พี่ๆๆคับขอคำแนะนำ เรื่องกะทะล้อคับ

suradet · 1117

Offline suradet

• นักรบพเนจร
  • **
  • Tong
พอดีมีคนจะขายกะทะล้อติดรถ ของMazda2 กะทะขอบ 15" 4 รู 100  อยากทราบว่าจะเอามาใส่ OPEL Corsa 5D ได้ไมคับพี่

suradet@mju.ac.th
Tong 083-3248274
อยู่เชียงใหม่
ขับ Opel corsa 5Dr สีเขียว เดิมๆๆ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ถ้า confirm ว่า 4รู100  ก็น่าจะใส่ได้นะครับ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline aor

ดุมกลางล้อด้วยนะครับ ของโอเปิ้ล 56.6 (หรือ 56.5 หว่า โปรดเช็คดูอีกที)
เพราะถ้าดุมที่ว่าของกะทะมันเล็กไป จะกลึงออกแบบล้อแม็คก็คงไม่ได้มั๊ง

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
พอดีมีคนจะขายกะทะล้อติดรถ ของMazda2 กะทะขอบ 15" 4 รู 100  อยากทราบว่าจะเอามาใส่ OPEL Corsa 5D ได้ไมคับพี่

ถ้าใส่ ยาง 195*50*15 จะติดซุ้มล้อ หรือไม่ ขอบคุณครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หน้ากว้างกระทะซัก 6.5 ก็กำลังสวยครับ
ส่วนรูดุมถ้าใหญ่กว่า ก็ไม่มีปัญหา ไม่ต้องยัดปลอกก็วิ่งได้นิ่มเช่นกัน เพราะความหนาของเนื้อเหล็กมันไม่หนาเท่าแม็กซ์
มันก็เลยขันน็อตล้อยึดสนิทดีกว่า
แต่ถ้ารูดุมเล็กกว่า ก็ให้โรงกลึงคว้านได้ครับ เหตุผล ก็เหมือนกับข้างบน เนื้อเหล็กมันบางกว่า และแข็งแรงกว่าแม็กเยอะ

ไม่ต้องซีเรียสจ้า.. ขอให้เป็น 4x100 และหน้ากว้าง 6.5 ขึ้นไปก็โอแล้วครับ :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง