จาซื้อ opel corsa มือสองแนะนำหน่อยครับ รถคันแรกอะครับ

sitanon17 · 17827

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ขอบคุณคับ
แล้วร้านที่นำเข้ารถมีป่าวคับ

- หมายถึงโอเปิ้ลใหม่นะหรือครับ ผมว่าคุณหยอดกระปุกให้ครบล้านนึงก่อน แล้วเข้าไปคุยกับ grey market หมายถึงพวกบริษัท
ที่รับสั่งนำเข้ารถใหม่ ซึ่งก็มีหลายบริษัท
- ระหว่างที่รอหยอดกระปุกให้ครบล้าน ก็ไปถอย Corsa B มาใช้ไป ศึกษาไปพลาง ๆ ก่อนนะครับ งบตามที่คุณมีอยู่ก็ได้แล้วครับ
แล้วค่อยพิจารณาว่าชอบรถแบรนด์นี้มากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวผมมีโอเปิ้ล 3 คัน (ไม่มียี่ห้ออื่นจอดอยู่ในบ้านเลย) ก็ยังไม่หาญกล้า
คิดจะไปสั่งโอเปิ้ลใหม่จากนอกเข้ามา กลัวเรื่องการบำรุงรักษา ซ่อมแซม อะไหล่ต่าง ๆ ครับ อีกอย่างมันเป็นเงินก้อนโตมากสำหรับผม
และไม่มีความจำเป็นแต่อย่างใด

Offline sitanon17

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอบคุณคับ
แล้วร้านที่นำเข้ารถมีป่าวคับ

- หมายถึงโอเปิ้ลใหม่นะหรือครับ ผมว่าคุณหยอดกระปุกให้ครบล้านนึงก่อน แล้วเข้าไปคุยกับ grey market หมายถึงพวกบริษัท
ที่รับสั่งนำเข้ารถใหม่ ซึ่งก็มีหลายบริษัท
- ระหว่างที่รอหยอดกระปุกให้ครบล้าน ก็ไปถอย Corsa B มาใช้ไป ศึกษาไปพลาง ๆ ก่อนนะครับ งบตามที่คุณมีอยู่ก็ได้แล้วครับ
แล้วค่อยพิจารณาว่าชอบรถแบรนด์นี้มากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวผมมีโอเปิ้ล 3 คัน (ไม่มียี่ห้ออื่นจอดอยู่ในบ้านเลย) ก็ยังไม่หาญกล้า
คิดจะไปสั่งโอเปิ้ลใหม่จากนอกเข้ามา กลัวเรื่องการบำรุงรักษา ซ่อมแซม อะไหล่ต่าง ๆ ครับ อีกอย่างมันเป็นเงินก้อนโตมากสำหรับผม
และไม่มีความจำเป็นแต่อย่างใด

ขอบคุณครับ

Offline sitanon17

• *
คันใหม่มาแว้วอะ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=483085

ใครไปดูมาแล้วขอความเห็นด้วยครับบบบบบบบบบบบบบ

ผมดูไม่เป้น

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
สวยดี ครับ
อย่างอื่น ต้องไปลองเอง ครับ

ถามความเห็นผ่านรูปมันตอบ ยาก ต้องทดลองนั่ง ทดลองขัย ครับ

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline cartwocar

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Offline pronpichi

• *
    • รถมือสอง เชฟโรเลต
  • รุ่นรถ: city
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: 1.5

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
เลือกเอาที่สภาพสมบูรณ์ และถูกใจตัวเองที่สุด
ใจเย็นๆอย่าใจร้อน  ;D ;D

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่หาดใหญ่
รถมีปัญหาก็ไปซ่อมที่ช่างสมนึก ตรงข้ามศูนย์วิจัยการยาง

เจอรถถูกใจค่อยซื้อ เงินทองหายาก เกินงบอย่าซื้อ น้อยกว่างบมากยิ่งดี อย่าซื้อแบบเกหมดหน้าตัก เดียวรถเสียไม่มีเงินซ่อม
รถเก่าต้องซ่อม คิดว่าซื้อมาดีแล้วก็ยังต้องซ่อม ต้องบำรุงรักษาให้ดีกว่ารถใหม่

ผมขับ Astra เจอกันก็เข้ามาพูดคุยถามเรื่องรถได้ แต่ไม่ค่อยได้ขับออกมา วันเสาร์ อาทิตย์ถึงจะขับออกไปทีนึง

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง