เตือนภัย วิธีการขโมยรถของโจรทุกๆวันนี้

jeedz · 1871

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
http://rcw.ms/forums/showthread.php?758980-%E0%B5%D7%CD%B9%C0%D1%C2-%C7%D4%B8%D5%A1%D2%C3%A2%E2%C1%C2%C3%B6%A2%CD%A7%E2%A8%C3%B7%D8%A1%E6%C7%D1%B9%B9%D5%E9

เหตุการณ์นี้เพิ่งเกิดขึ้นสดๆร้อนๆ
ในวันศุกร์ที่ 30 กรกฎาคม ศุกร์สิ้นเดือนพอดี
ผมมีนัดกินข้าวกับพวกพ้องที่ร้านอาหารชื่อดังย่านถนนเชื้อเพลิง
ถ้าใครที่เคยไปร้านแถวๆนั้นจะนึกออกว่าการจอดรถจะจอดกันเลียบทางรถไฟไปตลอดทาง
ปกติผมไปร้านนี้ก้อจะจอดหน้าร้านเป็นประจำ
แต่ด้วยวันศุกร์สิ้นเดือน ที่จอดหน้าร้านเต็มยาวไปตลอดทาง
พนักงานจอดรถเลยบอกให้ผมไปจอดในซอยข้างๆคอนโดละแวกนั้น
ซอยนั้นค่อนข้างมืดหน่อย แต่ผมไม่ได้เอะใจอะไร เพราะมีคนโบกรถอยู่คอยเฝ้ารถอยู่
แถมยังมีคอนโดอยู่ข้างๆและปากซอยรถก็วิ่งผ่านไปมาเยอะแยะ
ผมเดินไปถึงที่ร้าน แต่ทางร้านบอกว่าเต็ม เปลี่ยนร้านเลยครับ
พอผมเดินกลับไปถึงรถ สิ่งที่ผมเจอคือ ปืนแก๊สที่ใช้เชื่อมเหล็ก
มันกำลังเผากระจกรถผมอยู่
(กระจกหลังฝั่งซ้ายครับ เป็นมุมอับตอนที่จอดรถพอดี)
ผมรีบไปเอาออกมา แล้วก็สำรวจว่ามีใครอยู่แถวนั้นมั้ย
แต่ก็ไม่พบอะไรครับ
ปืนที่ว่านี้ประดิษฐ์มาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ
ตัวจุดไฟ ต่อตรงกับกระป๋องแก๊สแบบพกพาทำให้เป็นด้ามจับ
โดยตัวด้ามจับนี้พันติดแม่เหล็กเพื่อเกาะกับประตูรถผม
เป็นโชคดีของผมที่วันนั้นร้านเต็ม ไม่งั้นรถของผมก็คงไฟหลอมกระจกขโมยรถไปแล้ว
(ถึงแม้ตอนนั้นฟิล์มกระจกรถผมจะละลายไปแล้ว T T...)

ขอให้เป็นข้อคิดเตือนใจอย่าประมาทละกันนะครับ
เดี๋ยวนี้โจรขโมยรถมันมีวิธีกันมากมายจริงๆ

ปล. ไม่รู้ว่ามันใช้วิธีการยังไงนะครับ แต่คุยกับรุ่นพี่เค้าบอกมาว่ามันจะเผาให้ร้อนแล้วเอาน้ำมาราด
กระจกก้อจะแตกอย่างง่ายดายโดยที่ไม่มีเสียง

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

พักหลังรถแต่งเป็นเป้าเยอะนะครับ  โดนกันตรึม ไม่ใช่แค่รถใหม่ๆ

เพราะของแต่งมันแยกขายได้ราคา และตามหายากครับ

ระมัดระวังกันด้วย ย  ย ย

http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
น่ากลัว จิงๆทำไมมานเลวกันได้แบบนี้

ขอบคุณมากครับพี่จี๊ด

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline earth4wd

• นักรบพเนจร
  • **
โหโชคดีมากๆเรยคับ :D  แต่ถ้าเจอตัวด้วยคงจะดีแท้ เจอล่ะพ่อเอ้ย .... :ตาย:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 >:(

วิธี ของมันคือ เอาไฟลนไปเรื่อยๆจนกระจก ร้อนฮะ เมื่อร้อนได้ที่ เอา น้ำราดนิดเดียว ร้าวจนพอ แกะได้เลย....

ตอนเด็กๆใครเล่นลูกแก้วน่าจะนึกออก ที่เอาไปเผาในกองไฟแล้วก็เอามาจุ่มน้ำ มันจะแตกร้าวๆ แต่ว่าไม่เป็นเสี่ยงๆครับ ยังเป็นลูกอยุ่ สวยดี...  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 :มั้ง: วิธืของมันแม่งสุดยอด  ต้องระวังกันหน่อนนะครับแบบนี้

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ช่างหาสารพัดวิธีจริงๆเลยอะ พวกนี้มันชั่วจริงๆเลย  :ตาย: :ตาย: แล้วรถจ่ายตลาดบ้านๆอย่างเรา คงไม่ต้องเป็นห่วงมั้งฮะ คงไม่มีใครอยากได้หรอก  :มั้ง:

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline แบงก์

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
แหมถ้าพีจี๊ดเจอตัวมันเป็นๆ ผมว่ามีภาพเคลื่อนไหวแน่นอน  :ตาย:ตุ้บๆ ตั้บๆ :จุก:

Offline aor

ขอโทษทีครับ รถยี่ห้อไรครับ ดูท่าจะไม่ใช่โอเปิ้ล

อ่า ไม่ใช่รถผมครับ พอดีไปเจอมาใน rcweb เลยเอามาลงให้ดูกันไว้

แล้วพักหลังเนี่ย ตาม club รถต่างๆ รถหายกันบานเลย

พวกรถเก่าอย่างเราๆก็โดน ถ้าเป็นรถแต่งอ่ะนะ

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
ขอโทษทีครับ รถยี่ห้อไรครับ ดูท่าจะไม่ใช่โอเปิ้ล

Honda jazz ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง