียด: :-X

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline moimoi

ถือว่าเป็นความโชคดีในโชคร้ายครับ  รถทะเบียนไรครับ พรุ่งนี้รวยครับ    8) 8) 8)

จับมัด ขับไปให้ร้านแก้ไขแล้วฮะ

อาการแรกเท่าที่สังเกตุได้คือ

มีกลิ่นไอเสีย ขณะเปิดประตูเข้าออกรถ

เสียงท่อดัง คล้ายๆเสียงไส้ท่อล้ม

อัตราเร่งไม่ดี

มีเสียงสั่นของโลหะบางๆ เข้ามาในรถ (แน่หล่ะ อยู่ข้างล่างนิดเดียว)

ก้อใครมันจะไปรู้หล่ะครับ เคยก้มมองหลายหนก็ดูไม่ออกฮะ

I Love Opel

ถือว่าเป็นความโชคดีในโชคร้ายครับ  รถทะเบียนไรครับ พรุ่งนี้รวยครับ    8) 8) 8)

ใช่ฮะ โชคดีในโชคร้ายจริง

เลขที่ออก

กง 7345

ผมลืมไปซะงั้น

เอ้าใครซื้อหวย ขอให้รวยๆ

I Love Opel

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 8) 8) 8) 8)

ลองตามสักงวด 2 งวดนะครับ...  8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ผมตามมา 5 6 งวดละครับรถผม ยังไม่ถูกซักที แต่พ่อซื้อดันถูก เพราะจำทะเบียนรถลูกผิด  :-X :-X

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
มันร้อนละลาย 55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง