ขอวิธียกคอนโซลหน้า OPEL Vectra B หน่อยครับ

Asimo_999 · 2583

Offline Asimo_999

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :แงๆ: ขอวิธียกคอนโซลหน้า OPEL Vectra B หน่อยนะครับ อยากจะยกตู้แอร์ ออกมาทำใหม่เหลือเกินครับ ชิลตู้มันรั่วเป็นผงไปหมดแล้วครับ ทำให้ลมดันออกมาไม่แรงครับ  :วิญญาณ:

• *
 :มั้ง:เงียบจังเลยครับ ไม่มีใครเคยเกะกันเลยหรอครับ :แงๆ:

• *

Offline kparinya

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Vectra B
  • สีรถ : เงิน
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ไม่เคยยกคอนโซนเลยครับ
ตอนถอด blower ผมยกออกจากด้านนอก  ตอนล้างคอยเย็นก็ยก blower ออก แล้วก็เอาน้ำฉีดเอา
เคยจะถอดแต่กลัวว่าประกอบกลับจะไม่เหมือนเดิมน่ะครับ โดยเฉพาะตัวกรอบเป่าลมกระจกนี่ แตกง่ายมากๆ

ปกติ blower ถ้าเทียบกับรถทั่วๆไป เวคบีมันไม่ค่อยแรงอยู่แล้วครับ คือเย็นแต่ลมมันไม่แรง  ยิ่งถ้าตัดฮีทเตอร์ออกนี่ เปิดแป็บเดียวน้ำแข็งเกาะตู้เต็มแหละครับ ต้องปิดแอร์ให้ลมมันเป่าแผงคอยเย็นละลายน้ำแข็งเอาครับ

0819050431 ปริญญา
unmanual@yahoo.com

• *
ไม่เคยยกคอนโซนเลยครับ
ตอนถอด blower ผมยกออกจากด้านนอก  ตอนล้างคอยเย็นก็ยก blower ออก แล้วก็เอาน้ำฉีดเอา
เคยจะถอดแต่กลัวว่าประกอบกลับจะไม่เหมือนเดิมน่ะครับ โดยเฉพาะตัวกรอบเป่าลมกระจกนี่ แตกง่ายมากๆ

ปกติ blower ถ้าเทียบกับรถทั่วๆไป เวคบีมันไม่ค่อยแรงอยู่แล้วครับ คือเย็นแต่ลมมันไม่แรง  ยิ่งถ้าตัดฮีทเตอร์ออกนี่ เปิดแป็บเดียวน้ำแข็งเกาะตู้เต็มแหละครับ ต้องปิดแอร์ให้ลมมันเป่าแผงคอยเย็นละลายน้ำแข็งเอาครับ

ขอบคุณครับ ที่ผมต้องการจะยกออก ก้อด้วยเหตุผลเดียวเลยครับท่าน แผ่นโฟมยาง ที่มันซิลอยุกับรอยต่อ ของตัวตู้ มันเป็นผงไปหมดแล้วล่ะครับ ลมมันเลยรั่วออก ตามรอยต่อที่มี ยางโฟมเดิม ติดไว้น่ะครับ  :-X

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง