อะไหล่ที่เปลี่ยนไปและราคา

i_poch · 3642

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ทั้งหมดที่เปลี่ยนมา ณ ตอนนี้ครับ เอามาลงให้ช่วยดูหน่อยครับ ว่าควรเฝ้าระวังอะไรต่อไป  :haha
ที่คิดว่าจะเป็นรายต่อไปน่าจะเป็นไดร์ชาร์จ (เหมือนกำลังจะกลับบ้านเก่าไปแล้ว)
พวกที่ยังไม่มีอาการก้อมีพวกเพลา ลูกหมาก ลูกปืนล้อต่างๆ ปะเก็นฝาสูบ ....  :-\

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ของผมตอนนี้มีน้ำมันปนมากับน้ำหล่อเย็นแล้วครับ   แล้วพรุ้งนี้จะขับถึงชัยภูมิมั้ยเนี้ย :หนาว: :หนาว:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline bat

• bat
เรื่องราคาถือว่าปรกตินะครับ ที่สำคัญคือเปลี่ยนแล้วจบ ไม่ต้องมานั่งปวดหัวเนี่ย ผมว่าสำคัญกว่าครับ  :D ส่วนอะ
หลั่ยตัวอื่นๆก็เตรียมสำรองไว้มั่งก็ดีนะครับ

ส่วนของพี่สัน ผมว่าน่าเป็นห่วงนะครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พี่สัน ถ้าปนแล้วอย่าได้ขับเลยครับ เดี๋ยวได้เครื่องใหม่อีกตัว ดีไม่ดี ไปแง่วอยู่กลางเขา เศร้าใจ....
ไปดูก่อนว่า เข้าเพราะอะไรนะครับ ถ้าปะเก็นก็ ไม่กี่ตัง 1500+-

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline khomsan

พี่สัน ถ้าปนแล้วอย่าได้ขับเลยครับ เดี๋ยวได้เครื่องใหม่อีกตัว ดีไม่ดี ไปแง่วอยู่กลางเขา เศร้าใจ....
ไปดูก่อนว่า เข้าเพราะอะไรนะครับ ถ้าปะเก็นก็ ไม่กี่ตัง 1500+-
ขอบคุณครับเจี๋ยบที่เป็นห่วง  :sorry :sorry เข้าไม่แยะครับ  เป็นแค่คราบน้ำมันเล็กๆจางๆครับ  กะว่ากลับจากชัยภูมิ  จะรื้อมาเช็คใหม่ทั้งหมดครับ   แต่ตอนนี้รับปากกะทางญาติๆไว้แล้วครับ   ต้องไปครับ :ปลิว: :ปลิว:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
ขอบคุณครับเจี๋ยบที่เป็นห่วง  :sorry :sorry เข้าไม่แยะครับ  เป็นแค่คราบน้ำมันเล็กๆจางๆครับ  กะว่ากลับจากชัยภูมิ  จะรื้อมาเช็คใหม่ทั้งหมดครับ   แต่ตอนนี้รับปากกะทางญาติๆไว้แล้วครับ   ต้องไปครับ :ปลิว: :ปลิว:

:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

เตือนด้วยอีกคนครับ น้าคม...สัน เวลาน้ำมันจะข้ามเข้าเครื่องมันไม่เหมือน

กรณีอื่นนะครับ ว่าจะค่อยๆซึมเข้าทีละนิดจนเข้าไปเยอะ แต่กรณีประเก็นผุ

นี้ของผมพอรู้ตัวว่าประเก็นผุน้ำยังไม่ลงห้องเครื่อง ผมก็เอารถไปให้ช่างดู

ช่างเอาไปลองขับ กลับมาปรากฎว่าน้ำเข้าห้องเครื่องเต็มแล้วครับ อย่าเอา

รถไปเลยครับ...ยกฝากลางทางคงไม่สนุกแน่ครับ น้าคม...สัน  :haha :haha :haha

:ใบเหลือง: :red: :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ของผมตอนนี้มีน้ำมันปนมากับน้ำหล่อเย็นแล้วครับ   แล้วพรุ้งนี้จะขับถึงชัยภูมิมั้ยเนี้ย :หนาว: :หนาว:
??? ??? อาการแบบนี้ ไม่ถึงโคราชแน่นอนครับ  ผมว่าหลายๆ คนก็ทราบดี เพราะเคยเจอมากันทั้งนั้น

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
คุงป้อ...ถ้าดื้อคราวนี้ไม่มีใครช่วยนะ  ต่างคนก็ออกเที่ยวกันหมด  แย่นะ...
ถ้าโชคร้ายมันอยากมารวมกันตอนไหนมันไม่ได้บอกล่วงหน้า  แต่เราเห็นอาการล่วงหน้านี้แล้วสามารถป้องกันได้ครับ 

ถ้า ดื้อ..ทายว่า(ไม่ได้แช่งนะ) ไม่เกินร้อยห้าสิบโล...ยังไงอย่าลืม Mem-ber น้าสามลิตรไว้ด้วยก็เเล้วกันนะครับ  ออ..อย่าลืมห่อข้าวไปด้วยน๊า...จะได้ไม่ต้องเเย่งลิงกิน

:nono :nono :nono

ท่านโพด ครับ....ยอมจ่ายอย่างภูมิใจ  ยังดีกว่าปวดใจที่ไม่ยอมจ่าย..นะครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
คุงป้อ...ถ้าดื้อคราวนี้ไม่มีใครช่วยนะ  ต่างคนก็ออกเที่ยวกันหมด  แย่นะ...
ถ้าโชคร้ายมันอยากมารวมกันตอนไหนมันไม่ได้บอกล่วงหน้า  แต่เราเห็นอาการล่วงหน้านี้แล้วสามารถป้องกันได้ครับ 

ถ้า ดื้อ..ทายว่า(ไม่ได้แช่งนะ) ไม่เกินร้อยห้าสิบโล...ยังไงอย่าลืม Mem-ber น้าสามลิตรไว้ด้วยก็เเล้วกันนะครับ  ออ..อย่าลืมห่อข้าวไปด้วยน๊า...จะได้ไม่ต้องเเย่งลิงกิน

ท่านโพด ครับ....ยอมจ่ายอย่างภูมิใจ  ยังดีกว่าปวดใจที่ไม่ยอมจ่าย..นะครับ

เพิ่มเติมอีกนิดสำคัญเหมือนกัน ที่ชาร์ทแบตโทรศัพท์ ทั้งแบบไฟบ้านและไฟรถเลยจะดียิ่งครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

รายงานสถานะการณ์ล่าสุด ณ สินออโต้  :D ไดชาร์จกลับบ้านเก่า มาเปลี่ยนตัวใหม่ต้อนรับสงกรานต์  ;D
หวังว่าสงกรานต์นี่ผมจะไม่ได้เจอน้าสามลิตรนะครับ  :haha

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ของผมตอนนี้มีน้ำมันปนมากับน้ำหล่อเย็นแล้วครับ   แล้วพรุ้งนี้จะขับถึงชัยภูมิมั้ยเนี้ย
เตรียมเบอร์น้าสามไว้เลย.. อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
พี่คมสันครับ อะไหล่พร้อม ทำครึ่งวันก็เสร็จครับ แค่เปลี่ยนประเก็นฝาสูบอ๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

มีรายการเพิ่มครับ ไดชาร์จ ราคา 3500 ถ้วน รวมเปลี่ยนคิ้วล้อให้ด้วย ไม่มีคิดค่าแรงครับที่อู่พี่สิน  :)
โชคดีมากๆที่วันนี้อู่พี่สินเปิดครึ่งวัน ไม่งั้น Corsar ได้นอนยาวทั้งสงกรานต์แน่
ขอบคุณช่างๆๆทุกท่านและอู่พี่สินครับ   :ตาปิ้ง:8)

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
ทั้งหมดเท่าไหรละตาลายเลย ???
ขอให้มีความสุขที่ได้ใช้รถกลับไปเที่ยวนะครับ 8)

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

ทั้งหมดเท่าไหรละตาลายเลย ???
ขอให้มีความสุขที่ได้ใช้รถกลับไปเที่ยวนะครับ 8)
รวมหมดก้อหลายอยู่ครับ แต่บางอย่างผมก้อสั่งเปลี่ยนเองนะ ตอนนี้ไม่ได้คิดราคารวมไว้ล่ะครับ จะพยายามไปให้ถึงดีที่สุด  ;D
เหมือนเวลาจีบสาว ช่วงแรกต้องทุ่มเททั้งแรงใจ แรงกาย แรงเงิน  :-\
แต่สุดท้ายก้อไม่รู้จะจีบติดหรือป่าว  ถ้าเป็นเนื้อคู่กันจริงก้ออยู๋กันยาว ถ้าไม่ใช่ยังไงก้อไปไม่รอด  ;D  :haha :haha

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

เพิ่มเติมอีกนิดสำคัญเหมือนกัน ที่ชาร์ทแบตโทรศัพท์ ทั้งแบบไฟบ้านและไฟรถเลยจะดียิ่งครับ :P :P :P
บัตรเติมเงินด้วยละกันนะครับ :lovelove :lovelove

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
ไดร์ชาจ 3500 ถูกเหมือนได้ป่าวเลย ;) :วิญญาณ: :วิญญาณ:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง