เจอสาเหตุแล้วครับ เจอฝนแล้วไฟแบตฯโชว์

jui2512 · 1291

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
มุดเข้าไปดูแล้วเอาน้ำสาดไปที่คอมแอร์  :o :o ได้เรื่องเลยครับ พอเจอน้ำ คอมฯแอร์เกือบหยุดหมุนเลยครับ(หมุนช้าจนเกือบจะไม่หมุน)สัก 1-2 นาทีก็หมุนตามปกติ  :มั้ง: :มั้ง: มันเกิดจากสาเหตุอะไรเหรอคับ  :เครียด: :เครียด:

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
สาเหตุ   จากน้ำเข้าไปนำไฟฟ้าภายนอกเข้าไปรบกวนสนามแม่เหล็กภายในมอเตอร์มั้งครับ.....งง ดิ งง..งงก่ออ้ายหนาน..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
สายพานมันลื่นครับ สังเกตุได้เวลาขับลุยน้ำ บางครั้งแอร์จะไม่เย็น(ซักพัก)แต่เดี๋ยวพอผ่านไปแป๊บนึง ถึงกลับมาเย็นใหม่

ถ้าสายพานมันเก่าก็เปลี่ยนได้เลยครับ สองสามร้อยบาท

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
เออ ตามที่บอมบ์ว่ามาก็มีส่วนครับ
เพราะอย่างอื่น ผมยังมองภาพไม่ออก ทำไมมันถึงสะดุด

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
^
เออ ตามที่บอมบ์ว่ามาก็มีส่วนครับ
เพราะอย่างอื่น ผมยังมองภาพไม่ออก ทำไมมันถึงสะดุด

อาจจะเป็นที่พื้นไม่เรียบก็ได้นะครับน้านุ่น เพราะถ้าพื้นไม่เรียบเนี่ยผมก็ชอบเดินสะดุดบ่อยๆอ่ะครับ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ของผมสายพานเส้นเดียว ใช้ของอะไรดีครับ  :มั้ง: :มั้ง:

^

อาจจะเป็นที่พื้นไม่เรียบก็ได้นะครับน้านุ่น เพราะถ้าพื้นไม่เรียบเนี่ยผมก็ชอบเดินสะดุดบ่อยๆอ่ะครับ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

:o :o :o  :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :red:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^

ขายกล้องซื้อกระเบื้องปูแผ่นเรียบเลยมั้ย?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
 เมื่อวานขับไปลุยนำมา มีอาการ สะดุด สะดุ้งสะดิ้ง กระตุกยึกๆยักๆ  :o  สงสัยจะเป็นอาการเดียวกัน แต่ตอนนี้หายแล้วนะ  :D

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เมื่อวานขับไปลุยนำมา มีอาการ สะดุด สะดุ้งสะดิ้ง กระตุกยึกๆยักๆ  :o  สงสัยจะเป็นอาการเดียวกัน แต่ตอนนี้หายแล้วนะ  :D

อย่างงี้มันต้องถอนนนนนนนนนนนแล้วครับน้าโอ(เสี้ยน)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง