สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ

porwaa · 6018

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
ใจเย็นครับ ค่อยศึกษาครับ บางครั้งรถจะดีแค่ไหนก็ตามหากสังคมไม่ดีก็เหนื่อยครับ :)

จะแนะไว้นิดนึง กล็อฟที่เป็นรถน่ะดี แต่กล็อฟที่เป็นคนน่ะต้องระวังให้ดี :หนาว: :หนาว: ;D ;D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ใจเย็นครับ ค่อยศึกษาครับ บางครั้งรถจะดีแค่ไหนก็ตามหากสังคมไม่ดีก็เหนื่อยครับ :)

จะแนะไว้นิดนึง กล็อฟที่เป็นรถน่ะดี แต่กล็อฟที่เป็นคนน่ะต้องระวังให้ดี :หนาว: :หนาว: ;D ;D
+ 1  :D

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
ขออนุญาตแซวคุณ porwa ทำไมทำตัวน่ารักจัง
 :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5941.msg105800/topicseen.html#msg105800
ลองดูอันนี้เห็นประกาศขาย 85000 ครับ ในหน้า market place  :-[ :-[

Offline porwaa

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ คงต้องศึกษาเรื่องรถและ รบกวนพี่ๆอีกพัก ใหญ่เลยคะ                              {เล่นในมือถือโหลดนานจริงๆ}

Offline bat

• bat
โอ๊ะโอ๋ .. เว้นน้องกล็อฟ เจ้าพ่อตากฟ้า คนเดียว ที่น่ารัก น่าค้นหา แถมใจบุญซะด้วย  ;D ;D ;D

งอลลลลล์ซะละ ผองเพื่อนได้ทีละ มาช่วยหน่อย 8)

งั้นต่อไปผมคงเลิกตอบทุกกระทู้นะครับ  ไม่ว่าจะห้องไหน ขอเข้าไปอ่านเพียงอย่างเดียว No Comment

+ 1  :D

ตามข้างบนนะครับ
โอ๋ย..มีงอลล์......น่านะ  นานๆจะถูกอำบ้าง....น่านะ

ไม่คิ๊ด ไม่คิด ว่าเพื่อนกร๊อฟฟของ น้าหนวดฯ จะงอลล์..กันซะงี้...........................น้า bat เขายกเว้นให้แระ..หายคนงอลล์นะคนดี  :-* ???

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• *

Offline bat

• bat
ครอบครัวนี้อบอุ่นครับ ;D น้องกล็อฟเค้าจะมีงอลแบบนี้เรื่อยๆละครับ  แต่จะเป็นเฉพาะตอนมีสาวสวยเข้ามาเท่านั้นละครับ  ;D
ผมออนทางโทรศัพย์เลยไม่เห็นรูป ตอนนี้เห็นแล้วเลยถึงบางอ้อ  :-[ :-[ :-X ;D

ครอบครัวนี้อบอุ่นครับ ;D น้องกล็อฟเค้าจะมีงอลแบบนี้เรื่อยๆละครับ  แต่จะเป็นเฉพาะตอนมีสาวสวยเข้ามาเท่านั้นละครับ  ;D
ผมออนทางโทรศัพย์เลยไม่เห็นรูป ตอนนี้เห็นแล้วเลยถึงบางอ้อ  :-[ :-[ :-X ;D
น้าไปทำไรที่บางอ้อ อ่ะครับ...แล้วอ้ออะไร อ้อทำไม อ่ะก่าก๊า... :มั้ง:

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

มาเปิดบ้านต้อนรับตอนดึกครับ พึ่งกลับจากหาดใหญ่ครับ
  ยินดีต้อนรับครับ...น้าโหน่ง

:-[ :-[ :-[

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline conan^o^

• นักรบพเนจร
  • **
  • หนุ่มเพชรสาวสารคาม 080-0253279
  • No.: 174
  • รุ่นรถ: corsa B 5 D
  • สีรถ : สีขาว
  • เครื่องยนต์: C14NZ
ยินดีต้อนรับสู่บ้านที่อบอุ่นครับ
ชื่อโท+อ้อ  ขับ น้องซ่า 5 ประตู
ใจเย็นอยากได้รถเดี๋ยวพี่ๆแถวนี้เขาดูให้
ยิ่งสาวๆด้วยยิ่งรีบเลย 8) ;D
อยู่เพชรบุรีคับ

พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ (พยาบาลเวชปฏิบัติ)โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเขากระปุก อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี 76130
080-0253279

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตามงบที่มี เอาแบบ รถตลาดๆหน่อย ก็ Soluna หยดน้ำ (ตาแมว) ครับ  ไม่เหนื่อยดูแล...สวยพอควร

แนะนำต่อจากลุงโทนั่นหน่อยนะครับที่ลุงแนะนำให้เอาโซลูน่า หรือไม่ก็เอาแบบลุงโทนั่นเลยก็ได้ครับ เอาสองแสนไปเดือน ฟ๊อด เฟี๊ยด บ้า ป้ายแดงแล้วผ่อนต่อสบายๆซัก5-6ปีก็ได้ครับ เหมือนลุงโทนั่น  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: แต่ลุงเค้าซื้อสดนะครับแบบมีตังอ่ะ  ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline yossawaj

• **
ยินดีต้อนรับครับผม ชื่อพี่โน่ Astra  สี่ประตู สีเท่าครับ คอร์ซ่า สี่ขาว สามประตูอีกคันครับผม ให้ลูกสาวใช้ครับผม

Offline gucoach

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
ยินดีต้อนรับ สู่ opel.in ครับ
มีอะไรให้ช่วยบอกได้ครับช่วงนี้กำลังว่างงานอยู่
โค้ช ครับ ใช้ corsa สีฟ้าๆๆๆ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เหอๆๆ งู........ชูมมมมมมมมมมมมมมม  ;D ;D ;D ;D ทั้งตัว ทองอ้วน ฟ้าอ้วน เขียวแก่ เลย....

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ยินดีต้อนรับนะคะ จอย Astra Van นะคะ

หนุ่มๆ ในนี้ไม่น่ากัวอย่างที่พี่ๆ เค้าโพสไว้ แค่ต้องระวังเท่านั้นเองค่ะ อิ อิ

เหอๆๆ งู........ชูมมมมมมมมมมมมมมม  ;D ;D ;D ;D ทั้งตัว ทองอ้วน ฟ้าอ้วน เขียวแก่ เลย....

แล้วคอซ่าเขียวไม่แก่ล่ะ ไม่น่ากัวหรอออ 5555

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยินดีต้อนรับครับ..
นุ่น ปีสาด Corsa GSi 1600 และ Golf ดีเซลเทอร์โบ 1600

Corsa สวย น่ารัก ดี ช่วงล่างเจ๋ง ราคาถูก
Golf คลาสสิคกว่า ดี ช่วงล่างดี ราคาแพงกว่า

Corsa แหล่งอะไหล่ อาจจะน้อยกว่ากอล์ฟ
Golf รถ นน. เยอะกว่า แหล่ง+ของแต่ง มีเยอะกว่า

ก็อย่างที่เสี่ยน้องกอล์ฟจากตาคลีว่าไว้ วิ่งทางไกล โฟล์คกอล์ฟแน่นกว่า
จากที่ได้ใช้ ได้จับ ได้กระทืบมาทั้ง 2 รุ่น 2 รสชาด
Golf ทั้งรุ่นเดิมๆ และแต่งสุดๆ มี Mk1 Mk2 Mk3 เครื่อง 1100 1600 และ1900ดีเซลโบ (ขาดแต่ VR6)
ช่วงล่างแน่น เครื่องอึด เพราะเป็นหัวฉีดเดี่ยว 8 วาวล์เหมือนกัน อิอิ ส่วนตัว GTi เป็น เบนซิลโบ 2000 16V

Corsa ทั้ง Gsi และ Swing Auto และเคยจับ 8V ธรรมดาเทสต์บ้างเป็นบางคราว
ช่วงล่างแน่น เครื่องอึด เพราะเป็นหัวฉีดเดี่ยว 8 วาวล์เหมือนกัน อิอิ ส่วน GSi เป็นเบนซิล 1600 16V

สรุป Corsa เครื่อง 1400 8V วิ่งที่ 120-140 ความรู้สึกก็ไม่ด้อยกว่า Golf 1600-1800 8V
แตกต่างกันที่เครื่องกับราคาครับ

Golf ต้องมีเกิน 150K ถึงจะเป็นเจ้าของได้ ส่วน Corsa ไม่ต้องถึง 100K ก็หามาจับจองได้..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยินดีต้อนรับนะคะ จอย Astra Van นะคะ

หนุ่มๆ ในนี้ไม่น่ากัวอย่างที่พี่ๆ เค้าโพสไว้ แค่ต้องระวังเท่านั้นเองค่ะ อิ อิ

เหอๆๆ งู........ชูมมมมมมมมมมมมมมม  ;D ;D ;D ;D ทั้งตัว ทองอ้วน ฟ้าอ้วน เขียวแก่ เลย....

แล้วคอซ่าเขียวไม่แก่ล่ะ ไม่น่ากัวหรอออ 5555

คันหนายเหยอ...  :ตาปิ้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:   ขอบคุณพี่ทุกคนมากๆเลยนะคะ ที่เข้ามาช่วยแนะนำ ที่จริงชอบทั้งสองคันเลย ยิ่งนั่งเปิดดูทุกวันก็ยิ่งอยากได้ไว ไว แต่ตอนนี้เริ่มเอนมาทางคอซ่า 5 5 5 5+ เพราะอยากไปเที่ยวกับแก๊งค์โอเปิลล  ^^{เวบมัยมีผู้หญิงน้อยจัง}

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
{เวบมัยมีผู้หญิงน้อยจัง}
เพราะว่าเป้นเวปเกครับ
เอ้า ผู้ฉิง..รายงานตัวเร็ว ......
รอมาเจอกันในทริปครับ จะลืมตัวเองไปเลยว่าเป็นผู้หญิง อิอิ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• *

Offline aor

ไม่น่าจับ VW Golf มาเทียบกับ Opel Corsa นะครับ เพราะมันคนละขนาดกัน
Corsa น่าจะเทียบกับ VW Polo (ถ้าเป็น Peugeot ก็ 205) ส่วน VW Golf น่าจะเทียบกับ Astra/Vectra
Corsa เป็นเก๋งเล็ก Golf น่าจะเป็นเก๋งขนาดกลาง ราคา สมรรถภาพ มันก็เลยไม่น่าจะเอามาเทียบกัน
คอร์ซ่าเป็นรถเล็ก รถดี ประหยัด และราคาถูก (แต่ก็ต้องสำรองงบไว้ซ่อมแซมด้วย) แค่จับอาบน้ำให้สะอาด ก็สวยแล้ว

^
เออ แฮะลืมไป.. แต่ Polo บ้านเรามีนำเข้ามาปีละ ไม่ถึง 5 คัน..55

Offline bat

• bat
แต่ผมก็มีข้อสงสัยนิดนึงว่า ทำไมถึงมามองรถสองตัวนี้ เพราะในสายตาตลาดรถ เค้าไม่ค่อยจะมองกัน เพราะดูแลแพง(ในสายตาของคนที่ไม่รู้จริง :หึหึ: หลายคนในนี้รู้จริง เพราะเจ็บมาเยอะ ;D)
ยังไงซะก็รีบหามาครอบครองซะ จะได้ไปเที่ยวกัน :-[ :-[ :-[

• *
 :)
แต่ผมก็มีข้อสงสัยนิดนึงว่า ทำไมถึงมามองรถสองตัวนี้ เพราะในสายตาตลาดรถ เค้าไม่ค่อยจะมองกัน เพราะดูแลแพง(ในสายตาของคนที่ไม่รู้จริง :หึหึ: หลายคนในนี้รู้จริง เพราะเจ็บมาเยอะ ;D)
ยังไงซะก็รีบหามาครอบครองซะ จะได้ไปเที่ยวกัน :-[ :-[ :-[
^^ มีคนแนะนำคะ ตอนแรกก็อยากซื้อรถ ตลาดเหมือนกัน แต่ด้วยความที่ พึ่งทำงานได้ปีกว่า และอยากได้รถไวไว อีกทั้งปลายปีหน้ามีภาระต้องผ่อนบ้าน ก็เลยอยากได้เซกั่นแฮนด์คะ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรปลายปีคงถอยแน่นอน แต่ไม่แน่ อาจจะได้ไปร่วมทริปกับพวกพี่ก่อนมีรถเป็นของตัวเองก็ได้คะ ^^

Offline gucoach

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
:)
^^ มีคนแนะนำคะ ตอนแรกก็อยากซื้อรถ ตลาดเหมือนกัน แต่ด้วยความที่ พึ่งทำงานได้ปีกว่า และอยากได้รถไวไว อีกทั้งปลายปีหน้ามีภาระต้องผ่อนบ้าน ก็เลยอยากได้เซกั่นแฮนด์คะ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรปลายปีคงถอยแน่นอน แต่ไม่แน่ อาจจะได้ไปร่วมทริปกับพวกพี่ก่อนมีรถเป็นของตัวเองก็ได้คะ ^^

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่จะมาร่วมทริปด้วย

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline สิงห์แดง

• **
ยินดีต้อนรับ!!!
อยู่ อินทร์บุรี สิงห์บุรี ครับ...
คอร์ซ่า 3D สีแดง

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
สวัสDครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
สวัสDครับ

ทำคะแนนเรียกยอดหรือครับน้า ........ กระทู้เดี่ยวเข้ามาทักทายหลายรอบ   หรือต้องทักทายทุกวันเพราะความสุภาพก็ม่ายว่ากัน อิอิ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง