ช่วยลูกช้างด้วย!!!!! รถดับกลางอาการ T_T

bassoat · 2878

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
อาการเก่ากลับมาอีกแล้วครับ คือ ขับๆไปรถดับกลางอาการเฉย จากนั้นสตาร์ทรถ นิ่ง........... และลองอีกครั้ง คราวนี้สตาร์ทติดปกติ ^^

แต่ก่อนหน้ามีอาการนี้รู้สึกเร่งไม่ขึ้นเวลาออกตัว ตื้อมาก ไม่ยอมเปลี่ยนเกียจ์ และเวลาเปลี่ยนเกียจ์ก็มีอาการกระตุกเล็กน้อย

ตอนนี้ว่าจะแก้ไขโดยการเอาโซเนคเข้าลูปก่อน เผื่อว่าอาการจะดีขึ้น

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
1.เกียจ์ออโต้
2.ก่อนหน้านี้เคยเป็นมาแล้ว ก็ได้น้าโหน่งมาลื้อๆ.... ก็หายเองโดยที่ยังหาสาเหตุไม่ได้
3.ตอนนี้อยู่ระยอง ต.มะขามคู่ ครับ^^

ขอบคุณครับ

Offline LukTarn

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
จากประสบการณ์ที่เคยเป็นมาหลายปีก่อนนะค่ะ
เกิดจากไอเดิล ไม่ก็จานจ่าย หรือไม่ก็คอยล์อ่ะค่ะ
ตอนนั้นก็เป็นเหมือนกัน แต่อาศัยความไวเข้าช่วย
เวลารถไหลๆ อยู่ก็เข้าเกียร์ว่างและสตาร์ใหม่ค่ะ
ก็ขอให้อาการนี้หายในเร็ววันนะคร๊าาา

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
วิ่งๆไปแล้วดับกลางอากาศ...

คราวหน้า ให้พกร่มไปด้วยครับ...ถ้าดับกลางอากาศ ก้อกระตุกร่มเลยครับ จะไม่ได้ตกลงมาบาดเจ็บ.. 8) 8) 8)

เหอะๆๆ....มาเข้าเรื่องจริงๆกันดีกว่า....เท่าที่ผมเจอมากับตัว...พอดับ...ลองสตาร์ทไม่ติด...

เปิดกระโปรงเลยครับ...จับปล๊กแคล๊งชาร์ฟเซ็นเซอร์(ปลั๊กที่อยู่ได้หัวนกกระจอกนะแหละ) เขย่าๆๆ ขยับๆๆๆ

กลับมาสตาร์แล้วมันก้อติดครับ... :D :D :D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

จับปล๊กแคล๊งชาร์ฟเซ็นเซอร์(ปลั๊กที่อยู่ได้หัวนกกระจอกนะแหละ)

ไอ้ที่ว่ามันอยู่ตรงไหนครับพี่

Offline aor

ปลั๊กที่อยู่ใต้จานจ่าย (ปลั๊กที่มีสายต่อจากใต้จานจ่าย) มังครับ จานจ่ายก็ตัวที่มีฝาสีส้มครอบอยู่มีสายไฟ 4-5 เส้นต่อไปยังหัวเทียน

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'( :'(

เอากลับมาอุทัย ให้ผมเป่าซัก 3 ที เดี๋ยวก็วิ่ง.... :มั้ง: 8) 8)

;D ;D ;D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ตามรูปเลยครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline bat

• bat
ถ้าไม่ไกลจากผมนัก แวะมาเดี๋ยวจัดการให้ :D :D :D

Offline m_pong

• mmmm
ถ้าไม่ไกลจากผมนัก แวะมาเดี๋ยวจัดการให้ :D :D :D

น้าบัตเค้าอยู่มะขามคู่นะ  พี่นพใกล้สุดก่า อิอิอิ :หึหึ:

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
ลองดูสวิตที่ตูดกุญแจด้วยครับ อาการวิ่งอยู่ๆแล้วดับเคยเจอครับ

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ดีจังน้า bat รับบริการช่วยเหลือนอกสถานที่ด้วย  :D

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline bat

• bat
ป่าวครับ การแก้ไขอาการนี้ต้องเข้ามาหาผมครับ  ;D ;D
ผมเองเคยเป็นและแก้ไขหายแล้ว และยังใช้จนถึงทุกวันนี้ แก้ไม่ยากครับ :D :D :D

ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับ

แต่ผมว่าคงเป็นที่ความชื้นแน่นอนครับ เพราะผมเอาโซเน็คฉีดๆตามจุดที่พี่ๆแนะนำก็หายแล้วครับ

สิ้นเดือน หวังว่าจะไปฉลอง TA และเอาน้องเขียวไปเช็ค ที่ กทม.ครับ (หมายถึงถ้าผมผมผ่าน เหอะๆ)

• BAN!!!!!
ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับ

แต่ผมว่าคงเป็นที่ความชื้นแน่นอนครับ เพราะผมเอาโซเน็คฉีดๆตามจุดที่พี่ๆแนะนำก็หายแล้วครับ

สิ้นเดือน หวังว่าจะไปฉลอง TA และเอาน้องเขียวไปเช็ค ที่ กทม.ครับ (หมายถึงถ้าผมผมผ่าน เหอะๆ)

:'( :'( :'(

http://www.opel.in.th/index.php/topic,5769.0.html

ว่างๆก็ลองทำตามนี้ดูครับ อาจจะทำให้อะไรๆดูดีขึ้นโดยไม่ต้องใช้คาถา ;D

8) 8) 8)

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
โอม.....จะเสกคาถามหาระรวย

เอาคาถาไหนอีกครับพี่โหน่ง..55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
เรื่องจริงผ่านเวป ผู้ที่ใช้ OPEL จะต้องใช้ไสยศาสตร์ด้วยครับ มิฉะนั้น จะต้องจ่ายค่าซ่อมบ่อยกว่าคนอื่นๆนะ ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่เชียวแหละ  :shock: :หนาว: :วิญญาณ:

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

• BAN!!!!!
โอม.....จะเสกคาถามหาระรวย

เอาคาถาไหนอีกครับพี่โหน่ง..55

คาถา...อาจารย์มั่ว อ่ะครับ  8)
 นุ่น เมื่อไหร่จะมากินก๋วยเตี๋ยวไก่ซะที ก่อนผมมา นครศรี
 เห็นเจ้าของร้าน เก็บกวาดร้านเตรียมเปิดขายอยู่ครับ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เด๋ว จัดที่จัดทางก่อนครับ..
ถ้าไม่มีวันหยุดยาว อาจไปเช้าเย็นกลับจ้า...
:)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• BAN!!!!!

รอให้ผมกลับอุทัย อาทิตย์หน้าก่อนนะครับ อยู่ยาว

:-X :สำนึก: :อุ่น:

ไม่รีบครับ.. และไม่ต้องล้มหมูนะครับ
เอาแค่ปลาช่อน ปลาดุก ปลาซิว ปลาสร้อย ก็เหลือๆแล้วครับ...
:)

• BAN!!!!!

มีแน่ๆ ก็ปลาแรด อาหารปลารับแขกประจำจังหวัดครับ
  จะทำ ต้มยำ กระเทียมพริกไทย ผัดฉ่า สมุนไพร
  ปลาสามรส และอย่างอื่นได้สารพัดครับ

:-\ :-\ :-\

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง