[ยั่วใจ] 1400 ecotec turbo.....

PeeSard · 3949

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*

เห็นมีอยู่ในรถหลายรุ่นเหลือเกิน
Astra Aveo Corsa Cruze ...แล้วจะมีมาหลุดถึงไทยมั้ยเนี่ย...

Astra Spec:
Bore × stroke           73.40 mm × 82.60 mm
                               2.89 in × 3.25 in
Cylinders                   S-4
Displacement           1.4 litre
                               1398 cc
                               (85.311 cu in)
Type    DOHC               4 valves per cylinder
                                16 valves in total

Construction :
Sump                    Wet sumped
Compression ratio    9.50:1
Fuel system            EFI
Maximum power    139.9 PS (138 bhp) (102.9 kW)
                                @ 4900 rpm
Specific output            98.7 bhp/litre
                                1.62 bhp/cu in
Maximum torque    200.0 Nm (148 ft·lb) (20.4 kgm)
                               @ 1850-4900 rpm
bmep                   1797.8 kPa (260.7 psi)
Specific torque           143.06 Nm/litre

ขุมพลัง AVEO RS Concept จัดจ้านอย่าบอกใครด้วยเครื่องยนต์เบนซิน 1.4 ลิตร พร้อมวาล์วแปรผัน VVT เทอร์โบชาร์จ
รีดกำลังมากถึง 138 แรงม้า จับคู่กับเกียร์ธรรมดา 6 จังหวะรหัส M32 เห็นแรงแบบนี้อย่าเพิ่งดูถูกเพราะมันทั้งแรงและประหยัดไปในตัว

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #1 on: 04 Oct 2010, 14:04
บ.ของเมืองไทยมันป๊อดดด!!
ไม่กล้าเอามาร้อกกกกกกพี่

ชิ

Reply #2 on: 04 Oct 2010, 14:29
รอดูเครื่องมือ 2 เป็นอย่างแรก .. ส่วน GM Thai ปล่อยมันไปตายที่เกาหลีเถอะ
พวกระดับ GM สมองกลวง มันคิดไม่ได้หรอกว่า จะเอารถอะไรมาขายในบ้านเรา

ดันพี่เอ้ เข้าไปดีกว่า แล้วให้พวกนั้นเก็บเศษเอกสารเน่าๆ กลับบ้านมันไป... :ตาย:

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #3 on: 04 Oct 2010, 15:19
อยากด้ายยยยยยย  :ตาปิ้ง:

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
Reply #4 on: 04 Oct 2010, 16:58
หน้ามันดุจัง
ถ้าเป็น Opel สวยกว่านะ รูปใกล้เคียงกัน รุ่น OPC หรือเปล่าไม่แน่ใจ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #5 on: 04 Oct 2010, 17:00
ขอโทษนะครับ..แต่...

ห้องเครื่อง หล่อ เหี้ยๆเลยครับ....  :please:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #6 on: 04 Oct 2010, 17:40
ตึ่ง ตึ่ง ตึ่ง ลุงนุ่น ตึ่ง.... :o    8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #7 on: 04 Oct 2010, 18:38

ห้องเครื่อง หล่อ เหี้ยๆเลยครับ....  :please:

สิ่งนี้แหละที่พี่อยากทำ น้้องต้นมีที่แนะนำไม๊ครับ ราคาอย่าแรง นา คอซ่ามันกลัวน้ำยังไงก็ไม่รู้  8)  8)  8)  ล้างห้องเครื่องทีไร สตาร์ท จนเมื่อยทุกที

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #8 on: 04 Oct 2010, 18:55
ถุงดาม โลดฮะพี่...  :D

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #9 on: 04 Oct 2010, 19:26
ผมกลับไม่ชอบห้องเครื่องแบบนี้เลยนะ Service อะไรไม่ได้ซักอย่าง อะไรหลุดก็มองไม่เห็น ต่อให้รู้ก็ซ่อมไม่ได้ สุดท้าย ถอดไ้ว้บ้านอยู่ดี

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Reply #10 on: 05 Oct 2010, 00:54

ห้องเครื่อง หล่อ เหี้ยๆเลยครับ....  :please:
ปั้นฝากระโปรงไอ้ซ่าเป็นแบบนี้น่าจะแจ่มนะ สนมั้ยๆๆๆๆ

Reply #11 on: 05 Oct 2010, 06:40
เอาไว้ โชว์ บ่ ดาย... เวลาขับก็แกะออก... อิอิอิ

ทำไฟเบอร์ฮะ... โชว์หล่อ...  ;D ;D ;D

lap Time

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
Reply #12 on: 05 Oct 2010, 10:30
ผมกลับไม่ชอบห้องเครื่องแบบนี้เลยนะ Service อะไรไม่ได้ซักอย่าง อะไรหลุดก็มองไม่เห็น ต่อให้รู้ก็ซ่อมไม่ได้ สุดท้าย ถอดไ้ว้บ้านอยู่ดี
ผมว่าทำห้องเครื่องสวย อาจจะเป็นเพราะ Service นานๆ ครั้ง หรือประมาณ 40,000 กม. เปิดครั้งก็เป็นได้

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง