เปิดประเด็นครับ เอาที่ใหนดี แล้วก็เมื่อไรดี ไปทำบุญกัน

jeedz · 20942

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ผมว่าเอาหลักๆ 1 ก็พอครับ เดี๋ยวทัวชะโงก เหอะๆ เอาแบบ สบายๆ สิวๆ ไรงี้ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline bat

• bat
ที่ไหนก็ได้ ขอให้ได้ทำบุญร่วมกันพอละ  :-[ :-[

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
 ไปทำบุญ เลี้ยงเด็กกำพร้า ที่วัด โบสถ์ วรดิตถ์ ป่าโมก อ่างทอง  มีข้าวสาร อาหารแห้ง เสื้อผ้าเด็กเก่า-ใหม่ อุปกรณ์เครื่องเขียน

ไปต่อที่ วัดพระบาทน้ำพุ ลพบุรี บริจาคเงิน อุปกรณ์ การแพทย์ ผ้าอ่อม ต้องหาข้อมูลว่าขาดแค้นอะไร

ไปต่อที่สั่นเขื่อนป่าสักชล ฯ กิน- เทียว -นอน- กลับ กทม.

ต้องหารายละเอียด เที่ยว - กิน  ระหว่างทาง หรือจะยาวเข้าโคราชก็ได้
โอ้ว..ทริปนี้ ขับรถกัน ยาวๆๆๆๆ เลย แต่ก็ สวยงามครับ....แหม ก่อนเข้าอ่างทอง...เราไปเริ่มต้นที่ บึงฉวากกันมั้ยละครับ

สุพรรณฯ  อ่างทอง ลพบุรี สระบุรี เขาใหญ่ โคราช.....กลับบ้าน

โหดโคตร ร ร ร ร ร   สำหรับคนอื่นน่ะนะ  แต่สำหรับผมอ่ะ เฉยๆ
แน่ละสิ..ซ้อมขับทางไกลทุกวันอยู่แล้วนี่  วันๆเป็นร้อย สองร้อยโล....แหมทำไปได้ :D

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline zince

แถวๆ บ้านเพ จ.ระยอง มีอยู่ 1 วัด เลี้ยงเณรที่เป็นเด็กกำพร้าอยู่ มีเณรประมาณ 200 - 300  คนได้ (ไปมาหลายปีละ)
จำชื่อวัดไม่ได้ เดี่ยวพรุ่งนี้ลองถามพี่สะใภ้ให้อีกทีครับ  และใกล้ๆ ก็มีวัดมาบจันทร์ ที่เคยไปบวช วัดสวยสถานที่สวยมาก
รับลองใครที่ไปวัดนี้แล้วถ้านึกอยากบวช จะต้องนึกถึงวัดนี้  จากวัดมาที่พักประมาณ 40 กิโล เป็นบังกะโลส่วนตัว เงียบสงบ
ส่วนเรื่องเครื่องเสียง มีเพื่อนทำคาราโอเกะอยู่ คราวๆ แค่นี้อะครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline อู๋ครับ

• นักรบพเนจร
  • **
ผมอยู่ สระบุรีเขต อ.วังม่วงครับ ติดเขื่อนป่าสักมีอะไรให้ช่วยบอกได้นะครับ

ที่เขื่อนมีกางเต๊นท์ หรือชอบภูเขาก็มีที่หลังเขามีรีสอร์ตบรรยากาศดีๆ ใครอยากนวดเมื่อยๆก็มีอนามาสปา (เป็นของสถานีอนามัยหลังเขาครับ)

ติดต่อผมได้ที่
                    หมออู๋ สนง.สาธารณสุขอำเภอวังม่วง
                            036 359 123
                            082 469 83 73
                            080 960 07 01

Offline yossawaj

• **
แถวสระบุรีก็ดีนะครับ ผมจะได้ลงจากอุดรไปได้สะดวกครับผม (ดีใจจัง post ข้อความได้แล้ว)  ตอนนี้อุดรฝนตกหนักมากกกกกเลยขอรับกระผม

Offline chanat

• Tel 0896762564
มาร่วมสนับสนุนโปรแกรม พี่เขมอีกคนครับ 

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ที่ไหนก็ได้คะ ร่วมอนุโมทนา ทั้งนั้น สาธุ  :ตาปิ้ง:

อ้าว...นิกว่าจะร่วมเดินทางด้วย :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline son

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

Offline Khing_kaw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ชื่อ หนึ่ง (แม่พี่ขิง&น้องข้าว) Corsa 3 Door
ถ้ามีบริจาคเสื้อผ้ามือสอง  ที่บ้านเพี้ยบ (ขายอยู่) แต่จะบริจาคช่วยค่ะเป็นเสื้อผ้าเด็กนะคะ
ส่วนเรื่องเดินทางเดี๋ยวดูก่อนนะคะว่าจะไปได้เปล่า พอดีหยุดยาว 12-15 ไป เที่ยวมาแล้วทางภาคอีสานไปจนถึงเมืองลาวเลยค่ะ
ยังไม่หายเหนื่อยเลย  :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

เสื้อผ้าเด็ก แหล่ม ๆ แนวยุโรป ญี่ปุ่น สนใจ แวะดูก่อน
www.khing-kawshop.pantown.com/
งานอดิเรกจ้า หาเงินมาแต่งรถ

ผมด้วยคัน นะครับ
ไปกะ ลุงเขม ด้วยช่ายเปล่าครับ..น่าไปมากๆๆ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไปทำบุญ เลี้ยงเด็กกำพร้า ที่วัด โบสถ์ วรดิตถ์ ป่าโมก อ่างทอง  มีข้าวสาร อาหารแห้ง เสื้อผ้าเด็กเก่า-ใหม่ อุปกรณ์เครื่องเขียน
ไปต่อที่ วัดพระบาทน้ำพุ ลพบุรี บริจาคเงิน อุปกรณ์ การแพทย์ ผ้าอ่อม ต้องหาข้อมูลว่าขาดแค้นอะไร
ไปต่อที่สั่นเขื่อนป่าสักชล ฯ กิน- เทียว -นอน- กลับ กทม.
ต้องหารายละเอียด เที่ยว - กิน  ระหว่างทาง หรือจะยาวเข้าโคราชก็ได้
อันนี้ใช่เลยพี่เขมตั้งใจและอยากไปมาน้านนานแหละ เคยเห็นออกทีวีด้วย ที่เอ่ยมาเนี้ยเขาขาดทั้งนั้นแหละ
ตอนนั้นดูทีวีบอกว่าอยากได้พวกชุดชั้นในมือสองด้วยเขาว่างั้นนะเพราะว่ามีเด็กผู้หญิงด้วย
ไปๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ... :)
กลับมายัน...ไป ๆ ๆ ๆ ๆ  ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
แอบดูโหวตตต เงียบๆ    ;D ;D ;D ;D

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline Omega VIP

ถ้าระแวกนี้ก็สนับสนุนเขื่อนป่าสักอีกเสียงครับ ( ใกล้บ้านวิ่งแป๊บเดียวก็ถึง อิอิ ) แต่จากอ่างทองไปเขื่อนระยะทางเอาเรื่องนะครับ อีกอย่างรถเป็นขบวนวิ่งเส้นคูคลอง จะเป็นถนนเลนส์สวนกันอ่ะครับ  ทำเวลาไม่ได้แน่นอน  แต่ถ้าไปวัดพระบาทน้ำพุ แล้วไปเขื่อนป่าฯมีความเป็นไปได้สูงครับ
« Last Edit: 17 Aug 2010, 14:45 by Omega VIP »

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
ผมอยู่ สระบุรีเขต อ.วังม่วงครับ ติดเขื่อนป่าสักมีอะไรให้ช่วยบอกได้นะครับ

ที่เขื่อนมีกางเต๊นท์ หรือชอบภูเขาก็มีที่หลังเขามีรีสอร์ตบรรยากาศดีๆ ใครอยากนวดเมื่อยๆก็มีอนามาสปา (เป็นของสถานีอนามัยหลังเขาครับ)

ติดต่อผมได้ที่
                    หมออู๋ สนง.สาธารณสุขอำเภอวังม่วง
                            036 359 123
                            082 469 83 73
                            080 960 07 01

ชอบๆๆๆจังคะชอบตรงที่มีนวดๆๆเนี้ย ถูกใจ :)

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline yossawaj

• **
ไปทำบุญแจกเสื้อผ้าเด็กๆ กีดีนะครับ สนับสนุนครับ ไปวันไหนก็บอกมาเลยครับจะได้ไปนอนคอยที่มวกเหล็กล่วงหน้าก่อนคืนนึงขอรับกระผม

Offline bost

• เบอร์ติดต่อนะครับ 087-973-9753 โบ้
แอบตามมาสังเกตุการณ์อีก1ครับ :)

กระทู้ขายดลโก้อันเก่า http://www.opel.in.th/index.php/topic,8141.0.html
ลิ้งรูปโล้โก้ยืมน้าโหน่งมานะครับ พื้นหลังสีแดงต้องทำเองนะครับ
ขอบคุณน้าโหน่งและท่านเจ้าของรถที่ให้ยืมรูปมาลงนะครับ
ราคาอันละ 250 บาทพร้อมส่งนะครับ

Offline naxalez

เอาแบบพี่เขมอีก 1 เสียงครับผม

แบบพี่เขมไวไปอะครับ อย่างน้อยต้องค้าง 2 คืน เพราะระยะทาง และรถหลายคัน เกรงว่าหลายๆ คน คงไม่สะดวกทิ้งบ้านหลายวันนะครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แบบพี่เขมไวไปอะครับ อย่างน้อยต้องค้าง 2 คืน เพราะระยะทาง และรถหลายคัน เกรงว่าหลายๆ คน คงไม่สะดวกทิ้งบ้านหลายวันนะครับ
ผมให้ 1 วันครึ่ง..เน้อท่าน
ออกจากวงแหวนประตูพระอิน ไปป่าโมกข์ ชม.เดียวครับ (เคยวิ่งจากปทุม ประมาณ 50-60 กม. มีเส้นลัดจากแยกโลตัสมาทางสุพรรณ ไม่ต้องเข้าอยุธยา)
ที่เหลือก็อัดกันต่อ น่าจะเป้น 100 กม. อาจจะลดขั้นตอนไปเขื่อนทีเดียวเลยก็ได้..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
  :) :) :) แฟนพี่เอค่ะ, เห็นด้วยกับการทำบุญเกี่ยวกับเด็กๆด้อยโอกาสค่ะ จะได้ (ขโมย ;D)นำชุดลูกมาแบ่งบริจาคบ้าง พร้อมทั้งอุปกรณ์การเรียนที่จำเป็นสำหรับเด็กๆ เหล่านี้  :) :) :)

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline bat

• bat
ครั้งที่ไปทำทานบริจาคสิ่งของและเลี้ยงอาหารเด็กที่สวนผึ้ง ผมยังประทับใจถึงทุกวันนี้ และพรรคพวกเพื่อนๆก็อยากจะเอาเสื้อผ้าไปบริจาคกัน ฉะนั้น ไปเถอะนะ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

จากประสบการณ์เลี้ยงเด็กแล้วมีความสุข  ;) ;D 8) :-*

Offline kwanchai

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เปิดประเด็นครับ เอาที่ใหนดี แล้วก็เมื่อไรดี ไปทำบุญกัน

โดยส่วนตัวผมมองไว้ว่า นั่งเรือทำบุญแถว นนทบุรี

ยังไงขอ idea หน่อยครับ

โปรแกรม ที่ 1

วันเสาร์ อาทิตย์ ที่ 28-29 สิงหาคม นี้...ไปทำ บุญสร้างพระพุทธรุป หน้าตักกว้าง ประมาณ ๑๒ เมตร ที่ วัดร่องไผ่ อำเภอท่าลี่ จังหวัดเลย กัน มั๊ย ครับ.....

....ศิริระยะทางไปกลับ ประมาณ 1,200 กม.....หากสนใจจะไป แนะนำว่า ควร หาเต้นท์ ไปกางนอนที่วัดด้วย จึงจะได้บรรยากาศ ธรรมชาติ  หรือ ท่านใด จะ ค้างคืน ที่ รีสอร์ซ แถวๆนั้น ก็ได้ .....

..ขับรถทางไกล...แต่ ก็ สนุกดีนะ...ฝึกรถ ฝึกคน ไปด้วยในตัว....

..ท่านใดสนใจ ต้องรีบๆ หน่อยนะครับ เพราะ ใกล้ ปลาย เดือนสิงหาคมแล้ว...

โปรแกรม ที่ 2

ไปที่ใหน ก็ ได้ ที่ ไกลๆ และ แปลกหูแปลกตา เช่น หลวงพระบาง,  สวันนะเขต หรือ ทุ่งใหหิน อะไรทำนองนี้.....น่าลุ้นดีออก...ต้องไปกับ โอเปิ้ลนะ จึงจะสนุก.....

Offline naxalez

โดยส่วนตัวผมมองไว้ว่า นั่งเรือทำบุญแถว นนทบุรี

ยังไงขอ idea หน่อยครับ

โปรแกรม ที่ 1

วันเสาร์ อาทิตย์ ที่ 28-29 สิงหาคม นี้...ไปทำ บุญสร้างพระพุทธรุป หน้าตักกว้าง ประมาณ ๑๒ เมตร ที่ วัดร่องไผ่ อำเภอท่าลี่ จังหวัดเลย กัน มั๊ย ครับ.....

....ศิริระยะทางไปกลับ ประมาณ 1,200 กม.....หากสนใจจะไป แนะนำว่า ควร หาเต้นท์ ไปกางนอนที่วัดด้วย จึงจะได้บรรยากาศ ธรรมชาติ  หรือ ท่านใด จะ ค้างคืน ที่ รีสอร์ซ แถวๆนั้น ก็ได้ .....

..ขับรถทางไกล...แต่ ก็ สนุกดีนะ...ฝึกรถ ฝึกคน ไปด้วยในตัว....

..ท่านใดสนใจ ต้องรีบๆ หน่อยนะครับ เพราะ ใกล้ ปลาย เดือนสิงหาคมแล้ว...

โปรแกรม ที่ 2

ไปที่ใหน ก็ ได้ ที่ ไกลๆ และ แปลกหูแปลกตา เช่น หลวงพระบาง,  สวันนะเขต หรือ ทุ่งใหหิน อะไรทำนองนี้.....น่าลุ้นดีออก...ต้องไปกับ โอเปิ้ลนะ จึงจะสนุก.....

ของพี่จี๊ดจุ๊ยม่ายหวายอ่ะ.. 1200 โล ไกลไม่ว่า แต่ค้างคืนม่ายด้ายอ่าาาฮับ

Offline conan^o^

• **
  • หนุ่มเพชรสาวสารคาม 080-0253279
  • No.: 174
  • รุ่นรถ: corsa B 5 D
  • สีรถ : สีขาว
  • เครื่องยนต์: C14NZ
มีสถานเลี้ยงเด็กติดเชื้อ HIV  อยู่ที่ อ.ดอนตูม จ.นครปฐม
เหมือนจะเปิดใหม่น่ะคับหรือเปล่า :มั้ง:ไม่แน่ใจ
ผม+ครอบครัวและเพื่อนที่เรียนพยาบาลด้วยกันจะไปทำบุญ
วันที่ 4 กันยานี้น่ะครับจะมีใครร่วมด้วยป่าวครับ :) ;) :ตาปิ้ง:
ว่าจะพาน้อง5ประตู........ชื่อไรดีน้า :มั้ง:...ที่ได้มาใหม่ไปทำบุญด้วย

พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ (พยาบาลเวชปฏิบัติ)โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเขากระปุก อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี 76130
080-0253279

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
วันเดียวจบครับ ไหว้พระ 9 วัด ทางเรือครับ จอดรถที่วัดใหญ่สว่างอารมย์ในซอยท่าอิฐ  มีเรือบริการพาทัวร์ไหว้พระ 9 วัดฟรีครับ  ไปเช้า บ่ายกลับแล้วมาทานข้าวด้วยกัน  :) :)

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

ผมให้ 1 วันครึ่ง..เน้อท่าน
ออกจากวงแหวนประตูพระอิน ไปป่าโมกข์ ชม.เดียวครับ (เคยวิ่งจากปทุม ประมาณ 50-60 กม. มีเส้นลัดจากแยกโลตัสมาทางสุพรรณ ไม่ต้องเข้าอยุธยา)
ที่เหลือก็อัดกันต่อ น่าจะเป้น 100 กม. อาจจะลดขั้นตอนไปเขื่อนทีเดียวเลยก็ได้..

พี่นุ่นครับ อย่างเราๆ อะไหวนะ แต่หลายๆ คน หลายๆ คันในที่นี้อะดิ อาจจะไม่ไหวอะครับถ้าระยะทางมันยาวๆ อะครับ 
...แต่ไกลๆ ผมก็ชอบนะครับ ขัยรถสนุกดี

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

พี่นุ่นครับ อย่างเราๆ อะไหวนะ แต่หลายๆ คน หลายๆ คันในที่นี้อะดิ อาจจะไม่ไหวอะครับถ้าระยะทางมันยาวๆ อะครับ 
...แต่ไกลๆ ผมก็ชอบนะครับ ขัยรถสนุกดี

ใช่ๆอย่างพี่ซิ้นว่ามาก็ถูกต้องครับหลายคันอาจไม่ไหวเพราะสูงวัยแล้วอาทิเช่นบรรดาคุณป้าทั้งหลาย คุณลุงทั้งหลาย ไหนจะเพื่อนแถวบ้านผมภรรยาเกิดมาอ้วนเฉพาะกิจตอนนี้อีก ;D ;D ;D แต่ผมสบายๆครับยังอยู่ในช่วงวัยฉะกัน :) :) :)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ใช่ๆอย่างพี่ซิ้นว่ามาก็ถูกต้องครับหลายคันอาจไม่ไหวเพราะสูงวัยแล้วอาทิเช่นบรรดาคุณป้าทั้งหลาย คุณลุงทั้งหลาย ไหนจะเพื่อนแถวบ้านผมภรรยาเกิดมาอ้วนเฉพาะกิจตอนนี้อีก ;D ;D ;D แต่ผมสบายๆครับยังอยู่ในช่วงวัยฉะกัน :) :) :)อ้วนนักก็พักก่อน เดี๋ยวหาคนอื่นไปแทน

(ได้เหรอ?)

ใช่ๆอย่างพี่ซิ้นว่ามาก็ถูกต้องครับหลายคันอาจไม่ไหวเพราะสูงวัยแล้วอาทิเช่นบรรดาคุณป้าทั้งหลาย คุณลุงทั้งหลาย ไหนจะเพื่อนแถวบ้านผมภรรยาเกิดมาอ้วนเฉพาะกิจตอนนี้อีก ;D ;D ;D แต่ผมสบายๆครับยังอยู่ในช่วงวัยฉะกัน :) :) :)

อ้วนนักก็พักก่อน เดี๋ยวหาคนอื่นไปแทน

(ได้เหรอ?)

ได้ดิทำไมจะไม่ได้เห็นเก่งจังม่ะกลัวม่ะช่ายเหรอ ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง