[ ข้อมูล ] อยากทราบการต่อสายอากาศ ของหัวฉีดของ corsa 3door ครับ

kapokkkk · 2352

Offline kapokkkk

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
พอดีอยากทราบการทำงานของระบบหัวฉีดครับใครพอจะมีรูปแสดงการทำงานบ้างครับ

*** พอดีรื้อรถมาซ่อมแล้วจำไม่ได้ว่าท่ออากาศมันต่อยังไง สตาร์ทแล้วเครื่องเดินเบาไม่ได้ ***
« Last Edit: 29 Sep 2010, 22:24 by kamolwat_t »

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Corsa ปีไหน? ที่ยังใช้คาร์บิวอยู่อ่ะ???
Corsa Astra Vectra Calibra เป็นหัวฉีดหมดแล้วครับ
ถ้าเครื่อง 8V เป็นหัวฉีดเดี่ยว แต่ถ้าเครื่อง 16V เป็นหัวฉีดแยกราง

และ ถ้ารถเป็นคาร์บิว จะไม่มีสายไฟควบคุมการจ่ายน้ำมัน น้ำมันจะจ่ายเมื่อเราเหยียบคันเร่ง
พอลิ้นปีกผีเสื้อเปิด น้ำมันก็จะยิงเข้าไปที่ช่องพอร์ต... แต่ที่แน่ๆ ของเรามีไอเดิ้ลควบคุม
คาร์บิวจะไม่มีไอเดิ้ลเด้ออออออ....

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
เป็นหัวฉีดอะครับผมเข้าใจผิดเองต้องขอโทรด้วยครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เครื่องตัวไหนครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
เอามาจากน้าขอนบ้านนู้นครับ  :D :D เครื่อง 8v นะครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ชัดๆ... :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
ขอบคุณมากๆครับชัดๆอย่างได้ใจ อิอิอิ 

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง