จะสับแก๊ซกับแจ๊ซ

kingka · 2054

Offline kingka

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คือรถแจ๊ซของพี่ผมเค้าติดแก๊ซ ระบบดูดมานานแล้วนะครับ

พอดีผมได้คอร์ซ่ามาจะเอามาใช้ขับที่ ม. นะครับจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว

เลยจะเอาแก๊ซของพี่มาทั้งชุดแล้วพี่ผมก็จะติดระบบหัวฉีด

อยากสอบถามว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไรเหรอครับ อ่อของผมเป็นเครื่องเดิมนะครับ

Offline songkiat

• นักรบพเนจร
  • **
ก้อคงจะต้องจ่ายแต่ค่าช่างอะคับ ไม่น่าจะเกินห้าพันคับถ้าอุปกรณ์ตัวเดิมใช้ได้ทุกอย่าง
หรือไม่ก้อเปลี่ยนแค่มิกเซอร์ตัวละไม่กี่ร้อยคับ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ก็จะมีหนักกับค่าชุดหัวฉีดแระ .. เป็นหมื่นอ่ะนะนั่น

Corsa 8V ดบกับฟิกมิกซ์ วิ่ง 150-170 ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ลงตัวที่สุดแล้ว
แต่ถ้าเป็นเครื่อง ecotec 16V อันนั้นคบกับหัวฉีดแล้วเหมาะสมกว่าอ่ะนะ

อีกอย่าง ดูก่อนสิว่าหม้อต้มยี่ห้ออะไร?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
สิ่งที่จะได้จากระบบ Fix Mixer คือ หม้อต้ม ตัวมิกเซอร์ สวิทต์ออโต  วาล์วกลางสาย ( พาวเวอร์วาล์ว ) ส่วนถังกับท่อทางเดินแก๊สรถ Jazz ของพี่คุณยังต้องใช้ต่อไปครับ

ดังนั้น สิ่งที่ต้องเสียเงินเพิ่มก็ คือ ถังแก๊สพร้อมมัลติวาล์ว ท่อทองแดง ท่อน้ำร้อน ท่อจ่ายแก๊สจากหม้อต้ม ค่าแรง

ป.ล. แนะนำว่า หม้อต้มควรเปลี่ยนชุดซ่อม พร้อมถ่ายขี้แก๊สก่อนจะติดตั้ง รวมทั้งเปลี่ยนกรองแก๊ส  หัวเทียน และ กรองอากาศ ครับ

Offline kingka

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง