เปิดโหวตอย่างเป็นทางการ สถานที่เที่ยวเดือนหน้า 09/53 ครับ รบกวนโหวตครับ

jeedz · 23593

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :-*สนามหลวง หม่อม กำลังปรับปรุง รถยนต์ไม่มีสิทธิ จอด นกพิราบยังไม่ให้มาเหยียบ เลย : :please:

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ถูกต้อง..

ครือ..ชีวิตนี้ อยากเห็นภาพ Opel ขับเป็นขบวน..วนรอบอนุสาวรีย์ชัยฯ   ไปจอดสนามหลวง  พระแก้ว แล้วแวะไปคลายเมื่อยวัดโพธิ์.....เย็นๆไปโผล่เยาวราช   ฟาดหูฉลามสยามรูม...งี้
อยากเห็นเหมือนกัน :D
ถ้าจะเอาอย่างงี้ ผมว่า ช่วงหยุดยาวปีใหม่ก็พอไหว แต่ถ้าช่วงนี้นะ ..สุดๆ
เมื่อวันเสาร์ รถคลานตามตูดกันไปๆ ยิ่งกว่าเต่า มันจะติดรัยกันฟ่ะเนี่ย ไม่เว้นเสาร์/อาทิตย์เลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline porwaa

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :) :) :) :)

เป็นทริปที่น่าไปคะ สรุป ไปกันวันที่เท่าไหร่คะจะได้ขอเวรถูก_

Offline zince

น่าไปทุกที่เลยอะครับ แต่อยู่ระยอง ไม่บอกนะครับว่าชอบที่ไหน  :) :)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
^
ถูกต้อง..

ครือ..ชีวิตนี้ อยากเห็นภาพ Opel ขับเป็นขบวน..วนรอบอนุสาวรีย์ชัยฯ   ไปจอดสนามหลวง  พระแก้ว แล้วแวะไปคลายเมื่อยวัดโพธิ์.....เย็นๆไปโผล่เยาวราช   ฟาดหูฉลามสยามรูม...งี้
อยากเห็นเหมือนกัน :D
ถ้าจะเอาอย่างงี้ ผมว่า ช่วงหยุดยาวปีใหม่ก็พอไหว แต่ถ้าช่วงนี้นะ ..สุดๆ
เมื่อวันเสาร์ รถคลานตามตูดกันไปๆ ยิ่งกว่าเต่า มันจะติดรัยกันฟ่ะเนี่ย ไม่เว้นเสาร์/อาทิตย์เลย
งั้น ควร ลบทางเลือกที่ 4 เลยจร้า  ตามเหตุผลข้างบน จร้า....จะได้เลือกกันสบายใจกันไป...แล้วโอนเสียงโหวตได้มั้ยเนี่ย....

ใครเลือก ข้อ 4 ก็ Remove vote ไปก่อนก็ได้นะครับ  ไปใส่ข้ออื่น....ผมถอนโหวตแว้ว
« Last Edit: 24 Aug 2010, 07:44 by thiratoon »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ทางเลือก 4 เคยไปกันแล้ว ครั้งนั้นวิ่งกันชิลๆ 150+ กันหมดทุกคันเลย
รับรองว่า ถ้าไม่ออกตั้งแต่ 7 โมงเช้า ..ก็เศร้าแน่นอนครับ
ถามกอล์ฟได้เลย ..เพราะรั้งท้ายเขาอยู่ 555+

อ้าว.. จำผิดอ่ะ อันที่บอกไปเป็นระยะองครับ
ทางเลือก 4 วัดพระแก้ว ท่านโทนี่ไปคนเดียวกับเฟิยสบ้าเหอะ.. ;D

น่าไปทุกที่เลยอะครับ แต่อยู่ระยอง ไม่บอกนะครับว่าชอบที่ไหน  :) :)
..พี่เขมเป็นหัวโจกแล้ว ไม่มีปัญหาดอก 55+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ยังไม่โหวตแต่อยากเสนอครับ เรื่องวัดและเรื่องโรงเรียนเด็กพิการซ้ำซ้อนผมว่าทุกจังหวัดมีครับ แต่ใจผม (ผมนับถือคริสต์) ผมไหว้พระฟังธรรมครับ แต่ผมว่าเอาเงินไปให้ผู้ที่เขาต้องการดีกว่าครับ เช่นเด็กพิการซ้ำซ้อน ศูนย์ดูแลผู้ป่วยเอดส์ บ้านพักคนชรา อะไรอย่างนี้อ๊ะครับ ผมว่าคุยกับคนแก่สนุกกว่าคุยกับพระครับ คุยกับคนป่วยใกล้ตายดีกว่าให้ทำบุญเพื่อชาติหน้า ให้คนพิการดีกว่าเขาเดินหาของกินไม่ได้ อะไรประมาณนี้ครับ เท่าที่ผมอยู่ระยองมาซักพัก ก็ครบน๊ะครับ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล (เด็กพิการซ้ำซ้อน) คามิเลียนโซเชียล (บ้านพักผู้ป่ายโรคเอดส์ เด็ก ๆ เยอะเลยครับ) บ้านพักคนชรา (อันนี้ยังไม่มีข้อมูล) ตอนนี้ที่ระยองฝนตกทุกวันเลยครับ
ส่วนเรื่องไปเที่ยวเมืองนนท์ก็น่าไปครับ แต่ครอบครัวผมไม่มีใครว่ายน้ำเป็นเลยครับ มีผมคนเดียว (ไม่รู้จะช่วยใครถ้ามีเหตุฉุกเฉินครับ)
พระบาทน้ำพุของพี่เขม ที่ระยองก็มีครับ ที่ผมบอกข้างต้น คล้าย ๆ กันครับ  ลองดูพิจารณาดูครับ   1 เสียงเล็ก ๆ ครับ ไม่สำคัญไม่ได้มาป่วนครับ แค่จากใจ ป.ล.  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ

อ้าว !! น้านุ่น

จริง ๆ แล้วผมไม่ทราบเงื่อนไข เวลา  - ไปเช้า เย็น กลับ
                                                  -  2  วัน  1  คืน

ก็เลยเสนอไป  ป่าโมกอ่างทอง  - วัดพระบาทน้ำพุ - เขื่อน  ซึ่งเป็นระยะทางยาว (ชอบทริป นครนายก ขันรถมัน สนุก พลับกันบัง
    line คันอื่นแซงไม่ได้  ถามน้าบัต ดูดิ )

ซึ่งทุก ๆ รายการน่าไป  แต่เวลา + ชิว ๆๆ  เลยต้องเลือก

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline keng_112

โหวตไปแล้วครับ แค่สงสัยว่าท่าน้ำนนท์ พี่ๆน้องๆมากันเยอะจะมีที่จอดเหรอครับ ไม่มีความรู้จริง แต่ใกล้บ้านมากๆ นั่งรถเมล์ไปยังได้ครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
สาตุ๊.....ขอให้คนไปพอๆกับ จำนวนคนโหวตด้วยเถิด....

สาตุ๊....ใครโหวตแล้วไม่ไปขอให้...พัง พัง พัง....ตูม

:จุก: :จุก: :จุก:
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd

อ้าว !! น้านุ่น

จริง ๆ แล้วผมไม่ทราบเงื่อนไข เวลา  - ไปเช้า เย็น กลับ
                                                  -  2  วัน  1  คืน

ก็เลยเสนอไป  ป่าโมกอ่างทอง  - วัดพระบาทน้ำพุ - เขื่อน  ซึ่งเป็นระยะทางยาว (ชอบทริป นครนายก ขันรถมัน สนุก พลับกันบัง
    line คันอื่นแซงไม่ได้  ถามน้าบัต ดูดิ )

ซึ่งทุก ๆ รายการน่าไป  แต่เวลา + ชิว ๆๆ  เลยต้องเลือก

trip หลักมันจบใน 1 วันไงพี่  ถ้าจะมีต่อก็ว่ากันไป กิๆ  แต่ผมว่ามีแววต่อแหงๆเลย 5 5 5

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline zince

ทริปที่ไปแล้วไม่ต่อนี่ นับได้ 1 ครั้งเองอะครับ คือตอนไป ไถ่ชีวิตน้องโค
นอกนั้นเท่าที่รู้ และ เท่าที่ได้ไป ต่อตลอดเลยนะครับ อิอิ  ;)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ต่างคนต่างจิตต่างใจกันนะครับ...

ถ้าอยากไปสถานที่อื่น เสนอ ทริปหน้าก็ได้ครับ เดี๋ยวมันจะสมองไหลแล้วเตรียมงานกันไม่ทันฮะ...เรายังไปกันทุกปีครับ มันต้องมีได้ไปบ้างแน่ๆ   :)

ส่วนข้อ 4 ตอนนี้ เป็นไปได้ยากมากครับ เพราะว่า power เราไม่สูงพอครับ.... แล้วสถานที่ไม่พร้อมด้วย...

ส่วนที่จอดรถทริป ล่องเรือ คงจอดท่าน้ำนนท์ไม่ได้ครับ แต่ว่าแถวๆนั้นมีที่ท่าเรือที่น่าจะจอดได้อยู่ ถ้าคนไปเยอะ เราดิวให้เรือมารับได้เลยครับ ไม่น่ายาก

ทริปเขื่อนและระยอง น่าจะยังไม่พบปัญหาใดๆ เพราะว่าค่อนข้างง่าย แต่ถ้าใครนึกปัญหาออกช่วยแจ้งด้วยนะครับ จะได้ช่วยกันหาทางออก  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เพราะว่า power เราไม่สูงพอครับ.... แล้วสถานที่ไม่พร้อมด้วย...

ที่จริงก็พอมีนะ  แต่น่าเสียดายสนามหลวง ปิดซ่อมแซม  เลยอด. . . . . มันเป็นที่เดียวที่จอดได้ ถ่ายรูปได้ไง

แต่ละ idea ทั้งที่นำมา vote และไม่ได้นำมา vote ผมเก็บไว้เป็นข้อมูล Trip หน้า หรือ Trip โน้น หรือ ฯลฯ   ได้อีกครับ  ไม่ต้องน้อยใจ

ส่วน trip ที่ vote แพ้ ก็ไม่ถูกลืมครับ หึๆ มันต้องโดน น น น น

http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ โหวตไปแล้วฮ่ะ :-[

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
กดแว้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กระทู้นี้วิ่งดีจังเรย  อิอิ

*** ไม่ต้องตอบเยอะก้อได้นะครับ  อ่านแล้วเซงอ่ะ
       มีปัญหาโทรมาได้นะครับ  อั้นมานานแล้ว

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

*** ไม่ต้องตอบเยอะก้อได้นะครับ  อ่านแล้วเซงอ่ะ
       มีปัญหาโทรมาได้นะครับ  อั้นมานานแล้ว

ก้าก ก ก ก แกไปญี่ปุ่นนี่หว่า   เอางี้ดีกว่า กลับมาเอาถ้วยรางวัล + รูปขึ้นโพเดียมของทีม ขว้าแชมป์มาฝากพี่ เดี๋ยวจัด trip ฉลองเลย

Offline bat

• bat
โหวดไปแล้วครับ ที่ไหนก็ได้ ผมไม่มีสิ่งผูกมัดใดๆ ไปไหนไปกัน :-[ :-[

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology

ก้าก ก ก ก แกไปญี่ปุ่นนี่หว่า   เอางี้ดีกว่า กลับมาเอาถ้วยรางวัล + รูปขึ้นโพเดียมของทีม ขว้าแชมป์มาฝากพี่ เดี๋ยวจัด trip ฉลองเลย

เอาหนังโป๊มาเปนของขวันปีใหม่เวบละกัน  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

เอาหนังโป๊มาเปนของขวันปีใหม่เวบละกัน  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

แพงนะเฟ้ย.....  ;D ;D ;D

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ทริปเขื่อนป่าสักฯ.... :)
เกี่ยวกับรถไฟครับ...
     คือ ผมทำงานอยู่ รฟท.ครับไปถามข้อมูลมาแล้วครับ
รถไฟไม่มีพาไปจอดกลางเขื่อนครับ..นอกจากนำเที่ยว ตั้งแต่ กท.-เขื่อนป่าส้กครับ
รายละเอียด
     รถไฟนำเที่ยวเขื่อนฯจะมีช่วง พ.ย-ม.ค ครับ
รถออกจาก กท.-เขื่..-กท. 08.00-19.00 ครับ.
จอดกลางเขื่..ภ่ายรูป 30 นาที
ไปที่เขื่.. 2 ชม. 30 น.
ออกจากเขื่.. 15.30.นาทีครับ
แต่มันจะมีรถลากครับ ค่าบริการ 20 บ.(มั้ง)ครับ แค่สันเขื่อน วิ่งไป -วิ่งกลับ ครับ.... :)
« Last Edit: 24 Aug 2010, 10:48 by mit »

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

ที่ผมหนับหนุน ทริปป่าโมกข์-ป่าสัก ก็อยากให้น้าโหน่ง จัดตุนกำลังสำรองไว้ครับ... น้ำขาวขุ่นๆ อุ่นท้อง นอนสบาย
เสี่ยกอล์ฟ ก็จะได้แมนๆเต็มที่ทั้งคืน ทหารเรือก้จะได้ลงน้ำตอนตี 3
แล้วเสี่ยจุ๊ฟเราจะกางเต้นท์กันมั้ยเนี่ย..555

Offline yossawaj

• นักรบพเนจร
  • **
ไปเขื่อนป่าสักครับผม อาหารอร่อย มีปลากินด้วย แล้วก่ ลมเย็นดี :หนาว:

^
ผมมี สว. เจ้ามือมาอีกท่านแล้วครับ อิอิ

Offline KunFroggy

• ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
ขอใช้สิทธิโหวตให้ 1 เสียง
ขอโหวตทริปที่ 1 ครับ น่าจะดูลงตัวมากที่สุดสำหรับทริป 1 วันครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
โหวดแล้วเช่นกัน

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

กินกันๆๆๆๆๆๆ ยังไงก็เน้นกินฮะ...   :-* :-* :-* :-*

lap Time

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ผมลงโหวดไปแล้วครับ นั่งเรือเล่นบ้างคงจะดีนะ.... :ตาปิ้ง:

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง