ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

wanrayong · 3362

Offline wanrayong

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • 086-3083049
พอดีตอนนี้น้องว่างงานอยู่  อยากจะขอความช่วยเหลือจากพี่ๆน้องๆ ถ้าใครพอจะมีขอแนะนำก้อช่วยโพสบอกหน่อยนะคะ จะไม่ลืมพระคุณเลยอะคะ น้องจบปวส.คอม เกรด 2.1

เป็นคนพูดไม่เพราะ แต่ปากกับใจตรงกันนะจ๊ะ ต้องการความช่วยเหลือส่งตรงตามเบอร์ที่ให้นะ

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ละตอนนี้อยู่จังหวัดไหนหรอครับ  :)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ดูตามUserNameน่าจะอยู่ระยองมั๊ง แหมแต่เกรดฉิวเฉียดเลยนะเนี่ย

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ร่วมทริปเยอะๆ เด๋วโปรแกรมเมอร์ใหญ่ๆในเวปเรามีเยอะจ้า... :)

ตอนนี้ ต้องอาศัยความพยายามอย่างเดียวเลยละน้องเอ๋ย
ทำอะไรได้..ทำ
มานะไว้เยอะๆ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
ละตอนนี้อยู่จังหวัดไหนหรอครับ  :)
อยู่กรุงเทพจ๊ะ ช่วยๆหน่อยนะขอร้อง :omg: :omg: :omg: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

เป็นคนพูดไม่เพราะ แต่ปากกับใจตรงกันนะจ๊ะ ต้องการความช่วยเหลือส่งตรงตามเบอร์ที่ให้นะ

• *
ช่วยเข้ามาให้ความคิดเห็นเยอะๆหน่อยนะ ทริปนี้น้องไม่ได้ไปด้วย รถเต็ม แถมตัวเองยังไม่รู้ว่ารถจะเสร็จทันหรือเปล่า เป็นกำลังใจให้หน่อย :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline aor

หางานหรือครับ...
เกรดต่ำไปนิด ตอนผมจบตรีก็เกรดประมาณนี้ สูงกว่าคุณนิดเดียว แต่อาศัยมุมานะสอบเข้าราชการได้
อยากแนะนำว่า นาทีนี้ มีงาน (สุจริต)อะไรก็ทำไปเถอะ ลองดูพื้นฐานครอบครัวก่อน ว่าพอจะต่อยอดอะไรได้ไหม
ลองใช้วิชาการที่ร่ำเรียนมาให้เป็นประโยชน์ (คอมพิวเตอร์น่ะ) ระหว่างนั้น ก็หาทางเรียนต่อไปด้วยนะ และเอาเกรดให้ได้ 3 อัพหล่ะ
มีงานอะไรก็ทำไปเถอะ อย่าเกี่ยงงานว่าเงินน้อย ถือว่าเก็บเกี่ยวเป็นประสบการณ์ และลองดูว่าตัวเองชอบอะไรกันแน่
อาจจะไม่ใช่วิชาการที่เรียนมาก็ได้ บางคนชอบทำอาหาร ก็ทำอาหารขายได้ บางคนชอบค้าขาย ก็คงมีลู่ทางจะไป
ขอเพียงเป็นคนที่ขยันหมั่นเพียร หนักก็เอาเบาก็สู้ ซื่อสัตย์ รู้จักเก็บเงิน แค่นี้ก็พอจะหาเลี้ยงชีพได้แล้ว
โชคดีครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ตอนเปิดสอบภาค ก. ได้ติดตามดูบ้างรึป่าวล๊ะครับ พี่ วรรณ เขาเปิดตั้งหลายสาขา ยังไงก็ไปลงทะเบียนที่สำนักงานจัดหางานก็ได้ครับ ที่ระยองก็ ศูนย์ราชการเลยครับ ที่กรุงเทพ  :สำนึก:  :สำนึก:  :สำนึก:  ไปลงทะเบียนก่อนเลย  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
น้องชาย หรือ น้องสาวครับ พี่  :หึหึ:

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
www.jobtopgun.com

www.jobsdb.com

www.jobthai.com

แหล่งหางานของนู๋ค่ะ....^ ^

ลองๆ ยื่นๆ ไป ยังไงก้อต้องมีคนที่สนใจเราค่ะ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
คือ เท่าๆที่ประสบมานะ
เกรดของน้องเขาต่ำไปหน่อย เพราะส่วนมากเขาจะดูเกรดประมาณ 2.5
แต่ก็อย่างที่บอกไป มานะไว้เยอะๆ อันไหนทนได้ก็ทำไปก่อน
ว่างๆก็พํฒนาด้านที่เราเรียนไปด้วย อายุยังน้อยอย่าเพิ่งท้อ
งานมันมีรออยู่แล้ว ถ้าเราไม่เลือก มีเงินใช้ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

เด็กสมัยใหม่ส่วนมาก จะเลือกงานสบายๆ ไม่ค่อยจะสู้งาน แต่เราก็ต้องดูภูมิของเราด้วย
อย่างที่บริษัทของผม เด็กจบโท ออกแบบจิวเวอรี่ มาจากเมกา มันขยันทำงานเอามาให้ดู
แต่ก็ช่วยไม่ได้ งานมันไม่โดน ก็ต้องให้ไปฝึกฝน หรือก็หางานที่อื่นไปก่อน
แล้วยิ่งน้องเราเกรดน้อยๆอย่างงี้ จะเลือกทำให้ตรงสายงานที่เรียนด้วย อาจจะยากนะ

วิธีแก้
เราก็ต้องทำตัวแตกต่างจากเขา งานอะไรก็เอาไปก่อน เพราะถ้ารอก็เหมือนกับว่าเราทิ้งเวลาไปเปล่าๆ

พี่เองก็เรียนไม่จบเหมือนเพื่อนๆหรอก แต่พอดีได้งานก่อนก็ออกมาลุยงานเลย
บ้านอยู่ปทุม ทำแกะลวดลายกระจกอยู่ตรอกจันทร์ เข้างาน 8.00-18.00
สุดโหดเลย สมัยนั้นรถตู้ก็ไม่มี นั่งรถเมล์อย่างเดียว 4 ต่อ
ตื่น ตี3 อาบน้ำแต่งตัวขึ้นรถเมล์ตี 3ครึ่ง ถึงตรอกจันทร์ 7 โมงเช้า
ลำบากมาก เราก็ต้องทน..อยากได้ตังค์ อยากหาเงินใช้เอง ไม่ต้องขอพ่อแม่..

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ส่วน ตัวผม โชคดีที่ เวลาทำงาน ลูกค้า จะรู้ว่าผมสามารภให้อะไรเขาได้บ้าง แม้ว่าจะไม่ได้จบสายออกแบบมาโดยตรง... แต่กลายเป้นว่า ทำงาน ออกแบบ และการตลาดตลอดเลย...

เมืองไทย เกรด ตอนจบ เป็นเรื่องสำคัญในระดับนึงครับ อย่างน้อย ก็แปลว่า ตอนที่เรียนอยู่เด็กคนนี้ ตั้งใจเรียน เอามาทำงานก็คงไม่ขี้เกียจ จนไม่คุ้มเงินเดือน(แม้ว่าตอนที่เรียนมันอาจจะขยันลอก หรือขยันอ่านเป้นช่วงๆก็ตาม...)

ตัวผมก็ จบเกรด 2 นิดๆครับ แต่...มันมีที่มา...

ปี 1-2 เรียน วิทยาศาสตร์การกีฬา พละเชียงใหม่ บอกตรงๆว่า กะว่าจะเอ็นใหม่อีกรอบ เลยไม่ค่อยสนใจเรียนเท่าไร ตอนสอบผมทำคะแนนได้ดีว่าชาวบ้านจริง(เป็นหัวกระดาษลอกของวิชาที่เรียนด้วย) แต่ว่า ตอนส่งงานส่งสมุดผมไม่ค่อยสนใจ...

เกรดปี 1-2 มันเลยต่ำ เจอพวกกีฬาบางตัวที่บังคับเรียนแต่ผมไม่ชอบด้วยเลยพาลแย่(บอล วอลเลย์ ตะกร้อ ผมไม่เอาเลย) ยิ่ง เจอ หลายวิชาที่ คะแนน รวมได้ A แล้ว (เกิน 80) แต่ เข้าเรียนสาย 4 ครั้ง หักครั้งละ 5 คะแนน กลายเป็น C ไปเลย... ติด I เทนนิส แต่ส่งรายงานช้า ก็ดันกลายเป้น F อีก เกรดร่วงโคตรๆ... พูดตรงๆคือจะบอกว่า ตอนที่เรียน ม.ปลาย สายวิทย์ มันยากกว่านี้ครับ แต่ครูตามให้ส่งรายงานเพราะเป็นเด็กเลยจบมาได้)

มาช่วง ปี 3-4 วิชามันค่อนข้างเฉพาะทาง ผมเลยสนุก เรียน ได้ 3.7-.8  ตลอด... แต่เอามา หารกับปี 1-2 แล้วมันก็ยังได้ไม่ถึง 3.00 ก็ว่ากันไป...เพราะว่า ตอนจบ มี 2 ทาง คือต่อ ป.โท สายเดิม ที่ ม.เกษตร (สอบข้อเขียนผ่าน..แต่ตกในห้องเย็น ) ก็ทำงานออกแบบที่ทำมาตั้งแต่ ปี 1

ผมเลยกลายเป็นว่า มีความถนัดในงานและมีประสพการณ์ มา 10 ปี แล้ว เร็วกว่าชาวบ้านไป 4 ปี จบมาแทนที่จะต้องไปเป็นลูกจ้างฝึกงาน ก็กลายเป็นคนคุม เด็กๆ(รุ่นเดียวกันกับผม) อีกทีนึง...

แต่มีปัญหานะครับช่วงแรกๆ คนแปลกหน้ามักจะ มีปัญหากับผมหน่อยๆเรื่อง วัยวุติ ครับ เพราะเห็นว่าผมเป็นเด็ก ถึงขั้น เด็กคนเดียวกัน เวลาเจอผมตอนใส่เสื้อสบายๆ ทำงาน เรียกผมเฉยๆ แต่พอใส่เสื้อเชิตไปพบลูกค้าหรือมีประชุม เรียกผมพี่... เพราะว่าคงจำไม่ได้ 555

ุคุยมายาว... เผื่อรุ่นน้องๆ ได้มาอ่าน...  ผมอยากจะบอกว่าในโลกของความเป็นจริง...

ถ้าคุณ จบ ป. ตรี หรือ ปวส. หรือว่าจะจบอกไรมาก็ตาม มันเป็นแค่มาตราฐาน การศึกษาของ การรับคนเข้าทำงาน ตามปรกติครับ... เขารับใบสมัคร คุณ แต่ไม่ได้หมายความว่าคุณจะได้นะ... ยังมีคนอีกเป็น 100 เป็น 1000 ที่สมัครพร้อมคุณ

สิ่งที่คุณต้องทำ คือ ทำตัวเองให้มีจุดเด่น และมีความถนัดเฉพาะด้าน ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม... แต่ถ้าเกี่ยวเนื่องกับงานที่สมัครจะดีมาก... อะไรก็ได้ที่ทำให้เขาสนใจคุณ คุณอาจจะไม่เก่งอะไรเลย แต่ไหวพริบดี ก็อาจจะเข้าตา บ.ไหนก็ได้นะครับ เรื่องแบบนี้ มันสอนกันยากต้องฝึกเอาเอง... ไม่มีคำว่าสายครับ มีแต่คำว่า ทำได้ กับไม่ได้ทำ... รู้ตัวก็รีบเลย...

ส่วน น้องคนที่จบนี้ คงต้อง ให้หางานอะไรทำไปก่อนครับ  แล้วค่อยๆ เก็บประสพการณ์ ไปเรื่อยๆ มันก็จะเพิ่มขึ้นเองทั้งหน้าที่และเงินเดือน ครับ... ไปเป็นผู้จัดการฝึกหัดที่ 7-11 ก็ดีนะครับ... น้องผม เรียนที่ รร. 7-11 ตรงปิ่นเกล้า เรียนไปได้ฝึกงานไปด้วย ตอนนี้ จบแล้ว กลายเป็น ผู้จัดการไปแล้ว... (เขามีโรงเรียน ของ 7-11 ฮะ แต่ผมจำชื่อไม่ได้ ทำงานไปด้วย เรียนไปด้วย สวัสดิการดีมากๆๆๆๆๆๆๆ) แต่อีกทางก็ ทำงานอย่างเดียว ก็ ได้เหมือนกัน แต่ก็รับเงินเป็นกะ เป็นพาท์ทาม

สู้ๆครับ..  ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อยากทำอะไรล่ะ ต้อง ชอบก่อน จากนั้นก็จะทำได้ดี ทำไปวันๆ อย่าเลยครับ เสียดายเวลาในชีวิต
ผมว่าลองออกมา เสนอดูว่า ทำงานอะไร มีอะไรที่เป็น พอตได้บางประมาณนี้นะครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
อยู่กรุงเทพฯ โซนใหนละครับ หากอยู่บริเวณ รามคำแหง เกี่ยวกับ ใช้คอมฯ พิมพ์ดีดได้ดี หรือคอลเซ็นเตอร์ได้จะช่วยแนะนำให้ครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline airr

• airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/
เห็นด้วยกับความคิดที่ว่า หาจุดเด่นของตัวเองค่ะ เพราะต้องยอมรับว่า
เด็กจบใหม่ตอนนี้ล้นตลาดความต้องการขององค์กร
แต่เชื่อว่ายังมีอีกหลายองค์กรที่ต้องการคนทำงานที่มีคุณภาพ

และอีกอย่างคือเรื่องของการต่อยอดจากสิ่งที่มี เพราะอย่างน้อย
เราก็ไม่ต้องเริ่มต้นนับ 1 ใหม่พร้อมกับคนอื่น

เป็นกำลังใจให้จ้าๆ

Offline Omega VIP

เห็นด้วยกับความคิดที่ว่า หาจุดเด่นของตัวเองค่ะ เพราะต้องยอมรับว่า
เด็กจบใหม่ตอนนี้ล้นตลาดความต้องการขององค์กร
แต่เชื่อว่ายังมีอีกหลายองค์กรที่ต้องการคนทำงานที่มีคุณภาพ

และอีกอย่างคือเรื่องของการต่อยอดจากสิ่งที่มี เพราะอย่างน้อย
เราก็ไม่ต้องเริ่มต้นนับ 1 ใหม่พร้อมกับคนอื่น

นานๆ จะเห็นคุณนายแอร์มาตอบอย่างมีสาระครับ  ว่าแต่ไม่มีตำแหน่งงานในม.เหลือให้น้องเค้าบ้างหรอครับ

นานๆ จะเห็นคุณนายแอร์มาตอบอย่างมีสาระครับ  ว่าแต่ไม่มีตำแหน่งงานในม.เหลือให้น้องเค้าบ้างหรอครับ
แล้วที่ร้านกอล์ฟล่ะ เห็นว่าลูกน้องออก ไม่รับเด็กไปช่วยล้างรถเหรอ...? ตอนนี้เลเวลกระฉุดแล้ว  :)

Offline Omega VIP

แล้วที่ร้านกอล์ฟล่ะ เห็นว่าลูกน้องออก ไม่รับเด็กไปช่วยล้างรถเหรอ...? ตอนนี้เลเวลกระฉุดแล้ว  :)

อิอิอิ รับแต่คนงานชายคัรบ  ความรู้ไม่ต้อง  เอาทน ทึก บึก ทุย ลุยงาน อ่ะคัรบ  8) 8) 8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

อิอิอิ รับแต่คนงานชายคัรบ  ความรู้ไม่ต้อง  เอาทน ทึก บึก ทุย ลุยงาน อ่ะคัรบ  8) 8) 8)

อุ๊ย.....หยั่งงี้เราก้ไปสมัครที่ร้านนายได้เลยสิเนี่ยตรงสเป๊กนายเลยอ่ะเพื่อนกอล์ฟ ;) ;) ;)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline aor

คิดไปคิดมาว่าจะแนะนำอะไรอีกดีหรือไม่
- ก็เพิ่มอีกนิดนึงละกันว่า หาทางช่วยเหลือตัวเองก่อน ก่อนที่จะรอให้คนอื่นมาช่วยเรา
ช่วยเหลือตัวเองได้อย่างไร ก็ไม่ยาก ปรับปรุงตัวเองครับ วิเคราะห์ตัวเองให้ละเอียดว่ามีข้อบกพร่องตรงไหน โดยเฉพาะเรื่องความขยัน
หมั่นเพียร ตรงนี้สำคัญมาก เพราะนายจ้างทุกคนก็อยากได้ลูกจ้างที่ขยัน สู้งาน แต่ถ้าคิดจะเป็นนายตัวเอง (ทำธุรกิจส่วนตัว) นั่นยิ่งจะ
ต้องขยันหนักมากขึ้นกว่าเดิมอีกหลายเท่า (ถึงจะประสบความสำเร็จ) และถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา ก็แนะนำให้เรียนต่อไปด้วย เพื่อ
เพิ่มพูนความรู้ (อะไรก็ได้ที่ตัวเองสนใจ ไม่จำเป็นต้องเป็นปริญญา) หลายคนที่เขาทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยก็มีเยอะ ไม่ต้องฟันธงก็
บอกได้ครับว่า มีความรู้ มีความขยันหมั่นเพียร ยังไงก็ไม่อดตายแน่ครับ
- ถ้ายังไม่รุว่าตัวเองชอบอะไร มีงานอะไรก็ลองทำไปก่อน เผื่อจะได้ค้นพบตัวเอง เมื่อตอนผมจบใหม่ ๆ ยังเคยคิดไปสมัคร 7/11 เลย
(อย่างที่พี่นุ่นแนะนำ) งานด้านการบริการการท่องเที่ยวก็น่าสนใจ เพราะบ้านเราเป็น tourism destination ผมเคยไปเรียนประกาศ
นียบัตรมัคคุเทสก์ (ไกด์) ด้วย (ของ ม.ธรรมศาสตร์) ระหว่างที่ยังไม่ได้งาน ซึ่งก็เป็นประโยชน์ เอาไปประกอบอาชีพอิสระได้ เห็นลู่ทาง
อาชีพในธุรกิจท่องเที่ยว ภาษาอังกฤษสำคัญครับสำหรับการทำงานสมัยนี้ มีประโยชน์กว่าร้องเพลงได้เพราะ เต้นได้เก่ง มากมายนัก
- สังเกตดูว่าวัยรุ่นสมัยนี้ (ไม่ใช่ทุกคน) ส่วนใหญ่จะขี้เกียจมาก ไม่ชอบเรียนหนังสือ แต่อยากรวย อยากเด่น อยากดัง โดยที่ไม่ต้อง
ทำงานหนัก ความรู้ความสนใจกลับเป็นเรื่องบันเทิงเริงรมย์ มือถือรุ่นใหม่ ๆ ที่แทบจะไม่มีประโยชน์หรือก่อให้เกิดประโยชน์อะไรต่อการ
ทำงาน ต่อสังคมเลย มีแต่รายจ่าย ทั้ง ๆ ที่รายได้ยังต้องแบมือขอเงินพ่อแม่
- สุดท้าย ถ้าเป็นผมนะ แม่งไม่รุจะทำอะไร งานหายาก ที่บ้านไม่มีกิจการอะไรให้ต่อยอด ความรู้ไม่ค่อยจะมี ก็จะหาที่แถวหน้าบ้าน
ไม่ก็ที่ตลาด ตื่นตีสามตีสี่ ต้มน้ำเต้าหู้ขายเต้าฮวยไปเลย เอาเข้าจริง ๆ แค่ขยันอย่างเดียวและรู้จักเก็บเงิน ก็อยู่และเลี้ยงตัวเองได้แล้วนะ

ปล. เรียนคอมฯ มา คงรู้จัก Steve Jobs ลองเข้าไปฟังคลิปที่แกพูดในพิธีมอบปริญญาบัตรของ Stanford U. ดูนะครับ
เอ่อ "จบคอมมา" เนี่ย computer หรือ commercial ครับ สงสัยผมจะเข้าใจผิด

• *
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ แล้วเจอกันวันที่ 9 รถเสร็จแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

Offline bat

• bat
ยินดีด้วยครับ แล้วมาเจอะกันครับ :)

• *
น้องชาย หรือ น้องสาวครับ พี่  :หึหึ:
นอ้งชายจ๊า

• *
อยู่กรุงเทพฯ โซนใหนละครับ หากอยู่บริเวณ รามคำแหง เกี่ยวกับ ใช้คอมฯ พิมพ์ดีดได้ดี หรือคอลเซ็นเตอร์ได้จะช่วยแนะนำให้ครับ
อยู่แถวฝั่งธนค่ะ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ไปเรียน 7-11 เลยครับ....  CP จะยิ่งใหญ่ การเป็นลูกหม้อ CP จะโตไวครับ... ยิ่งถ้าเก่งนะ...

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=yyswim&month=18-07-2007&group=3&gblog=130

เนี้ยครับ โรงเรียน

โอกาส อยู่ที่เราคว้ามันครับ.... ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel

ไปเรียน 7-11 เลยครับ....  CP จะยิ่งใหญ่ การเป็นลูกหม้อ CP จะโตไวครับ... ยิ่งถ้าเก่งนะ...

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=yyswim&month=18-07-2007&group=3&gblog=130

โอกาส อยู่ที่เราคว้ามันครับ.... ;)
อย่างที่คุณต้น ว่าครับ โรงเรียนนี้ดีมาก หรือ อาจทำงานไปและเรียนไปด้วย ลองเข้าดูตามที่คุณต้นว่าก่อนก็จะดีนะ
แต่อยู่ฝั่งธน แต่ถ้าอยู่ แถวรามคำแหง โรงเรียนของ CP / 7 ELEVEN มีเหมือนกัน อยู่แยกลำสาลี/รามคำแหงครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

อย่างที่คุณต้น ว่าครับ โรงเรียนนี้ดีมาก หรือ อาจทำงานไปและเรียนไปด้วย ลองเข้าดูตามที่คุณต้นว่าก่อนก็จะดีนะ
แต่อยู่ฝั่งธน แต่ถ้าอยู่ แถวรามคำแหง โรงเรียนของ CP / 7 ELEVEN มีเหมือนกัน อยู่แยกลำสาลี/รามคำแหงครับ
มีญาติที่ระยอง เป็นผู้จัดการโรงงานของ CP เงินเดือน 2 แสนกว่า.. กินสบายเลย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง