ขอบริจาค ท่อน้ำหลังเครื่อง C14nz เอาไปทำแบบครับ

แบงก์ · 1968

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
 :ไถ:ต้องการท่อน้ำหลังเครื่อง C14nz เอาไปทำเป็นแบบสำหรับทำเป็นสแตนเลสน่ะครับ

แตกแล้วก็ได้ ขอชิ้นส่วนครบก็พอครับ เจอช่างมีฝีมือแล้วครับ แกบอกว่าเอาแบบมา

เดี๋ยวจะจัดให้ครับ

ส่วนราคา ออกมาเท่าไหร่ จะมาแจ้งอีกทีครับ 8)

หรือถ้าใครเคยทำมาแล้ว รบกวนขอข้อมูลเรื่องสถานที่ทำและราคาด้วยครับ

ถ้ามีรูปชิ้นงานด้วยก็จะมีประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ผมมีของc16se ใครรู้ช่วยบอกทีมันเหมือนกันมั้ย ถ้าใช้กันได้เดี๋ยวส่งไปให้เป็นนายแบบ และสั่งด้วย+2

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline bat

• bat
วันก่อนเพิ่งให้เพื่อนสมาชิกท่านนึงไปทำแบบเหมือนกัน หายเงียบไปเลย อ่ะ อยู่ที่ใครเอามาให้เค้าหน่อย :ไถ: :ไถ:
พี่ก็รอหาคนทำอยู่ จะเอาด้วย

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ที่ร้านพี่เอ... ก็มีท่อของ พี่ชัยอยู่อ่ะครับ เป็นแบบ...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
เดี๋ยวลองทำอันเดียวก่อน ลองดูผลงาน แล้วค่อยสั่งหลายๆอันครับ

ใครจะสั่งก็ลงในนี้จองไว้ละกันครับ ลองนับจำนวนคร่าวๆ เผื่อจะถูกลง

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
X16 และ C14 ท่อแทบจะเหมือนกันครับ...
ท่อหลังเครื่องสแตนเลสของผมทำเมื่อ 5 ปีที่แล้ว 1500 ครับ (เหมือนเดิมเกือบเป๊ะๆ)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

X16 และ C14 ท่อแทบจะเหมือนกันครับ...
ท่อหลังเครื่องสแตนเลสของผมทำเมื่อ 5 ปีที่แล้ว 1500 ครับ (เหมือนเดิมเกือบเป๊ะๆ)
มีรูปอยู่มั้ยครับพี่

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ที่ไปทำกันมา ร้านที่เข้ารับทำงานสแตนเลส ประตูบ้าน,โครงหลังคารถ ใช้เปล่า

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
มีรูปอยู่มั้ยครับพี่
ของเก่าอยู่บ้านปทุมอ่ะ.. คงไม่ทันใช้แน่ๆ
เด๋ว ว่างๆ เอามาเทียบให้ดู แต่พี่ว่า ไม่แตกต่างกัน ถามพี่เข้ได้เลย

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline earth4wd

• นักรบพเนจร
  • **
วันก่อนเพิ่งให้เพื่อนสมาชิกท่านนึงไปทำแบบเหมือนกัน หายเงียบไปเลย อ่ะ อยู่ที่ใครเอามาให้เค้าหน่อย :ไถ: :ไถ:
อยู่ที่ผมเองน้า พอดีขายเจ้าซ่าไปแล้ว มาเอาไปเลยครับ อยู่ปากทางลาดพร้าวครับผม หรือสะดวกแถวคลองเตยก็ได้ครับ

Offline earth4wd

• นักรบพเนจร
  • **
อยู่ที่ผมเองน้า พอดีขายเจ้าซ่าไปแล้ว มาเอาไปเลยครับ อยู่ปากทางลาดพร้าวครับผม หรือสะดวกแถวคลองเตยก็ได้ครับ
ติดต่อ08-9202-3440ครับ

หาร้านเลสได้ยังอ่ะ แบบมีที่ดัดงอด้วยนะ..
ยังงัยๆ เด๋ว ถ้าเจอของ จะวัดไซด์ให้ดูคร้าบ

หาร้านเลสได้ยังอ่ะ แบบมีที่ดัดงอด้วยนะ..
ยังงัยๆ เด๋ว ถ้าเจอของ จะวัดไซด์ให้ดูคร้าบ

เจอร้านแล้วครับ คุยกับช่างใหญ่แล้ว เขาบอกว่าทำได้ครับขอแค่แบบมาก็พอ

ที่ไปทำกันมา ร้านที่เข้ารับทำงานสแตนเลส ประตูบ้าน,โครงหลังคารถ ใช้เปล่า
ผมจะไปทำที่ร้านทำเฮดเดอร์อะครับ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ต้องแบบดัดงอเท่านั้นนะครับ  ห้ามใช้ตัดเป็นปล้องๆ มาเชื่อมโดยเด็ดขาด

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

ต้องแบบดัดงอเท่านั้นนะครับ  ห้ามใช้ตัดเป็นปล้องๆ มาเชื่อมโดยเด็ดขาด
มันจะทำให้เกิดแรงต้านทานการไหลมากขึ้นใช่ไหมครับพี่

Offline bat

• bat
ตอนนี้ได้้คุยกะทางพี่เอแล้วคาดว่าต้นทุนการผลิตไม่น่าถึงพันบาท แบ็งรอแป๊บนึงนะ คาดว่าใกล้เสร็จละ :)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
มันจะทำให้เกิดแรงต้านทานการไหลมากขึ้นใช่ไหมครับพี่

ป่าวครับ มันจะมีเกล็ดหรือเศษการเชื่อมขึ้นได้ แรกๆ อาจจะไม่หลุด นานๆไป มันมีหลุดไหลไปในเครื่องได้ล่ะ ได้มีงานงอกให้ลุ้นครับ

ถ้าโชคดีช่างเทพโคตร ร ร    ก็คงไม่มีไอ้เศษพวกนี้ไง  แต่ยาก ก ก ก ก ก ก

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ต้องแบบดัดงอเท่านั้นนะครับ  ห้ามใช้ตัดเป็นปล้องๆ มาเชื่อมโดยเด็ดขาด

ป่าวครับ มันจะมีเกล็ดหรือเศษการเชื่อมขึ้นได้ แรกๆ อาจจะไม่หลุด นานๆไป มันมีหลุดไหลไปในเครื่องได้ล่ะ ได้มีงานงอกให้ลุ้นครับ

ถ้าโชคดีช่างเทพโคตร ร ร    ก็คงไม่มีไอ้เศษพวกนี้ไง  แต่ยาก ก ก ก ก ก ก

ต้องเชื่อมระดับ ฮาร์กอน หรือ CO2 ครับ ขี้จะน้อยลง แต่ก็หายช่างเชื่อมเก่งๆยากอ่ะ... ดัดเอาชวร์กว่าไม่ได้ยากอะไร ท่ออันจิ๊ดเดียว  :)
« Last Edit: 24 Aug 2010, 13:45 by kamolwat_t »

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
มีรูปให้ดูไม่ครับ ทั้งของเดิม และสแตนเลสครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

ตอนนี้ได้้คุยกะทางพี่เอแล้วคาดว่าต้นทุนการผลิตไม่น่าถึงพันบาท แบ็งรอแป๊บนึงนะ คาดว่าใกล้เสร็จละ :)
ไม่ถึงพัน..เอาด้วยอันนึง เอาไว้ใส่นู่เขียว..
และอีกจุด หัวท่อที่อยู่ตรงวาวล์น้ำ หรือปั๊มน้ำนี่แระ ตัวสั้นๆ ไม่เกิน 2 นิ้ว.. อันนี้ก็จัดทีเดียวไปเลยนะ..

มีรูปให้ดูไม่ครับ ทั้งของเดิม และสแตนเลสครับ
เด๋ว ปลายๆเดือน ผมจะรื้อทำความสะอาดเครื่องนู๋แดง .. แล้วจะถ่ายมาให้ดูนะครับ

รอดูงานทางพี่เอก่อนดีก่า เพราะทางที่ผมถามเขาก็บอกไม่น่าเกินพันบาทเหมือนกัน

Offline bat

• bat
คือตอนนี้ มีผู้ใหญ่ใจดีท่านนึง ได้ลงทุนให้ก่อน ผลกำไรก็เข้าเวปไป
แต่ที่ช้าเพราะงานพี่เอเยอะ น่าสงสารแก รถก็ต้องซ่อม กาแฟก็จำเป็นต้องไปกิน เลยช้านิดนึง :ตาย: :ตาย: :ตาย:

Offline rmphuket

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 :D เห็นม๊ะ...ผมบอกแล้ว...มีตนสนใจกันเยอะเลย...ถ้าไม่ถึงพัน..ผมจองด้วย..1อัน C14nz/rmphuket :หึหึ:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง