ดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ

ตัวเล็ก · 3060

Offline ตัวเล็ก

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ก่อนอื่นขอสวัสดีทุกท่านค่ะ และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ  :)
ชื่อ ผึ้งค่ะ เพิ่งซื้อ ตัวเล็กมา เป็น น้องZA 5 Dr สีเทา เกียร์ AT ค่ะ ความรู้เรื่องรถไม่ค่อยมีเท่าไหร่ค่ะ  :-[
คนขายเค้าแนะนำว่ามี เว็บเฉพาะเลยลองเข้ามาดู ได้ความรู้จากเว็บนี้เยอะมากค่ะ  :D
ตอนไปดูที่ tent ถูกใจมากเจ้าตัวเล็กน่ารักดี  :-*  ซื้อเลย
แต่...พอใช้ได้ไม่กี่วันก้อได้กลิ่นน้ำมันในห้องโดยสารแรงมากค่ะ
เลยไปอู่สิน(ดูจากเว็บนี้ล่ะ) เปลี่ยนๆๆๆๆ แต่ก้อจบด้วยดีค่ะ ตอนนี้ไม่มีและ
แต่...ปัญหาใหม่ล่าสุดค่ะ มะวานเข้าเกียร์ถอยหลังแล้ว เจ้าตัวเล็กไม่ยอมถอยค่ะ งอแงซะละ
เลยกะว่าวันจันทร์คงเข้าอู่สินอีกรอบค่ะ แต่ก้อยังไม่ท้อค่ะ สู้เพื่อตัวเล็ก โย่ว

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
ยินดีต้อนรับครับ ชื่อ ออซ astra 5 door ครับ

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

Offline SiGn

• นักรบพเนจร
  • **
  • น้องนู๋หัดขับ
ยินดีต้อนรับค่ะ ชื่อทราย Corsa 3Dr สีแดง No.183 กทม เจ้าค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ :)

Offline Ton_Oo

• """Tomorrow Never Come""" 080-0914411
หวาดดีเ่ช่นเดียวกันจร้าาาา

นู๋แดง.....3  ประตู (น่ารัก น่าชัง เหมียนเจ้าของเลยยยยยยยย....)

สโรแกน.....น้องซ่าส์น่าร๊ากกกกกกกกก

:) :) :) :) :) :)

อุปสรรคที่ทานทน จะสร้างคนให้ทนทาน
### มื่อใหม่ ใจปลาซิว แต่วิ่งฉิวไม่เคยรอใคร...###
E-mail : oo_sukanya@hotmail.com
            oo_sukanya@yahoo.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยินดีต้อนรับคร้าบ....  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยินดีต้อนรับครับ
นุ่นปีสาด GSi ครับ

เพื่อนกิ๊ฟมาแล้ววววววว..
เรื่องเกียร์ขอให้ล้างแค่ซีเล็คเตอร์แล้วหายนะครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
สวัสดีครับคุณผึ้ง ผมโทนี่น๊า..เคยเป็นเจ้าของคันนี้ครับ http://www.opel.in.th/index.php/topic,4109.160.html
หากต้องการพัฒนารถก็หารือกันได้นะครับ ..โทรมาได้เลยอย่าได้เกรง.ใส่เบอร์โทรไว้ก็ดีนะครับ

เรื่อง เกียร์..ลองทำตามนี้ก่อนนะครับ เผื่อมันยังไม่กลับเยอรมัน..

ระบบเกียร์
ปัญหาเกียร์ AT ของรถ Opel : http://www.opel.in.th/index.php/topic,939.0.html
ไฟ S กระพริบ ปัญหาสุดฮิตของเกียร์ AT : http://www.opel.in.th/index.php/topic,2439.0.html
ล้างเกียร์ AT : http://www.opel.in.th/index.php/topic,2574.0.html
เสียงหอนจากเกียร์ : http://www.opel.in.th/index.php/topic,4223.0.html

ดูแลระบบต่างๆ ก็หน้านี้ครับ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5348.0.html

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
ยินดีต้อนรับครับ

Offline indear

• *
รถสวยจังค่ะ

• *
โอ้ว อบอุ่นดีจังค่ะครอบครัวนี้ อิอิ  :D ดีค่ะทุกท่านและขอบคุณทุกคำแนะนำด้วยค่ะ
สืบเนื่องจากมะวานตัวเล็กไม่ยอมถอย  :'( เลยได้ไปให้อู่แถวบ้านดูเบื้องต้นก่อนเผื่อว่าจะช่วยได้
ช่างเลยแนะนำให้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์AT เจอไป 6 กระป๋อง 1,500 ฿  :วิญญาณ:
เปลี่ยนเสร็จ อาการไม่ดีขึ้นเลยค่ะ  :shock:
เลยตัดสินใจว่า คงเข้าอู่สินแบบความตั้งใจแรกดีกว่า
คิดว่าโอเวอร์ฮอล เกียร์น่าจะดีกว่า
จิงๆ ตอนจาซื้อเนี่ยที่บ้านทุกคนก้อเตือนว่าให้เอาเกียร์ MT ดีกว่า
แต่...พอดีต้องขับรถลุยลาดพร้าว ทุกวัน เลยคิดว่า
ยอมโอเวอร์ฮอลเกียร์ น่าจะง่ายกว่าโอเวอร์ฮอลเข่า(ปวดเข่า เก๊ากิน) อ่ะค่ะ :จุก:

Offline Omega VIP

Welcome to Opel.in  Golf Omega MV6
P.l.  my mobile not  thai language

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
ยินดีต้อนรับจ้า  ก็อย่างนี้แหละจ้าใช้ไปซ่อมไปเพราะเขาชอบให้เราใส่ใจ  มิใช่เพียงแต่ใช้อย่างเดียว

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline น้องฟ้า

• นักรบพเนจร
  • **
ยินดีต้อนรับค่ะ รถสวยจังค่ะ วันพูธนี้ก็ต้องเอา น้องฟ้าไปขยับเครื่องนี้อีกรอบ(เหตุวางเครื่องใหม่ที่อู่แถวบางบอน ต้องมาขยับเครื่องอีกครั้งที่อยู่แถวบางพลี ยังไม่จบ เนื่องจากสายพานเครื่องชนหนวดกุ้ง)  ที่อู่คุณเอ (ประดิษฐ์ยนต์)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับผม
 มีขอแนะนำนิดนะครับ ถ้าไม่ฮอลเกียร์ และคิดจะเปลี่ยนเกียร์ใหม่
 ผมแนะนำให้ไปที่อู่ ช่างเข้ ตอนนี้มีเกียร์นอกรุ่น  ฝาดำ ราคารวม
 ค่าแรงและถ่ายน้ำมันเกียร์ก่อนยกให้ 2 ครั้ง 14000 บาท สนใจ
 ก็ลองใช้บริการดูครับ[/color

:D :D :D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
โอ้ว อบอุ่นดีจังค่ะครอบครัวนี้ อิอิ  :D ดีค่ะทุกท่านและขอบคุณทุกคำแนะนำด้วยค่ะ
สืบเนื่องจากมะวานตัวเล็กไม่ยอมถอย  :'( เลยได้ไปให้อู่แถวบ้านดูเบื้องต้นก่อนเผื่อว่าจะช่วยได้
ช่างเลยแนะนำให้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์AT เจอไป 6 กระป๋อง 1,500 ฿  :วิญญาณ:
เปลี่ยนเสร็จ อาการไม่ดีขึ้นเลยค่ะ  :shock:
เลยตัดสินใจว่า คงเข้าอู่สินแบบความตั้งใจแรกดีกว่า
คิดว่าโอเวอร์ฮอล เกียร์น่าจะดีกว่า
จิงๆ ตอนจาซื้อเนี่ยที่บ้านทุกคนก้อเตือนว่าให้เอาเกียร์ MT ดีกว่า
แต่...พอดีต้องขับรถลุยลาดพร้าว ทุกวัน เลยคิดว่า
ยอมโอเวอร์ฮอลเกียร์ น่าจะง่ายกว่าโอเวอร์ฮอลเข่า(ปวดเข่า เก๊ากิน) อ่ะค่ะ :จุก:

นั้น แสดงว่า ไม่ได้อ่านที่เรา post.....ก่อนจะเกินเลย  รบกวนโทรคุยกันก่อนน๊า.....ด่วนๆๆๆ

เปลี่ยนน้ำมันเกียร์อะไรจะแพงขนาดนั้น...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline chat2000

• *
 :Dยินดีต้อนรับครับ ผมชัชครับ แม่สาย เชียงราย คอร์ซ่า จีเอสไอ

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
สวัสดีด้วยอีกคนครับ Corsa 3d 8v สีแดงครับ :)

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ยินดีต้ิอนรับครับ รถสวยอะ เบิร์ดครับ คอซ่ามารขาวมารดำ

Overhaulเกียร์ที่พี่สิน ประมาณ25000กว่าๆนะครับราคาคุณภาำพมีประกัน แต่ลองให้เขาล้างSelectorดูก่อนเผื่อหาย
ถ้าึต้องHaulก็มีอีกที่หนึ่งให้เป็นทางเลือก อู่ ดีดี เซอร์วิส ที่หน้าอู่ครับ ประมาณ14000....

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ล้อสวยครับ ฮ่าๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline 2000ips

• ขอพลังจงสถิตกับท่าน
ยินดีครับ รถสีเดียวกันเลย

ศักดิ์ครับ อยู่ภูเก็ตครับ

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

• *
โอ้ว อบอุ่นดีจังค่ะครอบครัวนี้ อิอิ  :D ดีค่ะทุกท่านและขอบคุณทุกคำแนะนำด้วยค่ะ
สืบเนื่องจากมะวานตัวเล็กไม่ยอมถอย  :'( เลยได้ไปให้อู่แถวบ้านดูเบื้องต้นก่อนเผื่อว่าจะช่วยได้
ช่างเลยแนะนำให้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์AT เจอไป 6 กระป๋อง 1,500 ฿  :วิญญาณ:
เปลี่ยนเสร็จ อาการไม่ดีขึ้นเลยค่ะ  :shock:

นั้น แสดงว่า ไม่ได้อ่านที่เรา post.....ก่อนจะเกินเลย  รบกวนโทรคุยกันก่อนน๊า.....ด่วนๆๆๆ

เปลี่ยนน้ำมันเกียร์อะไรจะแพงขนาดนั้น...

ไปเปลี่ยนมาตั้งแต่มะวานก่อนมาโพสน่ะค่ะ พอมาดูที่คุณโทนี่แปะ ก้ออ้าวไม่ทันซะและ :สำนึก:

Offline Aramiss

• www.sartrayuth.org
ยินดีต้อนรับครับ.... :)

ขับ Vectra B คร๊าบบบบ.... :ปลิว:

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline Dsky

ยินดีที่รู้จักค่ะ เอาใจช่วยสำหรับเรื่องรถนะคะ ไว้ว่าง ๆ ไปออกทริปกันนะคะ  :)

ต่อง ค่ะ

Offline cherryjaa

ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ
เชอรี่นะจ้ะ น้องเปิลสีเหลืองสดใส 3ประตูจ้า......อิอิ :) :)

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
:'( :'( :'(

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับผม
 มีขอแนะนำนิดนะครับ ถ้าไม่ฮอลเกียร์ และคิดจะเปลี่ยนเกียร์ใหม่
 ผมแนะนำให้ไปที่อู่ ช่างเข้ ตอนนี้มีเกียร์นอกรุ่น  ฝาดำ ราคารวม
 ค่าแรงและถ่ายน้ำมันเกียร์ก่อนยกให้ 2 ครั้ง 14000 บาท สนใจ
 ก็ลองใช้บริการดูครับ[/color

:D :D :D

ยินดีต้อนรับก่อนครับ.......... :)
ใช้ครับ ลูกนี้กริบๆ ถอดจากเครื่องผมเลย ชิมิ ชิมิ.... :D

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

• *
ก่อนอื่นขอบคุณสมาชิกทุกท่านสำหรับคำแนะนำค่ะ
วันจันทร์ได้เอาตัวเล็กไปไว้อู่สินแล้วค่ะ
วันอังคาร(ตะกี้) ทางอู่แจ้งว่าเกียร์เจ๊ง  :dead: เลยคิดว่าฮอลดีกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนก้อไม่รู้ว่าจะใช้ได้อีกนานเท่าไหร่
เหมือนซื้อหวย (ซึ่งถูก(กิน)ประจำ)  :ตาย:
อีกอย่างราคาฮอล 25,000 เปลี่ยน 20,000

Offline pecth

• สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
 :) :-[...ยินดีๆๆตอนรับเหมือนก่าคับ ชิมิชิม

ขับVectra A คันที่2ของคลับตอนนี้คับ

หรือเรียกกันว่ารถลูกเมียน้อยๆๆ

ลืมบอกไปคับ ชื่อเพชร คับ 8) :D

กรุไม่รู้คับกรุอึน

• เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ
เชอรี่นะจ้ะ น้องเปิลสีเหลืองสดใส 3ประตูจ้า......อิอิ :) :)

ฮึรถเสดละเหรอคุนเทอ 8) 8)

Offline aor

ก่อนอื่นขอบคุณสมาชิกทุกท่านสำหรับคำแนะนำค่ะ
วันจันทร์ได้เอาตัวเล็กไปไว้อู่สินแล้วค่ะ
วันอังคาร(ตะกี้) ทางอู่แจ้งว่าเกียร์เจ๊ง  :dead: เลยคิดว่าฮอลดีกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนก้อไม่รู้ว่าจะใช้ได้อีกนานเท่าไหร่
เหมือนซื้อหวย (ซึ่งถูก(กิน)ประจำ)  :ตาย:
อีกอย่างราคาฮอล 25,000 เปลี่ยน 20,000

- รถสวยครับ
- ผมก็ใช้คอร์ซ่า 5 ประตู ออโต้เหมือนกัน เพิ่งไป O/H เครื่องที่สินออโต้ ส่วนเกียร์ออโต้ก็เอามือสองที่สินออโต้เช่นกัน ตอนนั้นยังไม่ค่อยรู้เรื่อง (ว่า O/H มันดีกว่า) ถ้าตอนนี้เกียร์จะเสียอีก ก็จะเลือก O/H แน่นอนครับ คุณตัดสินใจถูกแล้วครับ (ทั้งวิธีการและอู่ที่เชื่อถือได้)
- เลือกเกียร์ออโต้ดีแล้วครับ สเปคก็ได้มาครบ ๆ แถมขับในกทม.รถติด ๆ จะได้ไม่ต้องเหยียบคลัชให้เมื่อย

วันอังคาร(ตะกี้) ทางอู่แจ้งว่าเกียร์เจ๊ง  :dead: เลยคิดว่าฮอลดีกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนก้อไม่รู้ว่าจะใช้ได้อีกนานเท่าไหร่
เหมือนซื้อหวย (ซึ่งถูก(กิน)ประจำ)  :ตาย:

ผมก็ใช้คอร์ซ่า 5 ประตู ออโต้เหมือนกัน เพิ่งไป O/H เครื่องที่สินออโต้ ส่วนเกียร์ออโต้ก็เอามือสองที่สินออโต้เช่นกัน ตอนนั้นยังไม่ค่อยรู้เรื่อง (ว่า O/H มันดีกว่า) ถ้าตอนนี้เกียร์จะเสียอีก ก็จะเลือก O/H แน่นอนครับ คุณตัดสินใจถูกแล้วครับ (ทั้งวิธีการและอู่ที่เชื่อถือได้)

อย่ารู้คับไปฮอนเครื่องมาเท่าไหรคับกะว่าจะไปทามบ้างอ่า

ตอนนี้คิดๆๆอยู่

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง