ขอความช่วยเหลือนิดนึงนะคะ.... แต่ไม่ใช่เรื่องรถ เป็นเรื่อง Noote Book อะค่ะ

jar · 7786

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ขออนุญาตนอกเรื่อง(รถ) นิดนึงนะคะ
พอดีกำลังอยากจะซื้อ Noote Book ขนาดพกพาสะดวกๆ หน่อย
จะได้พกไปเรียนได้ ไม่หนักมากน่ะค่ะ แต่ดูสเปกมะเป็น
เห็นเขาประกาศขาย เครื่องนี้ อยากรบกวน..... ช่วยดูว่าโอเค รึเปล่าคะ
รบกวนด้วยนะค้า

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=231681.new#new

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
มันเป็น Netbook นะครับ เล่นเน็ต เช็กเมล์โอเค แต่ถ้าทำงาน โดยฉพาะงานเอกสาร หลีกเลี่ยงดีกว่าครับ จอมันเล็กมาก 10" Resolution แค่ 1024x600 เอง

ปล. ราคาผมว่าแพงไปครับ Netbook เดี๋ยวนี้ของใหม่ 8900 ยังมีเลย

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หาที่เป็น Intel Core i แจ่มๆไปเลยครูเอ้ย
อันนี้เขาไว้เล่นเน็ตอย่างเดียว.. รับรองความช้าแน่นอน Atom 1.6 G นี่มดเดินเร็วกว่าจ้า

ของแม่บ้าน Intel Core 2 Duo 2.4GB แม่บ้านยังบ่นว่าเก็บผัก-เสริฟอาหารไม่ทันใจเลย...

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันไม่ได้ออกแบบมาเจอกับ แฟรตแอป ครับ พี่... นั้นมัน CPU ล้วนๆ เลยนา....  :o

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ไม่ค่อย work เท่าไรครับ ทำงาน word excel ยังอืดนิดๆเลย ยิ่งคนมีอายุด้วย ต้องหน้าจอใหญ่ๆครับ แนะนำเลย สบายตามากกว่ากันเยอะ อีกอย่างเจ้าตัวรุ่นนี้มักมีปัญหาเรื่องเมนบอร์ดครับ จะกลับบ้านเก่าเรื่อย ของน้องผมก็เพิ่งซ่อมไป ตอนซื้อไม่ถามผมก่อน  :-X

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
เมื่อกี้โทรคุยกะคนขาย เขาบอก 8 G ค่ะ
 :มั้ง: :มั้ง:

Offline jar

ไม่ค่อย work เท่าไรครับ ทำงาน word excel ยังอืดนิดๆเลย ยิ่งคนมีอายุด้วย ต้องหน้าจอใหญ่ๆครับ แนะนำเลย สบายตามากกว่ากันเยอะ อีกอย่างเจ้าตัวรุ่นนี้มักมีปัญหาเรื่องเมนบอร์ดครับ จะกลับบ้านเก่าเรื่อย ของน้องผมก็เพิ่งซ่อมไป ตอนซื้อไม่ถามผมก่อน  :-X

พอดีอยากได้ที่ เครื่องเล็กหน่อยอะค่ะ จะได้ถือไหว
เครื่องใหญ่แบกมะไหวอะค่ะ
 :สำนึก: :สำนึก:

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
พูดในฐานะช่างคอมนะครับ ถ้าจะซื้อมือสองจิงๆควรที่จะซื้อจากคนรู้จักครับเพราะเราถามได้ว่าเครื่องไปทำอะไรมาบ้าง มีตัวอย่างเยอะครับ ลูกค้าเอา notebook มาซ่อมการ์ดจอเสีย ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอตัวใหม่จิงๆแล้ว 3000+ แต่ลูกค้าบอกว่าจะเอาไปขายมีมือสองมั้ย ผมเลยบอกว่ามีครับแต่ว่ามันใช้ได้ไม่นานนะ (ไม่เกิน 2 เดือน) ลูกค้าบอก เปลี่ยนจะให้คนซื้อดูเปิดติดเป็นพอ มีเยอะครับ ซ่อมพอเปิดได้แล้วเอาไปขายตัวบุญตามกรรมของคนซื้อต่อไป ซื้อมือหนึ่งดีกว่าครับ ราคาไม่ได้แตกต่างกันเลย มีรับประกันด้วยครับ เข้าศูนย์ได้เรย โน๊ตบุ๊คซ่อมแพงนะครับ  :)

Offline bat

• bat
ฟังเจ้าป้อมันเถอะครู ช่างมาตอบเองเลย และอีกอย่างเรื่องของประกันอย่ามองข้ามนะครับ :) :) :)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ฟังเจ้าป้อมันเถอะครู ช่างมาตอบเองเลย และอีกอย่างเรื่องของประกันอย่ามองข้ามนะครับ :) :) :)
เอาชั้น 1 ไปเลย.. จะได้ซ่อมฟรี  :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

8) 8) 8) 8) 8)รู้จริง :D :D :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
อย่าซื้อเลยครับ netbook รัน windows ได้แค่ sp2 เมม 8 GB. ลงอะไรเยอะก็ไม่ได้ และก็ถ้าจะซื้อ notebook มือสองอย่าเลือกที่มันมีการ์ดจอ Nvidia นะครับ ส่วนของใหม่แนะนำ Asus ครับ เอาที่มีการ์ดจอ  Intel ก็พอ สาเหตุที่แนะนำเพราะว่าวัสดุที่ใช้ประกอบเครื่องดี ประกัน 2 ปี และที่สำคัญเข้าศูนย์ Synnex ได้ทั่วประเทศครับ (ผมใช้อยู่ด้วยครับ)  :D :D

Offline jar

พูดในฐานะช่างคอมนะครับ ถ้าจะซื้อมือสองจิงๆควรที่จะซื้อจากคนรู้จักครับเพราะเราถามได้ว่าเครื่องไปทำอะไรมาบ้าง มีตัวอย่างเยอะครับ ลูกค้าเอา notebook มาซ่อมการ์ดจอเสีย ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอตัวใหม่จิงๆแล้ว 3000+ แต่ลูกค้าบอกว่าจะเอาไปขายมีมือสองมั้ย ผมเลยบอกว่ามีครับแต่ว่ามันใช้ได้ไม่นานนะ (ไม่เกิน 2 เดือน) ลูกค้าบอก เปลี่ยนจะให้คนซื้อดูเปิดติดเป็นพอ มีเยอะครับ ซ่อมพอเปิดได้แล้วเอาไปขายตัวบุญตามกรรมของคนซื้อต่อไป ซื้อมือหนึ่งดีกว่าครับ ราคาไม่ได้แตกต่างกันเลย มีรับประกันด้วยครับ เข้าศูนย์ได้เรย โน๊ตบุ๊คซ่อมแพงนะครับ  :)

ปกติเค้ารับประกันกี่ปีคะ
ถ้าไม่ได้เขียนใบรับประกัน การรับประกันจะมีผลมั้ยคะ
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ปกติเค้ารับประกันกี่ปีคะ
ถ้าไม่ได้เขียนใบรับประกัน การรับประกันจะมีผลมั้ยคะ
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ปกติ ยี่ห้อทั่วไป รับประกัน 1 ปีครับ ส่วนเอเซอร์ถ้าจะซื้อประกันเพิ่ม ก็สามารถซื้อได้ แต่ผมจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ มีแต่ Asus ที่รับประกัน 2 ปี ประกันของ Synnex เครมเร็ว สะดวก ที่สุดในตอนนี้เลยครับ

Offline jar

Asus  น้ำหนักประมาณเท่าไหร่คะ
เครื่องเล็กๆ มีมั้ยคะ
 :) :)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมว่าอาจารย์ ตั้งงบมาดีกว่าครับ มีงบมา และก็จะใช้งานแบบไหนบ้าง จะได้จัดชุดให้ได้ ถูกคอถูกใจครับ สบายๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jar

ผมว่าอาจารย์ ตั้งงบมาดีกว่าครับ มีงบมา และก็จะใช้งานแบบไหนบ้าง จะได้จัดชุดให้ได้ ถูกคอถูกใจครับ สบายๆ

ก้อประมาณว่า อยากได้เครื่องน้ำหนักเบาๆ งบก็เบาด้วย อะค่ะน้องเจี๊ยบ
 :) :) :)
ไม่ได้ใช้งานอะไรมากมายค่ะ พอดีเรียนสถิติ คงต้องลงโปรแกรม SPSS โปรแกรมตัวนี้ก็ไม่ได้ใหญ่ซักเท่าไหร่
อีกตัวก็เป็นโปรแกรม GSP ที่เกี่ยวกับคณิตศาสตร์น่ะคะ ตัวนี้ก็มะค่อยใหญ่นะ
ก็คงใช้เข้าเนท พิมพ์เอกสารดูหนังฟังเพลงบ้าง น่ะค่ะ
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

http://notebookspec.com/web/?p=2628

ตามลิ้งไปอ่านเลยครับครูจา Netbook ลง windows มันมีข้อจำกัดนะครับ ที่แน่ๆ คือ จอล้น ถ้าจะดูจอให้เต็มต้องเอาเม้าส์ขยับขั้น-ลง  :เครียด: :เครียด:

ส่วนเลือกยี่ห้อไหนแล้วแต่ชอบครับ เน้นที่บริการหลังขาย กับระยะเวลาประกัน เป็นหลักนะครับ เพราะส่วนใหญ่ Notebook จะเริ่มมีปัญหาหลังจากหมดประกัน (1 ปี)  :ไม่: :ไม่:

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ก้อประมาณว่า อยากได้เครื่องน้ำหนักเบาๆ งบก็เบาด้วย อะค่ะน้องเจี๊ยบ
ไม่ได้ใช้งานอะไรมากมายค่ะ พอดีเรียนสถิติ คงต้องลงโปรแกรม SPSS โปรแกรมตัวนี้ก็ไม่ได้ใหญ่ซักเท่าไหร่
อีกตัวก็เป็นโปรแกรม GSP ที่เกี่ยวกับคณิตศาสตร์น่ะคะ ตัวนี้ก็มะค่อยใหญ่นะ
ก็คงใช้เข้าเนท พิมพ์เอกสารดูหนังฟังเพลงบ้าง น่ะค่ะ

แนะนำอันนี้เลยครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ ตรงตามเจตนารมย์ ราคาถูก พกง่าย ไม่ใหญ่เทอะทะ น้ำหนักเบาครับ :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline zince

ตัวในรูปทำไม RAm มันย้าวยาว  :มั้ง:
ว่าแต่ถ้าจะซื้อแนะนำของใหม่ดีกว่าครับ ได้ทั้งประกันและความสด
เพราะอุปกรณ์พวกนี้มีอายุการใช้งาน เดี๋ยวนี้ของใหม่ๆ ก็ 14000+15000 เอง
ถ้าเน้นทำงานเอกสาร เล่นเน็ต ก็ถือว่าพอแล้วครับ หน้าจอ 14" + ประกัน 1 ปี
CPU AMD ราคาจะเบากว่า INTEL ถ้าใช้งานอย่างที่ครูจาว่า AMD ก็พอครับไม่ค่อยเห็นความแตกต่างครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline jar

แนะนำอันนี้เลยครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ ตรงตามเจตนารมย์ ราคาถูก พกง่าย ไม่ใหญ่เทอะทะ น้ำหนักเบาครับ :D :D :D

อืมน่าสนนะคะ....แต่มันรันโปรแกรม SPSS มะได้อะค่ะ พี่น้าน้องมหาหมอ
เพราะอาจารย์บอก มะสนใจการจำสูตร สนใจว่ารันโปรแกรมได้มั้ยมากกว่าอะค่ะ

อืมน่าสนนะคะ....แต่มันรันโปรแกรม SPSS มะได้อะค่ะ พี่น้าน้องมหาหมอ
เพราะอาจารย์บอก มะสนใจการจำสูตร สนใจว่ารันโปรแกรมได้มั้ยมากกว่าอะค่ะ

คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์มี SPSS Ver อะไรครับ ของผมมี Ver17 ถ้าอยากได้บอกนะครับจะจัดส่งไปให้ครับ ของผมม่ะใช้แล้ว

Offline jar

คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์มี SPSS Ver อะไรครับ ของผมมี Ver17 ถ้าอยากได้บอกนะครับจะจัดส่งไปให้ครับ ของผมม่ะใช้แล้ว

มี 15 กะ 16 ค่ะ
แล้ว 17 ต่างจาก 15 16 มากมั้ยคะ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
พี่น้าน้องมหาหมอ มีวิธียังไงให้เรียนจบอะคะ ทำไมสถิติมันยากจัง ฟังเลคเชอร์อาจารย์มะเข้าใจเลยอะค่ะ
ตำราที่อาจารย์เค้าเขียนก็มีแต่ภาษาปะกิต เห็นแกบอกแกจบจากอเมริกา ไอ้เราก็แค่ครูบ้านนอก ฟัง ดร.มะค่อยเข้าใจ
ต้องแปลภาษาอังกฤษ เป็นภาษาไทย แล้วต้องแปลไทยเป็นไทยอีก......งง ค่ะ
 ??? ???
มีตำราสถิติไทยเล่มไหนที่พอจะอ่านแล้วงงน้อยๆ บ้างอะคะ
 :-X :-X

Offline Omega VIP

ตอนผมเรียนมันก็เป็นวิชาที่มึนที่สุดนะครับ  โดยเฉพาะ สถิติ วิเคราะห์อ่ะ

ส่วนเรื่อง Notebook ราคาไม่แพง แล้วทน รับประกันซื้อเพิ่มได้ ก็ Lenovo เลยครับ แต่ตัวกอล์ฟ ใช้ Toshiba

ป.ล. ขอโทษครับ  แก้ไขใหม่แล้ว

Offline jar

ตอนผมเรียนมันก็เป็นวิชาที่มึนที่สุดนะครับ  โดยเฉพาะ สถิติ วิเคราะห์อ่ะ

ส่วนเรื่อง Notebook ราคาแพง แล้วทน รับประกันซื้อเพิ่มได้ ก็ Lenovo เลยครับ แต่ตัวกอล์ฟ ใช้ Toshiba
มะได้อยากได้ของแพงค่ะน้องกล๊อฟ
 :o :o

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมว่า.. ครู จาร์ ต้่อง เข้าใจ พื้นฐาน com พกพา ในปัจจุบันก่อนนะครับ... มันมี 2 แบบหลัก..

1. netbook

มันคือ คอมพกพาขนาดเล็ก ราคาไม่แพง 8000-20000 จอไม่เกิน 12 นิ้ว นน. เบาประมาณ 1 kg นิดๆ ไม่มี CD-ROM ใดๆ HD ขนาดไม่ใหญ่ บางตัว มีแค่ 8 GIG ใช้งานได้นาน (เพราะว่า มันตัดอุปกรณ์ออกไปซะเยอะ cpu ก็ความเร็วต่ำเน้นประหยัดไฟ)

เน้นการใช้งาน ง่ายๆ เช่น เปิดเน็ท เช็คเมล ฟังเพลง(ต่อหูฟังนะครับ) ดูหนัง(เสียบ usb เอา) พิมพ์งาน (แต่จอมันเล็กนะครับ อาจจะปวดตา) ทำอะไรหนักๆมากๆไม่ได้ครับ มันออกแบบมาให้พกพาง่ายๆโดยเอาของหนักๆออกไปให้หมด

2. notebook

แบ่งออกเป็น 2 คุณลักษณะ

1. ราคาถูก ใช้งานได้ดี วัสดุประหยัด แต่ไม่ขี้เหล่มาก ในฟังค์ชั่นทั่วไป หนักหน่อย อาจะ 3-4 kg แต่ว่าราคาถูก 12000-18000 ถ้า แนะนำก็ตัวที่ต่องใช้ก็ดีครับ ตระกูล Lenovo acer asus

http://rarkar.com/th/product/1002255-Lenovo-3000-G455-59033082

2. ราคาแพง เบา มีแต่ของเทพ หน้าตาดี งานประกอบสวย (ผมเคยใช้ BenQ jb 7000 นน. 2 kg การด์จอแยก ตอนนั้นราคา 70000 เมื่อ 5 ปีที่แล้วแพงแทบบ้า แต่่ว่า คุ้มเพราะว่า ปรกติ นน.มันเกิน 3 kg กันทั้งนั้นเลย พึ่งมาพังเอาเมื่อต้นปีเนี้ยครับ ทนมากๆ) ราคามีตั้งแต่ 18000-80000

ก็ว่ากันไปครับ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพง ได้ของใช้งานพอดี ก็เยอะครับ...

แนะนำว่า...

1.อย่าคิดว่า จะเอามาให้ดีๆไว้ก่อน เอาแค่พอใช้งานครับ

2.อย่าคิดว่ามันจะอัพเกรดได้... MB ของ NB แต่ละตัว มีชิพเฉพาะ การเปลี่ยน RAM ยังต้อง ดูวว่า ชิฟตัวนั้นรับได้หรือไม่เลยครับ ทำได้อย่างมากก็ เปลี่ยน HD เพิ่มความจุครับ(แต่ผมแนะนำซื้อเป็น USB ดีกว่้า)

ราคาทั้งหมด ดูได้ใน

http://rarkar.com/th/list/notebook?sort=price_asc

ดูเอานะครับ จอ ต่ำกว่า 12 นิ้ว เป็น netbook ครับ สำหรับ ครูจาร์ ผมว่ามันไม่เหมาะฮะ เอา สะดวกๆ ตัวที่ผมแนะนำดีกว่าครับ  Lenovo 3000 G455 ราคา 14000 จริงๆแล้วมันคือ IBM ครับ

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ผมก็แนะนำ lenovo ครับ มันสืบเชื้อสายวงศ์ตระกูลมาจาก IBM ส่วน compaq HP ตัว dirver จะโหลดยากหน่อย โหลดนานมาก ขนาดโหลดจากเวบมันนะเนี่ย  :o
ส่วนของผมถอย fujitsu เมื่อหลายปีที่แล้ว แต่มันทนไม้ทนมือมาก ทำร่วงกันเป็นว่าเล่น  8) ตอนนี้สภาพดูไม่ออกว่าเป็น fujitsu เลย เพราะทำสีบอดี้ใหม่ มีแต่คนบอก notebook แม่สายป่าววะ  :สำนึก:

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ตั้งงบมาก่อนล่ะกันครับ จะได้แนะนำได้ถูก

ถ้าใช้งานอยู่กับที่มีปลั้กไฟเป็นหลัก AMD เลยครับ เร็วกว่า Intel ในงบเท่ากัน NB รุ่นใหม่ๆใช้ AMD กันเยอะมาก ราคาไม่แพงด้วยครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ซื้อ Note book  สิ่งสำคัญคือ Spec เครื่องที่อยากได้  แต่ที่สำคัญกว่าคือ...ตังค์หรืองบประมาณ    ตั้งไว้เท่าไหร่ ซื้อได้เท่านั้น  ใช้แบบนั้น...พอ    อย่าคิดมากครับ
ตั้งงบไว้เลยครู...แล้วค่อย Shop

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง