เง้อไม่รั่ว ก็ตัน เหอะๆแถมขับในรถตอนกลางวันยังกะอยู่กลางทะเล...............ทราย

bassoat · 3021

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
แอร์ไม่เย็น น้ำยาหมด(ตาแมวใสปิ๊งๆ) แถมมีน้ำแตก(เง้อ --- กำ )และหยดออกมาใต้คอนโซลด้านซ้ายของคนขับ (โชคดีออกไม่มากแถมได้ถาดวางขนมช่วยขวางไว้ไม่ให้หยดลงพรม

ทำไงดีครับ ที่เคยๆบอกไว้ว่าแค่เติมน้ำยาคงไม่พอแล้วง่ะ พี่จี๊บครับ  :shock:

งานนี้มีสูญเสียมากมายแน่ๆเลย   :omg:

พี่ๆมีร้านแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ

Offline chairai

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
มาร้านที่พี่แนะนำก็ได้ครับ แจ็คแอนจูน ปะมาณนี้ครับ ยังไงโทรสอบถามเส้นทางพี่ได้ครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

แล้วผมจาเจ็บหนักไหมง่ะ

ค่าเสียหายเท่าไรเน้อ  :(

• รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ไม่เกินหมื่น  8)  8)  8)  ซ่อมแบบประหยัดได้ครับ ตู้รั่วก็ไปป๊ะ แผลล๊ะ 100  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
แล้วก็มีค่าอะไหล่   part no. 037  ด้วยครับ  กิๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

แล้วก็มีค่าอะไหล่   part no. 037  ด้วยครับ  กิๆ

ไม่ใช่แค่เบอร์นี้หรอกน๊ะ จี๊ด  part no. 285 อีกเบอร์นึง

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

ไม่ใช่แค่เบอร์นี้หรอกน๊ะ จี๊ด  part no. 285 อีกเบอร์นึง

มีอีก part no. 100pipe ;D ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

:-[

Part นี้ซื้อจากไหนได้ครับ แบบว่าขอถูกๆ เพราะดูและจำเป็นต้องใช้เป็นจำนวนมากด้วยสิครับ  :shock:

แต่ไอ้ 285 นี่มันยังไงเน้อ แบบว่าไม่เคยครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:-[

Part นี้ซื้อจากไหนได้ครับ แบบว่าขอถูกๆ เพราะดูและจำเป็นต้องใช้เป็นจำนวนมากด้วยสิครับ  :shock:

แต่ไอ้ 285 นี่มันยังไงเน้อ แบบว่าไม่เคยครับ

เบน

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

มีจำหน่ายตามร้านค้าทั่วไป ที่ห่างจาก สถานศึกษา และศาสนสถาน 500 เมตรขึ้นไป

ตั้งแต่เวลา 07.00 น. ถึง 12.00 น. และเวลา 17.00 น. ถึง 24.00 น.
   ;D ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ออกทะเลไปตามที่ จขกท ต้องการซะแล้วครับ...  :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
มีจำหน่ายตามร้านค้าทั่วไป ที่ห่างจาก สถานศึกษา และศาสนสถาน 500 เมตรขึ้นไป

ตั้งแต่เวลา 07.00 น. ถึง 12.00 น. และเวลา 17.00 น. ถึง 24.00 น.
  ;D ;D ;D

:'( :'( :'(

สรุป...เมาไม่ขับ  8) 8) 8)

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
  :'( :'( :'(

อย่าซีเรียส อาจจะมีจุดรั่วที่ใดที่หนึ่ง ตามข้อต่อต่างๆก็เป็นได้
 ให้ช่างทำก็ตั้งงบประมาณพันตันๆก็น่าจะจบครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

เอารถไปให้อาจารย์เติมน้ำยาให้แล้วครับ ตอนกลางคืนหนาวจนเจ็บแขนเลยครับ  :-X

แต่ตอนกลางวันสู้แดดไม่ได้อีกแหละ ว่าจะไปติดฟิลม์ ตอนนี้กำลังติดต่อหน้าร้านอยู่ครับ ส่วนราคาผมจะกดให้เหลือ 2000 (ของลามิน่าเกรดที่ติดรถป้ายแดง) เพราะเพื่อนผมเอาคันใหญ่กว่าคอซ่าไปติดลามิน่า 60/40 รอบคัน ก็แค่ 1800 เอง (วอลโว่ 940)

เอาผมไปทำมาก่อนแล้วจะบอกเน้อ...........

อ่าาาา่า.....ไม? มันถูกจังอ่ะ....

เอาด้วยๆๆๆ แวนผมยงไม่ได้ติดฟิล์ม... :ไถ: :ไถ:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ฟิล์มสมัยนี้ต้องดูดีๆนะครับเพราะไม่รับผิดชอบไข่ทิ้งไว้แล้วไม่รับ เฮ้ย.....ไม่ใช่สิคนละเรื่อง ฟิล์มกรองแสงสมัยนี้มีปลอมเยอะครับต้องติดตั้งร้านที่เชื่อถือได้ ราคาถูกมากๆน่ากลัวครับเดี๋ยวไปติดลามีน่าดันได้ม้ามีหลังกลับมา 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
 8) 8)ม้ามีหลัง พี่น้าหมอเป็นตัวแทนจำหน่ายเอง มีบริการรถยกถึงที่ด้วย  8) 8) 8) 8)

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline godgi

• No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14
อ่าาาา่า.....ไม? มันถูกจังอ่ะ....

เอาด้วยๆๆๆ แวนผมยงไม่ได้ติดฟิล์ม... :ไถ: :ไถ:
^
^
^
พี่แถวบ้านเรามีร้านไหนแนะนำมั่งอ่ะ
เคยติด แถวบ้านเราเนี่ยแหละ ตอนแรกคุย กัน บอก Hi cool  
ติดเสร็จ เป็น ยี่ห้อ Colden เซ็ง ห่าน  :ตาย:
ยังไม่ถึง 3 ปีเลยสีปรอทลอกและ  :please: :please:

แบบว่ามันไม่มีหน้าร้านนะสิครับ ประมาณว่าเจ้าของรับออเดอร์ไปติดตามโชว์รูมรถใหม่อย่างเดียว

ต้องขอคุยลายละเอียดก่อนหน่อยนึงครับว่าของที่จะทำให้เรานั้นคุณภาพขนาดไหน

แต่ที่แน่ๆ ม้ามีหลัง ไม่เอาแน่ครับ

เดี๋ยวผมจะไปลองติดก่อนครับอีกสัก 3-4 ปี ได้ความว่ายังไงเด๋วจะมาบอก(เผื่อปรอทซีด 555+) ดีป่ะครับ อิอิ :shock:

ยังไงอย่าลืมเช็คระบบระบายความร้อนที่แอร์ก่อนเน้อ เดี๋ยวจะเสียเงินค่าฟิมส์ก่อนกำหนด รถผม ฟิมส์ 6-7 ปีแล้ว ตากแดดแอร์ยังเย็นอยู่เลยครับ ระบบระบายความร้อนไ่ดีรึป่าวเอย

เช็คยังไงครับผม

แต่ว่าตอนนี้กลางคืนหนาวมากครับ  :-X ไม่รู้ว่าแอร์จะลอยไปถึงด้านหลังหรือปล่าว แต่ เวลาขับโดนเต็มๆแขนเลย  :หนาว:

เช็คยังไงครับผม

แต่ว่าตอนนี้กลางคืนหนาวมากครับ  :-X ไม่รู้ว่าแอร์จะลอยไปถึงด้านหลังหรือปล่าว แต่ เวลาขับโดนเต็มๆแขนเลย  :หนาว:

สตาร์ทรถเปิดแอร์เอาน้ำราดแผงแอร์ ถ้าตอนแดดจัด ๆ แอร์เย็น ก็แสดงว่าระบบระบายความร้อนแอร์เราไม่ค่อยดีครับ คล้ายกับว่าขับรถมากลางแดด แอร์ไม่ค่อยเย็น กลางทางเจอฝนแอร์เย็นเจี๊ยบขึ้นมายังนั้น แสดงว่าระบบระบายความร้อนของเราไม่ดีครับ ติดพัดลมเพิ่มหรือเปลี่ยนเป็นของตัวนอกน่าจะเย็นอยู่ นา

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง