รุ่นสุดท้ายก่อนอำลาจากแผ่นดินไทย และแล้วก็ถอยมาจนได้

golf german · 11647

Offline indy2499

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวยมากเลยครับ ท่าทางจะแรงน่าดู  :D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันเป็น DNA ทางงานออกแบบครับ เป็นดีเทลเล็กๆน้อยๆที่มันสืบชาติพันธุ์ทางงานดีซายน์ กันมา เหมือน

เดี๋ยวผมไปตาม คุณหญิง หมอพรทิพย์ มาตรวจ DNA ให้มะ 555
(แต่ก็เห็นด้วยครับ ไอ้เส้นขีด ๆ ที่เสา C นั่น และเส้นแนวนอนลากจากหน้าผ่านประตูไปท้ายรถ)

บ.ขนาดใหญ่ เวลาที่เขาออกแบบ จะมีหลายออฟฟิตครับ บางทีออกแบบมาเพื่ออีกแบรนด์นึงแต่พอเอาเข้าจริง ไปเป็นอีกแบรนด์ก็ได้ฮะ... แต่ก็ต้องมีเปลี่ยนหน้าตากันบ้างครับ

ส่วนเรื่อง ไส้ในรถเหมือน แต่กระดองไม่เหมือน... มีหลายๆ ยี่ห้อครับ... เช่น ฮอนด้าแอคคอท์ และซีวิค ตัวบ้านเรา กับตัวอเมริกาไม่เหมือนกัน แคมรี่ก็ไม่เหมือนกัน แต่นั้นมัน เป็นแบรด์เดียวกันครับ พอมาเป็น GM มันเป็น บ.ขนาดใหญ่ มันมีการใช้ ตัวถังและอุปกรณ์เดียวกันเพื่อลดต้นทุนครับ... หลายๆ บ.รถยนต์ชั้นนำตอนนี้ก็ทำแบบนั้นเพื่อลดต้นทุน บ้านเราใกล้ตัวก็ ford กับ มาสด้าครับ ที่บางคนไม่รู้ ก็ เปอร์โย 206 หรือ 207 ไม่ทราบ มันใช้ เครื่องตัวเดียวกันกับ มินิคูเปอร์S ครับ เกีย คันเล็กๆ จำรุ่นไม่ได้ กับ รถยุโรป ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ เฟียต ใช้ อะไหล่ ร่วมกัน 70 % ครับ แต่ว่า กระดองคนละตัว... อะไรแบบนั้นฮะ  :)

ข้อมูลพวกนี้ผมอ่านมานานแล้ว อาจมีผิดพลาดนะคับ อย่างไรลองเช็คดูเองเล่นๆฮะ ผมเองก็จำไม่ค่อยแม่นเหมือนกัน  :อุ่น:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline paul

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง