น้องใครกินน้ำมันแบบหนูบ้างค่ะ

lycantropes · 3488

Offline lycantropes

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :-X ได้ corsa มาอีก1คัน เครื่องแค่1.2 เองอ่ะ แต่น้องเค้ากินน้ำมัน10กก. ลิตรเลย  :จุก: ค่าน้ำมันจุกพอสมควรเลยค่ะ น้องเป็น เกียร์กระปุ๊ก พวงมาลัยธรรมดา มันเกี่ยวกันไหมค่ะ ถ้าเกิดว่าการที่เค้ากินน้ำมันเป็นเรื่องปกติจะได้ทำใจค่ะ   :มั้ง:แล้วน้องเค้ากินน้ำมันอย่างอื่นได้ไหมค่ะนอกจาก 91 ธรรมดา เพราะว่าเจ้าของเก่าบอกว่าเติมอย่างอื่นน้องไม่วิ่ง เลยไม่กล้าเลยกลัวเครื่องมีปัญหา ขอคำตอบด้วยนะค่ะ ของคุณมากมายค่ะ :ตาปิ้ง:

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ตกลงพี่เป็นผู้ชายหรือผู้หญิงครับ บางกระทู้ คะ บางกระทู้ ครับ
 8) 8) 8)
เรื่องกินน้ำมันใน corsa ผมไม่ทราบข้อมูลของ 1.2 ครับ รอสมาชิกมาตอบ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตกลงพี่เป็นผู้ชายหรือผู้หญิงครับ บางกระทู้ คะ บางกระทู้ ครับ
 8) 8) 8)
เรื่องกินน้ำมันใน corsa ผมไม่ทราบข้อมูลของ 1.2 ครับ รอสมาชิกมาตอบ

แหม....ลุง ศ. ก็อย่าฉงกาฉัยมากพี่เค้าอาจจะกลางวันครับกลางคืนค่ะก็ได้นา :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
10 โลลิตร ในรถติด กทม ถืิอว่าปรกติครับ

1.2 ผมเคยวิ่ง กทม-เชียงใหม่ 1 ถัง 40 L เหลือวิ่งในเมืองอีกวันนึงครับ วิ่งประมาณ 100 เดียวนะ

ติดแก๊สเหอ... :bye:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
 8) 8) 8)

พอดีพี่ชายสมัครค่ะ แต่หนูเป็นน้องเค้าของตัวเองใช้ไม่ได้เลยแอบใช้ของพี่ชาย หุหุ  :-[

• *
 8) 8) 8)

แหม....ลุง ศ. ก็อย่าฉงกาฉัยมากพี่เค้าอาจจะกลางวันครับกลางคืนค่ะก็ได้นา :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ;D ;D ;D
อย่าเข้าพี่ชายหนูผิดนะค่ะหุหุ แต่ทำไมคุณพี่ช่างเป็นคนที่เข้าใจโลกแบบนี้เน้อ  :)

Offline bat

• bat
พอดีพี่ชายสมัครค่ะ แต่หนูเป็นน้องเค้าของตัวเองใช้ไม่ได้เลยแอบใช้ของพี่ชาย หุหุ  
 :( :( :(

ผมไม่เชื่อครับ อย่างงี้วันที่ไปทำบุญต้องเอามาดูทั้งคนทั้งรถเลยครับ  :ไถ: :ไถ: :ไถ:

ผมใช้ตัว 1.2 อยู่ครับ ผมว่ามันประหยัดขั้นเทพเลยนะ ทำให้มันอยู่ในสภาพสมบูรณ์ ดูแลส่วนที่สำคัญๆ ต่างๆ(ดูจากในนี้ละ สิ่งที่จำเป็นต้องทำความสะอาด) เท่านี้ก็วิ่งขึ้นอ่างขางสะบายๆแล้ว :D :D :D

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ไม่เชื่อผมแล้วจะเชื่อคาย

ผมบัติน่ะคร้าบ.....บ :D :D :D

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

• *
ผมไม่เชื่อครับ อย่างงี้วันที่ไปทำบุญต้องเอามาดูทั้งคนทั้งรถเลยครับ  :ไถ: :ไถ: :ไถ:

ผมใช้ตัว 1.2 อยู่ครับ ผมว่ามันประหยัดขั้นเทพเลยนะ ทำให้มันอยู่ในสภาพสมบูรณ์ ดูแลส่วนที่สำคัญๆ ต่างๆ(ดูจากในนี้ละ สิ่งที่จำเป็นต้องทำความสะอาด) เท่านี้ก็วิ่งขึ้นอ่างขางสะบายๆแล้ว :D :D :D
[/quote] ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ จะลองไปหาช่างทำความสะอาดให้น้องดูค่ะ อย่าไปทำบุญด้วยจังเลยแต่ตอนนี้เดินไม่ได้เพราะว่าพึ่งผ่าตัดใหญ่มา  :dead: เกือบเอาชีวิตไม่รอด 8)ส่งใจไปแทนนะค่ะสาธุด้วยค่ะ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
... โดนเจี๊ยน..อะไรฮะ...  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
แต่ทำไมคุณพี่ช่างเป็นคนที่เข้าใจโลกแบบนี้เน้อ  :)

ก็คุณพี่หมอเขาเข้าใจยากแบบนี้ไงครับ เวลามีวิวัฒนาการอะไรใหม่มา เจ้าของผลิตภัณท์ต้องมีเบอร์พี่หมอเพื่อจะโทรมาอธิบาย

ว่าแต่กินแบบหนูนี่น่าจะไม่เยอะนะครับ หรือว่าขุนมาดี ....... :)

Offline Omega VIP

เคยเห็นโฑสเรื่อง สตาร์ทติดยากด้วย  ผมคิดว่าเซนเซอร์อุณภูมิน้ำหล่อเย็นไปเชค Ohm ก่อนครับ ถ้าอยู่ในช่วงใช้งานได้ รึ เริ่มเสื่อมแล้ว  เพราะ มันส่งผลต่อการจ่ายน้ำมันครับ

Offline aor

- ใช่ครับ คงเป็นเรื่องความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ ถ้าเพิ่งได้มาไม่นาน สิ่งที่ต้องทำก็คือ เปลี่ยนถ่ายของเหลวต่าง ๆ เปลี่ยนสายพานราวลิ้น ลูกรอก ปั๊มน้ำ ตรวจเช็คเครื่องยนต์อย่างละเอียด ช่วงล่าง ระบบเบรค เกียร์
- ถ้าจะเพิ่มกำลังให้แรงขึ้น ผมไม่แน่ใจว่าจะเอา Short Block ของตัว 1.4 มาลงใน 1.2 ได้หรือไม่ ราคาก็ประมาณ 15K (รวมค่าแรงแล้ว อันนี้ต้องลองปรึกษาสินออโต้ดูนะครับ)
- เครื่องสมบูรณ์แล้วจะวิ่งขึ้นอ่างลงอ่าง ก็คงไม่มีปัญหา

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
รถผม 1.4auto วิ่งในเมืองกรุงไม่เคยได้ถึง100ซะทียัง6-7โล/ลิตรเลยครับ :shock: :shock: :shock:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
พอดีพี่ชายสมัครค่ะ แต่หนูเป็นน้องเค้าของตัวเองใช้ไม่ได้เลยแอบใช้ของพี่ชาย หุหุ  

ผมไม่เชื่อครับ อย่างงี้วันที่ไปทำบุญต้องเอามาดูทั้งคนทั้งรถเลยครับ

ผมใช้ตัว 1.2 อยู่ครับ ผมว่ามันประหยัดขั้นเทพเลยนะ ทำให้มันอยู่ในสภาพสมบูรณ์ ดูแลส่วนที่สำคัญๆ ต่างๆ(ดูจากในนี้ละ สิ่งที่จำเป็นต้องทำความสะอาด) เท่านี้ก็วิ่งขึ้นอ่างขางสะบายๆแล้ว
  น้าคนนี้ เขา  เก่ง  เรื่องอ่าง ค๊าบ...ทั้งขึ้นอ่างฯ  ลงอ่าง....เก่งจริงๆ :D :D

น้อง Lycant  ครับ...หนูพันธุ์ไรครับ กินน้ำมันเป็นอาหารด้วยอ่ะ  แล้วกินน้ำมันชนิดไหน  กินทำไมอ่ะครับ  .....( น้าหนวดทวดมหาหมอ..คนเข้าโลก ฝากถาม)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ในเมืองทำได้ 10กม/ลิตร ก็ไม่เลวนะ ไม่ต่างจาก X16ที่ผมใช้นะครับ
(แต่ X16 ออกตัวปรี๊ดตลอดเวลานะ..55)

ทำความสะอาดจุดต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับระบบน้ำมันดูก่อนครับ อย่างน้อยก็ทำให้เครื่องยนต์มีประสิทธิภาพดีกว่าเดิมขึ้นเยอะ

ส่วนแนวทางการประหยัดอย่างอื่นก็ ดมแก๊สครับ งบ 12-15 พัน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง