สอบถามเกี่ยวกับใบปัดน้ำฝน

rusdee · 3692

Offline rusdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รอวันกลับมาเหมือนเดิม
หน้าฝนมาแล้ว ฝนตกทีไรปัดไม่ค่อยหมด สงสัยไม่ได้ใช้งานนาน
ยางคงเสื่อมตามอายุ  ขอถามว่าตามสเปคจริงๆแล้วคู่หน้าเขาใช้ความยาวเท่าไรครับ
ซ้ายขวาเท่ากันหรือไม่ รวมทั้งกระจกหลังด้วยครับ คอร์ซ่าห้าประตูครับ
ขอบคุณมากครับ

ตามหาได้ที่  0819690422

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หน้า ขวา18 ซ้าย16
หลัง 14
บนไม่มี ข้างไม่มี..อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
^
แจ่ม..

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

ขอบคุณมากครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
หลัง 14

ได้ใบปัดแฝด ของพี่นุ่นมาทุกวันนี้ยังแจ่มแจ๋วอยู่เลยครับ จะปัดไม่สะอาดประมาณ 2 รอบ ต่อจากนั้น วิ๊ง ๆ  :D  :D  :D

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
หลัง 14

ได้ใบปัดแฝด ของพี่นุ่นมาทุกวันนี้ยังแจ่มแจ๋วอยู่เลยครับ จะปัดไม่สะอาดประมาณ 2 รอบ ต่อจากนั้น วิ๊ง ๆ  :D  :D  :D

แรกๆก็รอบสองรอบถึงจะสะอาดต่อๆไปก็3-4-5-6-7-8-9-10-11-23-43-14-15-16-17-18-19-20รอบจนกระทั่งยิ่งปัดยิ่งเลอะ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หลัง 14

ครบปีแล้วว่าจะเปลี่ยนยาง ที่ไหนได้ ขอบร่องยางเป็นอีกแบบ หาซื้อยังไม่ได้เลย
ดูๆแล้ว ที่เสียบร่องมันเล็กมาก ต้องหาขนาดร่องแบบหน้าเล็กๆนะ ที่ๆดูก็จะมีของ Bosch
ตอนนี้ขอ DIY เอาใบปรกติมาทำเป็นใบแฝด เพราะจะได้หาซื้อยางมาเปลี่ยนได้

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

พอดีผมไปเจอในหน้าซื้อขายในเวปอีกเวปที่ผมใช้บริการอยู่ แต่เป็นขนาดที่เขาเสนอขายไปใช้กับซาฟีร่า ตามนี้ครับ

"VIP ของผมยี่ห้อ MERCY ลักษณะรูปทรง ความโค้ง เหมือนกับ ที่ใส่ใน NEW ACCORD,NEW CICIV ทุกประการ ถ้าความโค้งยังไม่มากพอ นั้นก็แสดงว่า รถดังกล่าวที่ว่ามา(จำนวนไม่น้อยแน่ๆ)ก็จะต้องพบปัญหาแน่นอน ดังนั้น การที่รถรุ่นใหม่ๆ สามารถใช้ความโค้งในระดับนั้นได้ ผมก็ ASSUME ได้ว่าคงมีประสิทธิภาพดีในระดับหนึ่ง ครับ

สรุปราคาใหม่นะครับ
1. ชุดใหญ่ BOSCH AEROTWIN 3 ชิ้น = 1,700 บาท
2. ชุดรอง BOSCH AEROTWIN(คู่หน้า)+ปัดหลัง(BOSCH โครงเหล็ก) = 1,400 บาท
3. ชุด BOSCH โครงเหล็ก 3 ชิ้น = 680 บาท
4. ชุดทรง VIP(คู่หน้า)+กล่องส้ม = 420 บาท"

ดูราคารายการที่ 4 น่าสนใจครับ สั่งมาใช้กะคอร์ซ่า เลือกขนาดความย่าวตามที่แนะนำ
ขอความเห็นด้วยครับ

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ของผมใช้ตัวโครงเดิม ใช้ยางปัดของ 0 โตต้า 270 บ. 1 คู่ครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ของผมใช้ตัวโครงเดิม ใช้ยางปัดของ 0 โตต้า 270 บ. 1 คู่ครับ

แค้่นี้ก็พอฮะ...

ถ้าจะเปลี่ยนทรง แอโร่ จะมีผลที่ตอนขับเกิน 140 แล้วต้องปัดน้ำฝนครับ.... 180 มันกระพรือ โคตรๆอ่ะฮะ

แต่... คนปรกติ เจอฝน ก็ขับแค่ 100 เดียวฮะ....

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :เครียด: ผมใช้แบบ คู่ละ 50 บาท เปลี่ยน บ่อยๆหน่อยนะครับ
แบบแอโร่ผมเจอปัญหาเช่นกัน ขับเร็วๆ มันสะบัด ปัดไม่ได้ เสียง น่าลำคาญมากๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ขับสองร้อยกว่าใบปัดแบบไหนก็มีปัญหาทั้งนั้นแหละมั้งฮะ

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
แล้วจะหาซื้อโครงของเดิมๆ ได้ที่ไหนครับ
หรือมียี่ห้อ หรือรุ่นอะไร แนะนำไหมครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมว่านะถ้าฝนตกแล้วใช้ความเร็วสูงๆซัก180ขึ้นไป ใบปัดไม่น่าเป็นปัญหาเท่าไหร่ครับทั่วๆไปก็น่าจะใช้ได้แล้วมั๊งครับเพราะคงปัดได้ไม่กี่ที่แล้วก็ไม่ต้องใช้แล้วละ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
^
:dead: :วิญญาณ: ซะก่อน เป็นแน่แท้

...บร้า...ฝนตกขับร้อยแปดสิบ... :red:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

^
:dead: :วิญญาณ: ซะก่อน เป็นแน่แท้

...บร้า...ฝนตกขับร้อยแปดสิบ... :red:

ฟ๊อด เฟี๊ยดบ้า ทำได้น่ะ เพราะเมือเวลาความเร็วถึง 180ปุ๊บมันก็จะพูดกับเราว่า กุ_ร_ธ_ร_า  อกุ_รา_รรมา เองแหล่ะ 8) 8) 8)

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
^

ฟ๊อด เฟี๊ยดบ้า ทำได้น่ะ เพราะเมือเวลาความเร็วถึง 180ปุ๊บมันก็จะพูดกับเราว่า กุ_ร_ธ_ร_า  อกุ_รา_รรมา เองแหล่ะ 8) 8) 8)

8) 8) 8) 8) 8) 8)

ผมหมายถึง... ไม่ต้องปัดมันก็กระพือ... ครับ..  :omg:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

นู๋แดงใช้แบบซิลิโคน วิ่งแห้งๆไม่มีฝน 180+ ก็โอนะ
แต่ก่อนใช้แบบเหล็ก วิ่งแค่ 140 ก็กระพือตลอด

ส่วนตอนฝนตก ยังไม่เคยวิ่งถึง 180 อ่ะ เกรงใจรถข้างๆ เด๋วน้ำสาดกระจาย 555

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง