[ Corsa ] ====== น้อง OPEL Joy โดเรม่อน ขอรายงานตัว ด้วยครับ =======

i_am_pol · 13675

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
สีนี้ไหมครับ ม่อนเด่นโค ตะ ระ สุดๆ  :D

Offline i_am_pol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ผม พล ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ !!!
อยากทำสีส้มมากๆน่ะครับ แต่ไปดูดวงมา เค้าบอกไม่ควรทำรถสีแดง หรือ ส้มอ่ะ

เพราะเกิดวันจันทร์ 555

สงสัยจะได้ทำสีเดิมแล้วล่ะมั้ง

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
สีเทาด่างเหมือนของกระผมเลย ของผมฝากระโปรงกับหลังคาด่างครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เกิดวันจันทร์ แดงไม่ได้ ก็ย้ายมาเหลือง ไปเลยครับ.... :D  ;D 8) ;D 8)
« Last Edit: 20 Nov 2009, 20:57 by Korza »

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
เกิดวันจันทร์ แดงไม่ได้ ก็ย้ายมาเหลือง ไปเลยครับ.... :D  ;D 8) ;D 8)

คนเกิดวันจันทร์ส่วนใหญ่หน้าตาดีครับ  ทำสีฟ้าจะช่วยสาวๆติดหนึบ  ทำสีทองสาวๆจองนั่งครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

คนเกิดวันจันทร์ส่วนใหญ่หน้าตาดีครับ  ทำสีฟ้าจะช่วยสาวๆติดหนึบ  ทำสีทองสาวๆจองนั่งครับ

ถ้าเป็น สีบรอซ์ สีเทา ทีทอง ผู้ชายจะตอมตรึมฮะ.... เช่น โอเมก้าสีเทา(อันนี้ตอมเรื่องซ่อมรถ) แอสต้าแวนสีบรอนซ์(ตอมเรื่องช่วยซ่อมรถให้เจ้าของ) โอเมก้าสีทอง(ตอมเรื่องจูนแก๊ส) เป็นต้นเต้กลอฟ์ครับ  :o

แต่ถ้า เป็น สีม่วง... มักจะมี รถกระบะขนผักมาติดพัน เป็นพักๆครับ... อาจมีรถตู้ประจำทางบ้างประปราย... สังเกตุได้จากทั่น เจ้าของ corsa สีม่วงแรดๆ และม่วงสีซีดๆ(เมื่อก่อนเคยแรด) ครับ...

ถ้าเป็นสีแดง... มักจะ พังครับ... ต้องมีนอนอู่ตลอด... ยิ่งสี แดง แก่ๆ มันจะมีปัญหาเรื่องความร้อน เรื่องตังไม่พอใช้ แต่ว่ามีกินตลอด... สีแดงซีดๆ ก็จะมีเปลี่ยนตัดศอกบ้าง เปลี่ยนไฟหน้าบ้าง ชอบชนกับ แคมรี่ ตุ๊กๆ

สี ขาวมุก ก็มักจะเครื่องพัง...  8) 8) 8) 8) 8) ชาพ์ละลาย ชนรถชนฟุตบาท น้ำมันเครื่องไหม้ ฝาวาวล์แตก น้ำมันเครื่องซึม คันล่าสุด ก็ซัดกับโซลูน่าครับ  :o

สีเขียว สดๆ มักจะ กินเครื่องครับ... คันเดียวกินเครื่องไป 3 ตัว...  :P 8) 8) 8) 8) ถ้าเขียว ปรกติ ก็อาจจะมีติดแก๊สแล้วจูนไม่จบบ้างครับ  :สำนึก: ยิ่งถ้าเครื่อง 1200 มักจะชอบหาเรื่องเที่ยวหาเรื่องทำรถฮะ

สีดำ.... นานๆจะเจอครับ แต่ว่า มันจะโดนทักว่าเป็น ทีด้า  :-X ไม่ก็ ขับหมุนกลางสะพานเล่นๆ...

สีไรยังไม่โดนนะ อิอิอิ

ออสีฟ้า... อาจจะมีเสาโกล์อยู่กลางรถได้ครับ ถ้าวางเครื่องมาก็มักจะไม่จบต้องแก้งาน ถ้าเครื่องเดิม ก็อาจจะมี วิงหลังปูดๆ ช่วงล่างแข็งๆ ครับ

สีเหลือง... ถ้าฝาโปรงดำ ก็จะ ปูดๆ เช่นเดียวกัน ถ้า พึ่งทำสีเหลืองตุ่นๆมาแปลว่าเมื่อก่อนโดนเสาไฟฟ้าทับครับ เลยต้องทำสี...

8) 8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
สีแดงซีดๆๆๆ ไม่เคยเจอแคมรี่ยะ...ชั้นเล่น  honda เท่านั้น Civic CRV เหลือ Accord ยังไม่โดน...

ที่เหลือก้อเปนสิ่งอยู่นิ่ง เสาไฟ ท่อประปา ฯลฯ

5555

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สีแดงซีดๆๆๆ ไม่เคยเจอแคมรี่ยะ...ชั้นเล่น  honda เท่านั้น Civic CRV เหลือ Accord ยังไม่โดน...

ที่เหลือก้อเปนสิ่งอยู่นิ่ง เสาไฟ ท่อประปา ฯลฯ

5555

จั่วแดงฮะ....  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
อ้าววว หรอ......

เหนแดงซีดเหมือนกัน...555

กลับไปแก้ข้อความทันม่ะเนี่ยยย....

รถนู๋ไม่เคยชนใคร ไม่เปนรอยยยยยเลยยยย นะคะ...

อิอิ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

อ้าววว หรอ......

เหนแดงซีดเหมือนกัน...555

กลับไปแก้ข้อความทันม่ะเนี่ยยย....

รถนู๋ไม่เคยชนใคร ไม่เปนรอยยยยยเลยยยย นะคะ...

อิอิ

ช้าไปแล้ว....  8) 8) 8) 8)

lap Time

• **
  • ผม พล ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ !!!
เอามาเพิ่มเติมครับ เพิ่งถ่ายที่ มหาลัย ครับ :ใบเหลือง:

• **
 :) นี่คือสภาพปัจจุบัน

เดือนหน้า จะไปทำสีแล้วครับ เป็นสีขาวดีไหมว่า มีใครแนะนำร้านที่ไม่แพงมาก คุณภาพโอเคไหมครับ งบไม่เกิน 15000  :หนาว: จะไหวไหมครับ พี่ๆแนะนำหน่อยครับ ................   :shock:

:หึหึ:

Offline newbie_corsa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
แหะๆ โดเรม่อนหัวโตๆ น่ารักดีครับ

..

Offline golf german

:) นี่คือสภาพปัจจุบัน

เดือนหน้า จะไปทำสีแล้วครับ เป็นสีขาวดีไหมว่า มีใครแนะนำร้านที่ไม่แพงมาก คุณภาพโอเคไหมครับ งบไม่เกิน 15000  :หนาว: จะไหวไหมครับ พี่ๆแนะนำหน่อยครับ ................   :shock:

:หึหึ:

Offline golf german

ยินดีต้อนรับครับ :) :)ใช้สีและรุ่นเดียวกันเลยแต่ของผมเป็นรุ่น 5 ประตูครับ เพิ่งไปเก็บสีมาด้วยงบประมาณ 13,000 บาท ลองดูตัวอย่างก่อนได้ครับอยู่ในshowroomรูปล่างๆหน่อยครับ username golf german จะได้มีรถสวยๆมาประดับwebอีกคัน 8) 8) 8) 8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง