ท่อสูตร ปู่สันติ ลองแล้วกับเกียร์ธรรมดา............

bat · 12301

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
วันนี้ได้ทดลองท่อสูตรของปู่สันติ ซึ่งก่อนหน้านี้ได้ลองเกียร์ออโต้ของแกแล้ว ก็ขับสนุกดีตอบสนองดีกว่าปรกติ(คนใช้เครื่อง 1.4 ออโต้คงทราบดี ;D)  ซึ่งเมื่อวันก่อนได้เจอะอาจารย์ปู่ อยู่แถวๆรังสิต แกก็ยื่นสูตรให้ช่างไปศึกษามันก็เลยมีข้อโต้แย้งต่าง ??? ??? ???  ซึ่งมันต้องพิสูติกันหน่อย(ความคิดของช่างเตี้ย ;D)
วันนี้แวะไปรอชาวแก๊ง แถวรังสิต แต่ไม่มากัน >:( >:(   ช่างเข้ามาขอยืมรถ ไปลอง ลงท่ออาจารย์ปู่  :เครียด: :เครียด: (ใจนึงก็คิดว่าท่อตรูก็ดีอยู่แล้ว ใจนึงก็อยากรู้ว่ามันจะซักแค่ไหน)  พอดีมีพ่วงท้ายว่าทำให้ฟรี  ;D ;D  ถ้าดีค่อยจ่ายตังค์ :จุก: :จุก:  อ่ะไหนๆก็ไหนๆแล้วลองดูหน่อย ใช้เวลาแบบรวดเร็ว ชั่วโมงนิดๆ ท่ออาจารย์ปู่ก็เสร็จเรียบร้อย
ทีนี้เอาไปลอง   อือ...........พอสรุปแบบความรู้สึกว่าท่อตัวนี้ ระยะต้น ดี ออกตัวไม่หวือหวา1-2 แต่เหยียบแล้วไม่อยากเปลี่ยนเกียร์ ;D :D  ระยะกลาง เกียร์ 3-4 (รอบอยู่ที่ 5000-6000 รอบ)  ความเร็วขึ้นเร็วพอตัวเลยละ ;) :D  ระยะปลาย ไหลๆ ไปมากต้องถอนคันเร่งก่อน ( :วิญญาณ: :วิญญาณ: :-[ :-[
ส่วนตัวลองแล้วเป็นท่อที่ขับมันมั่กๆ  ;D :D :D :D  เป็นรถเก่าเครื่องเดิม 8 วาวล์ 1400 CC. แต่ขับมันโตรๆ :D :D  ใครกำลังคิดจะเปลี่ยนท่อ ขอบอกให้ไปลองครับ
ต้องขอบคุณอาจารย์ปู่สันติ มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :-* ผมเชื่อแล้วละ รถเดิมๆขับสนุกขึ้นมาเยอะเลย   :D :D :D :D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขับแบบไม่ค่อยลากเกียร์3-4ถึง5000รอบอะครับ แต่ก็อยากได้ว่าทำให้ฟรี  ถ้าดีค่อยจ่ายตังค์ อะครับ  ;D ;D

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
อยากลองบ้าง เดี๋ยวเข้า กทม จะแวะไปลองติดตั้งดู

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ก็บอกแล้ว  :D :D ของเขาดีจริงๆ...งั้นน้าก็ กาทำมะเดียคันแรกที่ลง Super-tube by Zatika...แล้วสิ

แต่เสียใจด้วย..เจ้า Stitch เป็นคันแรกสุดๆ.....อิอิ :o

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
แล้วจะมีสูตรสำหรับ NZ auto ไหมครับ

:ตาปิ้ง:

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

บอกด้วยดิ่. ไอ้ที่ว่าไหลอ่ะ ไหลไปที่เลขไมล์เท่าไหร่... อยากรู้

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

แล้วจะมีสูตรสำหรับ NZ auto ไหมครับ

ตาย้ง  ถอดเขาควายไปให้ป๋าติ dESigN หน่อยจิ.....เดี๋ยวก็ได้มา

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ขอต่อคิว พท. แถวรังสิต ไว้ก่อนเลยครับ เดี๋ยวขายจั๊วได้จะเข้าไปทำอย่างแน่นอน พี่บัติ ช่วยประสานงาไปทาง พี่ๆช่างที่น่ารักด้วยครับ
และก็ขออนุญาติ เจ้าของ พท. เป็นไปได้ มานะที่นี้ด้วยนะครับ งอบแงบๆ
อันนี้ของหนูนะฝากสึกฉาๆๆๆ ด่วน เอาเลสเลยนะครับ ชอบแบบ เชื่อม เป็น ปลองๆๆๆๆ นะๆๆๆ
ขอบคุณ พี่ๆๆเป็นไปได้และ ทีมงาน ล่วงหน้าครับ ตบด้วย เหล้า 1 ขวด ชุดต่อๆ จัดเองนะเขากรอบบบ
ขอบคุณครับ พี่บัติ ช่วยประสานงาด้วยครับ ขอบคุณครับ จุ๊ บุ
จ.เจี๊ยบ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,415.60.html

อาจารย์ ปู่ ซาติก้า ครับ ขณะนี้ได้รถ x20xev กลับมาแล้ว ผมขอทบทวน สูตรนิดนึงนะครับ
(X20XEV มีอัตราส่วนอยู่ที่ 10.8 : 1 )
1. ตัดท่อที่ต่อจากเฮดเดิมออก 20 cm
2. จากนั้น 1นิ้ว6 ยาว 70 cm
3. ที่เหลือ 2นิ้ว2 ตลอดงาน ใช่หรือไม่ครับ

ตอนนี้ท่อที่ผมอยู่
1.พัก กลาง 2.5 นิ้ว
2.แคทแคมลี่
3.ปลายลิมูส ของ e34 ขนาดทางเข้า ราวๆ 2นิ้ว2

ยังไงฝากมาเหลาไว้เป็นข้อมูลด้วยนะครับ เดี๋ยวผมจะ ถ่ายภาพ ระบบเดิมที่ตอนนี้ใช้อยู่นะครับ

คำนวนจากเขาควายไอเสียของ x20xev ที่อยู่ใน vec b
1 > ท่อน 4-2 คงเดิม
2 > ท่อน 2-1 คงเดิม
3 > ต่อด้วยท่อ 1 6/8 " ยาว 56 ซม.
4 > ต่อด้วยท่อ 2 1/2 " ยาวชนพักกลางไส้ตรงขนาด 2 1/2 " ( ลูกยาวๆ หรือ สองลูก ตามเนื้อที่ที่มี )
5 > ต่อด้วยท่อ 2 1/2 " ยาวชนพักปลายขนาด 3" ไส้ตามใจชอบ หรือไม่มีพักปลายก็ได้.
 ใช้ท่อหนา 1.2-1.5 มม.

กราบขอบพระคุณครับ งุบงิบๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i

ตาย้ง  ถอดเขาควายไปให้ป๋าติ dESigN หน่อยจิ.....เดี๋ยวก็ได้มา
หมายถึงที่อยู่บนหัวผมนะเหรอครับ
 :มั้ง:

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

หมายถึงที่อยู่บนหัวผมนะเหรอครับ
 :มั้ง:
หุหุหุ... :D

Offline bat

• bat
ตามที่เจี๊ยบว่ามา ตรู ??? ??? ???   ไปคุยกะตาปุ๊เองเลย ช่างเองก็ชอบความท้าทาย  ;D  แต่เบื้องต้นที่รู้ ท่อตัวนี้ขับมัน (1400 - 8 วาวล์ เดิมๆเนี่ยละ)  และที่สำคัญราคาเคาะ ออกมา ไม่แพงด้วย  :D :D   ดีกว่าเสียเงินทำท่อเฉียดหลักหมื่นของบางสำนักด้วย (ใช่ป่ะน้าหมอ ;D ;D)

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ของเ้ค้าดีจิงคับน้าบัติ
ขนาดต่างเครื่อง ต่าง cc ต่างกำลังอัด รูปแบบของเขาควายต่างกัน
ยังออกมาปรู๊ดๆเลยครับ

ลาก 6200 รอบ โช๊ะๆๆ

วิ่งเกียร์ 3 6000 รอบ ความเร็วไปนู่นนน 180
ถ้าไม่กลัวเกียร์พัง สปริงวาล์วออกมาเต้นนอกฝา กับสายพานกระโดดข้ามมาร์คนะ..
จะลาก 7000 รอบเยย...เอาสัก 200 ฝ่าๆ   ;D

โชคดีนะ..ที่กลัว  8)
ของจุ๊ยเช็คมาแบบค่อนข้างมั่นใจละ
ก่อนทำ 0-100 13.77 วิ
หลังทำ 0-100 11.32 วิ
ก่อนทำ 0-140 30 กว่าวิ
หลังทำ 0-140 แถวๆ 20 วิ

เึครื่องตัวนี้ แรงบิดมันช่วยลากแรงม้าออกมาตอน 4000-5000 ฮะ
ทีนี้ก่อนทำท่อ..ช่วง 3000-4000 รอบมันเหี่ยวมากๆคับ..
จาก 100 ไป 140 นี่ห้อยได้อีกคับ

อ้อ..แล้วก็ตอนนี้ยางแท่นเครื่องหลัง กับหิ้วเกียร์ขาดเรียบร้อยคับ..
เวลาออกตัว พุ่งกว่าเดิมเยอะ
นี่ขนาดกรองอากาศเดิมๆ อั้นๆ ดำๆ ไม่เคยเป่ามา 16000 โล กับกำลังอัดต่ำๆที่ 9:1 นะเนี่ย..

ใครใช้ corsa เครื่องเดิมๆ..ผมค่อนข้างแนะนำให้ทำเลยแหละครับ
งบประมาณแถวๆ 3000 เองคับ
ยิ่งถ้าขาย cat ได้นะ..เหมือนได้ท่อฟรีคับ

ปล. ใครจะทำท่อ กรุณาทำให้ตามสูตรเป๊ะๆนะครับ อย่าแบบว่าเสียดายหม้อพักเดิม หรือหาหม้อพักใหม่ไม่ได้แล้วหาไส้นู้นไส้นี้มาใส่แทน.. ท่อมันจะทำงานไม่เต็มที่แล้วเดี๋ยวจะมาโทษคนคิดสูตรเอาคับ

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
ขอความเห็นสูตรนี้หน่อยครับ อยากออกสองท่ออ่ะครับ  ;)

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ที่รอบ 5-6000 รอบ... เครื่อง c14nz มัน.... :สำนึก:

แต่เชื่อว่า ยังไงก็ดีกว่า เดิมๆ แน่ๆครับ ท่อที่มีการคำนวนมาในระดับนึง(แปลว่ามากกว่านี้ต้องใช้โปรแกรมคำนวน และ 3D ในการออกแบบช่วยแล้ว..)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ก็บอกแล้ว  :D :D ของเขาดีจริงๆ...งั้นน้าก็ กาทำมะเดียคันแรกที่ลง Super-tube by Zatika...แล้วสิ

แต่เสียใจด้วย..เจ้า Stitch เป็นคันแรกสุดๆ.....อิอิ :o

จะอ้างอะไรก็ต้องขออนุญาตเจ้าของรถเขาก่อนนะตอนนี้หมดสิทธิ์อ้างแล้ว  ถ้าจะอ้างก็ต้องเริ่มทำแต้มใหม่กับคันใหม่แล้ว

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
 ดีกว่าเสียเงินทำท่อเฉียดหลักหมื่นของบางสำนักด้วย (ใช่ป่ะน้าหมอ ;D ;D)

ท่อป๋าสันติเลดทั้งชุดก็หลักหมื่นคือๆกันมั้งครับ :มั้ง: น้าหมอเลยไม่อยากเปลี่ยน แบบว่าขึ้นฮ้อย ขึ้นสไลเดอร์ก็ขอโชว์ท่อวาวๆไว้ก่อน  ;D

Offline bat

• bat
ด้วยความคาใจว่าถ้าวิ่งความเร็วยาวๆจะได้เท่าไหร่ :(  เมื่อสักครู่นี้ลองวิ่งเส้นบางนาบาง-ประอิน ปล่อยไหลๆยาวๆ รอบเครื่องที่ 3500 rpm
ความเร็วไหลไปที่ 150 เท่านี้ผมพอละ เพราะชีวิตประจำวันมันไม่ได้ขับขนาดนี้ ;D   ที่เห็นชัดๆคือการประหยัดแก๊สดีขึ้น(ยังไม่ได้จูนแก๊สใหม่)  ความร้อนลดลง  :มั้ง: อัดตราเร่งดีกว่าเดิม(วัดจากของผมเองเลยนะ)  ส่วนอื่นๆใครอยากรู้อะไรเพิ่มเติม มาเอาไปลองครับ
สรุปว่าตอนนี้ถูกใจ :-*  คงเสียตังค์อีกละ :สำนึก: 
อย่างน้อยก็เป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่กำลังจะทำท่อ หรือท่อกำลังผุอยู่  :D

^
^
โห....ป๋าสันติทุ่มโปรโมทน่าดู  ;D เลือกพี่บัติเป็นพรีเซ็นเตอร์ ยังกะโฆษณาAJพระเอกตัวจริง.. ด๋วเจ้ามารดำทำเบรคเสร็จ คงต้องไปชิมสูตรนี้แล้ว จะได้แรงกะเขามั้ง
น้าหมอเปลี่ยนใจได้นะครับ ทางบ้านให้อภัยแย้ว......อิอิ

Offline bat

• bat
เมื่อมีของดี มีประโยชน์ก็ต้องโปรโมทกันหน่อย ;D
ส่วนผมก็เสร็จหน้าที่แล้ว ที่เหลืออยู่ที่ผู้ที่สนใจโทรไปปรึกษาปู่แกเองครับ  :)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อยากเอามั่ง แต่ช่วงล่างไม่ไดี
รอเก็บช่วงล่างก่อนนะ เอาแค่วิ่งได้ 220 ก็พอ... (มิดไมล์เลย)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jannybunny

• นักรบพเนจร
  • **
  • ืnewbie
  • No.: #149
  • รุ่นรถ: vectra a 5door AT
  • สีรถ : น้ำเงิน
  • เครื่องยนต์: c20ne
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: อยากทำๆบ้าง  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ของที่รัก เป็นยังไงก็รัก
เหนือคำว่ารัก คือความเข้าใจ

Offline bat

• bat
vec  a  โทรไปหาป๋าแก ให้ออกแบบได้เลยครับ

Offline igorn

• นักรบพเนจร
  • **
  • "ความจำฉันสั้น ...แถมสันหลังฉันยาว....."
c16se ใน astra มีใครลองแล้วมั้งอ่ะ

หึหึ  :หึหึ:

เจ๋งจริงๆๆๆครับ
น้าแบต...ทำขายเร๊ย...ไม่ต้องเอากำไรมากนักหรอก..ไว้บริการเพื่อนๆครับ

- Gear ธรรมดา..ลองมาขับรถน้าแบต ดูครับ
- Gear auto....3 dr..ขับรถป๋า Zantika    5dr เจ้า STitchลองมาเเล้ว...สุดๆๆ

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
น้าโทนี่ เจ้าสติ๊ดใส่ท่อสูตรปู่สันติรึเปล่า  :มั้ง: :มั้ง:

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
อยากเอามั่ง แต่ช่วงล่างไม่ไดี
รอเก็บช่วงล่างก่อนนะ เอาแค่วิ่งได้ 220 ก็พอ... (มิดไมล์เลย)

เครื่องเรามีสูตรด้วยเหรอพี่นุ่น

อยากลองจัง

จาไปป้วนเปี้ยนที่220 มั่งอ่ะ

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

น้าโทนี่ เจ้าสติ๊ดใส่ท่อสูตรปู่สันติรึเปล่า  :มั้ง: :มั้ง:
ใส่อยู่ครับ...ที่น้องวุฒิซื้อไปก็เพราะ ท่อ นี่ แหละครับ.....ซื้อท่อ แถมรถ..ไปตะแร๊ดแต๊ดแต๋..ในเวียงปู้น

ลุงจุ้ย..ใค่จาม ก็โทรหาเปิ้นเอาเน้อ..

Offline bat

• bat
มาลองรถผมไปก็เท่านั้น ต้องลองเอาไปลองใส่รถตัวเองแล้วจะรู้ เพราะเจ้าของรถจะรู้ความแตกต่าง ว่าประหยัดขึ้นมั้ย ความร้อนลงมากน้อยแค่ไหน ขับสนุกขึ้นเท่าไหร่ มันต้องลองครับ อย่างน้อยก็เป็นทางเลือกให้กับคนที่คิดกำลังจะเปลี่ยนท่อ ท่อตัวนี้ผมกล้านำเสนอเลยครับ :D :D

มาลองรถผมไปก็เท่านั้น ต้องลองเอาไปลองใส่รถตัวเองแล้วจะรู้ เพราะเจ้าของรถจะรู้ความแตกต่าง ว่าประหยัดขึ้นมั้ย ความร้อนลงมากน้อยแค่ไหน ขับสนุกขึ้นเท่าไหร่ มันต้องลองครับ อย่างน้อยก็เป็นทางเลือกให้กับคนที่คิดกำลังจะเปลี่ยนท่อ ท่อตัวนี้ผมกล้านำเสนอเลยครับ :D :D
น้า Bat ก้ทำมาให้เพื่อนๆ เช่าใช้ สัก 3-4 เส้นซิค๊าบ..ซักกี่บาทน๊อ..

Offline bat

• bat
เอาจริงป่าวเดี๋ยวทำมาให้ลอง  ;D ;D   น้าน่ะรายแรกเลย มาลองกับเกียร์ธรรมดาเลย  ;D :ไถ: :ไถ:  เดี๋ยวจัดให้

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง