ถามเรื่องลูกปืนล้อหน้า

suny11 · 4664

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
 :จุก: :จุก: :จุก:ของผมแตกเป็นว่าเล่น :ไม่: :ไม่: :ไม่:.นี่ก็เพิ่งเปลี่ยนไม่ถึงปีของSKF มันก็แตกอีก :( :( :(

มีคนแนะนำFAG แพงกว่าเกือบเท่าตัว ใครใช้บ้างครับ..................

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ป๋าต้องลองถามเจ้า เชฐฯ ดูอะครับ แต่ก่อนก้อแตกเป็นว่าเล่น แต่เดี๋ยวนี้เห็นเงียบไปแล้วอ่ะ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
:จุก: :จุก: :จุก:ของผมแตกเป็นว่าเล่น :ไม่: :ไม่: :ไม่:.นี่ก็เพิ่งเปลี่ยนไม่ถึงปีของSKF มันก็แตกอีก :( :( :(

มีคนแนะนำFAG แพงกว่าเกือบเท่าตัว ใครใช้บ้างครับ..................

แตกแล้วเลอครับ

ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาเอง ยี่ห้อ นี่แหละ

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ผมก็ใช้ของวรจักร.. ขับเลวกว่าพี่เยอะนะ ก็ยังดีอยู่เลย.. ทำมา 3 ปีได้แล้วแระ
เช็คจารบีดูด้วยดีกว่านะครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline godgi

• No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14
ผมก็ใช้ของวรจักร.. ขับเลวกว่าพี่เยอะนะ ก็ยังดีอยู่เลย.. ทำมา 3 ปีได้แล้วแระ
เช็คจารบีดูด้วยดีกว่านะครับ
ลูกปืนล้อของSKFก็ทนอยู่นะครับพี่ถ้าไม่ได้ไปตกหลุมกระแทกอะไรแรงๆมาอ่ะนะ  :)

Offline bat

• bat
ผมก็ใช้อยู่ครับ มันทนมากเลย แต่ที่สำคัญมากๆมันอยู่ที่การใช้จารบีที่ใช้อัดครับ และวิธีการอัดจารบีด้วยครับ

Offline naxalez

จุ๊ยก็ว่าช่างคนอัดจารบีให้พี่ไม่ดีอ่ะคับ..
ยี่ห้อนี้มันทนนะคับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เดามั่วๆอีกแระว่ามันอยู่ที่แรงขันปอนด์ของน๊อตล๊อคลูกปืนล้อด้วยหรือเปล่าน้า :มั้ง: ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ลูกปืนล้อมันมีจารบีในตัวไม่ใช่เหอ สีขาวๆ เป็นจารบีเฉพาะนา อัดมั่วๆ ไม่ได้นา ที่สำคัญมีร่องล็อคแหวน แกนดุมลูกปืนคดหรือป่าวครับ

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

พรุ่งนี้เห็นทีต้องไปนั่งเฝ้าซักหน่อยแล้ว :'( :'( :'(

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :เครียด: สู้ๆครับพี่ อย่างที่บอก ลูกปืนมันสำคัญที่จรบี ข้างใน ครับที่สำคัญพี่ลองสั่งของจาก กทม.ไหมครับ เรื่องอะหลั่ย ตีตรามันเยะอยู่ใน ตจว. ครับ
หรือบางทีเก็บไว้นาน ๆ มันก็เสื่อมคุณภาพ ครับ...ผมคิดออกประมาณนี้นะครับ การอีกจรบี มันสำหรับเพลา และก็ลูกหมาก ซึ่งถ้าไม่จำเป็นจริงๆไม่แนะนำ ครับ มันไม่คุ้ม ราคา 300 3 เดือนพังกะเบิกของสั่ง 700 5 ปีพังไรงี้นะครับ.......

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ลูกปืนล้อมันมีจารบีในตัวไม่ใช่เหอ สีขาวๆ เป็นจารบีเฉพาะนา อัดมั่วๆ ไม่ได้นา ที่สำคัญมีร่องล็อคแหวน แกนดุมลูกปืนคดหรือป่าวครับ
ของผมรื้อมาละเลงจารบีใหม่ทุกปีครับ ไล่ตั้งแต่ยางหุ้มเพลาไปด้วยเลย..
ส่วนเบอร์จารบี ใช้แบบละเอียดสุดสีออกขาวๆ แต่ไม่ใช่วาสลืนนะ..อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เรื่องอะไหล่ผมสั่งเมืองกรุงในร้านและอู่ที่เชื่อถือได้โดยตลอดครับ ส่วนช่าง(ที่ผมคุ้นเคยและกระซิบกันได้)วันนี้ก็ไปเฝ้าซะเกือบทั้งวันแล้ว แกนดุมก็เอาไปขึ้นแท่นกลึงเหวี่ยงดูแล้ว ทุกอย่างก็น่าจะโอนะ อ้อที่น่าปวดหัวคือโช๊คหน้าที่เพิ่งเปลี่ยนไม่ถึง2ปี :shock: :shock: :shock: วิ่งไม่ถึง40000โลเลยมันลาโลกไปข้างนึง :จุก: :จุก: :จุก:

จามีอะไรอีกมั้ยละเนี่ย......................หรือมันเกี่ยวกับลูกระนาดแถวบ้านหว่า :( :( :( :(

เรื่องอะไหล่ผมสั่งเมืองกรุงในร้านและอู่ที่เชื่อถือได้โดยตลอดครับ ส่วนช่าง(ที่ผมคุ้นเคยและกระซิบกันได้)วันนี้ก็ไปเฝ้าซะเกือบทั้งวันแล้ว แกนดุมก็เอาไปขึ้นแท่นกลึงเหวี่ยงดูแล้ว ทุกอย่างก็น่าจะโอนะ อ้อที่น่าปวดหัวคือโช๊คหน้าที่เพิ่งเปลี่ยนไม่ถึง2ปี :shock: :shock: :shock: วิ่งไม่ถึง40000โลเลยมันลาโลกไปข้างนึง :จุก: :จุก: :จุก:

จามีอะไรอีกมั้ยละเนี่ย......................หรือมันเกี่ยวกับลูกระนาดแถวบ้านหว่า :( :( :( :(
พี่โช๊คลองใช้ยี่ห้อนี้ดูไหมครับเพราะจากที่ผมใช้มาสองปีครึ่ง แล้วลองเปลี่ยนดูตอนถอดออกมาลองดึง ความหนืดแทบจะไม่ต่างกับของตัวใหม่ที่ผมใส่เข้าเลยอ่ะ
สั่งจากวรจักรร้านขายแต่อะไหล่รถยุโรบ คู่ละ 4800 โช๊คน้ำมัน(ผมก็ไม่รู้ว่าราคานี้มันแพงไปหรือป่าวเพราะไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นเลยยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ)  :)

อันนี้ก็ลูกปืนล้อ ครับ แต่พึ่งสังเกตุเห็น ทำไม SKF made in italy  ปกติ SKF ถ้าเป็นสายพานไทมมิ่ง จะเป็นของฝรั่งเศษอ่ะ ???

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
โรงงานมันมีเยอะฮะ.... ผลิต ต่างชนิดกันออกไป... โรงงานผลิตสายพาน กับผลิตแบริ่ง... มันเครื่องจักร์คนละแบบเลยนะฮะ....  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง