ท่อสูตร ปู่สันติ ลองแล้วกับเกียร์ธรรมดา............

bat · 12288

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เอาจริงป่าวเดี๋ยวทำมาให้ลอง  ;D ;D   น้าน่ะรายแรกเลย มาลองกับเกียร์ธรรมดาเลย  ;D :ไถ: :ไถ:  เดี๋ยวจัดให้
ผ๊ม..รอคิว 1NZ ยู้.....

ทำมาเถอะเดี๋ยวมีคนลอง

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ต่อคิวไว้นานแล้ว แต่ยังไม่ได้เวลาเสียที :'(

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline bat

• bat
มาเลยน้าสามลิตร  ;D  หาเวลามา เดี๋ยวจัดให้ลอง :D

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ตอนไปทำบุญ ผมก้อได้ลองท่อสูตรปู่ติ

ปล่อยไหลเรื่อยๆ ก้อได้ประมาณนี้อ่ะครับ... :D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ตอนไปทำบุญ ผมก้อได้ลองท่อสูตรปู่ติ

ปล่อยไหลเรื่อยๆ ก้อได้ประมาณนี้อ่ะครับ... :D

ใช้น้ำมันอะไร หรือแก๊ส ครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

ลองทั้งน้ำมัน(91 ปตท.) และแก๊ส(ปตท.) ครับพี่

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
^
^ โปรดสังเกต เข็มวัดอุณหภูมิครับ.....ต่ำ90   เพราะไม่มีร้อนสะสมเลย.... :D :D :D

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel

ใช้น้ำมันอะไร หรือแก๊ส ครับ
ใช้ Astra หรือ Corsa ความร้อนขึ้นน้อยดี

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

คันนี้เป็นคอร์ซ่าครับ...

ไม่รู้มันเป็นไร...ตะบี้ตะบันยังงัยความร้อนมันก้อไม่เคยเกิน 90 เลย

แต่วันนั้นลืมสังเกตุ น้ำทะลักออกฝาหม้อเติมเลยอะ(ถอยหลังประมาณ300เมตร) พอติดเครื่อง..มันก้อยุบลงปกติ

ต่อหน้าต่อตา ท่านอาจารย์ปู่ติเลยครับ...เหอะๆๆๆ

ส่วนแอสตร้าพันหกอีโคเทค...เป็นคิวต่อไปครับ...รอซ่อมตัวถัง+ทำสีเสร็จ

ก้อจะเชคเครื่องวัดท่อไอเสีย ส่งไปให้ปู่ติคำนวนให้  แล้วจะเอามาแจกจ่ายครับ...

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ผมรู้นะ ท่านปู่อ่านอยู่ ยิ้มไม่หุบอะดี้.......รถน้องๆได้แรงขึ้นตามเจตนา อิอิ   :D :D :D

Offline son

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

ผมจอง 1 ชุด อาทิตย์หน้าผมจะเข้ามาติดตั้งนะครับ แจ้งด้วยนะครับน้าบัติ

โทร 0891399292 เด็กแปดริ้ว

Offline yut

• นักรบพเนจร
  • **
แอสตร้า 8 v autoใครลองแล้ว แก้โรคอืดตีนต้นได้ได้แจ้งด้วยนะครับ  จะได้รีบเก็บตังสั่งมาลองสักชุด

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
รถพี่หนานมา ล้อ 13 ครับ  ส่วนรถกระผม ถรรยาบอกว่าตอนขับไปทริป วิ่งได้ 145 km/h เกือบ 150 km/h ครับ รถผมล้อ 195/55 r15 ครับ เส้นรอบวงโตกว่าล้อ 13 เดิม ๆ ครับ เรื่องรูปถ่ายไม่มีมายืนยันเพราะ แฟนผมขับครับ เอ๊ะ วันนั้นตอนไปงานพี่โทนี่ที่สหรัฐ เสต็กผมก็ถ่ายไว้นี่หว่า  :มั้ง:  :มั้ง:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline bat

• bat
ตามที่แจ้งความประสงค์มาว่าจะเข้าไปติดตั้ง ตอนนี้ได้ 4 ท่านแล้วครับเหลืออีก 1 ท่านที่ทางผมติดตั้งให้ฟรี หลังจากนี้เสียตังค์เพิ่มสำหรับค่าติดตั้ง 200บาทนะครับ  ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตามที่แจ้งความประสงค์มาว่าจะเข้าไปติดตั้ง ตอนนี้ได้ 4 ท่านแล้วครับเหลืออีก 1 ท่านที่ทางผมติดตั้งให้ฟรี หลังจากนี้เสียตังค์เพิ่มสำหรับค่าติดตั้ง 200บาทนะครับ  ;D

แบบว่าจองสิทธิ์ไว้ก่อนได้ป่ะครับน้าบัติ :please: :please: :please:  เดี๋ยวรอท่อผุก่อนแล้วจะเข้าไปใช้สิทธิ์อ่ะครับ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

แบบว่าจองสิทธิ์ไว้ก่อนได้ป่ะครับน้าบัติ :please: :please: :please:  เดี๋ยวรอท่อผุก่อนแล้วจะเข้าไปใช้สิทธิ์อ่ะครับ ;D ;D ;D

กลัวน้าหมอรอนานด๋วอารมณ์บ่จอยย์อีกไม่ได้แรงเสียที เอาสูตรผมไหมครับ จะได้ไม่ต้อง
รอใส่สูตรปู่สันติ กรดกำมะถันหยอดเลยครับ ท่อเลสก็เลสเหอะ ผุได้ใจ ..... อิอิ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

แบบว่าจองสิทธิ์ไว้ก่อนได้ป่ะครับน้าบัติ :please: :please: :please:  เดี๋ยวรอท่อผุก่อนแล้วจะเข้าไปใช้สิทธิ์อ่ะครับ ;D ;D ;D

กลัวน้าหมอรอนานด๋วอารมณ์บ่จอยย์อีกไม่ได้แรงเสียที เอาสูตรผมไหมครับ จะได้ไม่ต้อง
รอใส่สูตรปู่สันติ กรดกำมะถันหยอดเลยครับ ท่อเลสก็เลสเหอะ ผุได้ใจ ..... อิอิ

>:( >:( >:( :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :( :( :( :o :o :o

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
แอสตร้า 8 วาวล์ c16se ได้ข่าวว่าน้าบัติกำลังรอสูตรจากปู่สันติอยู่ คาดว่าน่าจะมีโครงการต่อจากคอร์ซ่า ขอสนับสนุนนะน้าบัติและขอจองชุดแรกเลย :ไถ: :ไถ:

Offline bat

• bat
รอปู่มาวัดระยะให้ก่อนครับพี่กริช เดี๋ยวจัดให้แบบเร่งด่วนครับ  ;D  ส่วนคลอซ่า ยังติดค้างอยู่ 7 ชุด ใจเย็นๆน้า  ช่างมีสองมือทำไม่ทันครับ  :) :)  แต่ถ้าสาวๆมาสั่งผมลัดคิวให้ก่อนเลย ;D ;D ;D 8) 8) 8)

นี่แหละ...ตายอดชาย เมฆสุวรรณ  ;) ;) :-*

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
นี่แหละ...ตายอดชาย เมฆสุวรรณ  ;) ;) :-*

8) 8) 8) พระเอกหนังตัวจริง

8) 8) 8) พรเอกหนังตัวจริง

ใครอะครับ ม่ายทันอะ ........ รุ่นๆเดียวกับ พี่เคน พี่ติ๊ก พี่ฟิมล์ ปะครับ  :มั้ง:

Offline bat

• bat

นี่แหละ...ตายอดชาย เมฆสุวรรณ     ;) ;) :-*
>:( >:( >:( :ตาย: :ตาย: :ตาย:

c16 ท่าทางจะไม่ได้ทำซะแล้ว  :( 8) 8) 8) 8)

เอ้า....หน่อย...หนอย...หน๊อย...ๆๆ...หนอย...หน่อย..ๆๆๆๆ ??? ??? ???

Offline bat

• bat
 ;D ;D  งั้นรอเดี๋ยว ปู่กำลังวัดจากเครื่องพี่อ๊อดให้อยู่  ;) :D

Offline naxalez

ผมไม่อยากเห็น X16 ทำท่อสูตรนี้เลยอ่ะครับ..
เพราะผมรู้ว่ามันต้องบินได้แน่ๆคับ..

รถผม 0-100 11.32 วิอ่ะคับ..
ความเร็วสูงสุดเคยทำไว้ที่แค่ 180 ที่ 6000 รอบเกียร์ 3 คับ
จะกดต่อมันก็ได้อ่ะคับ แต่สงสารเกียร์ บวกกับถนนไม่มีให้วิ่งแล้วคับ

ขนาดรถผมหนัก 1.4 ตัน เคื่อง 2000 กำลังอัดต่ำๆที่ 9:1

ถ้าเป็น X16 กำลังอัดล่อไป 10 กว่า.. ผมกลัวใจจิงๆคับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คันขาวนั้นทำแต่ฝานะ... ที่ให้เราลองนั่ง 1 รอบอ่ะ....  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline naxalez

จำฟีลลิ่งได้เลยพี่
กำลังมันมาให้เรียกใช้ได้ต่อเนื่อง เรื่อยๆมากๆๆเลยคับ

Offline mayday2542

• นักรบพเนจร
  • **
ยอมรับเลยว่า ขับได้มันมาก อัตราเร่งดีมาก ๆๆ เกือบไปทิ่มตูดชาวบ้านเขาแล้วนะครับพี่บัติ ถือว่าคุ้มมาก สำหรับราคานี้นครับ ที่บอกว่าดังมันก็ไม่ด้งมากกว่าเดิมซักเท่าไรนะครับ ผมมายืนยัน เพราะว่าผมติดมาแล้วครับ พ่อแม่พี่น้องทั้งหลาย 

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง