ช่วยด้วยจอดติดไฟแดงแล้วเครื่องดับเอง

nui · 3808

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 แฟนผมกำลังจะขับรถกลับบ้านพอดีจอดติดไฟดแง แล้วเครื่องเกิดดับเองเลยครับ สตาทอีกทีก้ไม่ติดแล้ว
สตาทจนแบตหมดเอารถมาพ่วง ก็สตาทได้  ขับไปถึงบ้านผมลองติดเครื่องที้งไว้เปิด cd เปิดแอร์ แล้วเล่นเครื่องmp3แบบที่ต่อจากที่จุดบุหรี่ ได้ประมาณครึ่งชั่วโมงมันก็กระชากรถดับไปเองเลยครับ ผมละงงจริงๆ พี่น้องในนี้มีใครเคยเจอแบบผมหรือเปล่าครับ

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เช็คแบ็ตดูก่อน ไฟมันสเถียรดีอยู่รึป่าว?
ส่วนเครื่องเล่น ลองดูว่าที่หัวเสียบมันสมบูรณ์ดีมั้ย?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline nui

เช็คแบ็ตดูก่อน ไฟมันสเถียรดีอยู่รึป่าว?
ส่วนเครื่องเล่น ลองดูว่าที่หัวเสียบมันสมบูรณ์ดีมั้ย?
เช็ค v ตอนติดเครื่องใช่ไหมครับ
ส่วนเครื่องเล่นmp3 เวลามือเราไปโดนมันจะติดๆดับๆครับ 

รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เช็ค v ตอนติดเครื่องใช่ไหมครับ
ส่วนเครื่องเล่นmp3 เวลามือเราไปโดนมันจะติดๆดับๆครับ 

เฮ้ยๆ  อันตรายนะ  น้องคนนึง mp3 ติดๆดับๆเงี้ย วันดีคืนร้าย  มันชอต ควันโขมงเต็มรถเลย  ดีมันมีสติแล้วรีบจอดรถ ถอดวิทยุออกก่อน

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline nui

เฮ้ยๆ  อันตรายนะ  น้องคนนึง mp3 ติดๆดับๆเงี้ย วันดีคืนร้าย  มันชอต ควันโขมงเต็มรถเลย  ดีมันมีสติแล้วรีบจอดรถ ถอดวิทยุออกก่อน
ขอบคุณครับท่านที่ช่วยเตือน สงสัยผมจำต้องแปรงสินทรัทย์เป็นเงินสะแล้วพึ้งซื้อมาแล้วก้เป็นเลยครับ
แต่ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมากหรือเปล่าแต่ไงก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ 

Offline jannybunny

• นักรบพเนจร
  • **
  • ืnewbie
  • No.: #149
  • รุ่นรถ: vectra a 5door AT
  • สีรถ : น้ำเงิน
  • เครื่องยนต์: c20ne
ผมก็เป็น มีการลัดวงจรครับถึงมีเสียงแกรกๆ ไม่รู้ว่าช็อตที่ไหน เครื่องไม่ดับแต่อีซียูจ่ายน้ำมันมั่วรถสะดุดกินน้ำมันมากๆ
เช็คดูขั้วแบตว่าหลวมรึเปล่าด้วยนะครับ  :P

ของที่รัก เป็นยังไงก็รัก
เหนือคำว่ารัก คือความเข้าใจ

Offline pecth

• สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
 >:( :shock:  เป็นมาเหมือนกันคับไปฌโดนมาตรงกลางแยก  แฮปี้แลนเลยคน

จอดติดๆไฟแดงเหมือนกันข้าวลิงเลยคับ

เลยโทรไปบอกต้นอ่าคับ ต้นบอดแกไข้เบื่องต้น WD40 คับฉีดอัดตามปลั้กไฟคับ  พอดีหลังรถมี ลอดไปทำมันตรงนั้นอ่า

ไป30นาทีเหนจะได้ติดคับ

ไม่งั้นคงข้าวลิงแท้...... 8) :หึหึ:

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline Ethanol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ชอบใช้รถเก่า ไม่แคร์สื่อใครเขาจะว่าเราจน
ของผมรูที่จุดบุหรี่มันก็หลวมแบบนี้เหมือนกันครับ เสียบอะไรต้องคอยขยับๆ เอาตะเกียบพันกระดาษทรายเข้าไปขัดสนิมออกแล้วก็ไม่หาย ไม่รู้มันมีเปลี่ยนไหมครับ

มือใหม่หัดซ่า ... คับพ้ม!

Offline aor

เป็นระบบประหยัดเชื้อเพลิง เครื่องดับเองแบบในนิสสันมาช มังครับ ล้อเล่งนะ
ในระยะยาวคงต้องเช็คไล่ระบบใหม่ ตั้งแต่ปั๊มเบนซินเป็นต้นไป ไปถึงจานจ่าย เซ็นเซอร์ต่าง ๆ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง