super charge มันดีจริงหรือป่าว

youth · 14112

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14
ผมลองเข้าไปดูในเวปเค้าไปทดสอบที่ สถาบันยานยนต์มา ทดสอบแล้ว ไอเสียลดลงจริง แต่ที่ทดสอบผมไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวกับการประหยัดน้ำมันตรงไหนเลย ??
 :(

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) เหอะๆ ธรรมชาติ สันดานคนไทย ฮ่าๆ เหอะๆ ถุยและ กระโดด งับเองนะครับ ธรรมชาติ เหอะๆผม ตลกอะ เหอะๆ
ขอร้อง ขึ้นไดโน่ เหอะๆ อยากเห็นเป็น ขวัญตา จริงๆ ขึ้ม มา 5 ม้า ละฮ่าไม่ออกแน่ๆ เหอะๆ
เหอะๆ พูดเหมือน คนไทยมันไม่ดี งั้นเหละ เหอะๆ ที่นี่ประเทศอะไร ไม่ทราบ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline aor

ผมไปอ่านดูในเว็ปแกแล้วก็งง ๆ กับพวกโมเลกุล นาโน อะไรพวกเนี่ย สงสัยผมคงเรียนมาต่ำเกินไป ไม่ได้จบมหาลัยยอดตาลยอดมะพร้าว
เลยไม่รู้เรื่อง และไม่ฉลาดพอที่จะเอาตังส์ไปเสียให้กับของที่มีคุณค่าเช่นนี้ เห็นผลิตภัณฑ์แกบรรยายสรรพคุณว่าใช้ได้กับรถเกี่ยวข้าว
รถไถนาได้ด้วยแน่ะ น่าจะเสนอ Noble Prize ให้แกไปเลยเน๊อะ หรือไม่ก็ส่งแกให้เป็นตัวแทนของนักวิทยาศาสตร์ไทยไปทำงานที่
สถาบัน CERN (ที่เป็นห้องแล็ปวิจัยการชนกันของอนุภาค อยู่พรมแดนสวิตฯ-ฝรั่งเศส) ไปเลย ท่าจะดี

ปล.ถ้าผมมีไร่มีนา ก็จะใช้ควายไถนาหล่ะครับ เห็นผลเป็นรูปธรรมดี พวกประเภทส่งคลื่นนาโน โมเลกุล อะไรเนี่ย ก็ให้คนฉลาด ๆ เขาใช้ไปเถอะครับ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมลองเข้าไปดูในเวปเค้าไปทดสอบที่ สถาบันยานยนต์มา ทดสอบแล้ว ไอเสียลดลงจริง แต่ที่ทดสอบผมไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวกับการประหยัดน้ำมันตรงไหนเลย ??
 :(

Product ของบริษัทนี้มีสามตัวครับ

ไอ้ใบ Cert อะไรนั่น มันของ Product ตัวอื่น ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับไอ้ตัวนี้เลย

ตัวอื่นได้ผลหรือไม่ ผมไม่ทราบ และไม่สนใจ (เพราะผมไม่ได้ใช้เครื่องดีเซล) แต่ไอ้ตัว Supercharger นี่ ผมเอาจริงครับ ถ้ามันใช้งานได้จริง ผมซื้อแน่นอน

ว่าแต่ทำไมยังไม่มีใครโทรมาหาผมเลย ถ้ามั่นใจโทรมาเลยครับ 0875080008 บริษัทใหญ่โตก็ต้องกล้าพิสูจน์สิครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
อ่านใบทดสอบคร่าวๆ...

ตัว AT power คือ ตัวที่ทำให้ ฉีดน้ำมัน ดีเซล เป็นฝอยขึ้นครับ... ถ้าฉีดเป็นฝอยขึ้นมันก็น่าจะทำให้เผาไหม้สมบูรณ์ขึ้น...

ได้ผลเช่นเดียวกับการที่เรา จ่ายน้ำมันลดลงนิดนึงครับ มลพิษก็น้อยลงเช่นกัน...

อุปกรณ์ ชนิดเดียวที่ดูเหมือนจะเบิกเนตร แต่ว่าใช้ได้จริง ที่ผมเคยลองเล่นๆกับตัว... คือไอ้ที่อุ่นน้ำมันดีเซล ครับ

หลักการคือเอาน้ำมันดีเซล มาวิ่งผ่าน ท่อน้ำร้อนของเครื่อง เพื่อทำให้ อุณหภูมิน้ำมันสูงขึ้น โมเลกุลจะแตกตัวและฉีดง่ายกว่าเดิมครับ...

แต่ว่าคุณพ่อผมไม่ได้ไปซื้อมาอันเป็นพันๆนะ... เอาท่อทองเหลือง ที่เหลือๆใน ปั้มน้ำมันตัวเอง มาขดๆเล่นๆ แล้วเอาแค๊ปรัดท่อ เข้าและออก ทุนน่าจะไม่เกิน 100 มั้งครับถ้าซื้อมาใหม่...

ย้อนกลับไปที่ สมมุติฐานครับ คุณพ่อผมเคยเอาน้ำมันดีเซล ของปั้มยี่ห้ออื่น มาใส่ขวด แล้วจะลองเทสว่า มันคุณภาพดีหรือต่างกับของตัวเองอย่างไร (คุณพ่อผมเคยอยู่คลังน้ำมันมาก่อน) แต่ปรากฏว่าลืมเอาเข้าตู้เย็น เช้ามามันอยู่ในห้องแอร์ มันก็เป็นไขซะแล้วครับ ส่วนขวดที่ปั้ม ก็เริ่มหนืดๆหน่อยๆ  แต่พอเอาไปตากแดด ก็ เหลวขึ้น... เลยเอามาลองทำเจ้าท่อนี่เล่นๆครับ... ขับดีขึ้นนิดหน่อย แต่ว่า ประหยัดขึ้นครับ คุ้มค่ากับเงิน 100 บาทและเวลาทำ1 ชั่วโมง.... (แต่ถ้าอันเป็น 1000 ไม่รู้จะคุ้มป่าวนะฮะ..)

กลับมาที่ตัว super charge จากคำบอกเล่า มันคือ เครื่องสร้างความถี่ เพื่อให้คราบซัลเฟส(ถ้าผมจำไม่ผิด) ในแบตมันหลุดจากเซลล์แบต ครับ... แต่ว่าผมไม่เห็นทางว่ามันจะทำให้เครื่องแรงขึ้น... ก็เวลาถ้าแบตมันชาท์ ที่ 14 v แล้วมันต้องเอาไปจุดระเบิดผ่าน คลอย์ และจานจ่าย มันก็ จบแค่นั้น ไม่ใช่ว่า ไฟเหลือ 11 v มันก็คง จุดระเบิดได้ไม่เต็มที่ (มั้ง) แต่ถ้าไฟเหลือ 11v มันต้องเปลี่ยนไดชาตท์ ไม่ก็แบตเน่าแล้วครับ ไม่ใช่เอาเงินมาซื้อของพรรณนี้... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง