ผมพึ่งรู้ว่า คาลิบร้าตัว DB9 มันเอาไปเข้าฉากหนัง Bigboy อ่ะครับ

kamolwat_t · 1458

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
คันที่ ก๊อปตัวต้นแบบของพี่ที่เรารู้จักไปอีกทีนึงนะครับ....  :o

เดี๋ยว มาเล่าเรื่องนี้กัน หลายคนอาจจะงงๆ ขอดูหนังให้จบก่อน

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline m_pong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • mmmm
 :ตาปิ้ง:ใช่คันเหลืองใหมอ่าต้น  เหงเวปๆ บนทางด่วน :มั้ง:

ฉากที่ขับ.....ใล่คุณปู่นะ

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline Omega VIP

คันสีดำมีคันเดียวครับ พวกแลมโบ เฟอร์ ออดี้ สีเหลืองทั้งหลายเอามาโชว์เฉยๆ ครับ ( เค้ากลัวพัง ทั้งเรื่องเลยขับแค่คันสีดำคันเดียว  8) 8) 8) )

รู้ตั้งนานแล้วอ่ะ  พอดีพี่ตั๊มลงลิ๊งมาให้ดูตั้งแต่หนังยังไม่ลงโรงเลย  แล้วรูปที่จุกเคยเอามาลง  ก็คือตอนไปถ่ายจากสุวรรณภูมิฉากแรกที่ไปรับพระเอกอ่ะ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,2696.0.html

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
คันสีดำมีคันเดียวครับ พวกแลมโบ เฟอร์ ออดี้ สีเหลืองทั้งหลายเอามาโชว์เฉยๆ ครับ ( เค้ากลัวพัง ทั้งเรื่องเลยขับแค่คันสีดำคันเดียว  8) 8) 8) )

รู้ตั้งนานแล้วอ่ะ  พอดีพี่ตั๊มลงลิ๊งมาให้ดูตั้งแต่หนังยังไม่ลงโรงเลย  แล้วรูปที่จุกเคยเอามาลง  ก็คือตอนไปถ่ายจากสุวรรณภูมิฉากแรกที่ไปรับพระเอกอ่ะ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,2696.0.html

ไม่ๆๆๆ ไอ้เรื่องนั้นจำได้ตอนที่ไปแก่งกระจานฮะ...

จริงๆแล้วหลายๆคนยังไม่รู้ว่า มันมีตัวก๊อปตัวนี้อีก 1-2 คัน.....

ถ้าใครเคยเห็น ลิงค์ของ RCW จะมีคันสีบรอนซ์ ด้วยครับ.... แล้วปรากฏว่าเถียงกันเป็นเรื่องเป็นราว... (ผมหาลิงค์ไม่เจอแล้วนะ...)

เรื่องจริงๆมันคือ...ในระหว่างที่ พี่ตั้ม เอารถไปทำ อู่ตัวถัง.... มีการก๊อปแบบครับ... เลยทำให้มี รถที่ใช้แฟริ่ง(เรียกแบบนี้แล้วกัน) แบบเดียวกับพี่ตั้ม อีก 1-2 คันครับ....

มันเลยเป็นที่มาว่า มีการบอกว่า ทำรถคันนี้ หลายที่มากๆ (แต่จริงๆคันนี้ก็ทำหลายอู่จริงๆคัรบ แต่มันยังมีอีกคันนึง)

เอามาเล่าเป็นเกร็ดความรู้ฮะ เผื่อใครถามจะได้บอกได้ว่าเรื่องราวมันเป็นอย่างไร :)

แต่ ตรงที่รถชนนั้น.... เอาโมลมาชนหรือฮะ เสาA เบี้ยวเลย...  :o

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง