%%% แนะนำร้านซักเบาะรถยนต์ แถวๆถนนรามคำแหง บางกะปิ ลาดพร้าวด้วยนะค่ะ %%%

SaMaNTa · 17478

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
สวัสดีค่า

ตอนนี้ใช้ Opel Corsa  5 D อยู่ค่ะ ส่วนเบาะรถเป็นกำมะหยี่ค่ะ เบาะค่อนข้างเลอะมีคราบดำพวกคราบน้ำมันรถติดเบาะอ่ะค่ะ ก็เลยนำรถไปให้ที่ร้านแถวบ้าน (ถนนสุขาภิบาล 3) ตีราคาว่าถ้าซักเบาะรถคิดเท่าไหร่ ทางร้านบอกว่า 2,000 - 2,300.- (ราคาค่อนข้างแรงอ่ะค่ะ)  :สำนึก:  ราคานี้รวมทั้งผนังประตู ผนังเพดานรถ คอนโซลหน้ารถ พรมในรถคือทำทุกอย่างที่อยู่ในรถค่ะ ใช้เวลาทำประมาณ 1/2 วันค่ะ เห็นบอกว่าตอนนี้ไม่ต้องถอดเบาะแล้ว มีน้ำยาทำความสะอาดได้เลย และมีการอบให้รถสะอาดมากๆค่ะ ไม่ทราบว่าราคานี้สมเหตุสมผลหรือเปล่าคะ เคยอ่านเจอในกระทู้เห็นบอกว่าทำประมาณ 1,500.- (ทำไมถูกจัง)

ถ้าใครพอจะมีร้านแนะนำแถวๆ ถนนรามคำแหง บางกะปิ ลาดพร้าว หรือถนนพระราม 3 (ใกล้ที่ทำงาน) ขอราคาไม่แรงมากนักนะคะ เพราะถ้าราคาซักเบาะ > 2,000.- ก็อาจจะเปลี่ยนเป็นหุ้มเบาะใหม่ เป็นไวนิลแทนค่า รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่า   :)

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
ถ้าสตรีมเบาะ แล้วกลิ่นมันจะเหมือนรถใหมเลยนะ ราคาก็ประมาณนี้ละ
ถ้าหุ้มใหม่เป็นไวนิล ก็ดูแลง่าย แต่จะร้อนหน่อยเวลาตากแดด 
แต่ถ้าจะเอาไปหุ้มใหม่ ผมมีข้อแนะนำ ;D ;D

Offline naxalez

แถวบ้านจุ๊ยซักเบาะ+ซักพรม แบบไม่ถอดคิด 800 คับ
ซ.ศรีนครินทร์ 40 ตรงข้ามซีคอนสแควร์ฮะ

แต่ไม่แน่ใจว่ารวมแผงข้างกับเพดานรึเปล่าครับ

Offline aor

- ถ้าพี่บัติจะให้ระวังเรื่องกระบอกแก๊สเบาะคู่หน้าจะทำงาน (ถ้าถอดเบาะไม่ถูกวิธี) ละก็ ก็รีบบอกป้าเขาไปเถอะครับ
รายนี้ท่าทางตัดสินใจอะไรรวดเร็ว กลัวเดี๋ยวจะพลาดเสียของโดยใช่เหตุ
- แต่หากซักโดยไม่ถอดเบาะก็ไม่มีปัญหา (แต่ถอดเบาะเพื่อไปเปลี่ยนหุ้มใหม่ โดยถอดไม่ถูกวิธีก็งานเข้าแน่) แต่โครงเหล็กในที่นั่ง
มันจะเป็นสนิมได้นะครับ (ซึ่งร้านซักเบาะเขาไม่สนใจอยู่แล้ว เพราะลูกค้าไม่มีวันเปิดดู เห็นแค่เบาะสะอาดก็พอใจแล้ว)
- อยากแนะนำคุณตู๋แบบง่าย ๆ ซื้อสเปรย์สำหรับทำความสะอาดเบาะ หรือแม้แต่ซันไลท์ที่ล้างจานเนี่ย เอามาผสมน้ำ ฉีดเฉพาะจุดที่เปื้อนจริง ๆ ใช้แปรงเล็ก ๆ (แปรงสีฟันเก่าก็ได้) ถูก ๆ หน่อยเดี๋ยวก็ออก เอาผ้าสะอาดเช็ดคราบสกปรกออกให้หมด เปิดประตูรถทิ้งไว้ ผึ่งลม
ให้เบาะแห้งก็จบแล้วครับ หรือจะเอาแบบ perfect ก็ตาม DIY ของพี่ท่านหนานมาที่เคยเขียนกระทู้เรื่องการถอดเบาะออกซักน่ะครับ
- ถ้าจะเปลี่ยนหุ้มเบาะใหม่เลย แล้วกลัวร้านเบาะถอดไม่ถูกวิธี ก็เลี้ยวเข้าอู่สินซะก่อน ให้เขาเอาเหล็กเสียบปิดไม่ให้กระบอกแก๊สทำงาน
แล้วพันด้วยผ้าเทปทับอีกที แล้วบอกร้านเบาะว่าห้ามแกะที่พันเทปไว้เด็ดขาด ก็จบปัญหา หุ้มเบาะเสร็จ ก็ค่อยกลับเอามาให้อู่สินจัดการ

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
ถ้าสตรีมเบาะ แล้วกลิ่นมันจะเหมือนรถใหมเลยนะ ราคาก็ประมาณนี้ละ ถ้าหุ้มใหม่เป็นไวนิล ก็ดูแลง่าย แต่จะร้อนหน่อยเวลาตากแดด  
แต่ถ้าจะเอาไปหุ้มใหม่ ผมมีข้อแนะนำ ;D ;D

คุณบัติคะ ... ไม่แน่ใจว่า เป็นการสตรีมเบาะหรือเปล่าอ่ะค่ะ แต่ถ้าคุณบัติบอกว่า ราคาประมาณเนี่ย ก้อโอเคค่ะ น่าสนๆๆ แต่ที่น่าสนยิ่งกว่า เอาไปหุ้มใหม่ดีมั้ยน่า ท่าทางต้องกริ๊งกร๊างไปขอคำแนะนำแล้วล่ะมั้งคะ   :มั้ง:  :)  :มั้ง:  

แถวบ้านจุ๊ยซักเบาะ+ซักพรม แบบไม่ถอดคิด 800 คับ ซ.ศรีนครินทร์ 40 ตรงข้ามซีคอนสแควร์ฮะ แต่ไม่แน่ใจว่ารวมแผงข้างกับเพดานรึเปล่าครับ

น้องจุ๊ย ...   ราคาถูกได้ใจจังค่ะ ขอพี่เก็บเป็นข้อมูลไว้ก่อนนะคะ ขอบคุณมากค่า
- ถ้าพี่บัติจะให้ระวังเรื่องกระบอกแก๊สเบาะคู่หน้าจะทำงาน (ถ้าถอดเบาะไม่ถูกวิธี) ละก็ ก็รีบบอกป้าเขาไปเถอะครับ
รายนี้ท่าทางตัดสินใจอะไรรวดเร็ว กลัวเดี๋ยวจะพลาดเสียของโดยใช่เหตุ
- แต่หากซักโดยไม่ถอดเบาะก็ไม่มีปัญหา (แต่ถอดเบาะเพื่อไปเปลี่ยนหุ้มใหม่ โดยถอดไม่ถูกวิธีก็งานเข้าแน่) แต่โครงเหล็กในที่นั่ง
มันจะเป็นสนิมได้นะครับ (ซึ่งร้านซักเบาะเขาไม่สนใจอยู่แล้ว เพราะลูกค้าไม่มีวันเปิดดู เห็นแค่เบาะสะอาดก็พอใจแล้ว)
- อยากแนะนำคุณตู๋แบบง่าย ๆ ซื้อสเปรย์สำหรับทำความสะอาดเบาะ หรือแม้แต่ซันไลท์ที่ล้างจานเนี่ย เอามาผสมน้ำ ฉีดเฉพาะจุดที่เปื้อนจริง ๆ ใช้แปรงเล็ก ๆ (แปรงสีฟันเก่าก็ได้) ถูก ๆ หน่อยเดี๋ยวก็ออก เอาผ้าสะอาดเช็ดคราบสกปรกออกให้หมด เปิดประตูรถทิ้งไว้ ผึ่งลมให้เบาะแห้งก็จบแล้วครับ หรือจะเอาแบบ perfect ก็ตาม DIY ของพี่ท่านหนานมาที่เคยเขียนกระทู้เรื่องการถอดเบาะออกซักน่ะครับ
- ถ้าจะเปลี่ยนหุ้มเบาะใหม่เลย แล้วกลัวร้านเบาะถอดไม่ถูกวิธี ก็เลี้ยวเข้าอู่สินซะก่อน ให้เขาเอาเหล็กเสียบปิดไม่ให้กระบอกแก๊สทำงาน
แล้วพันด้วยผ้าเทปทับอีกที แล้วบอกร้านเบาะว่าห้ามแกะที่พันเทปไว้เด็ดขาด ก็จบปัญหา หุ้มเบาะเสร็จ ก็ค่อยกลับเอามาให้อู่สินจัดการ

คุณ aor ค่า ... ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ  แหม ทายเก่งไม่ว่า แถมยังทายได้ถูกต้องที่สู้ดค่า ตู๋นิสัยไม่ค่อยดีตัดสินใจเร็ว และมักพลาดตะลอด คราวนี้ว่าจะค่อยๆคิด ค่อยๆทำแล้วล่ะค่ะ ก้อเลยมาขอความคิดเห็นก่อนตัดสินใจอีกทีค่ะ ใจหนึ่งก้ออยากประหยัด ซักเบาะเอาล่ะกัน อีกใจก้ออยากหุ้มเบาะใหม่ซะเลย ขอคิดดูก่อนล่ะกันเรา  :มั้ง:  :สำนึก:  :มั้ง:

ส่วนคำแนะนำที่ 2 ... น่านนะสิค่า ถ้าเราเห็นเบาะรถสะอาดเรียบร้อยดีแล้วก้อเป็นที่พอใจแหละ งานจบค่า เพราะไม่เคยเปิดดูเลยจริงๆ ว่าเป็นสนิมกะเค้าบ้างเปล่า
ส่วนคำแนะนำที่ 3 ... ประหยัด และเป็นการออกกำลังกายที่ดี เห็นด้วยทู้กประการฉะนี้  แต่ติดขัดนิดส์นึงจริงๆแบบว่า...เกียจอ่ะค่า  
ส่วนคำแนะนำที่ 4 ... ก้อได้เกริ่นๆกับพี่สินไว้แล้วเหมือนกันค่ะ อันนี้น่าสนใจที่สู้ด สงสัยต้องไปรบกวนพี่สินซะล่ะมั้งเรา  8)  8)  8)

Offline bat

• bat
ที่ผมจะแนะนำไม่ใช่เรื่องกระบอกแก๊สครับ แต่เป็นเรื่องวิธีการนำเบาะไปหุ้มครับ  ไว้ว่างๆโทรมาคุยกับผมก็ได้ครับ  :)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไว้ว่างๆโทรมาคุยกับผมก็ได้ครับ  :)

มีความลับ...

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ที่ผมจะแนะนำไม่ใช่เรื่องกระบอกแก๊สครับ แต่เป็นเรื่องวิธีการนำเบาะไปหุ้มครับ  ไว้ว่างๆโทรมาคุยกับผมก็ได้ครับ  :)

แม่นแล้วค่า คุณบัติ เรื่องเดียวกันเป๊ะเลย เข้าใจตรงกันค่า ไว้ว่างๆจะโทรไปรบกวนขอคำแนะนำนะคะ ขอบคุณมากค่า  :)
ไว้ว่างๆโทรมาคุยกับผมก็ได้ครับ  :)

มีความลับ...

คุณนุ่น ... ม่ายเอาน่า อย่าคิดมากค่ะ ไม่มีความลับซักกะนิดเดียวจริงๆนะค่า    8)  8)  8)

Offline aor

- ขำดี ข้างบน คุณลุง 2 คนเขาแซวกัน
- คุณตู๋จับหุ้มหนังแท้โลด ไฮโซ+VIP สุด ๆ คอร์ซ่า 5 ดอร์ของผมก็คิดจะทำอยู่ ใช้หนังแท้คุณภาพดี ๆ ไปเลย
โดยถอดหุ้มเบาะผ้าเดิมออก แล้วเอาไปเป็นแบบ เดินด้ายคู่ เลือกสีคลาสิกหน่อยอย่าง ดำ เทา แทน น้ำตาล เลือกสีให้ match กัน
แต่ถ้าจะใช้หนังเทียมหรือประเภท PVC ผมว่า สู้ถอดเบาะผ้าออกซัก แล้วใช้ต่อไปยังดีกว่า (แต่ก็แล้วแต่คนชอบ) แต่หนังแท้ราคาก็สูงน่ะ
จริง ๆ แล้วผมเป็นประเภทชอบเครื่องหนัง ก็เลยเชียร์ไปในแนวนั้น ถ้าว่าง ๆ ก็ว่าจะหาหนังฟอกย้อมสีสวย ๆ (จากเมืองแขก) เอาไปหุ้ม
เบาะใหม่ในคอร์ซ่าที่ว่า
- หรือถ้าเบาะในรถคุณตู๋ขี้เหล่นัก อาจหาซื้อที่หุ้มแบบสำเร็จรูปมาสวมทับใช้ไปชั่วคราวก่อนก็พอแก้ขัดได้ อาจใช้จนลืมเลยก็ได้

ก้อคิดๆๆๆๆๆอยู่เหมือนกันอ่ะค่ะ ที่จะหุ้มหนังแท้คุณภาพดีๆ อยากได้สีน้ำตาลแดง หรือไม่ก็สีครีมๆ เดินเส้นสีน้ำตาลเข้มอะไรประมาณเนี้ย ต้องสวยโลดแน่ๆ แหะ แหะ แค่คิดเป็นไอเดียนะคะ  แต่...ราคาก็อ่ะนะ ม่ายไหวแพงเหลือเกินค่า คุณ aor  :omg:

หนังเทียมก้อกลัวว่าจะร้อนเกินเวลาจอดตากแดด ยิ่งที่ทำงานรถต้องจอดตากแดดซะด้วยสิคะ  :แงๆ:

แหม รถตู๋ไม่ขี้เหล่เท่าไหร่หรอกค่า จริงๆนะ แหะ แหะ  อือม หรือว่าจะซื้อแบบสำเร็จรูปมาสวมทับดีน่า  :สำนึก:  ???  :สำนึก:

Offline naxalez

จุ๊ยกำลังจะเลาะเบาะออกมาซักเนี่ยครับ พึ่งซักพรมเสร็จไป

ประหยัดตังดีฮะ แล้วก็เป็นการใช้ของได้คุ้มค่าดีครับ
เพราะของที่ติดรถมามันยังไม่หมดสภาพอ่ะฮะ จะทิ้งมันไปก็กะไรอยู่..

ส่วนนี่ เบอร์ร้านซักเบาะพรม 800 บาทที่จุ๊ยบอกครับ
023309196 0819194368

:) :)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ก้อคิดๆๆๆๆๆอยู่เหมือนกันอ่ะค่ะ ที่จะหุ้มหนังแท้คุณภาพดีๆ อยากได้สีน้ำตาลแดง หรือไม่ก็สีครีมๆ เดินเส้นสีน้ำตาลเข้มอะไรประมาณเนี้ย ต้องสวยโลดแน่ๆ แหะ แหะ แค่คิดเป็นไอเดียนะคะ  แต่...ราคาก็อ่ะนะ ม่ายไหวแพงเหลือเกินค่า คุณ aor  :omg:

หนังเทียมก้อกลัวว่าจะร้อนเกินเวลาจอดตากแดด ยิ่งที่ทำงานรถต้องจอดตากแดดซะด้วยสิคะ  :แงๆ:

แหม รถตู๋ไม่ขี้เหล่เท่าไหร่หรอกค่า จริงๆนะ แหะ แหะ  อือม หรือว่าจะซื้อแบบสำเร็จรูปมาสวมทับดีน่า  :สำนึก:  ???  :สำนึก:

โอ้ย....ป้าตู๋ ไอ้หนังเทียมหรือที่เห็นเค้าเรียกกันว่า ไวนิล หรือ พีวีซี  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ผมก็ใช้อยู่รถผมจอดตากแดดทุกวันถามน้าเบิร์ด พี่ออซ ได้กลางลานจอดรถม่ะมีหลังคา ไม่เห็นว่ามันจะร้อนตรูดเลยก็ปกติธรรมดา มอไซด์ที่จอดตากแดดโดนเบาะเต็มๆของเดิมติดรถที่เป็นหนังเทียมร้อนโคตรครับ แต่รถน้องที่ทำงานผมเป็นฟีโน่แต่งเพียบใช้เบาะหนังแท้มีชายแบบช๊อปเปอร์ค่าเบาะหุ้มหนังแกะฟอกเกือบ6,000จอดกลางแดดซัก2ชั่งโมงก็นั่งไม่ได้เหมือนกันครับ รถเบ๊นซ์ของเจ้านายผมที่ทำงานก็เบาะหนังแท้จากโรงงานจอดตากแดดเหมือนกันขึ้นไปนั่งก็ไม่เห็นว่ามันจะเย็นสบายตรูดกว่ารถผมตรงไหนเลยครับ ถ้าป้าตู๋อยากลองทดสอบมาลองได้ครับเฉพาะมอไซด์นะรถเบ็นซ์ม่ะได้เพราะเป็นของเจ้านาย ผมคิดว่าที่เป็นหนังแท้หรือหนังเทียมอยู่ที่มีเงินหรือไม่ก็เท่านั้นแหล่ะครับถ้ามีตังมากก็หนังแท้คุยได้เต็มปาก ตังน้อยก็หนังเทียมจะคุยก็เขินๆ ขนาดผมเป็นคนตรูดบางนะครับยังไม่รู้สึกแตกต่างเลยครับอย่าคิดมากครับชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้นเถอะครับ การตกแต่งรถเราสไตล์ของใครก็ของใครครับเพราะรถเราขับเองคนอื่นไม่ได้มาขับกับเราครับ จะทุเรศอุบาทว์ในสายตาใครก็ช่างท่านเถ่อะรถเราครับตังเรา

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
หนังแท้ จะมีข้อดีที่สามารถ ระบายอากาศ ได้ครับ สังเกตุว่า เบาะพีวีซี เวลานั้ง จะมีเหงื่อ ออกง่ายกว่ารับ...

แต่เดี๋ยวนี้มันสีหนังสังเคราะห์รุ่นใหม่ๆ มีรูเล็กๆครับ ช่วยได้ครับ ส่วนสี ลองดูเอานะครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ก้อคิดๆๆๆๆๆอยู่เหมือนกันอ่ะค่ะ ที่จะหุ้มหนังแท้คุณภาพดีๆ อยากได้สีน้ำตาลแดง หรือไม่ก็สีครีมๆ เดินเส้นสีน้ำตาลเข้มอะไรประมาณเนี้ย ต้องสวยโลดแน่ๆ แหะ แหะ แค่คิดเป็นไอเดียนะคะ  แต่...ราคาก็อ่ะนะ ม่ายไหวแพงเหลือเกินค่า คุณ aor  :omg:

หนังเทียมก้อกลัวว่าจะร้อนเกินเวลาจอดตากแดด ยิ่งที่ทำงานรถต้องจอดตากแดดซะด้วยสิคะ  :แงๆ:

แหม รถตู๋ไม่ขี้เหล่เท่าไหร่หรอกค่า จริงๆนะ แหะ แหะ  อือม หรือว่าจะซื้อแบบสำเร็จรูปมาสวมทับดีน่า  :สำนึก:  ???  :สำนึก:

โอ้ย....ป้าตู๋ ไอ้หนังเทียมหรือที่เห็นเค้าเรียกกันว่า ไวนิล หรือ พีวีซี  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ผมก็ใช้อยู่รถผมจอดตากแดดทุกวันถามน้าเบิร์ด พี่ออซ ได้กลางลานจอดรถม่ะมีหลังคา ไม่เห็นว่ามันจะร้อนตรูดเลยก็ปกติธรรมดา มอไซด์ที่จอดตากแดดโดนเบาะเต็มๆของเดิมติดรถที่เป็นหนังเทียมร้อนโคตรครับ แต่รถน้องที่ทำงานผมเป็นฟีโน่แต่งเพียบใช้เบาะหนังแท้มีชายแบบช๊อปเปอร์ค่าเบาะหุ้มหนังแกะฟอกเกือบ6,000จอดกลางแดดซัก2ชั่งโมงก็นั่งไม่ได้เหมือนกันครับ รถเบ๊นซ์ของเจ้านายผมที่ทำงานก็เบาะหนังแท้จากโรงงานจอดตากแดดเหมือนกันขึ้นไปนั่งก็ไม่เห็นว่ามันจะเย็นสบายตรูดกว่ารถผมตรงไหนเลยครับ ถ้าป้าตู๋อยากลองทดสอบมาลองได้ครับเฉพาะมอไซด์นะรถเบ็นซ์ม่ะได้เพราะเป็นของเจ้านาย ผมคิดว่าที่เป็นหนังแท้หรือหนังเทียมอยู่ที่มีเงินหรือไม่ก็เท่านั้นแหล่ะครับถ้ามีตังมากก็หนังแท้คุยได้เต็มปาก ตังน้อยก็หนังเทียมจะคุยก็เขินๆ ขนาดผมเป็นคนตรูดบางนะครับยังไม่รู้สึกแตกต่างเลยครับอย่าคิดมากครับชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้นเถอะครับ การตกแต่งรถเราสไตล์ของใครก็ของใครครับเพราะรถเราขับเองคนอื่นไม่ได้มาขับกับเราครับ จะทุเรศอุบาทว์ในสายตาใครก็ช่างท่านเถ่อะรถเราครับตังเรา

โห น้าหมอ เชื่อแล้วค่า ไม่ร้อนก้อไม่ร้อนค่า  :-[  แต่ อ่านไปอ่านมาตู๋ล่ะชอบประโยคหลังๆที่สูดค่า ได้ใจมั้กๆๆค่า

" ผมคิดว่าที่เป็นหนังแท้หรือหนังเทียมอยู่ที่มีเงินหรือไม่ก็เท่านั้นแหล่ะครับถ้ามีตังมากก็หนังแท้คุยได้เต็มปาก ตังน้อยก็หนังเทียมจะคุยก็เขินๆ "

" การตกแต่งรถเราสไตล์ของใครก็ของใครครับ เพราะรถเราขับเองคนอื่นไม่ได้มาขับกับเราครับ จะทุเรศอุบาทว์ในสายตาใครก็ช่างท่านเถ่อะรถเราครับตังเรา " อันนี้ชอบที่สุด ขอบคุณนะคะ

หนังแท้ จะมีข้อดีที่สามารถ ระบายอากาศ ได้ครับ สังเกตุว่า เบาะพีวีซี เวลานั้ง จะมีเหงื่อ ออกง่ายกว่ารับ...

แต่เดี๋ยวนี้มันสีหนังสังเคราะห์รุ่นใหม่ๆ มีรูเล็กๆครับ ช่วยได้ครับ ส่วนสี ลองดูเอานะครับ  :)

อือม พี่ก้อคุ้นๆอยู่หมือนนะว่า มีหนังสังเคราะห์รุ่นใหม่ๆ มีรูเล็กๆด้วย สงสัยต้องไปดูแหละ ขอบคุณน้องต้นมากนะคะ

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
ผมคิดว่าที่เป็นหนังแท้หรือหนังเทียมอยู่ที่มีเงินหรือไม่ก็เท่านั้นแหล่ะครับถ้ามีตังมากก็หนังแท้คุยได้เต็มปาก ตังน้อยก็หนังเทียมจะคุยก็เขินๆ ขนาดผมเป็นคนตรูดบางนะครับยังไม่รู้สึกแตกต่างเลยครับอย่าคิดมากครับชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้นเถอะครับ การตกแต่งรถเราสไตล์ของใครก็ของใครครับเพราะรถเราขับเองคนอื่นไม่ได้มาขับกับเราครับ จะทุเรศอุบาทว์ในสายตาใครก็ช่างท่านเถ่อะรถเราครับตังเรา

แล้วถ้ามีทั้ง 2 หนังจาคุยยางไงดีหว่า อิอิ ??? ??? ???

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ความชั่วร้ายที่สุดของหนังเทียม คือ มันเลื่อนครับ ไม่เชื่อ ถามเสี่ยตากฟ้าเลยครับ นั่งหลังอวกแตก ของจริง... :'(
แต่ที่ดีที่สุดของมันคือ สวยดูดีมีชาติ และ ถูก เหอะๆ ช่างเอาครับ รถตากแดดไร ก็ร้อนครับ น้ำแข็ง ยังละลาย เหอะๆ
ถามผมนะ ไปซักเบาะ 800 จบข่าว ครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ความชั่วร้ายที่สุดของหนังเทียม คือ มันเลื่อนครับ ไม่เชื่อ ถามเสี่ยตากฟ้าเลยครับ นั่งหลังอวกแตก ของจริง... :'(
แต่ที่ดีที่สุดของมันคือ สวยดูดีมีชาติ และ ถูก เหอะๆ ช่างเอาครับ รถตากแดดไร ก็ร้อนครับ น้ำแข็ง ยังละลาย เหอะๆ
ถามผมนะ ไปซักเบาะ 800 จบข่าว ครับ เหอะๆ

ขอบคุณมากค่ะ สงสัยจังซักเบาะ 800.- เองเหรอคะ ทำไมถูกจัง น่าสนใจค่ะ

ตอนนี้ พี่กำลังประหยัดสะตังค์อ่ะค่ะ ว่าจะไปติดฟิลม์แทนหุ้มเบาะเพราะว่า ฟิลม์ที่รถพี่เริ่มจะหลุดบ้างแล้ว ขอบคุณมากค่ะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง