ด่วนๆ พี่เอ้ประกาศขาย Opel Omega-B Van ครับ

kamolwat_t · 5315

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
มีรถในตำนานของ opel เมืองไทยหลุดมาอีกแล้วครับ  :lovelove

พี่เอ้ประกาศขายของรัก Opel Omega-B Van ครับ หลายท่านคงรู้จักพี่เอ้ มิชลินแมน ผู้ใหญ่ในเวปของเราเป็นอย่างดี พี่เอ้สะสม Opel ไว้หลายคันมีครบเกือบทุกรุ่น แต่ระยะหลังพี่เขาลาออกจากบริษัทสยามมิชลินมาทำงานเป็นที่ปรึกษาตามบริษัทต่างๆหลายบริษัททำให้ไม่ค่อยมีเวลาดูแลรถในครอบครอง บ้านก็ไม่มีที่จอดรถเพียงพอ เนื่องจากแต่ละบริษัทมีรถประจำตำแหน่งให้พี่เอ้ใช้ พี่เอ้จึงทยอยปล่อยของรักทีละคัน รถที่พี่เอ้ครอบครองนั้นถ้าลงขายในเวป คงไม่เกิน 5 นาทีคนแย่งกันซื้ออย่างกับแจกฟรี (ตอนขาย Vec-B สายแทบไหม้) เพราะพี่แกดูแลรักษาารถดีมาก ค่าบำรุงรักษาและค่าซ่อมมากว่ามูลค่ารถหลายเท่าตัว Omega Van คันนี้เป็นตัวพิเศษ ที่มีเบาะไฟฟ้าปรับ 8 ทิศทางมาพร้อมกุญแจรีโมท + Immobilizer ในตัว

พี่เอ้บอกว่า ที่บ้านพี่ออกรถคันนี้ป้ายแดงจากบริษัทพระนครยนตรการแล้ววิ่งได้ซักประมาณ 100,000 กิโลเมตรก็เปลี่ยนเครื่องเป็น 2J VVTI ที่อู่สิน คันนี้ครบเครื่องด้วยชุดแต่ง Aeropart รอบคันจาก Daiko ล้อแม๊กซ์ Stienmetz แท้ ภายในหุ้มเบาะหนังแท้สีดำขลิบด้ายแดง แผงหน้าปัทม์ คอนโซลเคลือบลายเคฟล่าร์อย่างงาม ภายนอกสีเดิมทุกชิ้น ส่วนคิ้ว แนวกันชนต่างๆพี่เอ้ทำเป็นสีทูโทน สวยงามแบบ European Style เก็บสีรอยขนแมวหมดแล้วทั้งคัน

ในส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าพูดถึงสภาพรถและการดูแลบำรุงรักษา รถพี่เอ้ทุกคันติดอันดับต้นๆของประเทศไทย เนื่องจากมีคนขับรถคอยดูแลตลอดรถทุกๆคันเก็บในโรงจอดรถ ไม่เคยตากแดดตากฝน พี่เอ้เก็บใบเสร็จค่าบำรุงรักษารถทุกใบตั้งแต่ออกป้ายแดงจนถึงปัจจุบันซึ่งส่วนใหญ่จะใช่บริการที่พระนครยนตรการและอู่สินเท่านั้น ใครได้รถพี่เอ้ไปครอบครองถือว่าคุ้มค่ามาก

Omega Van คันนี้พี่เอ้เปิดราคาที่ 2.85 แสน(ถูกกว่า ECO-CARอีกอ่ะครับ) ให้ทุกอย่างยกเว้นเลขทะเบียน 1199 ของครอบครัวพี่เอ้ ท่านใดคิดว่าแพงหรือคิดจะต่อรองราคา ขอให้ไปชมสภาพรถตัวเป็นๆก่อน หรือติดต่อพี่เอ้ได้โดยตรงนะครับที่ 089 451-1199 เฉพาะช่วงเวลา 1030-0100 น. นะครับ

มนวัด-รายงานสดจากคอมที่บ้าน 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline kamolwat_t

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
รูปเหลือๆ  :sorry

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline parkposter

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
อยากมีเงินบ้างจังครับ...ซื้อโดยไม่ต่อรองและไม่ต้องคิดมากเลยครับ..ทั้งความสวยงามและสมรรถนะของรถ...เด็กวัดจนตรอก..ได้แต่เก็บรูปไว้ดู.ด้วยความอยากได้....ทำไมเกิดมาจนแต๊หว่า...ชะตากรรม

Offline preecha_asv

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Opel Astra 8 Valve Caravan
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C16SE
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: มีตัง ไม่ต่อสักคำเลยพี่เอ๊ย จะว่ารถในฝันก็ถูก แต่จะบอกว่าต้องคันนี้เลย ชอบจิงๆ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง