สวัสดีครับ_top'zaa 3Dr... เอามาให้ดู

ongchai · 10956

Offline ongchai

• หนึ่งในใต้หล้า
  • top'Zaa
    • ULTIMA-G
ผมเอาล้อไปผ่ามาแล้ว ... แต่ของผมขอบ 15

ตอนแรกก็เล็ง ๆ 14 เหมือนพี่นุ่นอ่ะครับ แต่ยางนี่สิ หายากจัง

ได้ผลตามรูปแหละครับ

ความกว้าง ...หน้า 7 หลัง 7.5 นิ้วครับ

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เอากะทะไปยืดมาเหรอ ครับ ขอบ15 กะทะหายากน่าดูเลย นะครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
เอากะทะไปยืดมาเหรอ ครับ ขอบ15 กะทะหายากน่าดูเลย นะครับ เหอะๆ

ใช่ครับ...

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ

Offline moimoi

ทำที่ไหนอะ  ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ    :D  สนใจครับ

Offline แบงก์

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
โหดดีจัง งามครับ :D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ทำที่ไหนอะ  ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ    :D  สนใจครับ
ก็น้า ก็เคยทำมาแล้ว...จะมาสนใจเค้าอี๊กจร๊ะ..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
สวยดีครับ แต่ดูแล้วเจ้าชาเขียวคงแบกสังขารม่ะไหว

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline moimoi

ก็น้า ก็เคยทำมาแล้ว...จะมาสนใจเค้าอี๊กจร๊ะ..

ของผมรับทำแต่Magกระทะทำไม่ได้ครับ  อยากเปลี่ยนแนวดูบ้างครับ   น้อง Tony ได้รถยังครับ

• top'Zaa
    • ULTIMA-G

ผมทำที่ชลบุรี ฝากน้องไปครับ

เค้าทำล้อรถโฟร์วิลอยู่ ...

ค่าใช้่จ่ายแล้วแต่ความกว้างครับ

Offline GSI GODZILA

ถ้ากระทะเดิมขยับ et อย่างเดียวไม่น่าเกิน 500ครับ :ปลิว:

Offline GSI GODZILA

สวยดีครับ แต่ดูแล้วเจ้าชาเขียวคงแบกสังขารม่ะไหว
คนหรือรถครับน้าทวด 8) 8) 8)

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
ต่อซักนิด นึกว่าจะวิ่งไม่ออก

ที่ไหนได้ ...หุๆ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ดูบวม อวบอิ่มดีจัง
ของพี่ก็มอง เล็งอยู่ทุกวัน ถ้าขยับ ET แล้ว มันจะติดตรงไหนบ้าง...

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
น่าลองแฮะ... นี่ผมมีโครงการ เปลี่ยนเบรคขนาดเล็กลง เพื่อใส่ล้อ 14 (ไว่วิ่งแรลลี่เล่นๆ) เหมือนกันฮะ... ทำล้อกระทะ14 บวมๆอ้วนๆแบบนี้น่าจะน่ารัก...

:-[ :-[ :-[ :-[

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
ดูบวม อวบอิ่มดีจัง
ของพี่ก็มอง เล็งอยู่ทุกวัน ถ้าขยับ ET แล้ว มันจะติดตรงไหนบ้าง...

ของผม ET เดิมนะครับ ขยายแต่ขอบออกมา
ด้านในเหมือนเดิม ระวังเฉพาะด้านนอกอย่างเดียวครับ

รูปรถที่คุณต้นเอามาลงน่ารักดีครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แล้วท็อปลงยางไซด์ไหนเนี่ย 195-50 หรือ 205-50 ?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
แล้วท็อปลงยางไซด์ไหนเนี่ย 195-50 หรือ 205-50 ?

195/50 ครับพี่

Offline สิงห์แดง

• นักรบพเนจร
  • **
น่าลองแฮะ... นี่ผมมีโครงการ เปลี่ยนเบรคขนาดเล็กลง เพื่อใส่ล้อ 14 (ไว่วิ่งแรลลี่เล่นๆ) เหมือนกันฮะ... ทำล้อกระทะ14 บวมๆอ้วนๆแบบนี้น่าจะน่ารัก...

+++++น่ารักดี !!!!!!!
ต้องโหลด หน้า-หลัง ประมาณเท่าไร? ล้อแนวนี้หาได้ที่ใหน?

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
หน้า-หลัง น่าจะต้องสัก 3 นิ้วอ่าครับ...  :มั้ง:

ล้อแบบนี้... เอา ล้อกระทะไปผ่าแล้วชุบโล้ด...  8) 8) 8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline สิงห์แดง

• นักรบพเนจร
  • **
หน้า-หลัง น่าจะต้องสัก 3 นิ้วอ่าครับ...  :มั้ง:

ล้อแบบนี้... เอา ล้อกระทะไปผ่าแล้วชุบโล้ด...

ขอบคุณครับ!!!

( อื่นๆอีกมากมาย  ไม่ง่ายอย่างที่คิด.....)

Offline Thejack3S

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีครับ ผมล้อผ่ามาสวยมากเลยครับ ผมก็กำลังจะไปทำร้านเดียวกับที่พี่ไปทำ ร้านคุณจิ้งอะครับ ที่ชลบุรี ได้ข่าวว่างานเนี๊ยบ ปรึกษาแกอยู่นาน

ก็ตกลงปงใจกับ ขอบ 15 หน้า 8 หลัง 10 ครับ ฮี่ๆ เอามาดึง โหดๆ ตอนแรกจะเล่น 16 แต่มันจะกลายเป็นเรสซิ่งไปไม่ใช่เรทโทร เอิ้ก

ถ้าพี่ๆท่านใดต้องการล้อไปดูที่หน้าซื้อขายได้นะครับ ผมมีขอบ 15 เพียบเรย แหะๆ (จะโดนด่าไม๊ขายของเฉยเลย) เอิ้ก

สำหรับ ค่าตัวที่ผมไปทำ จำได้ว่าพี่เค้าคิด เพิ่ม ทุก นิ้วละ 200 ครับ

ของผม ล้อหน้า ขอบ 15 หน้า 8 โดนไป 1200 / วง (=2400)
ล้อหลัง ขอบ 15 หน้า 10 โดนไป 2000 / วง(=4000)

เบ็ดเสร็จ ทั้งชุดก็ 6400 ครับ

ใครชอบอ๊อฟลึกจัดเร๊ย  :)

ยางใส่ตัวไหนอ่ะครับ...

แล้วถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะฮะ...  :)

lap Time

• *
ผมใช้โคโรน่านะครับ ไม่ได้ใช้โอเปิล

ยางหน้า 205/55 R15
ยางหลัง 225/55 R15

ครับ ของโยโก ต้องตามหากันนิดนึง ยางหายาก :)

ผมใช้โคโรน่านะครับ ไม่ได้ใช้โอเปิล

ยางหน้า 205/55 R15
ยางหลัง 225/55 R15

ครับ ของโยโก ต้องตามหากันนิดนึง ยางหายาก :)

นั้นสิครับ ยางท่าจะหายาก.... มีแต่ยางนำเข้า บ้านเราไม่ผลิตขายในประเทศอ่ะครับ(ส่งออกหมดถ้าจำไม่ผิดนะฮะ)

lap Time

• *
ช่าย นี่แหละ เป็นข้ออ้างว่าต้องนำเข้า เพราะของดีๆเราส่งไปให้คนอื่นใช้ ส่วนคนไทย ใช้ของเทียบนำเข้าก็พอ 5555

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
205 นะไม่ยาก แต่ไอ้ 225 นี่ซิ เหอะๆหูฉีกกกกกกกกก

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง