ทำยังไงดีช่วยด้วย

โชกุน · 4117

Offline โชกุน

• นักรบพเนจร
  • **
  • 084-479-3282
ท่านสมาชิกท่านใดเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างแนะนำด้วยแก้ไขยังไงดี :please:

ยังไงต่อดี...คิดไม่ออก

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันเป็นอะไรฮะ... ดันขึ้นไปก็กลับที่เดิมแล้วครับ...  ;D ;D ;D ;D

โทรมาถามก็ได้ฮะ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ท่านสมาชิกท่านใดเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างแนะนำด้วยแก้ไขยังไงดี :please:
กลั้นใจ ดันมันขึ้นมาครับ (เหมือนตอนดันลง)  มันแค่ถูกดันแรงเกินพิกัดไปนิดนึงเองครับ....ซนนะนี้ 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
กลั้นใจ ดันมันขึ้นมาครับ (เหมือนตอนดันลง)  มันแค่ถูกดันแรงเกินพิกัดไปนิดนึงเองครับ....ซนนะนี้ 8)

คาดว่า ตัว บูช มัน ตกครับ ช่างท่าจะ ทำพังไปแล้ว... เอาไง ดี เดี๋ยว ผมหาทางทำ FAQ เพื่อ ให้ print ไปเวลาที่ ช่างแกะ ชิ้นส่วนดีกว่าครับ จะได้ไม่พัง...  :ไม่: :ไม่: :ไม่:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ตัวปรับทางลมหลุด ก่อนดันกลับเรียงที่ปรับลมให้เข้าที่ก่อนครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline bat

• bat
อยู่แถวไหนล่ะ เดี๋ยวแวะไปสอนให้ ง่ายนิดเดียว (ที่เหลือ ยาก  ;D )
ทำง่ายครับ ถอดเป็นแล้ว ครั้งหน้าจะได้ถอดทำความสะอาดเองเลย :D

อยู่แถวไหนล่ะ เดี๋ยวแวะไปสอนให้ ง่ายนิดเดียว (ที่เหลือ ยาก  ;D )
ทำง่ายครับ ถอดเป็นแล้ว ครั้งหน้าจะได้ถอดทำความสะอาดเองเลย :D
จะไปจริงเหรอ...ตะเอง   คุณชบารี เค้าอยู่...โคราช...มะรู้ตอนนี้เขาจอดที่ไหน

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
อยู่แถวไหนล่ะ เดี๋ยวแวะไปสอนให้ ง่ายนิดเดียว (ที่เหลือ ยาก  ;D )
จะไปจริงเหรอ...ตะเอง   คุณชบารี เค้าอยู่...โคราช...มะรู้ตอนนี้เขาจอดที่ไหน

น้าก็ไปส่งน้าบัติด้วยสิ  ;D ;D ;D
วันนี้ไปหาซื้อโลโก้ติดหลังรถไม่เจอเลย  :เครียด: :เครียด: พรุ่งนี้ก็จะกลับแล้วง่ะ  :please: :please:

• **

อยู่แถวไหนล่ะ เดี๋ยวแวะไปสอนให้ ง่ายนิดเดียว (ที่เหลือ ยาก  ;D )
จะไปจริงเหรอ...ตะเอง   คุณชบารี เค้าอยู่...โคราช...มะรู้ตอนนี้เขาจอดที่ไหน

น้าก็ไปส่งน้าบัติด้วยสิ  ;D ;D ;D
วันนี้ไปหาซื้อโลโก้ติดหลังรถไม่เจอเลย  :เครียด: :เครียด: พรุ่งนี้ก็จะกลับแล้วง่ะ  :please: :please:

คุณโทนี่ๆๆๆ...ข้อมูลลึกนะ...ชบาเนี๊ยะ :-[...ไม่ได้ซนหรอกจ้าแบบว่าสงสัย...มันมีอะไรคล้ายฟองน้ำก่อนทำไม่มีนี่นาเลยลองดึงออกมา...อุ้ยตายหลุดอะ่.ล้มทั้งแผง.ดึงก็ไม่ออกดันก็ไม่ยอมขึ้น  8) 8)ไม่รู้ติดล๊อคอะไรเลย อยากลองประกอบเองบ้าง..เอ..จะรอน้องต้นหรือจะพี่บัติดี......

Offline วอนนอนคุก

• **
 :หึหึ: :ปลิว:
ไม่ต้องตกใจครับพี่ลี ถ้าไม่มีอะไรหักต้อมสามารถทำให้มันเหมือนเดิมได้99.99%ครับ มันหลุดเหมือนของต้อมเลย
แต่ของต้อมเป็นข้างขวาสุดแต่ของพี่ลีเป็นช่องกลางมันต้องถอดคอนโซลกลางออกแต่ว่าตัวนี้ยังไม่เคยถอดขอมั่วนิดนึงคงได้
แต่ตอนนี้พี่ลีต้องเก็บใส้ในมันออกมาก่อนแล้วดันช่องแอร์ขึ้นมันจะติดด้านบนก็หาอะไรแหลมๆแบนๆงัดคอนโซลตรงนาฬิกาขึ้นแล้วดันช่อง
แอร์ขึ้น วันไหนเข้ามาโคราชก็แวะมาหาต้อมแต่คงเป็นช่วงเย็นถ้าเป็นไปได้วันที่29/8/ดีปะ
ต้อมทำให้ฟรีนะครับไม่คิดตัง   เอามาให้ต้อมลองใส่ดูก่อน ถ้าไม่ได้แล้วค่อยเปลี่ยน  ใส้ในอย่าให้หายนะเอามาด้วย:
) :)

• **
ไม่ต้องตกใจครับพี่ลี ถ้าไม่มีอะไรหักต้อมสามารถทำให้มันเหมือนเดิมได้99.99%ครับ มันหลุดเหมือนของต้อมเลย

เฮ้อโล่งอก...งั้นพี่เข้าเมืองเมื่อไรจะโทรหาละกัน...จ้า    :-[ :-[

จะไปจริงเหรอ...ตะเอง   คุณชบารี เค้าอยู่...โคราช...มะรู้ตอนนี้เขาจอดที่ไหน

คุณโทนี่ๆๆๆ...ข้อมูลลึกนะ...ชบาเนี๊ยะ :-[...ไม่ได้ซนหรอกจ้าแบบว่าสงสัย...มันมีอะไรคล้ายฟองน้ำก่อนทำไม่มีนี่นาเลยลองดึงออกมา...อุ้ยตายหลุดอะ่.ล้มทั้งแผง.ดึงก็ไม่ออกดันก็ไม่ยอมขึ้น  8) 8)ไม่รู้ติดล๊อคอะไรเลย อยากลองประกอบเองบ้าง..เอ..จะรอน้องต้นหรือจะพี่บัติดี......
เขาว่าผมเป็นนักสืบประจำเวปซะนี้....  

ตกลง คุงรี... อยู่ตรงไหนระหว่าง ชัยนาท กับ โคราชอ่ะครับ...วิ่งไปหา อ.หน่า จัดการให้แปร๊บเดียว  ใส่เบอร์โทรศัพท์ ไว้ที่ signature ด้วยก็ดีนะครับ บางทีคนอยากช่วยเขาจะได้โทรมาหา..ครับ

เอ้าลุงหนาน..เข้ากรุงไม่ยอมโทรหา....จะได้พา shop ซะหน่อยหน่ะ..

• **

ตกลง คุงรี... อยู่ตรงไหนระหว่าง ชัยนาท กับ โคราชอ่ะครับ...วิ่งไปหา อ.หน่า จัดการให้แปร๊บเดียว  ใส่เบอร์โทรศัพท์ ไว้ที่ signature ด้วยก็ดีนะครับ บางทีคนอยากช่วยเขาจะได้โทรมาหา..ครับ[/color]
[/quote]

บ้านเกิดชัยนาท...บ้านหลังที่สองอยู่โคราชคะ..พี่โทนีๆๆๆ  เกรงใจอ.หน่าคะ..โทรหาบ่อยแล้ว.. :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ

เอ้าลุงหนาน..เข้ากรุงไม่ยอมโทรหา....จะได้พา shop ซะหน่อยหน่ะ..

มาอบรมความประพฤติ เลยไม่มีเวลาเที่ยวเลย  :สำนึก: :สำนึก:

• **
เป็นไปได้วันที่29/8/ดีปะพี่ต้อมหยุดวันอาทิตย์นะ อาทิตย์หน้าบริษัทมีงานเลยขอเป็น29 พี่ลีก็ถือโอกาศมาเที่ยวเดอะมออล์ด้วยเลย
เปงไงพี่ เมื่อวานอิ่มปะ  

ตกลง คุงรี... อยู่ตรงไหนระหว่าง ชัยนาท กับ โคราชอ่ะครับ...วิ่งไปหา อ.หน่า จัดการให้แปร๊บเดียว  ใส่เบอร์โทรศัพท์ ไว้ที่ signature ด้วยก็ดีนะครับ บางทีคนอยากช่วยเขาจะได้โทรมาหา..ครับ

บ้านเกิดชัยนาท...บ้านหลังที่สองอยู่โคราชคะ..พี่โทนีๆๆๆ  เกรงใจอ.หน่าคะ..โทรหาบ่อยแล้ว..
ระหว่างนี้...ขอให้เก็บชิ้นส่วนต่างๆ ที่คาอยู่ในนั้นออกมาใส่ถุงไว้ก่อนนะครับ อยู่ปล่อยคาไว้อย่างนั้นครับ  มันจะหลุดหายเข้าในท่อแอร์แล้วหาจะไม่เจอ..อิอิ

• **
ท่านไดมีข้อมูลการถอดคอนโซลกลางตรงช่องแอร์ส่งให้หน่อยนะครับ
เคยอ่านเจอ ลองหาดูใหม่หาไม่เจอเลย จะเอาไปซ่อมให้พี่ลีนะ

• **
ขอบคุณมากเลยท่าน ว่าแต่จะไม่เอาหน้าตาโชว์ออกอากาศหน่อยเหรอคุณพี่ เจอเมื่อไรก็ยกแต่นิ้วโป้งให้กันม่ายรู้ไปโกรธกันแต้ตอนใหนฮ้า
ว่าแต่เมื่ออวานใหนว่าจะมาทานข้าวที่โคราชงะม่ายเหงเลย

ขอบคุณมากเลยท่าน ว่าแต่จะไม่เอาหน้าตาโชว์ออกอากาศหน่อยเหรอคุณพี่ เจอเมื่อไรก็ยกแต่นิ้วโป้งให้กันม่ายรู้ไปโกรธกันแต้ตอนใหนฮ้า
ว่าแต่เมื่ออวานใหนว่าจะมาทานข้าวที่โคราชงะม่ายเหงเลย
มาช้า  ดูนิ้วโป้งไปก่อนละกันน๊า...วันวานต้องพาเมียคนโตไม่ตรวจครรภ์ครับ ไปบ่ได้ 8)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ถึงว่าไม่รู้ว่าโกรธหรือดี ยกนิ้วโป้ง ชี้ไปที่ Opes.in.th  ด้วย :มั้ง: รึจะมีอะไรในใจ  ;D

8) 8) 8)

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ถึงว่าไม่รู้ว่าโกรธหรือดี ยกนิ้วโป้ง ชี้ไปที่ Opes.in.th  ด้วย :มั้ง: รึจะมีอะไรในใจ  ;D

8) 8) 8)

ดูให้ลึกๆจะมีความหมายว่าจะไปฟ๊อดเฟี๊ยดบ้าแย้วอ่ะ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• **
มาช้า  ดูนิ้วโป้งไปก่อนละกันน๊า...วันวานต้องพาเมียคนโตไม่ตรวจครรภ์ครับ ไปบ่ได้ 8)

มาแล้วแหมเอาหน้าตามาออกอากาศก็หล่อเท่ม่ายเบาเลยนะเนี่ยเดี๋ยวตั้งชื่อให้ใหม่เลยดีปะหน้าตาออกแนวเกาหลี
ขอตั้งชื่อคุณพี่ว่า.....ยุงยังชุมดีปะ เปงเพื่อนกับวอนนอนคุกงะ
เหงว่าคุณภรรยาตั้งครรภ์ม่ายทราบว่าหาย คานยังถ้ายังขอแนะนำใช้ซีม่าโลชั่นเด้อคับรับรอง3วันหาย

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

มันไม่ได้หักครับ เพียงแต่ช่างแอร์ประกอบผิดนิดหน่อย

ช่างกร แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ

ส่วนแอร์ที่ทำมาใหม่และกัลบไม่เย็น ปรากฎว่ามดเข้ารีเลย์ครับ
แก้ไขแล้วครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

มาแล้วแหมเอาหน้าตามาออกอากาศก็หล่อเท่ม่ายเบาเลยนะเนี่ยเดี๋ยวตั้งชื่อให้ใหม่เลยดีปะหน้าตาออกแนวเกาหลี
ขอตั้งชื่อคุณพี่ว่า.....ยุงยังชุมดีปะ เปงเพื่อนกับวอนนอนคุกงะ
เหงว่าคุณภรรยาตั้งครรภ์ม่ายทราบว่าหาย คานยังถ้ายังขอแนะนำใช้ซีม่าโลชั่นเด้อคับรับรอง3วันหาย

หายตั้งครรภ์เหรอครับ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline somsak_nong

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เย้  เย้   ???

เหอๆๆ นั้นไง... ดีแล้วฮะที่มีช่าง แก้งานได้ใกล้ๆฮะ  :)

lap Time

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไม่รื้อไม่รู้...
ผลการรื้อครั้งที่ผ่านมาของข่อย ก็เลยได้เป็นแบบนี้จ้า คุณนาย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง