ใครเคยเจออาการแบบนี้กับคอซ่าบางครับ

gsi-u.d. · 1673

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
อาการที่ว่า คือการใช้งานใด้ปรกติ  แต่พอจอดข้ามคืนสามารถสตาดร์ติดใด้แต่เดินแค่สามสูบพอดับเครื่องถอดหัวเทียนออกมาดูมันมีเข่มาดำเหมือนบอด แต่พอประกอบกลับสตาดร์ที่เดี๋ยวติด แล้วก็ใช้ใด้ทั้งวัน พอข้ามคืนก็เป็นอีกครับ  ผมลองไล่ดูทุกจุดแล้วมันก็ยังไม่หาย จะเหลือก็แค่จานจ่ายกับสายหัวเทียนอะ พอด๊ไม่มีอะใหล่แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่หน้าจะมาจากตัวนี้  เลยลองถามสมาชิกดูครับ  เผื่อใดรเคยเจอ :มั้ง: :มั้ง:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ผมก็ไม่เคยเป็น.. เดายาก
ตอนคอยล์เริ่มไม่ดี ก็สตาร์ทได้ปรกติ แต่พอร้อนๆแล้วก็อัดไม่ออก สะดุดปุ๊ดๆๆๆๆๆ
พอเจออาการนี้ปั๊บ ก็เปลี่ยนใหม่เลย..ขบ

สตาร์ทติดยากจริงๆ ก็เคยเป็นอย่างเดียว เซ็นเซอร์น้ำ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bat

• bat
สายหัวเทียน ตัวที่เป็นเขม่านั่นละพี่ ผมเคยเป็น หาไปเถอะ ไม่เจอะหรอก สักพัก(หลายเดือน) สายนั้นจะขาดใน :ตาย: :ตาย: :ตาย:

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
มี2 อย่างครับ สายขาดใน กระตัว หัวเทียน รั่ว ซึ่งแฟนผมพึ่งเป็นนะครับ :น้ำร้อน:
พี่ลักอย่าลืม โครงการไฟ นะครับ ฮิๆ และ ขอบอกว่า เค้กร้าน ข้างบ้าน สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ครับ อร่อยยยย

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

อาการที่ว่ามันดูยากจริงๆ แต่ที่สงสัยก็คิดว่าเป็นสายหัวเทียนละ แต่ไม่มีของให้ลองแล้วมันก็เป็นแค่บางครับ  เดี๋ยวต้องหาอีกชุดมาลองดูอ๊ะ 

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ลองเอาสายของเครื่อง อีโคเทคที่ยาวใกล้เคียงกันไปลองดูก้อได้ครับพี่..

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

เซนเซอร์น้ำ อาการสตาร์ติดได้ตอนเช้า ออกตัวไปจะไม่สะดวก พานจะดับหรือดับ
 ทีนี้จะสตาร์ทติดอยาก จะต้องกดคันเร่งลึกๆก็จะสตาร์ทติดอาการเหมือนกับน้ำมัน
 ท่วม ขับไม่ก็จะเบาไม่ได้คอยจะดับหรือดับ อาการที่ผมเจอ คือสตาร์ทติด พอออกจตัว
 ไฟเครื่องก็จะติด แล้วตามด้วยอาการที่กล่าวมาทั้งหมดครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline เก่ง

• นักรบพเนจร
  • **
  • คอร์ซ่าคันเขียว
  • No.: ยังไม่มีครับ
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว กระโปรงดำ
  • เครื่องยนต์: C16SEL
ถ้าถอดออกมาดูลองสังเกตดูว่าเปียกด้วยหรือเปล่าครับ ของผมเคยเป็นเมื่อก่อนสตาร์ทตอนเช้าติดยาก ยิ่ิงนานวันยิ่งยากจนกระทั่งวันหนึ่งเปิดดูหัวเทียนถึงได้เห็นว่ามีอยู่ 1 หัวสีต่างจากหัวอื่น และมีความชื้นเล็กน้อย ซึ่งเกิดจากปะเก็นแตกครับ งานนั้นเลยต้องเปลี่ยนปะเก็นเปลี่ยนฝาสูบ (ฝาสูบผุด้วย) โดยไปหลายเลยครับ

บ้านอยู่เตาปูน ทำงานดินแดง
Corsa หัวใจใหม่ฝาแดง (C16SEL) Disc Brake 4 ล้อ ABS
แก๊ส AC

Offline aiwullop

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ลภ หนุ่มสุพรรณ 0859724070
น่าจะเป็นที่สายหัวเทียนครับ
เพราะผมก้อเป็นเหมือนกันเลยครับ สายขาดใน 1 เส้นครับ
เพิ่งเปลี่ยนไป ยกชุดครับ 1400 บาท
(สายเก่ายังอยู่ 4 เส้น ใช้ได้ แบ่งบันกันได้ครับ ถ้าต้องการ จะได้ไม่ต้องซื้อยกชุดเหมือนผม)

Offline สิงห์แดง

• นักรบพเนจร
  • **
น่าจะเป็นที่สายหัวเทียนครับ
เพราะผมก้อเป็นเหมือนกันเลยครับ สายขาดใน 1 เส้นครับ
เพิ่งเปลี่ยนไป ยกชุดครับ 1400 บาท
(สายเก่ายังอยู่ 4 เส้น ใช้ได้ แบ่งบันกันได้ครับ ถ้าต้องการ จะได้ไม่ต้องซื้อยกชุดเหมือนผม)

ของผมสายเส้นที่ยาวที่สุด ขาดในเหมือนกันครับ....
ตอนนี้ใช้ของเทียมใส่อยู่ครับ  ไม่ค่อยดีเท่าไร
ถ้าเส้นยาวยังดีอยู่ ขอซื้อต่อครับ!!!!

สงสัยว่าจะเป็นปลั๊กขั่วบวกที่เสียตัวปั๊มติกครับ ตอนนี้ลองดูอาการอยู่ว่าจะหายขาดรึเปล่า ลองวิ้งมาสองวันแล้วยังไม่มีอาการครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง